MY SUZAN - SEHEMU YA 01 - MWISHO | BongoLife

$hide=mobile

MY SUZAN - SEHEMU YA 01 - MWISHO

Simulizi ya kusisimua ya MY SUZAN kwanzia sehemu ya kwanza hadi ya mwisho

MY SUZAN

MY SUZAN - SEHEMU YA 01 - MWISHO

By Ahmad Mdowe
WHATSAPP 0655585220
ZANZIBAR

MY SUZAN SEHEMU YA 1

Ilikua siku ya ijumaa ambapo yalikua majira ya saa kumi na mbili jioni ambapo wingu jepesi lilikua likijikusanya taratibu katika anga la jiji la Dar es salaam huku kukiwa na mvua za rasharasha zikiendelea katika maeneo mbalimbali ya jiji hilo, wananchi wengi waliifurahia hali hiyo kwani mvua hizo za rasharasha zilikua zimeambatana na hali ya ubaridi, hali hiyo ilipunguza kadhia ya joto ambayo ilikua imewapata wananchi wa jiji hilo muda mfupi kabla ya hali hiyo ya mvua za rasharasha kutokea. Wakati hali hiyo ikiendelea, hali ilkua tofauti kidogo katika jumba moja lililopo maeneo ya mbezi, katika jumba hilo kijana ambae alikua na makadirio kati ya miaka 25 hadi 27 alikua katika bwawa la kuogelea(swimming pool) akiogelea pamoja na kurushiana maji na mwanadada ambae nae kwa makadirio alikua na umri kati ya miaka 23 hadi 25, kwa kuwaangalia tuu kwa haraka walionekana ni mtu na mpenzi wake, naam hawakua wengine bali ni Michael na mpenzi wake Suzan, walikua wapo katika jumba la Michael ambalo alizawadiwa na uongozi wa bank ya CRDB hasa kutokana na utendaji wake na uhodari wake katika utendaji wa kazi katika benki hiyo, Michael aliajiriwa katika benki hiyo kipindi akiwa na miaka 21 ambapo alikua amehitimu shahada yake ya kwanza ya uhasibu katika chuo cha CBE kilichopo katika jiji hilo la Dar es salaam, kutokana na kuibuka kinara katika masomo yake katika chuo hicho ndipo manager wa bank hiyo ya CRDB bwana Alex alipoamua kumuajiri katika benki hiyo, baada ya kufanya kazi kwa takribani miaka miwili, ndipo uongozi wa benki hiyo ulipomzawadia jumba hilo lililopo mbezi pamoja na gari mbili, moja likiwa ni mercedez benz nyeusi wakati lingine lilikua ni prado yenye rangi ya gold, na alizawadiwa vyote hivyo kutokana na utendaji wake pamoja na uaminifu wake kazini, Suzan ambae alikua ndio mpenzi wake Michael, yeye alikua ni secretary katika kampuni moja ya usambazaji wa samani za ndani(furniture), suzan na Michael walikutana mbezi beach ambapo kila mtu alikua amekwenda maeneo hayo sababu ya kurefresh pamoja na kuogelea, hapo kila mtu alivutiwa na mwenzake na hapo ndio ikawa mwanzo wa mahusiano yao, Michael yeye hakua na ndugu yeyote yule kwasababu alilelewa katika vituo vya kulelea watoto mayatima, hali ilikua hivyo hivyo pia kwa mwanadada Suzan, baada ya kujuana kiundani hapo ndipo Michael alipoamua kumchukua Suzan na kwenda kuishi nae katika jumba lake hilo lililopo maeneo ya mbezi, waliishi kama mume na mke ingawa walikua bado hawajafunga ndoa,hakika walipendana sana, suzan alikua ni binti aliyejaaliwa kila idara katika mwili wake, hakika Mungu alimpendelea sana binti huyo ambae Michael alipenda kumuita miss bantu, Suzan alikua na uso wa mviringo ulobeba pua iliyochongoka vizuri, pia alikua na midomo mipana iliyovutia kila unapoitazama, alikua na macho ya wastani ambayo yalikua yamelegea utadhani amekula kungu, alizidi kuvutia zaidi pale anapotabasamu au kucheka, kwani vilitokea vishimo viwili katika mashavu yake ambavyo vinajulikana kwa jina la dimpoz, alikua na kifua kidogo kilichobeba chuchu zilizosimama vyema utadhani alikua na miaka kumi na nane, alikua anakiuno chembamba ambapo kilikua kimebeba hipsi pana huku nyuma alikua amejazia kiasi na wakati akitembea nyama hizo za nyuma zilikua zikitikisika utadhani alikua nafanya makusudi, alikua anamiguu iliyojazia kama watoto wamjini wanyoita sijui guu la bia, uzuri wake uliongezeka kutokana na rangi yake nyeupe, hakika Suzan alijaaliwa, kila sehemu aliyokatiza suzan watu walimtolea macho kwa uchu kutokana na uzri wake, hakika Michael alipata.
Waliendelea kuoga huku wakirushiana maji, Michael alizama katika bwawa hilo na kuibuka karibu kabisa na Suzan, hapo alimshika Suzan kiunoni na kuanza kunyonyana ndimi zao, walinyonyana ndimi zao huku Michael akiendelea kutalii katika maungo mbalimbali ya binti huyo, walitoka katika bwawa hilo huku wakiwa wamekumbatiana na kunyonyana ndimi zao na wakaanza kutembea taratibu kuelekea ndani, safari yao ilikomea katika chumba kimoja kipana ambacho kilikua na kitanda cha sita kwa sita, baada ya kufika hapo kitandani Michael alimtupa suzan kitandani, alitoa sidiria iliyokua imefunika chuchu za suzan na kuitupa chini akamvua pia nguo ya ndani na kumuacha suzan kama alivyozaliwa, alipatwa na uchu baada ya kuona umbo halisi la suzan, hakika suzan kila siku alikua ni mpya kwake,alisogea karibu na midomo ya suzan na kuanza kubadilishana mate huku mikono yake ikiwa inazitomasa chuchu za suzan, alishuka taratibu mpaka katika chuchu za suzan, hapo alianza kuzilamba kwa ncha ya ulimi wake kwa staili ya kuzunguka, wakati huo mkono wake wa kulia ulikua unasugua taratibu kitumbua cha suzan, oooooohhhh sssssssss aiiiiiiiiii ooooopsssss, ni miguno aliyoitoa suzan baada ya utamu kuanza kumkolea, Michael alishuka taratibu mpaka katika kitovu cha suzan, hapo alikilamba kwa muda na baadae alishuka mpaka katika kitumbua cha suzan na hapo alianza kukilamba taratibu huku mkono wake mmoja ukisugua kitu kama harage katika kitumbua cha suzan, suzan alikua amechanganyikiwa kwa raha alizokua akizisikia, alishika mashuka na kuyavuruga vuruga kwa raha alizokua akizisikia, alikikandamiza kichwa cha Michael katika kitumbua chake akitaka Michael aendelee kukilamba zaidi, Michael aliendelea kulamba kitumbua cha suzan huku akiendelea kupekecha kitu kama kiharage kilichopo katika kitumbua cha suzan, suzan alianza kubana miguu huku akikandamiza kichwa cha Michael kuonesha kwamba alikaribia kufika mshindo, Michael alijitoa katikati ya mapaja ya Suzan kwa haraka na papo hapo aliingiza tango lake katika kitumbua cha suzan, Michael alikua amejaaliwa tango nene kiasi na refu, hivyo alivyoliingiza katika kitumbua cha suzan, suzan alitoa mguno war aha, hapo Michael alianza kupump kwa kasi na kila upande katika kitumbua cha suzan, alimpump kwa muda wa dakika tano na hapo kila mmoja alimng’ang’ania mwenzake kuonesha kua walikua wanafika mshindo pamoja…
Saa mbili kamili michael alikua akipaki gari lake katika maegesho ambayo wafanya kazi wa benki ya CRDB iliyopo maeneo ya posta hupaki, alishuka katika gari na kuingia katika benki hiyo ambapo alikuta tayari kuna wafanyakazi wachache walishafika, aliwasalimu na baada ya hapo alielekea katika ofisi yake ambapo huwa anakaa peke yake kutokana na unyeti wa kazi hiyo, alianza kwa kumalizia viporo alivyoacha jana, na baada ya hapo alianza kupitia fomu mbalimbali za wateja ambao walikua wameomba mikopo, baada ya nusu saa mlango wa ofisi yake uligongwa na alipomruhusu mgongaji aingie, aliingi mtu mzima mwenye wastani wa umri wa miaka 50, alikua mrefu kiasi mwenye mwili uliojazia kutokana na mazoezi ambayo huwa anafanya kila siku, hakua mwingine bali mr Alex, manager wa tawi hilo la CRDB lililopo maeneo ya posta, siku zote mr Alex alifurahishwa sana na utendaji kazi wa michael na alitokea kumpenda sana, alimchukulia kama mwanae ukizingatia Alisha hadithiwa historia ya michael na michael mwenyewe, vivyohivyo kwa upande wa michael, alimpenda na kumuheshimu mr Alex kama baba yake mzazi ukizingatia mzee huyo hakubahatika kupata mtoto katika kipindi chote cha maisha yake,hivyo michael na mr Alex walikua ni kama baba na mtoto…
“Aaa karibu mzee, shikamoo”
“Marhaba mwanangu, vipi hali yako”
“Salama tu sijui wewe na mama huko nyumbani”
“Tunamshukuru Mungu tu wazima wote, vipi unafanya nini kwa sasa?”
“Nipo napitia form za mikopo za wateja wetu”
“Okay uzipitie kwa umakini na hakikisha unazisaini kabisa kabla ya kuzileta ofisini kwangu”
“Sawa boss” alijibu michael
“Hahahaha michael mwanangu mimi sipendi uniite boss, napenda ukiniita baba”
“Okay sawa baba nimekuelewa”
“Haya mwanangu kazi njema” alisema mr Alex na kuelelekea katika chumba cha ofisi yake.

MY SUZAN SEHEMU YA 2


Wakati Suzan alipo kuwa akijiandaa kwaajili ya kwenda kazini, alisikia mlio wa message katika simu yake, aliichukua simu yake na kuangalia ujumbe ulikua umetoka kwa nani, “Boss” ndio jina lililotokea katika screen ya simu yake aina ya Samsung galax S6+, alipofungua sms hiyo alijihisi kutaka kuzimia kutokana na message hiyo ilivyoandikwa, message ilisomeka hivi;
“Kuanzia leo sitaki kukuona katika ofisi yangu, nimekufukuza kazi kwasababu zangu binafsi, na wala usijisumbue kuja katika ofisi yangu kama unajipenda maana unaweza ukaozea mahabusu, ila kama utakua tayari kunivulia nguo yako ya ndani na kunipanulia mapaja yako unaweza ukapata kazi, kwa kifupi nalihitaji penzi lako ili uokoe kazi yako”
Suzan aliipitia hiyo message mara mbilimbili na hakuamini kama boss wake anaweza kumuandikia message kama hiyo ukizingatia jinsi walivyokua wanaheshimiana, alilia sana lakini baadae alijifuta machozi, alichukua simu yake na kutafuta jina lililoseviwa boss na kuruhusu simu itoke(calling)…, simu upande wa pili iliita na hazikupita sekunde kadhaa simu ilipokelewa…
“Haloo suzan natumai umepata message yangu, na……..” kabla hajamaliza kuongea suzan alimkatisha….
“Sikiliza wewe mpuuzi usiekuwa na haya wala adabu, mimi siyo mwanamke wa dizaini hiyo, kama umeshindwa kuvuliwa na chupi na mke wako na akakupanulia mapaja nenda kwa Malaya wanaojiuza huko mtaani na siyo kwangu mimi mwanahizaya wewe, sikutegemea mtu mzima kama wewe unaweza kuniambia maneno machafu kama hayo ms**e wewe, nenda ukam***e mama yako mbwa wewe, tena unikome, sina dhiki kiasi cha kukuvulia wewe chupi kwaajili ya kazi, mpuuzi mkubwa wewe, tena unikome… na ufute namba yangu pindi nitakapo kata simu hii….”
“Suzan una…”
“Msyuuuuuu” suzan alimsonya na kukata simu.
Siku zote suzan alikua ni mwanamke mwenye msimamo kweli katika mambo yake, na alishaapa hatokuja kumsaliti michael katika maisha yake, ndio ilikua ni haki yake kuapia kutokuja kumsaliti michael, michael alimtimizia kila analolihitaji kwa wakati, alimtimizia hata mahitaji yake ya kimwili, kwa kifupi michael kwake yeye alikua ndiyo kila kitu….
Baaada ya kumaliza kuongea na boss wake alirudi kitandani na kulala huku akiwa na mawazo sana, baadae alikata shauri na kuendelea na kazi ndogondogo za nyumbani huku akimsubiri Michael aje ili amueleze kilichomkuta….
** ** **
Siku zote katika maisha sio kila mtu atafurahi kuona mafanikio yako, wengine huchukia na kutamani ushuke na uwe masikine wa kutupwa, hivyo ndivyo ilivyokua kwa michael, sio kila mtu pale anapofanyia kazi alifurahia mafanikio yake japo ni wachache ambao hawakufurahishwa na mafanikio yake, wengi walimpenda hasa kutokana na ucheshi wake pamoja na upole wake, mbali na hilo pia michael alikua ni mshauri mzuri sana pale ofisini kwa wafanyakazi wenzake, endapo mfanyakazi yeyote alimfata na kumuomba ushauri, michael alimshauri vizuri na hata wakati mwingine kama mfanyakazi alikua anamatatizo, michael alidiriki kutoa pesa katika mshahara wake na kumsaidia huyo mfanyakazi ili atatue matatizo yako, havyo ndivyo jinsi michael alivyoishi na wafanyakazi wenzake.
Mbali na vyote hivyo vizuri ambavyo michael alikua akiwafanyia wafanyakazi wenzake, hali ilikua tofauti kwa Joel ambae alikua ni muhasibu msaidizi, alimchukia sana michael, tena alimchukia kupita kiasi, siku zote hakupenda mafanikio ya michael, alitamani mafanikio yale yawe kwake, siku zote aliweka tabasamu feki alipokua na michael, lakini moyoni mwake alimchukia kupita kiasi, uzuri ni kwamba michael alilitambua hilo na siku zote alijifanya kama haelewi kinachoendelea, alimpenda joel na alihuzunika pia kwanini joel alimchukia vile.
Siku hiyo walipomaliza kazi alimsubiria boss wake mr Alex ili amwambie kinachoendelea kati yake yeye na joel ili siku likija kutokea tatizo basi wajue pakuanzia. Alipomaliza maliza kupanga kazi zake alitoka na kwenda kwenye ofisi ya Mr Alex na kugonga mlango, aliruhusiwa kuingia….
“Ooo karibu mwanangu”
“Asante baba pole na kazi”
“Nashukuru pole na wewe”
“Aaaa baba nilikua na maongezi na wewe kidogo kama hutojali”
“Ebu keti kwanza hapo ngoja nimalizie hii kazi hapa halafu tuongee, kwani ni maongezi marefu sana?”
“Hapana ya kawaida tu na mafupi pia’
“Okay subiri kidogo”
Michael alisubiri na baada ya dakika kumi mr Alex alimaliza kazi zake…
“Sasa mwanangu tunaweza tukaongea”
“Baba ni kuhusu joel”…
“Joel yupi, yule muhasibu msaidizi?”
“Ndio baba”
“Enhe kafanyaje tena”
“Baba joel amekuwa akinichukia sana tangu mlivyonizawadia nyumba pamoja na magari, sasa nahofia siku ya siku anaweza akafanya jambo ambalo linaweza likaniweka mimi katika wakati mgumu au akaiweka ofisi katika wakati mgumu”
“Eeee kumbe kijana mbaya sana yule, kwanini akuchukie mwanangu, wewe umezawadiwa vile kutokana na utendaji wako mzuri wa kazi,sasa kwanini akuchukie, ngoja nitamfukuza kazi”
Hakika Mr Alex alichukia sana, hakupenda kuona mtu akimkwaza michael, kwani alimpenda kama mwanae…
“Hapana baba usimfukuze mwache tuu, jaribu kumuita na kumshauri itakua bora zaidi ya kumfukuza”
Mbali na yote mr alex alimsikiliza sana michael kwani alimuona pia ni mtu mwenye busara…
“Sawa nimekuelewa mwanangu, unaweza kwenda”
“Sawa baba jioni njema,msalimie mama”
“Usijali zimefika, kuwa muangalifu”
“Okay bye” Michael alimuaga bosi wake na kutoka nje kwakua muda wa kazi ulikua umeisha, alienda mpaka parking ya magari akaingia kwenye gari, akawasha gari lake na safari ya kuelekea nyumbani kwake ilianza…
*** ** ****
Kutokana na foleni iliyokuwepo siku hiyo ya jumatatu, michael alifika nyumbani kwake mida ya saa moja na nusu, kama kawaida alitoa kirimoti kidogo katika mfuko wa suruali yake kasha akakibonyeza na geti lilifunguka, hapo alikanyaga mafuta taratibu na kuingiza gari lake aina ya prado, alibonyeza tena kirimoti na geti lilijifunga, alisogeza gari mpaka sehemu ya parking na kuliweka sehemu yake, na baada ya hapo alifunga vioo pamoja na milango ya gari na alipomaliza alielekea upande ambao ndiko ulipo mlango wa kuingilia ndani kwake, alifungua mlango na kuingia ndani lakini alishangazwa na ukimya uliokuwepo hapo ndani, alipita sebuleni na kukuta chakula kipo mezani lakini alipojaribu kumuita mpenzi wake suzan bado kuliendelea kuwa na hali ya utulivu, alitoka hapo sebuleni na kuelekea katika chumba chake, hapo alipigwa na butwaa baada ya kumuona suzan akiwa amelala na jinsi alivyoonekana ilionesha wazi kuwa hakutoka siku hiyo, michael alipatwa na wasiwasi na kudhani huenda kuwa mpenzi wake anaumwa, michael alisogea mpaka karibu na kitanda alicho lala mpenzi wake na kumuamsha kwa ustaarabu, suzan aliamka kivivu, alikutana na tabasamu murua la michael na bila kutarajia alijikuta akimrukia na kumkumbatia kwa nguvu, baada ya muda wa kama dakika moja huku suzan akiwa bado amemkumbatia michael, suzan alianza kudondosha machozi kuonesha kwamba kuna kitu kinamsumbua, michael aligundua kuwa suzan atakua analia baada ya kuhisi shati lake alilokuwa amelivaa limenza kupata hali ya ubichi, alijitoa katika kumbatio lile na hapo alikutana na uso wa suzan ukiwa umependezeshwa na machozi, michael alipagawa na asijue mpenzi wake amepatwa na nini, mambo mengi sana yalipita katika kichwa chake na kuhisi huenda tayari kuna vijidudu watu washaingia katika penzi lake na hapo tayari mpenzi wake ashapewa maneno ya uongo kuwa yeye kuna mtu anatembea nae, alitoka katika dimbwi hilo la mawazo baada ya suzan kuanza kulia kilio cha kwikwi, michael alimfuta machozo mpenzi wake na kumuuliza ni kitu gani kinamsibu, suzan hakuongea bali alitoa simu yake aina ya Samsung galax s6+ na kufungua sehemu ya ujumbe mfupi (message) hapo alitafuta ujumbe aliotumiwa na bosi wake na baada ya hapo alimkabidhi michael ile simu,michael aliipokea ile simu na kuanza kuusoma ule ujumbe mfupi, na hapo macho yalimtoka pima baada ya kuona ujumbe ule…

MY SUZAN SEHEMU YA 3

“Kuanzia leo sitaki kukuona katika ofisi yangu, nimekufukuza kazi kwasababu zangu binafsi, na wala usijisumbue kuja katika ofisi yangu kama unajipenda maana unaweza ukaozea mahabusu, ila kama utakua tayari kunivulia nguo yako ya ndani na kunipanulia mapaja yako unaweza ukapata kazi, kwa kifupi nalihitaji penzi lako ili uokoe kazi yako”
Michael alishusha pumzi ndefu baada ya kumaliza kusoma ujumbe huo, alimtazama mpenzi wake ambae alikua akilia taratibu huku akivuta kamasi jembamba ambalo lilikua likitaka kutoka, michael alisikitika sana na alichukia kupita kiasi kwani hakupenda hata siku moja kumuona mpenzi wake akipata tatizo lolote kipindi ambcho yeye yu hai, alimpenda na alimthamini kuliko kitu chochote chini ya jua, licha ya suzan kuwa mpenzi wake pia alikua akimchukulia kama ndugu, licha ya suzan kuwa mpenzi alimchukulia kama mtu wa karibu kwake na pia alimchukulia kama mshauri wake mkubwa, alimtazama suzan ambae bado alikua akilia na hapo alipatwa na uchungu mkubwa moyoni mwake, alifikiria ni jinsi gani atamsaidia mpenzi wake, alifahamu fika kwamba suzan hana baba wala mama, hana kaka wala dada, hana mjomba wala shangazi, hana ndugu yeyote ambae alikua akimtegemea katika maisha yake, nguzo zake zote muhimu tayari alishazizika, na hapo michael ndipo alipogundua kuwa jukumu la kumsaidia suzan ni la kwake yeye mwenyewe, alitambua kuwa yeye ndiye nguzo pekee ambayo suzan anaitegemea, aliirudisha simu mahala pake na kisha alivua nguo zake na kupanda kitandani, alimvuta suzan karibu yake na kumlaza katika kifua chake….
“Suzan mpenzi wangu, yakupasa utambue kwamba katika maisha kuna changamoto nyingi sana ambazo binaadamu huwa tunakutana nazo, na ili ufanikiwe huna budi kupambana na changamoto hizo kwa nguvu zako zote ili ufanikishe malengo yako, kufukuzwa kazi wewe haimaanishi kwamba ndio mwisho wa maisha yako, yakupasa kukaa chini na kumshukuru mungu wako kwa kila jambo kwani huwezi jua mungu amekuepushia nini katika kampuni hiyo”
“Unayo yasema michael ni sawa sijakataa ila kwanini litokeee kwangu, mbona kila siku mimi ndo nakuwa napatwa na matatizo, nilipoteza wazazi wangu kipindi nimefikisha miaka miwili tuu, ndugu zangu siku bahatika kuwajua hata mmoja niliishi kama chokoraa mpaka nilipokuja kupata msaada kutoka kwa wasamaria wema ambao walinipeleka katika kituo cha kulelea watoto yatima ambao ndio walionigharamikia mpaka mimi kufikia hapa halafu leo mtu ananifukuza kazi kisa anataka afanye ngono na mimi, kwanini mimi? Eee mungu nimekukosea nini mpaka unanitenda haya, nibora uichukue roho yangu kuliko kuniacha hivi na kunipa mitihani kila siku”
“Paaaaa” ulisikika mlio wa kofi, naam ni kofi mwanana kabisa kutoka kwa michael lililotua vyema katika shavu la suzan, suzan hakuamini, tangu wajuane na michael na kukaa katika mahusiano kwa muda wa miaka mitatu hakuna hata siku moja ambayo michael aliwahi kumpiga hiyo ndo ilikua mara yake ya kwanza kupigwa na michael, alishika shavu lake na kukutana na sura ya michael ikiwa na makunyanzi huku macho yake yakiwa mekundu utadhani ametoka kuvuta bangi, hii ilitosha kabisa kumjulisha suzan kuwa michael alikuwa ana hasira kupita kiasi, licha ya suzan kupigwa kofi hilo hakuthubutu kuinua mdomo wake, alikaa kimya na kusubiri kusikia Michaela ataongea nini na ni kwasababu gani michael ampige kofi…

MY SUZAN SEHEMU YA 4


“Wakati mwingine uwe unalalamika lakini usivuke mipaka kiasi cha kumkufuru mungu namna hiyo, haijalishi nimangapi umeyapitia na mangapi utayapitia, kinachotakiwa ni wewe kumshukuru mungu kwa kila hatua unayopiga kwani huwezi jua mungu amekuandalia nini mpaka wewe upitie katika magumu hayo au huwezi kujua mungu amekuepusha na nini mpaka akaamua upitie hayo magumu, hivyo ni bora ukamshukuru mungu wako kwa kila hatua unayopiga katika maisha yako” michael aliunguruma kwa sauti nzito kiasi, suzan alikaa na kuyatafakari maneno hayo na kuona kwamba ni wazi atakua amemkosea bwana mungu wake, alifunga macho yake na kuanza kuomba kwa imani….
“Baba katika jina yesu, nakuja mbele za uso wako saa na wakati kama huu, tazama baba mimi ni mkosaji mbele zako, naomba unisamehe kwa niliyoyafanya na kutenda baba, tazama baba katika neno lako umesema samehe saba mara sabini na mimi ni mkosaji nahitaji msamaha wako, nakwenda kumfunga muovu shetani akae mbali katika maisha yangu, naomba unitakase kwa jina lako, unilinde kwa damu ya yesu, uniweke mkono wako wa kuume baba yako, nikatika jina la yesu mnazareti mwana wa mungu aliye hai nikiomba na kushukuru, aaamen”
Baada ya kumaliza maombi yale, suzan alishuka kitandani na kupiga magoti huku machozi yakimtoka..
“Michael mpenzi wangu, najua nimekosea, halikuwa kusudio langu kumkufuru mungu, nilikua najaribu tuu kuelezea hisia zangu na kuonyesha ni mambo mangapi mimi nimepitia” alizungumza suzan huku akiwa na uchungu mkubwa na kuonyesha wazi kua alikua akijutia jambo ambalo alikua amelifanya…
Michael alimuangalia mpenzi wake suzan kwa tuo alimuonea huruma pia, aliamka kitandani ambapo alikua amekaa na kumfuata na alipomfikia alimuamsha sehemu ambayo alikua amepiga magoti na kumuambia….
“Usijali mpenzi wangu mimi nimeshakusamehe kwa kua wewe tayari umeshalijua kosa lako hivyo usijali, cha muhimu ni kukaa na kujadili ni kitu gani tukifanye kwani mimi siwezi kushindwa kukusaidia wewe ukizingatia mshahara ninaoupata ni mkubwa, na pia nikuombe samahani kwa kukup….”
“Kabla michael hajamalizia kauli yake suzan alimuwahi mdomoni na kumpiga busu zito”
“Wakati mwingine inabidi unipige ili nijue kwamba hapo nitakua nimevuka mipaka, nakupenda sana michael mpenzi wangu
“Nakupenda pia suzan, nakupenda sana na sitopenda nikuone ukiwa katika hali ya huzuni mpenzi” michael alizungumza maneno hayo kwa hisia, baada ya hapo suzan alimrukia michael mdomoni na kuanza kubadilishana mate na kichofuata hapo ni kufanya tendo la ndoa..
Baada ya kuridhishana katika tendo la ndoa walivuta shuka na kujifunika pamoja huku suzan akiwa amejilaza kifuani kwa michael…
Ilipotimia saa kumi na moja alfajiri alarm ilimuamsha michael katika usingizi na wakati anaamka suzan nae alistuka kutoka usingizini na waliamka pamoja….
“Vipi honey ulivyoamka?”
“Aaa salama tuu, sijui wewe kipenzi cha moyo wangu?”
“Mi nimeamka salama, mmmh nambie” aliongea michael huku akimtazama suzan usoni..
“Baby mimi nataka cha asubuhi bana”
“Cha asubuhi ndo nini sasa?” michael aliuliza utadhani hakujua suzan alikua anamaanisha nini…
“Aaa bana mi nataka etii”
“Unataka nini sasa jamani my suzan”
“Nataka hiyo hapo” aliongea suzan huku akionesha kidole chake eneo ambalo ndipo lilipo tango la michael…
“Mimi nimechoka banaa, mimi sitaki” aliongea michael huku akiwa anamuangalia suzan kwa jicho la huba
“Nipe bana ujue utachelewa kazini” aliongea suzan huku akionyesha msisitizo katika hilo ikionesha wazi kuwa alikua akisikia hamu ya kufanya tendo hilo kwa wakati huo
“Unajua suzan mi….” kabla michael hajamalizia kauli yake suzan alimrukia mdomoni na kilichosikika baada ya hapo ilikua ni miguno ya kimahaba kuonyesha kwamba kuna tendo la kiutu uzima ambalo lilikua likiendelea…
Walichezeana na kuridhishana na baada ya kumaliza zoezi lile liliwachukua takribani nusu saa nzima, walitoka na kuelekea bafuni, huko waliogeshana na kucheza michezo yote ambayo wapenzi hucheza na baada ya kumaliza walifutana maji na michael alijiandaa tayari kwa kutoka kuelekea ofisini na muda huo tayari ilikua imeshatimia saa moja na dakika kumi na tano, baada ya michael kumaliza kuvaa, alijiaangalia katika kioo kikubwa kilichopo katika chumba chao, aligeuka baada ya kujiangalia na kujiona yupo sawa na hapo alikutana na tabasamu mwanana toka kwa mpenzi wake suzan…
“Baby nikwambie kitu, leo umetokelezeaa, yani natamani tutoke wote watu watuone jinsi tunavyoendana”
“Mmmmh hujaacha tuu vituko vyako”
“Nitaacha pindi ukiacha kutokelezea”
“Na sijui kama mpenzi wangu suzan atakubali hilo litokee”
“Umeonaee, sasa ndo unaondoka hivyo au?”
“Yaa lakini nilikua nimesahau, ebu kaa leo utafakari ni kazi gani ambayo nikikuanzishia unaweza kuifanya na wakati wa jioni nikiwa narudi kutoka kazini basi unipatie jibu, nafikiri utakua umenielewa”
“Mimi tena kwanini nisikuelewe wewe mahabuba wa moyo wangu”
“Okay bana ngoja nikuache, baadae basi, love you”
“Love you too, take care of yourself, mwaaaah” alizungumza suzan na kumshushia michael busu zito katika lipsi za midomo yake..
“Okay bye”
“Bye”
Michael alitoka na kuingia kwenye gari lake aina ya mercedez benz na safari ya kuelekea ofisini kwake ilianza….
Kutokana na kutokua na foleni siku hiyo michael alifika ofisini mapema na baada ya kupaki gari lake sehemu husika aliingia ofisini na kuwasabahi wafanyakazi wenzake na baada ya hapo alipitiliza moja kwa moja mpaka ofisi kwake ambapo ndipo huwa anafanyia kazi ili kuendelea na kazi mpya pamoja na zile ambazo hakuzimalizia jana, haukupita hata muda mrefu Mr Alex aliingia ofisini kwa michael….
“Good morning dad” alisabahi michael akimaanisha “habari za asubuhi baba”
“Goog morning, how are you?”
“Am fine how about you and my mom?” alizungumza michael akimaanisha “nipo salama vipi kuhusu wewe na mama yangu”
“Both we are fine too” alizungumza mr alex alimaanisha “yeye pamoja na mke wake wameamka salama”
“May we have lunch together this day?” aliuliza mr alex akimaanisha kwamba “Tunaweza tukapata chakula cha mchana pamoja siku hii ya leo?”
“Yes offcourse” alijibu michael akimaanisha “ndio bila shaka”
“Okay see you later and have a nice work” alizungumza mr alex akimaanisha “Tutaonana baadae, na nakutakia kazi njema”
“Okay fine” alijibu michael akimaanisha “Hakuna tatizo”
Baada ya maongezi hayo mr alex alielekea ofisini kwake na kumuacha michael akiendelea na majukumu yake kama kawaida…
Mida ya saa saba na nusu mr alex alikuwa na michael katika moja ya mgahawa uliopo karibu na benki hiyo ya CRDB wakipata chakula cha mchana huku wakijadili mambo mbalimbali kuhusu maisha na kazi pia…
“Hivi baba ulianza kufanya kazi mwaka gani katika benki hii?” michael alianzisha mazungumzo hayo baada ya kimya cha muda mrefu..
“Aaaa nakumbuka ilikuwa mwaka 2005”
“Inamaana una miaka 11 tangu uanze kazi hapa?”
“Ndiyo lakini sikuanzia kazi hapa”
“Ulianzia kazi wapi na ilikuaje mpaka ukaja huku Dar es salaam”
“Nakumbuka ilikua mwaka 1999 ambapo nilimaliza elimu yangu ya juu katika chuo cha Oxford kilichopo nchini marekani”

MY SUZAN SEHEMU YA 5


“Ngoja kwanza baba kabla hujaendelea, huko oxford ulikua unasomea nini?”
“Nilikua nasomea masomo haya haya ya uhasibu, lakini kule nilienda kuchukua phd(philosophical doctor)(degree ya tatu) ya uhasibu, kwani stashahada yangu ya kwanza(first degree) niliipata katika chuo cha cambrige ambapo pia kutokana na kufaulu vizuri masomoyangu waliamua kunidhani na nikapata stashahada yangu ya pili katika chuo hiko hiko, kutokana na kuendelea kufaulu vizuri masomo yangu nilidhaminiwa na chuo kwenda kuongeza elimu yangu na hapo niliambiwa nichague chuo ambacho nakipenda ili niende kusoma degree yangu ya tatu yani phd, hapo ndipo nilipochagua chuo cha oxford kwani ndio chuo ambacho nilikua nakitamani tangu nikiwa mdogo, nilisoma hapo na baaada ya kuhitimu masomo yangu niliweza kufaulu kwa kiwango cha juu sana ambacho hakijawahi kutokea tangu chuo kianzishwe na hapo ndipo nilipoitwa na uongozi wa chuo cha Cambridge wakinitaka niwe muhadhiri(lecturer) wa chuo hicho katika masomo hayo ya biashara” mr alex aliweka kituo na kupiga funda moja la juisi ya embe ambayo alikua akiitumia kwa muda huo..
“Haa kumbe ulishawahi kuwa muhadhiri wa chuo kikuu cha Cambridge?” michael alimtupia kiswali cha uzushi mr alex..
“Ndio tena nilifundisha kwa takribani miaka mine na baada ya hapo ndipo nilipoamua kuja nchini kwangu Tanzania kwaajili ya kuja kuwasalimu wazazi wangu kwani ni muda mrefu tangu niondoke na wao walikua kijijini huko Mtwara na wakati huo simu hizi zilikua bado hazijaenea” aliongea mr alex
“Enhee ikawaje sasa baada ya kuamua kuja nchini?” aliuliza michael kwa staili ya kudadisi..
“Ndo hivyo mwanangu, nilienda kwa mkuu wa chuo ( Chancellor ) na kumueleza jambo hilo na bila hiyana aliniruhusu na alinipa likizo ya miezi mitatu, basi nilikata tiketi ya ndege na baada ya hapo kesho yake nikapanda ndege na kuja nchini Tanzania, baada ya kufika nchini Tanzania nilienda moja kwa moja kijijini kwetu Mtwara na hapo sikuweza kuamini nilichokikuta” aliongea mr alex huku akionekana kulengwa lengwa na machozi…
“Mbona kama unataka kulia baba kwani ulikuta nini nyumbani?” aliuliza michael huku akimuangalia mr alex kwa umakini wa hali ya juu…
“Kutokana na kwetu kuwa kijijini tena ndani ndani kabisa, kiasi kwamba kutoka nyumbani mpaka kwa jirani unaweza kutumia dakika kumi mpaka kumi na tano, basi baada ya kufika huku nikiwa na zawadi zangu mkononi na wakati huo nilikua nimekodi tax kutoka mtwara mjini, sikuamini pale nilipowaona chatu wakubwa wawili wakiwa wanamalizia kuwameza wazazi wangu, hakika ilikua ni picha ya kutisha kweli, nilipiga ukulele wa uchungu na hasira pia, kwakua nilikua na bastola, nilishuka katika tax ile huku nikikimbia kuelekea eneo ambalo walikuwepo wale chatu ambao kwa wakati huo walikuwa hawawezi kutembea kutokana na kumeza viumbe wakubwa ambao walikua ni wazazi wangu, yule dereva tax alikua akinipigia ukulele kuwa nirudi kwani ilikua ni hatari kutokana na kua nilikua peke yangu tena nikiwa naonekana na umbo dogo kwani alihofia kwamba chatu wale wanaweza wakanidhuru, licha ya dereva tax yule kunipigia ukulele, sikuweza kusimama wala kumsikiliza, niliendelea kukimbia upande ule ambao ndipo walipokuwa chatu waliowameza wazazi wangu huku nikiwa na hasira na uchungu mkubwa, lakini kitu kingine ambacho kilinisukuma kufanya hivyo ni kwamba nilikua na matumaini kwamba nitawakuta wazazi wangu wakiwa ni wazima kutoka na kushuhudia tukio la kumezwa kwao, basi wakati nimewakaribia wale chatu ghafla mbele yangu umbali wa kama mita tatu walitokea chatu wengine pamoja na nyoka mkubwa aina ya kobra wakiwa wanaonekana kuja sehemu ambayo nilikua nimesimama kwasababu ya kupigwa na butwaa, na viumbe wale walionekana kabisa walikua wanania ya kunidhuru, yule dereva tax alinipigia makelele kuwa nirudi kwenye gari haraka lakini kutokana na kupigwa na bumbuwazi sikuweza kumsikia na wala sikujua nifanye nini kwa wakati huo…

MY SUZAN SEHEMU YA 6


“Wakati nikiwa katika hali hiyo ya bumbuwazi nilipatwa na mshtuko baada ya kuona viumbe wale wakizidi kuongezeka kila baada ya sekunde kadhaa, ni kama vile mshtuko ule ulinigutua katika bumbuwazi lile na hapo ndipo nilipo usikia vyema ukulele wa yule dereva tax akiniita kwa nguvu kuwa nirudi kwenye gari ili tuweze kuondoka kwa eneo lile halikua salama kuendelea kubaki, ilifika muda yule dereva tax akashuka katika gari ili aje anivute tuingie kwenye gari, hapo niligeuka haraka baada ya kusikia ukulele mkubwa ambao aliutoa yule dereva tax kuonesha kwamba alikua katika hatari kubwa, na kweli nilipogeuka niliona chatu mwingine mkubwa kiasi akiwa anaanza kujiviringisha katika mwili wa dereva tax yule ambae alikua akipiga makelele ya uoga ili aweze kummeza, hapo nilitoka mbio mbio mpaka eneo alilokuwepo yule chatu ambae alikua anajiviringisha katika mwili wa dereva tax, hapo niliitoa pistol(bastola) yangu kisha nikaikoki vyema na kilichofuata nilisambaratisha kichwa cha yule chatu ambae alikua akijiandaa kummeza yule dereva tax, hapo nilimsaidia kujitoa kwa chatu yule ambae tayari alikua ameshapoteza uhai wake na kwakua yule dereva tax hakuwa sawa nimsaidia kumuingiza kwenye gari, hapo nilikaa sehemu ya usukani na kuliondoa gari kwa kasi ya ajabu kwani wale chatu wengine walikua wakija kwa kasi eneo lile ambalo tulikuwepo kwa lengo la kutudhuru, kutokana na mwendokasi ambao nilikua nikiutumia niliweza kufika mtwara mjini kwa kutumia dakika kumi tuu,spidi niliyoingia nayo katika barabara ya lami kila mtu aliyekuwepo barabarani aliweka mikono kichwani na wengi walitabiri kwamba tutapata ajali kwa mwendo ule, wengine walidhani kuwa huenda sisi ni majambazi tumetoka kupora mahali…
Waswahili wanasema lisemwalo lipo na kama halipo basi laja, kama jinsi watu walivyotabiri kuwa tutapata ajali ndivyo ilivyokua, kipindi nakanyaga mafuta mpaka mwisho sikuweza kugundua kuwa mbele palikua na bamsi nah ii ni kutokana na kutokujua vyema barabara ile, ni kitendo cha ghafla tuu na kutahamaki tayari nikawa nimelifikia bamsi lile, nilijaribu kufunga breki za ghafla lakini breki zilifeli, hapo nikalivaa bamsi lile ambapo tax ile niliyokua naendesha wakati huo tukiwa wawili tuu kwenye tax ile, tax ile irushwa juu na baada ya kutua iliviringika mara tano mfululizo, yule dereva tax nilokuwa nipo nae nilishuhudia akikata roho wakati bado hatujatolewa katika gari ile na baada ya kushuhudia tukio la kukata roho kwa yule dereva tax sikujua tena kilichoendelea kwani nilipoteza fahamu” alizungumza Mr alex huku machozi yakimtoka, alitoa handkerchief(hengachifu/
leso) yake katika moja ya mfuko wa koti la suti ambalo alikua amelivaa na kujifuta machozi…
“Daaa aise pole sana baba kwa yaliyokukuta” alizungumza michael katika hali ya huzuni kubwa na kuumia moyoni
“Nashukuru mwanangu nimeshapoa” alijibu Mr alex
“Enhe baada ya hapo ikawaje baba” aliuliza tena michael na kufanya Mr alex kuendelea kusimulia kilichomkuta baada ya ajali ile mbaya kuwahi kutokea katika maisha yake..
“Basi nilipokuja kupata fahamu nilijikuta nipo hospitalini ambapo nilikuja kugundua kuwa ilikua ni hospitali ya taifa ya muhimbili baada ya kuwauliza wahudumu ambao walikua wakipishana kuingia katika chumba ambacho nilikua nimelazwa, nilijaribu kuamka na hapo nilikumbana na maumivu makali sana ambayo yalinifanya nitoe ukulele hafifu na baada ya hapo nilipoteza tena fahamu, siku ambayo nilikuja kupata fahamu nilisikia mchakacho wa kama mtu akikimbia na baada ya hapo nikisikia sauti ya kike ikisema kwa nguvu..
“Doktaa ameamkaaa”
Hazikupita hata sekunde tano liliingia jopo la madaktari wapatao watano ambapo walipoingia walitabasamu baada ya kuona nimefungua macho, hapo nilitolewa mashine ya (Oxygen) oksijeni ambayo nafikiri ndiyo iliyokua ikinisaidia kupumua kipindi ambacho nilikua nimepoteza fahamu, baada ya mashine ile kutolewa ndipo nilipoanza kuangaza macho huku na huko, nilijaribu kuvuta kumbukumbu jinsi ilivyokua na hapo niljikuta machozi yakinitoka baada ya kukumbuka matukio yote niliyokutana nayo ambayo yalipelekea mimi kuwa hapo hospitali ya taifa ya muhimbili kwa kipindi hicho, niligeuka upande ule ambao ulikuwa na jopo la madaktari, niliwaangalia kwa awamu na hapo niliwauliza nipo wapi maana chumba ambacho nilikuwepo mara ya kwanza kilikua ni tofauti na chumba ambacho nilikuwepo kwa muda huo…
“Tulia Mr alex kwanza pole kwa yaliyokukuta” alizungumza mmoja wa madaktari ambaye alionekana ndiye mkubwa wa jopo lile la madaktari waliokuwepo mule ndani, muda huo nilikuwa najiuliza maswali mengi sana kichwani, kwanza nilijiuliza wamejuaje jina langu na nipokumbuka kwamba nilikuwa na vitambulisho pamoja na vyeti vyangu basi nilijikuta mawazo hayo yakiisha na hapo ndipo nilipokumbuka kuwa kuna dokta alikua ananiondelesha, basi nilianza kumjibu yule dokta maswali ambayo alikua akiniuliza…
“Pole sana Mr alex kwa yaliyokukuta” alizungumza daktari yule ambae alikua akizungumza kwa umakini wa hali ya juu..
“Nashukuru sana dokta…”
“Sawa naitwa dokta Hashim, wenzangu hapo ni dokta jack, dokta john,dokta abdul na dokta Razaq” alitambulisha dokta hashimu na baada ya hapo aliendelea..
“Mimi nahusika na masuala ya mwili kwa ujumla lakini nimebobea katika kutibu magonjwa ya moyo, ini pamoja na figo, huyo dokta jack yeye amebobea katika maswala ya mifupa, dokta abdul yeye amebobea katika maswala ya ubongo na mshtuko na dokta razaq yeye amebobea katika maswala ya psychology(saikolojia) pamoja na maswala ya kizazi(reproductive issues as general)” dokta hashimu aliweka nukta na kumeza funda la mate kabla hajaendelea…
“Nashukuru kwa utambulisho dokta, samahani kwa swali hili ambalo nataka kukuuliza” aliongea Mr alex
“Bila samahani, unavyotuona hapa tupo kwaajili ya kukujibu maswali ambayo yatakuwa yanakutatiza” alijibu dokta hashim na kumtoa wasiwasi Mr alex
“Tangu nimeletwa hapa nina mda gani?” Mr alex aliuliza
“Ulifikishwa hapa muhimbili miezi miwili iliyopita, lakini mwezi mmoja kabla ya kuingizwa katika chumba hiki cha wagonjwa mahututi(ICU) ulipata fahamu lakini manesi ambao walikua zamu siku hiyo wanasema ulivyopata fahamu ulipiga ukulele na baada ya hapo ulipoteza tena fahamu, kesho yake ndipo tukakuleta huku katika wodi ya wagonjwa mahututi na hapo kwakuwa mapigo yako ya moyo yalikuwa chini tulijaribu kuyastua ambapo yalipanda kidogo na hapo ndipo tulipokuwekea mashine hiyo ya kupumulia ambayo tumekutolea muda sio mrefu, na ulidumu katika hali hiyo ya kupoteza fahamu huku ukiwa unapumulia mashine kwa muda usiopungua takribani wiki nne kasoro mpaka siku hii ya leo ambayo ndo umepata fahamu” dokta hashimu alimaliza maelezo yake aliyoyatoa kwa kirefu ambapo Mr alex alimuelewa vema…
“Na vipi kuhusu gharama na huduma ambazo mlikuwa mnanipatia, ni nani ambae alikua anashughulika na hili?” Mr alex aliuliza tena kwani alizijua vyema hospitali za bongo, huwezi kutibiwa kama utakuwa huna pesa…
“Usijali gharama zote nilizitoa mimi mpaka kufikia leo hii, nah ii nimeifanya kwa moyo kwani nilipatwa na huruma sana baada ya kuona mwili wako ukiwa katika hali mbaya, hapo nimuomba Mungu anisaidie niweze kupambana kufa na kupona kuhakikisha kwamba unarudi katika hali yako ya kawaida, na ninamshukuru Mungu kwa kutenda muujiza mpaka wewe unapumua kwa wakati huu” alizungumza dokta hashim.
Mr alex alipigwa na butwaa baada ya kusikia kua dokta hashimu alisimamia gharama zote za yeye kutibiwa kwani hakuamini kama katika dunia hii bado kulikua na watu wenye moyo kama dokta hashimu, hii ni kutokana na kuona jinsi dunia inavyoenda, watu hawasaidiani, watu wanachukiana, watu wanadharauliana, watu wanauana, wenye pesa wanawadharau masikini kwa kuwaona hawapaswi kuishi, sasa alishangaa kuona mtu mwenye moyo kama ule kuwepo katika kizazi hiki cha nyoka…
“Nashukuru sana dokta Mungu akubariki na akuzidishie kipato chako kaka yangu” Mr alex alijikuta akizungumza maneno hayo huku machozi yakimtoka, hakika alijiona ni mwenye bahati sana, ingawa alikua ana fedha za kutosha kama pasinge tokea mtu ambae angejitolea kumsimamia mpaka hapo alipofikia, angeshakua marehemu kwani pesa alikuwa nazo sawa lakini nani akijua kwamba pesa za kujilipia matibabu alikuwa nazo ilihali yeye alikuwa kapoteza fahamu kwa muda wa miezi miwili?, hakika kama dokta hashimu asingejitolea kumlipia matibabu yake basi toka siku nyingi jina lake lingeshabadilika kutoka Mr alex mpaka kuitwa marehemu,angeshakua mfu na kwa kipindi hiki pengine wadudu kama funza na wengine wangekuwa washautoboa toboa na kuuharibu mwili wake vibaya kipindi ambacho angekuwa yupo kaburini, hakika alifarijika sana na kumshukuru mungu na kumuombea dokta hashimu na wenzake wote waliomsaidia waishi maisha marefu na kama wakija kupoteza maisha basi mungu azilaze roho zao mahali pema peponi, Mr alex alishindwa hata amshukuru mungu kwa kiasi gani kutokana na ukuu aliomtendea…
“Oooh ahsante Mungu kwa kila jambo” aliongea Mr alex kukamilisha shukrani zake kwa Mungu…
“Daa asee kweli bana hapo Mungu alikutendea muujiza” alizungumza Michael huku akishusha pumzi ndefu..
“Ndo hivyo mwanangu Mungu alinitendea miujiza” alizungumza Mr alex kuthibisha alichokisema michael
“Enhee baada ya hapo ikawaje?” aliuliza tena michael na baada ya swali hilo Mr alex aliendelea kusimulia yale yaliyomsibu mpaka kufika hapo alipofika…
“Basi baada ya kumshukuru Dr hashim, ndipo alipovunja ukimwa tena kwa mara nyingine na kuniambia….
“Aaaa samahani mr alex kuna tatizo limetokea ila kwa kua wewe ni mwanaume naamini utavumilia na kujikaza kiume” alizungumza dokta hashimu kumuambia mr alex
“Tatizo gani tena dokta? Nimekua kilema nini sitaweza kutembea tena katika maisha yangu?” alizungumza Mr alex katika hali ya hamaniko…
“Hapana mr alex haujawa kilema ila yakupasa usikilize kwa umakini sana kwani ukija kukiuka utakayoambiwa unaweza ukajisababishia matatizo makubwa sana katika maisha yako” alizungumza dokta hashimu katika hali ya utulivu wa hali ya juu sana
“Jamani kiyu gani hicho tena mbona unanitisha dokta?” Mr alex aliuliza kwa hali ya uoga sana
“Yakupasa utulie na utilize hofu yako, na yakupasa kuwa mtulivu na msikivu sana katika hili mr Alex” alizungumza dokta hashimu na baada ya hapo alimrusu dokta razaq ambae alikua amebobea katika masuala ya psychology(saikolojia) na masula ya kizazi kuzungumza juu ya jambo hilo.

MY SUZAN SEHEMU YA 7


Kitendo cha dokta hashimu kumruhusu dokta razaq kuzungumza juu ya tatizo ambalo limemkuta mr alex, kengele ya hatari iligonga kichwani mwa mr alex alishaelewa maana yake nini kwa alishafahamu kuwa dokta razaq ni mtaalamu wa masuala ya saikologia pamoja na masuala ya kizazi hivyo alijua fika kama hatokua na tatizo la kisaikolojia basi atakua na tatizo la kizazi, na ingawa alijua fika kuwa lazima atakuwa na tatizo moja kati ya hilo aidha la kisaikolojia au linalohusu kizazi alijitahidi kumuomba mungu amuepushie na hayo matatizo, alikatishwa katika dimbwi la mawazo baada ya dokta razaq kuanza kuzungumza na hapo aliweka umakini na utulivu wa hali ya juu katika kumsikiliza ni kitu gani dokta razaq alikua akitaka kumuambia…
“Mr alex kwanza pole kwa yaliyokukuta, japo kuwa ni makubwa yakupasa umshukuru mungu kwa kila jambo kwani binaadamu ndio sisi na haya matatizo tumeumbiwa pia sisi wanaadamu, hivyo katika hali yeyote ile litakapo kufika jambo aidha liwe jambo zuri au baya, lakusikitisha au lakuhuzunisha, lakufurahisha au lakuliza, yakupasa umshukuru mungu wako kwani yeye ndiye mpangaji wa kila jambo, hakuna jambo ambalo linashindikana kwake, yeye nduye mpangaji wa kila jambo linalotokea, yeye ndiye anayeamua leo litokee hili au leo lisitokee hili, hivyo yakupasa umshukuru mungu wako kwa kila jambo, pia kaa ukitambua na kujua ya kuwa kila neno limeshaandikwa kinachosubiriwa ni andiko litimie tuu, yakupasa ukubaliane na kila jambo ambalo tayari limeshatokea katika maisha yako, yakupasa usimame kiume na ukabiliane na changamoto ambazo utakumbana nazo katika maisha yako” yalikua na maneno ya faraja na kutia moyo ambayo alikuwa akizungumza mtaalam wa masuala ya saikolojia pamoja na kizazi dokta razaq…
“Sawa dokta nimekuelewa na nashukuru kwa maneno yako kwani yamenitia moyo na faraja pia, mungu akubariki dokta” alizungumza mr alex
“Usijali na karibu, ila pasina kupoteza muda kwani unahitajika kupumzika, nikwamba wakati ulipopata ajali kuna vipande vidogo vidogo vya kioo ambavyo vilifanikiwa kupenyezza katika suruali yako ambayo kwa kipindi ajali ilipotokea suruali hiyo ilichanika kwa kiwango kikubwa hivyo kusababisha eneo kubwa la mwili wako kubaki wazi, baada ya kufanya uchunguzi wa kina ndipo nilipogundua kuwa vipande hivyo vilifanikiwa kuingia katika ngozi ya korodani zako ukizingatia ngozi hiyo huwa ni laini sana hasa katika kipindi cha joto kali kama hichi, vichupa hivyo viliweza kuathiri kwa kiasi kikubwa vimirija ambavyo huwa vinatunza shahawa wa muda ambavyo vimirija hivyo vinajulikana kwa kitaalamu kama(seminiferous tubules), nilijitahidi kwa kadiri ya uwezo wangu na nilifanikiwa kuvitoa vipisi hivyo vya kioo ambavyo vilikuwa vimeathiri vimirija hivyo, licha ya kuvitoa tayari kuna madhara ambayo yalishatokea baada ya vipande hivyo kupenyeza katika ngozi ya korodani zako,pia nilijitahidi kukabiliana na madhara hayo ili yasije yakaendelea kutokea na nilifanikiwa kwa kiasi kikubwa kuzuia madhara hayo ambayo endapo yangetokea yangesababisha wewe kupata hali ya utasa ya kutoweza kumpa ujauzito mwanamke yeyote yule kwa kitaalam tunaita(infertility), sambamba na jitihada hizo pia ya kupasa kuacha kushiriki tendo la ndoa kwa muda wa miezi saba ili sehemu ambazo tulizifanyia matibabu katika vimirija hivyo viweze kupona kabisa, ila kama utakiuka hilo basi hautokuja kupata mtoto katika maisha yako yote, nafikiri utakuwa umenielewa vyema” dokta razaq aliweka nukta na kumeza funda la mate baada ya kutoa maelezo hayo marefu na yakueleweka pia…
“Ndio dokta nimekuelewa” alijibu mr alex…
Mr alex aliendelea kumsimulia michael kuwa baada ya maelezo hayo ya dokta razaq, jopo lile la madaktari lilitoka na kumuacha yeye akipumzika na hapo alitafakari mambo mengi sana ambayo yalitokea katika maisha yake, mwisho wa yote alimshukuru mungu kwa kila lililotokea katika maisha yake…
“Pole sana baba, enhe baada ya hapo ikawaje?” alizungumza michael na kumuuliza swali jingine mr alex..
“Niliweza kukaa hospitali kwa muda wa miezi sita ndipo hali yangu ilipotengemaa na hapo niliruhusiwa kuendelea na shughuli zangu, lakini kabla sijatoka hapo hospitali nilipitia ofisini kwa dokta hashimu ili kwenda kumpa shukrani pamoja na kumuaga, lakini nilipofika ofisini dokta hashimu alitaka nimsimulie maisha yangu kwa ufupi, niliweza kumsimulia na baada ya kumaliza simulizi hiyo dokta hashimu aliniambia haina haja ya kurudi nchini uingereza nibaki tuu Tanzania na nitaishi nae nyumbani kwake na pia atanisaidia kupata kazi ukizingatia vyeti vyangu vilikuwa na ufaulu wa hali ya juu, kwakua dokta hashimu alinibembeleza sana ukizingatia wema alionitendea niliamua kukubaliana nae na hapo nikaanza kuishi nyumbani kwa dokta hashimu maeneo ya kariakoo, wakati nikiwa nimemaliza wiki mbili tangu muda ambao niliambiwa na daktari nisishiriki tendo la ndoa, siku moja nilikua natembea tembea katika mitaa ya kariakoo, lakini nikiwa katika matembezi hayo nilikutana na msichana mmoja mrembo sana aliejitambulisha kwa jina la mery, ingawa ndio tulionana kwa mara ya kwanza kila mtu alivutiwa na mwenzake na kuanzia siku hiyo tukawa wapenzi, baada ya wiki mbili tangu tuanze mahusiano na mery, nakumbuka ilikua siku ya jumatano siku ambayo tulipanga na mery kukutana katika gesti moja iliyopo maeneo yale ya kariakoo ili tuweze kushiriki tendo la ndoa, siku hiyo nilimuaga dokta hashimu kuwa mida ya saa tisa nitatoka na kwenda kwa rafiki yangu na kwamba nitalala huko huko mpaka kesho yake ambapo dokta hashimu aliniruhusu bila ya kipingamizi ukizingatia tayari nilishakua mwenyeji katika maeneo hayo, basi siku hiyo mida ya saa tisa niliweza kukutana na mery katika gesti tuliyopanga kukutana na hapo tulishiriki tendo la ndoa na kutokana na papara zangu za kutokufanya tendo la ndoa muda mrefu, nilijikuta nikishiriki tendo la ndoa na mery pasipo kuvaa kinga(condom)” baada ya kufikia hapo Mr alex alidondosha machozi kuonesha kuna jambo ambalo nilibaya lilimkuta hasa baada ya kushiriki tendo la ndoa na mery pasina kutumia kinga(condom)…
“Pole baba usilie, kwani ulipatwa na nini baada ya kufanya mapenzi na mery?” michael alimpa pole Mr alex na kumtupia swali jingine
“Basi mwanangu baada ya kushiriki nae tendo lile asubuhi ya siku iliyofuata ambayo ilikua siku ya alhamisi niliweza kuacha na mery na kila mtu akaelekea eneo ambalo alikua akiishi, nilikaa kwa muda wa wiki mbili tu huku nikiwa nawasiliana na mery kupitia kwenye simu, kwa muda huo wa wiki mbili tangu niliposhiriki tendo la ndoa na mery nilianza kuona mabadiliko katika maumbile yangu ya kiume, kwani wakati nilikua nikienda haja ndogo nilikua napata maumivu makali sana, maumivu hayo yalizidi na ikafikia kipindi nikawa nikienda haja ndogo basi haja ndogo ilikua ikichanganyikana na damu, hali hiyo iliniogopesha na nilimueleza dokta hashimu mwanzo mpaka mwisho, dokta hashimu alinichukua na kunipeleka hospitali ambapo alinipima mwenyewe na hapo nilikutwa na gonjwa la ngono lijulikanalo kama kaswende, basi alinianzishia dozi na baada ya kumaliza dozi nilimleta na mery ambae nae alikutwa na gonjwa hilo ambalo kwake lilikuwa sugu hali iliyosababisha kizazi chake kuharibika na hapo madaktari hawakuwa na jinsi zaidi ya kumtoa mery kizazi na kuanzia hapo mery alianza kuishi maisha ya utasa, licha ya mery kuwa tasa nilimpenda sana na nilipanga siku nitakapo pata kazi basi nitamuoa na kuwa mke wangu kabisa, nilipomwambia mery kuhusu hilo alinikatalia na kuniambia nitafute mwanamke mwingine ambae angeishi na mimi na kunizalia watoto, hali hiyo ilinikosesha raha kabisa, sikuwa tayari kumpoteza mery hivyo nilipanga lazima nitafunga ndoa na mery, baada ya kumshauri mery kwa muda mrefu huku mery akionyesha kusuasua ndipo nilipoamua kwenda hospitali kupima kama naweza kumpa mwanamke ujauzito, majibu yaliyotoka yaliniacha kinywa wazi kwani niliambiwa kuwa sina uwezo wa kumpa mwanamke mjamzito na tatizo langu limetokea hasa baada ya kuugua ugonjwa wa kaswende, basi nilitoka hospitalini hapo na kuelekea moja kwa moja sehemu ambayo alikua akiishi mery, nilimuonesha mery majibu yale na mery alionesha kushtuka lakini alinifariji na kunitia moyo, hapo pia niliamua kumdokeza tena kuhusu suala la ndoa ambapo mery alikubali nimuoe kwakua wote tulikua hatuna uwezo wa kupata mtoto, baada ya mwezi mmoja dokta hashimu aliweza kunitafutia kazi katika benki hii ya CRDB ambapo nilipata na kutokana na vyeti vyangu kuwa vizuri niliweza kuajiriwa kama maneja msaidizi(assistance maneger), baada ya kupita miezi miwili tangu niajiriwe ndipo nilipofunga ndoa na mery na kuanzia siku hiyo nilihama nyumbani kwa dokta hashimu na kuhamia katika nyumba yangu ambayo nilizawadiwa na uongozi wa benki hiyo na nyumba hiyo ilikuwa maeneo ya kigamboni na hapo ndipo nilipoamishiwa katika tawi la posta na kuwa maneger kwa kuwa kutoka kigamboni mpaka posta kulikua hamna umbali na ndio mpaka leo nipo hapa nab ado naishi na mke wangu mery na tunapendana sana” Mr alex alimaliza simulizi yake ambayo alikuwa akimuhadithia michael…
“Daaa aisee inasisimua sana baba” alizungumza michael
“Ndo hivyo mwanangu” alizungumza mr alex na kumsihi michael amalizie chakula kwa muda wa chakula cha mchana ulikuwa unakaribia kuisha, hivyo wafanye haraka ili wakaendelee na kazi…

MY SUZAN SEHEMU YA 8


Wakati michael na Mr alex wakiwa wanamalizia chakula ili wawahi kuendelea na kazi, upande wa pili katika mgahawa ule ule alikuwepo Joel ambae alikua ni muhasibu msaidizi akiwa kazungukwa na vijana wanne ambao miili yao ilikuwa mikubwa na imejengeka kwa mazoezi, joel pamoja na vijana hao walikuwa wakipanga mikakati ya kumuondoa michael duniani….
“Mnamuona yule jamaa ambae amevaa shati la mikono mirefu la rangi nyeupe na suruali nyeusi?” alizungumza joel kuwauliza wale jamaa ambao alikuwa amekaa nao..
“Ndio si yule pale kwenye ile meza ambayo wamekaa wawili tuu” wale jamaa walijibu kwa pamoja huku wakionesha meza ambayo alikuwa amekaa michael na mr alex “Ndio huyo huyo, huyo ndiye michael ambae nataka mumpoteze duniani, tayari nimeshawaandalia gari pamoja na kiasi cha milioni mia moja kama mkikamilisha zoezi hilo na pia hii ni advance na mkimaliza zoezi hilo nitawamalizia kiasi kilichobaki” aliongea joel huku akiwakabidhi wale jamaa bahasha ya kaki ambayo ilikuwa na kiasi cha shilingi milioni arobaini “Sawa boss tumekuelewa, na tunakuhakikishia kuwa huyo jamaa hatoliona jua la kesho asubuhi” waliongea jamaa wale na kumuhakikishia joel kuwa mpaka kufikia siku ya kesho asubuhi kazi yake itakuwa imeshakamilika hivyo aandae kitita kilichobakia kiwe tayari. Baada ya kumaliza mazungumzo hayo, joel alitoka katika mgahawa huo na kuelekea ofisini kuendelea na kazi huku akiwaacha wale jamaa wakiendelea kumsomea ramani michael… Wakati michael alipokuwa akiendelea kula kuna muda aligeuka upande wake wa kulia na kumuona joel akiwa na wale jamaa wanne, hapo michael machale yalimcheza na alihisi kuna kitu kibaya joel alikua akitaka kumfanyia kutokana na muonekano wa wale jamaa, michael baada ya kuwaona aliamua kukaa kimya na kujifanya kama yuko bize anaongea na mr alex, na mara kwa mara alikuwa akiibia kuwaangalia kina joel walikuwa wanafanya nini mpaka pale joel alipoondoka nay eye ndipo alipomalizia chakula chake haraka na baada ya kumaliza aliondoka na mr alex kuelekea ofisini ili kuendelea na majukumu ya kulijenga taifa, baada ya kufika ofisini mr alex alielekea sehemu anayofanyia kazi na michael alipitia katika ofisi ambayo joel huwa anakaa, aligonga na kuruhusiwa kuingia, joel alipomuona michael alipendezesha uso wake kwa tabasamu feki huku akisema kimoyomoyo
“we jifanye tuu tutaona kama kesho utaliona jua la asubuhi”… “Habari yako bwana joel?” alianza kusabahi michael kumwambia joel “Salama tuu sijui nikusaidie nini mkuu?” alijibu joel kwa kejeli “Unajua bana ukitaka kumjua mtu upande wake wa pili jaribu kuingilia na kufuatilia mienendo yake na hapo ndipo utakapo jua undani wake na upande wake wa pili upoje” alizungumza michael kwa hali ya utulivu na umakini wa hali ya juu “Unamaanisha nini rafiki yangu michael?” aliuliza joel kinafki hali ya kuwa hakujua kuwa michael tayari ameshaelewa kwamba kuna kitu kibaya alitaka kumfanyia… “I mean take care and watch out your steps because it will cost you” aliongea michael kumwambia joel akimaanisha kuwa “joel awe muangalifu na nyendo zake kwani zinaweza kumgharimu” “Okay thank you for your advice but its too late” alizungumza joel kwa hali ya dharau kumwambia michael akimaanisha kuwa “Nashukuru kwa ushauri wako lakini umechelewa sana” “Okay we shall see” alijibu michael akimaanisha “Sawa tutaona” na baada ya hapo hakutaka kusubiri neno bali alitoka katika ofisi ya joel na kuelekea katika ofisi yake huku akiwa amechukia kupita kiasi… “We subiri mpuuzi huyu si ananichukulia mimi maandazi sana, ananichukulia mimi mtoto wa kishua mchele mchele, hajanijua vyema kuwa nilikuwa muhuni niliyeshindikana sasa subiri nitamuonesha kwamba mimi ndiye michael nilie kulia tandale uswazi” aliwaza michael wakati akiwa ameketi katika kiti chake ndani ya ofisi anayofanyia kazi, baada ya kuwaza sana aliendelea na kazi zake mpaka muda wa kutoka ofisini ulipofika ambapo alitoka na kufunga vizuri sehemu anayofanyia kazi na baada ya kumaliza alielekea katika ofisi ya mr alex na kumuaga, alipomaliza kumuaga alitoka mpaka katika parking ya magari ambapo aliingia kwenye gari lake na safari ya kuelekea kwake ikianza… Wakati michael akiingia katika gari lake kwaajili ya kuondoka, wale jamaa wanne ambao waliagizwa na joel kuhakikisha kuwa michael anapoteza maisha siku hiyo walikuwa wamepaki gari yao aina ya corolla wakimfatilia michael kwa ukaribu na wakati michael alipokuwa anaondoka nawenyewe waliondoa gari lao na kuanza kumfatilia michael nyuma nyuma bila kustukiwa, michael wakati anaendesha gari lake aliweza kugundua kuwa kuna gari ilikua ikimfuatilia na ili kuthibisha hilo alipunguza mwendo na kuwasha hindcator kuruhusu gari hilo lipite lakini gari hilo nalo lilipunguza mwendo pia na dereva aliekuwa akiendesha hakutaka kumpita michael na hapo ndipo michael alipothibitisha kwa asilimia mia moja kuwa atakuwa anafuatiliwa… ***** **** **** Katika maisha yake siku zote michael hakuwa mzembe, alishapigana sana ngumi mtaani hadi akafanikiwa kupata udhamini na kupelekwa nchini china katika jiji la hong kong ili kupata mafunzo zaidi na alifanikiwa kuhitimu mpaka mafunzo ya uninja ndipo aliporejea nchini Tanzania na kuendele na masomo yake… Vijana wale wanne waliokuwa wamejazia miili yao kutokana na mazoezi walizidi kumfatilia michael bila kujua kuwa walikua wanajiingiza kwenye hatari ambayo hakuna hata mmoja wao ambae anaweza akafika salama, michael aliendesha gari lake na alipofika karibia na anapoishi alipapita na kuendelea kwenda kama vile anaenda morogoro, alifanya hivyo ili kuepusha mpenzi wake suzan asije akapatwa na matatizo, baada ya kufika eneo ambalo lilikua halina watu na palikuwa na utulivu mkubwa michael alipaki gari lake pembeni ya barabara na kushuka ambapo alienda mpaka sehemu ya mbele na kufungua boneti la gari lake akajifanya kuzuga kama gari lake limeharibika na alifanya hivyo ili kuwatega wale jamaa na mida hiyo ilikuwa yapata saa moja kasoro na giza lilikua limeshaanza kuchukua nafasi yake, na kweli alifanikiwa kwani wale jamaa walikuja na kupaki nyuma ya gari lake na hapo wakashuka jamaa wawili na wawili wakabaki kwenye gari, jamaa wale walimuona michael ni mzembe na ndio maana waliwaacha wenzao wawili washuke peke yao wakiamini kwamba watakamilisha kazi ya kumuondoa michael duniani, jamaa wale wawili walisogea mpaka eneo alilokuwa michael na kujifanya kumuuliza alikuwa amepatwa na nini.. “Vipi kaka gari lako limepatwa na tatizo gani?” mmoja wa jamaa wale alimuuliza michael swali.. “Kwani niliwapiga mkono gari lenu na kuwaambia kuwa nataka masaada, mnaweza mkaendelea na safari yenu kwani sihitaji msaada kwa mtu yeyote” alijibu michael kwa utaratibu huku akijifanya kuonesha hali ya uoga ili kuwateka kisaikolojia wale jamaa, na alifanikiwa kwa asilimia tisini “Hahahahaha safi sana kijana, sawa kama hutaki msaada wetu sisi tunataka roho yako” alicheka jamaa mmoja kisha kufuatishia na maneno yake ya kifedhuli.

MY SUZAN SEHEMU YA 9


“M..na..see…ma m.. m..nataka roho yangu?” aliongea michael kwa sauti kuigiza ya kitetemeshi na kuigiza hali ya wasiwasi “Unajifanya unajua sana kufanya kazi sasa siku zako za kuishi zimeisha na sasa tumekuja kuichukua roho yako” waliongea wale jamaa utadhani wao ndio malaika mtoa roho.. “Nani kawatuma jamani mje mniue na nimewakosea nini?” aliuliza michael kwa hali ya kudadisi na kupata uhakika zaidi kama kweli ni joel ndie aliyewatuma, na bila kujua kua lile lilikuwa ni swali la mtego jamaa mmoja akajibu “Ndio joel katutuma yule muhasibu wako msaidizi, sema kama unalingine” alijibu jamaa mmoja kwa kejeli bila kujua kuwa ameshaharibu mambo “Sawa mnaweza kufanya mlichokusudia” alizungumza michael kwa utulivu huku akisimama kwa umakini wa hali ya juu… Jamaa mmoja alikuja kichwa kichwa kuja kumvaa michael lakini michael alimuona vyema, wakati jamaa amemkaribia michael, michael alimkwepa jamaa na kumsukumizia konde moja zito katika tumbo lake hali iliyopelekea jamaa kusimama na kabla hajakaa vizuri konde jingine zito lilitua katika shingo yake na jamaa alianguka chini na mwili pamoja na roho vilitengana na jamaa akafa papo hapo bila kelele, naam hilo lilikua pigo maridhawa kwaajili ya kuua, michael alipompiga jamaa konde la tumbo alisababisha utumbo wa jamaa upande juu na wakati huo alisababisha mishipa ya shingo ya jamaa kusimama na kukaza na alipomalizia kwa konde la shingo hapo aliipasua mishipa hiyo ya shingo na baada ya hapo kinachofuata huwa ni kifo cha kimya kimya na huwezi hata kupiga kelele au yowe la maumivu, na ndivyo ilivyokuwa kwa jamaa yule kwani alikufa bila kufurukuta wala kupiga kele ya aina yeyote… Yule boya mwingine baada ya kuona mwenzake ameanguka chini bila kujua kuwa mwenzake tayari alikua ameshakufa, nae alikuja kwa papara kwaajili ya kumvaa, michael alimuona vyema na alipomkaribia, michael aliruka juu na kutanua miguu yake na wakati anashuka chini pigo moja aina ya flight kick lilitua vyema katika shingo ya yule boya ambae alipiga yowe la maumivu na kutua chini huku mwili ukiwa hauna uhai,michael aliamua kumpiga jamaa yule pigo la flight kick ili kuwafanya wale waliokuwa wako ndari ya gari waweze kushuka wote, na kweli ukelele alioutoa yule jamaa kabla ya kufa ulisababisha wale jamaa washuke kwenye gari ili kwenda kushuhudia ni nini kimetokea, walipofika eneo ambalo miili ya wenzao ilikua imelala wakahamaki na kusimama juu kwa haraka, ni kama michael alikua akisubiri jamaa wale wafanye vile kwa aliruka juu na kuachia mapigo mawili aina ya double kick ambayo yalitua vyema katika vifua vya wale jamaa na kuwapeleka chini,
wakati wakijianda kuamka michael afyatuka kama mshale na kuruka juu na wakati anashuka chini alikua ametanguliza goti lake ambo lilitua vyema shingoni mwa jamaa mmoja na kilichosikika hapo ni mlio wa shingo kumaanisha kuwa ilikua imevunjika, wakati jamaa mwingine akitahamaki kwa kile kilichotokea, michael aliruka serekasi maridhawa na alipotua tua chini alitua huku amechuchumaa na wakati huo guu lake la kulia lilikua mbele pigo hilo lilitua vyema katika taya za yule jamaa na kusababisha ateme meno kumi na mbili chini, wakati bado jamaa akiugulia maumivu ya kuvunjwa meno, michael alivirika kama tairi na kutua nyuma ya yule jamaa hapo alifyatua mikono yake na kuvunja shingo ya yule jamaa na habari yake ikawa imeishia pale, ndani ya dakika kumi na tano tayari michael alikuwa ashakatisha uhai wa vijana wanne ambao walitumwa na joel, michael aliwasachi wale vijana na alifanikiwa kupata simu, aliangalia simu ya mwisho kutoka na hapo aliona jina lililoseviwa joe de boss, alibonyesha kitufe cha kuruhusu simu itoke na kuiweka sikioni na baada ya muda simu ilipokelewa upande wa pili… “Not easy like that, am not of that kind so take care” aliongea michael na kukata simu bila ksubiria majibu na maneno aliyozungumza michael alimaanisha kuwa “Sio kirahisi hivyo, mimi sio wa aina hiyo hivyo kuwa mwangalifu” Joel alibaki kujiuliza maswali huyu aliyempigia simu ni nani, aliwaza huenda wale jamaa watakuwa wamemgeuka na wamemuibia pesa zake bila kujua kuwa jamaa wale walikuwa washapoteza maisha, alijaribu kupiga ile simu lakini alikutana na sauti nyororo ya mwanadada ikimwambia samahani namba unayopiga kwa sasa haipatikani tafadhali jaribu tena baadae, hakika alichanganyikiwa…. Michael baada ya kumaliza kuongea na ile simu aliitupa chini na kusababisha betri kutoka katika ile simu, alirudi katika gari lake na kufunga boneti na baada ya hapo aliingia ndani ya gari na kuligeuza na safari ya kuelea kwake ilianza *****
* **** ***** Mida ya saa tatu asubuhi maeneo ya karibu na chalinze, watu walikuwa wamejikusanya katika mfumo wa duara kuonyesha kwamba kuna kitu walikuwa wamekizunguka…. “Eti kaka kuna nini hapa mbona watu wengi halafu pale inaonekana kama kuna kitu wamekizunguka?” alikua ni dada mmoja akimuuliza jamaa mmoja “Aaa inasemekana hapo kuna jamaa wanne wamekutwa wamekufa nab ado haijajulikana kama walishambuliwa na majambazi au la na inavyosemekana kulikua na usafiri ambao walikuwa wakiutumia umeibiwa muda sio mrefu” alijibu yule jamaa “Jamani mbona watu hawana utu yani angalia vijana wa watu walivyopendeza na wanaoekana bado wadogo kabisa lakini wamewaua bila hata huruma” ilisikika sauti ya mama mmoja kutoka katika lile kundi la watu, haikupita muda polisi walifika eneo la tukio na kukuta waandishi wahabari wakiendelea kuchukua video na picha mbali mbali za tukio hilo, polisi waliwasogeza watu na haikupita hata dakika moja ambulance mbili zilifika na kuzichukua maiti zile na kuzipeleka hospitali ya taifa ya muhimbili huku wakiwaacha polisi wakijaribu kuchukua maelezo kwa wananchi wale waliokuwa wamefika wakwanza katika eneo lile la tukio…
Siku hiyo michael aliwahi mapema na kumuaga mpenzi wake suzan ambae hakutaka tena kufanya kazi na alimuambia michael kuwa anataka awe mama wa nyumbani tuu haitaji tena kufanya kazi, na michael kwa kua alikua akimpenda sana alikubaliana nae jinsi anavyotaka, basi alimuaga mpenzi wake na kuingia ndani ya gari lake aina ya prado na kuelekea eneo ambalo alikuwa anafanyia kazi, ilipofika mida ya saa nne wafanyakazi hukutana sehemu moja na kupumzika kwa muda wa nusu saa huku wakiangalia taarifa mbali mbali za habari, mr alex alipofika eneo lile alichukua rimoti na kuweka TBC (Tanzania broadcasting company yani shirika la habari la Tanzania) ambapo walikuta kuna kipindi kinaishia na hazikupita hata dakika mbili walisikia… “Breaking newz, watu wanne wakutwa wameuwawa maeneo ya karibia na chalinze huku miili yao ikionekana kutokujeruhiwa, muandishi wetu steven moyo anataarifa zaidi, steven…” “Katika hali ya kushangaza kabisa maeneo haya ya karibu na chalinze miili mine ya watu imekutwa ikiwa haina uhai na inavyosemekana ni kwamba huenda kabla ya marehemu hao wakati wakiwa bado hai walivamiwa na watu wasiojulikana na kuwakatisha maisha yao, lakini katika hali ya kustaajabisha zaidi miili hiyo inaonekana kutokuwa na jeraha la aina yeyote kama inavyoonekana hapa na tukio hilo linahusishwa na masuala ya kishirikina, aliongea steven moyo huku picha za marehemu hao zikioneshwa, lakini hata hivyo miili hiyo imepelekwa hospitali ya taifa ya muhimbili kwaajili ya uchunguzi zaidi, nikiripoti kutoka eneo la tukio, mimi ni steven moyo wa TBC” bwana steven alimaliza kuripoti taarifa hiyo… Joel alipatwa na mshtuko mkubwa baada ya kuona picha za vijana aliyewatuma kumuua michael wakiwa hawana uhai lakini alilificha hilo bila kujua kua michael alishamuona jinsi alivyopatwa na mshtuko, Michael alitabasamu na kujisemea moyoni “Pole joel kwakua choo ulichoingia ni choo cha kike kwani ni sawa utumbukie katika bwawa ambalo limejaa mamba wenye njaa na ukajipa matumaini kuwa utatoka salama” na hapo aliamka na kuelekea ofisini kwake kuendelea na kazi… Michael aliendelea na kazi zake kama kawaida na baadae muda wa kutoka ofisini ulifika, Michael alifunga makabrasha yake na kuyaweka sehemu husika na baada ya hapo alirudishia mlango wake vizuri, Michael alitoka ofisini na kuelekea sehemu ambayo alipaki gari lake aina ya Mercedez benz nyeusi lakini kabla hajafika maeneo ya parking alisikia mtu akimuita, alipogeuka alimuona Joel akija kwa kasi eneo lile alilokuwepo na ilionekana dhahiri kwamba joel alikua akija kwaajili ya shari hali iliyomfanya Michael atabasamu na kujiandaa vyema kwa jambo lolote ambalo lingetokea, lakini Joel baada ya kufika eneo alilokuwepo Michael alitabasamu kwa tabasamu feki na kabla hajaongea kitu Michael alimsabahi…. “Mambo vipi joel?” alizungumza michael “Poa tuu nambie muuwaji?” aliongea Joel kwa sauti iliyochanganyikana na ghadhabu ya hali ya juu “Hahaha!! Angalia bwana mdogo kauli zako zisije zikakuponza na kukugharimu” alizungumza michael kumuambia Joel katika hali ya ustaarabu na umakini wa hali ya juu sana “Acha kunitisha kunguni wewe, kwani utanifanya nini mbw….” Alizungumza Joel lakini kabla hajamalizia kauli, ngumi nzito na yenye ujazo kutoka kwa michael ilitua vyema katika shavu lake na kusababisha moja kati ya jino lake kudondoka kutokana na uzito wa ngumi ile.. “Huwa sipendi kubishana na watoto wa mama ambao wanajua kula na kunywa na kunya tuu, hawajui kingine chochote..” alizungumza Michael na kumuambia Joel na baada ya hapo alifungua mlango wa gari lake na kuingia ndani, alifunga mkanda na kuwasha gari lake na safari ya kuelekea nyumbani kwake ilianza huku akimuacha Joel akigugumia maumivu ya kung’ooka kwa jino pasipo ridhaa yake jambo ambalo alilisababisha mwenyewe kutokana na kauli zake chafu kwa mtu asimfahamu undani wake, hakika Joel hakuamini kama ile ngumi amepigwa na Michael… “Au ameshika jiwe akanipiga nalo nini? lakini mbona sikumuona akichukua hilo jiwe, au jamaa atakua mchawi nini?” ni mambo ambayo alikuwa akiyawaza Joel kotokana na uzito wa ile ngumi ya Michael, alihisi huenda ile ngumi amepigwa na mpiganaji maarufu wa mieleka bwana John Cena, hakika alipagawa na alikua kwenye maumivu makali mno, ilimbidi aondoke na kuelekea kwake maeneo ya mnazi mmoja ili angalau akanunuepanadol ili akapunguze maumivu ambaye alikua akiyasikia..

MY SUZAN SEHEMU YA 10


Mida ya saa mbili kasoro usiku Michael akiwa ndani ya gari lake aina ya Mercedez benz nyeusi alikua mbele ya geti kubwa jeusi, geti hilo lilikua la kisasa kweli kwani lilikua likifunguliwa na kufufungwa kwa remote, Michael alitoa kirimote kidogo na kukibonyeza ambapo geti hilo lilifunguka, aliingiza gari ndani na kulifunga geti lile, baada ya kuliweka gari katika maeneo ya parking yaliyopo mle ndani, Michael alishuka katika gari na kuelekea ndani ambapo alilakiwa na harufu nzuri ya chakula ambacho Suzan kwa muda huo ndo alikuwa anakitenga mezani… “Waooow!! Husband huyoo” alizungumza Suzan huku akimkumbatia Michael na kumbusu katika paji la uso lakini wakati alipokuwa akimbusu Michael katika midomo yake, Michael alimpokea vyema na kichofuata hapo ilikuwa ni kubadilishana ndimi zao… “Oooooops…. Aiiiiiisssssss… Mich…a…eeee..l” ni sauti ya puani aliyeitoa Suzan baada ya kushikwa chuchu zake kwa staili ya kuzibinya binya, Michael aliendelea na zoezi hilo la kushika shika chuchu za Suzan kwa muda na baada ya hapo walianza tena kubadilishana ndimi zao, Michael alimbeba Suzan juu juu huku wakiwa bado wanabadilishana ndimi zao na kwenda kumbwaga kitandani, dakika tatu baadae Suzan alikuwa hana nguo hata moja na alikuwa yupo kama alivyozaliwa ambapo umbo lake la namba nane lilikuwa likionekana vyema huku Michael nae akiwa kama alivyozaliwa pia, hapo Michael alisogea mpaka katika sikio la kushoto la Suzan na kufanya kama anampumulia hali iliyomfanya Suzan ajinyonge nyonge, Michael hakuishia hapo alianza zoezi la kumlamba Suzan sikio lake kwa kutumia ncha ya ulimi hali iliyopelekea Suzan asisimke sana, Michael alipotosheka alirudi mdomoni kwa Suzan na kubadilishana ndimi kwa muda mfupi na baada ya hapo alishuka mpaka katika kifua cha Suzan ambacho kilikua kimebeba maembe madogo yaliyokua yamesimama vyema, Michael aliyatazama kwa tuo na baada ya sekunde kadhaa alianza kulamba embe hizo kwa zamu kwa staili ya kuzunguka huku akitumia ncha yake ya ulimi kwa ufundi wa hali ya juu, Michael alikua akizilamba embe hizo kwa zamu… “Mmmmmhhh…. Aisssss… ooooohpsss” ni miguno aliyokua akiitoa Suzan huku akikipapasa kichwa cha Michael Michael ni kama vile alikua amempania Suzan, kwani baada ya kuridhika na zoezi la kulamba chuchu za Suzan alishuka chini mpaka katika kitovu cha Suzan na hapo aliendele na zoezi lake na kulamba eneo hilo huku akitumia ncha yake ya ulimi, wakati akiendelea na zoezi la kulamba kitovu cha Suzan, mkono wake mmoja ulikua bado unaendelea kutalii katika kifua cha Suzan, baada ya kuridhika kulamba kitovu cha Suzan, Michael alishuka chini na kumpanua miguu Suzan kama vile mwanamke anapotaka kujifungua, hapo Michael alitoa ulimi wake na kuanza kudeki maeneo hayo, Suzan alikua ni kama amechanganyikiwa kwa raha alizokuwa akizisikia muda huo, alishika hiki mara kile yani ilimradi raha tupu, utamu ulipomkolea alijiona kama yupo angani anaelea elea kwa raha, alijiona yupo sayari nyingine kabisa tofauti na dunia, Suzan alipitisha mkono wake mpaka maeneo ambayo tango la Michael lilikuwepo na hapo alilikamata taratibu tango hilo lililokuwa na urefu wa sentimita kumi na saba na kuanza kulichua taratibu, Michael baada ya kuridhika kudeki bahari aliingiza kidole chake cha kati katika pango la Suzan na hapo alianza kufekenyua kama vile kuna kitu alikuwa anakitafuta, baada ya kupata alichokuwa anakitafuta hapo Michael alianza kufanya kama vili kuna kitu alikua anakikuna…. “Aiiiisssss… mmmmmhh… oooooohpssss… mich…ae….l”
Suzan alitoa mguno baada ya Michael kuanza kumsugua eneo la G spot ambalo linapatikana sentimeta kadhaa kutoka mlangoni mwa pango lolote la mwanamke, eneo hilo huwa linafanana na spongy, hapo Michael alipasugua taratibu na kila baada ya sekunde kadhaa alikuwa akiongeza spidi katika zoezi hilo hali iliyopelekea Suzan ajinyonge nyonge kutoka na raha alizokua akizipata, baada ya muda Suzan alianza kubana miguu yake na baada ya sekunde kadhaa alikuwa akitetemeka sehemu za miguuni huku maji maji mfano wa ute ute yakitoka katika pango lake kuonyesha kuwa tayari alikuwa ameshafunga goli lake la kwanza, Michael baada ya kuona hali hiyo alilishika tango lake ambalo lilikua na unene kiasi na kuliingiza katika pango la Suzan.. “Ooooooh…. Sssssssss…. Mmmmmh” ni mguno alioutoa Suzan baada ya utamu aliosikia wakati Michael akiingiza tango lake katika pango lake ambapo tango hilo lilipita bila shida kutokana na hali ya utelezi iliyokuwa katika pando lake, hapo Suzan alijibinua kidogo na kukaa staili ya mbuzi kagoma na hapo alianza kuzungusha kiuno chake taratibu na kwa mnato kama wanenguaji wa kundi la Twanga pepeta, Michael alikuwa ameweka mikono yake nyuma huku akisikilizia utamu ambao alikuwa akiupata kutokana na mauno ya Suzan, baada ya dakika kadhaa Michael alianza kuhisi wazungu wanataka kuja, hapo alikikamata kiuno cha Suzan na kuanza kumpamp kwa kasi ya hali ya juu, Suzan nae alikua akipiga kelele za kimahaba kuonyesha kwamba alikua amekaribia kufika kileleni na baada ya muda Michael na Suzan walifika mshindo kwa pamoja, hapo walilala kidogo huku wakiwa wamekumbatiana na kipindi hicho tango la Michael lilikua bado lipo katika pango la Suzan, baada ya dakika kadhaaa waliendelea na mchezo huo mpaka waliporidhika, hapo walibebana na kuelekea bafuni, huku waliogeshana na kucheza michezo mbalimbali ya kimapenzi na baada ya kumaliza walivaa night dress na kuelekea katika meza ya chakula, hapo walilishana kama watoto wadogo na walipomaliza walielekea katika chumba chao kwaajili ya kulala.. “Honey, pole na kazi pamoja na kazi tuliyoifanya kabla ya kula” alizungumza Suzan huku akiwa amelegeza macho yake na wakati huo alikua amelaza kichwa chake katika kifua cha Michael.. “Hahaha! Asante sana ila pole na wewe maana hicho kiuno kama vile hamna mfupa!” alizungumza Michael huku akikishika kiuno cha Suzan.. “Mmmmh… assss jamani” ni mguno laini alioutoa Suzan baada ya Michael kushika kiuno chake na kukipapasa “Ehe niambie my wife” aliongea Michael huku akichezea nywele za laini za Suzan… “Mi sina cha kukuambi… oooh nimekumbuka hivi ndoa tutafunga lini baby?” alizungumza Suzan katika sauti ya deko.. “Tufunga tuu my love mda ukifika, kwani una wasiwasi na mimi?” alizungumza Michael na kumuuliza swali Suzan “Aaa honey abiria chunga mzigo wako eee….” Alizungumza Suzan hali iliyopelekea woye kujikuta wanacheka kwa pamoja.. “Enhe love leo nataka nikuimbie mpaka upitiwe na usingizi.” Alizungumza Michael kumwambia Suzan “Haaa! Kumbe na wewe unajua kuimba?” Suzan alishangaa na kumuuliza Michael.. “Sana tuu” alijibu Michael
“Hahaha! hebu imba nikusikie” alizungumza Suzan kumwambia mpenzi wake Michael ambapo Michael alikohoa kidogo na kuweka koo lake sawa na baada ya hapo alianza kuimba wimbo wa West life unaoitwa My love… An empty street An empty house A hole inside my heart I’m all alone The rooms are getting smaller I wonder how I wonder why I wonder where they are The day we had The songs we sang together (oh Yeah) And oh my love We’re holding on forever Reaching for the love that seems so far…. Wakati Michael alipofikia hapo Suzan nae ili kumuonyesha Michael hakuwa nyuma katika uimbaji nae akadakia… So I say a little prayer And hope my dreams will take me there Where the skies are blue To see you once again my love Overseas from coast to coast To find the place I love the most Where the fields are green To see you once again my love….. “Waoooow kumbe na wewe fundi sana eeh?” Michael alimuuliza swali mpenzi wake Suzan katika hali ya furaha “Mimi tena, yani nahisi najua kuliko hata wewe mpenzi” alijibu Suzan kwa sauti iliyojaa pozi “Aaa wapi wewe, huwezi kunishinda mimi kuimba, labda utanishinda kuzungusha hichi kiuno tuu!” alizungumza Michael huku akimshika Suzan kiuno “Aaa sitaki bwana…” alizungumza Suzan kwa deko huku akivuta mdomo wake na kuvimbisha mashavu kama mtoto mdogo.. “Jamani love, sasa unataka nini?” aliuliza Michael kwa sauti ya kubembeleza “Nataka tuimbe wote sasa hivi ili tuone nani mkali” Suzan alitoa dukuduku lake kwa mpenzi wake “Wimbo gani?” aliuliza Michael “Wimbo wa Jordin Sparks aliomshirikisha Chris Brown” Suzan alimjibu Michael huku akijiweka sawa kifuani kwa Michael “Ule wa No air au?” aliuliza tena Michael “Ndio huo huo” Suzan alimjibu Michael huku akitabasamu “Hahaha! Kwahiyo wewe utakua Jordin Sparks na mimi nitakua Chris Brown au sio?” alizungumza Michael katika hali ya kuuliza “Ndio maana yake” Suzan alimjibu Michael “Okay tuanze kuimba tuone!” alizungumza Michael huku akiliweka koo lake sawa Suzan nae alikohoa kidogo na kuweka koo lake sawa na baada ya hapo alianza kuimba…
Tell me how I’m supposed to breathe with no air, air? Hapa Suzan aliweka pozi kidogo kabla hajaendelea na baada ya sekunde kadhaa aliendelea… If I should die, before I wake Its cause you took my breathe away Losing you is like living in the world with no air (ohhh)… Baada ya kumaliza kipande hicho Michael nae alidakia.. I’m here alone, didn’t wanna leave My heart won’t move it’s incomplete If there was a way that I can make you understand… Baada ya Michael kumaliza ubeti huo Suzan nae akadakia… But how do you expect me To live alone with just me Cause my world revolves around you It’s so hard for me to breath.. Tell me how I’m supposed to breathe with no air Can’t live, can’t breath with no air It’s how I feel whenever you ain’t there It’s no air, no air…. Hapo Michael alidakia tena… Got me out here in the water so deep Tell me how you gon’ be without me If you ain’t here, I just can’t breathe It’s no air, no air

MY SUZAN SEHEMU YA 11


Kama ungekuwa unawasikiliza jinsi walivyokuwa wanaimba, ungeweza kudhani mle ndani walikuwamo kweli Chris Brown na Jordin Sparks kwa jinsi walivyokuwa wakiwapatia, hakika ilipendeza kwa waliamba kwa sauti nyororo na za kuvutia utafikiri wao ndio walikuwa wenye wimbo… Walivyochoka kuimba walivuta shuka na kujifunika pamoja huku wakiwa wamekumbatiana na haikupita muda walipitiwa na usingizi.
***** **** ****
Ilikua siku ya jumamosi mida ya saa sita mchana ambapo kulikua na hali ya mawingu kiasi pamoja na hali ya kaubaridi kwa mbali, kwakua siku hiyo ilikua weekend, Michael hakwenda kazini, hivyo siku hiyo alipanga atoke out na mpenzi wake Suzan, mida ya saa tisa na nusu Michael pamoja na Suzan walikuwa ndani ya gari aina ya Mercedez benz wakiwa wanaelekea maeneo ya Coco beach kwaajili ya kufurahi na kumzisha akili zao, walikua wamependeza kweli, Michael alikua amevalia body nyeupe na chini alivalia suruali ya jinsi aina ya modo ya rangi nyeusi huku chini akiwa amevaa kiatu aina ya supermax na juu alikuwa kava cape(kofia aina ya chepeo) ya rangi nyeusi, hakika alipeneza sana, kwa upande wa Suzan yeye alikuwa amevaa kitop cha rangi nyeupe huku akiwa amevalia suruali ya rangi ya blue hali iliyofanya umbo lake namba nane lionekane vyema, hakika alipendeza sana, huku chini alikua amevaa viatu vya mchuchumio vya rangi nyeupe jambo ambalo lilimfanya azidi kuonekana mrembo na wa kuvutia zaidi katika mboni za macho za Michael… “Mmmh honey leo umependeza sana yani kama vile beyonce” alizungumza Michael huku akiibia ibia kumuangalia Suzan na muda mwingi alikua makini katika usukani.. Suzan muda huo yeye alikua akitabasamu tuu kutokana na maneno hayo ya mpenzi wake “Thank you honey, ila na wewe umetokelezea kama vile Chris brown” alizungumza Suzan kwa pozi huku akimtazama Michael usoni na Michael alipomtazama Suzan, Suzan alimkonyeza kwa kufunga jicho lake moja la kulia na kulifungua, Michael alitabasamu tuu na kumwambia… “Aaa love! Utoto bana huo” aliongea Michael huku akicheka.. “Ndio utoto kwani unaniona mimi mkubwa?” aliongea Suzan kumwambia Michael Michael alipaki gari pembeni ya barabara na kupandisha vioo vyake ambavyo vilikua na tinted na baada ya hapo alifungua ac (air condition) ya gari na baada ya hapo alimgeukia Suzan na kumwambia… “Babe hebu sogea hapa karibu kuna mdudu hapo kichwani nimtoe” alizungumza Michael akimwambia Suzan, Suzan nae pasipo kua na hiyana alisogea karibu kabisa na mpenzi wake Michael akiamini kwamba ni kweli alikua na mdudu kichwani na Michael alikua akitaka kumtolea, lakini alipokuwa karibu kabisa na Michael alishanga amedakwa shingo yake na hapo Michael alitoa ulimi wake nje kuonyesha kuwa alikua akitaka kubadilishana mate na mpezi wake, nae Suzan bila hiyana aliupokea vyema na kundendeka kwa muda kama dakika tano, hapo Michael alishusha mkono wake na kugusa maziwa ya Suzan kidogo ambapo Suzan alitoa kamguno cha kimahaba, baada ya kuridhika kubadilishana mate na mpenzi wake Michael alishuka katika gari na kumwambia Suzan akae katika usukani, baada ya Suzan kukaa katika usukani Michael alizunguka upande wa pili na kuingia ndani ya gari.. “Haya funga mkanda tuendelee na safari” alizungumza Michael akimuambia Suzan ambae muda huo alikua hajaelewa kwanini Michael alimuachia yeye usukani.. “Kwanini unaniachia nikuendeshe honey?” aliuliza Suzan “Amna nimependa niendeshwe na mpenzi wangu na pia niwe na wasaa mzuri wa kukuangalia jinsi ulivyopendeza” alizungumza Michael jambo ambalo lilipelekea Suzan atabasamu na kufurahi “Mmmmh sawa bana mi sina neno tena hapo” alizungumza Suzan huku akiingiza gari barabarani na safari ya kwenda beach ilianza… Mida ya saa kumi na mbili kasoro, Michael na mpenzi wake walikua maeneo ya Coco beach wakicheza michezo mbalimbali kama wapenzi wafanyavyo pindi wanapokuwa beach, lakini wakati wakiendelea na michezo hiyo Michael machale yalimcheza huku mwili ukimsisimka, kwakua Michael alipitia mafunzo mbalimbali kipindi alipokuwa nchini China alishaelewa nini maana yahali hiyo kutokea, kwamba chochote kibaya kinaweza kutokea kuanzia muda huo, hapo alimchukua mpenzi wake na kwa mwendo wa haraka alianza kutembea nae kwa hatua fupi fupi lakini za haraka akielekea sehemu aliyopaki gari, alifika na kufungua mlango wa gari na kumwambia Suzan atulie ndani ya gari mpaka atakaporudi kwani pale kuna kitu amekisahau maeneo yale waliyokuwa wakicheza, alirushia mlango wa gari na baada ya hapo alirudi kule alipokuwa akicheza na mpenzi wake…
*** *** ***
Joel kitendo alichofanyiwa na Michael kwa kupigwa na kusababisha jino lake moja kung’ooka alihesabu ni kama kitendo cha kinyama sana ambacho hakuwahi kufanyiwa tangu azaliwe na ndiyo maana akaamua kupanga kuwa lazima amfanyie Michael kitu kibaya ambacho hatokuja kukisahau katika maisha, siku hiyo ya Jumamosi wakati Michael akipita maeneo ya mbezi mwisho na gari lake akiwa amempakia mpenzi wake Suzan kwa safari ya kuelekea beach Joel alibahatika kuliona gari hilo, hivyo aliamua kulifuatilia kwa ukaribu zaidi na mpaka Michael muda ambao anaingiza gari lake katika maegesho ya Coco beach Joel alikua akimfatilia bila ya yeye Michael kujua kuwa anafuatiliwa, alipohakikisha Michael ameshuka na mpenzi wake na kuelekea beach kwaajili ya kuogelea, hapo Joel alitoa simu yake na kubonyeza namba kadhaa ambapo baada ya sekunde chache simu upande wa pili ilipokelewa…
“Hello, njooni maeneo ya Coco beach sasa hivi ili tumalize kazi yetu, hakikisha mnakuja na silaha za kutosha na zana za kutosha za kufanyia kazi” alizungumza Joel na baad ya hapo akakata simu, hazikupita dakika kumi gari aina ya noa ilipaki karibu na gari la Michael huku kukionekana vijana wapatao wanne wakiwa ndani ya gari hiyo huku wakiwa na bastola katika viuno vyao… Wakati Michael akiwa katika harakati za kuondoka eneo lile la Coco beach, Joel pamoja na vijana wake walikuwa wakimtazama na kumfuatilia kwa kila hatua, kipindi ambacho Michael alimleta Suzan katika gari na yeye kurudi kule beach hicho ndicho kipindi ambacho Joel pamoja na vijana wake walikuwa wakikisubiri kwa hamu, kitendo cha Michael kuondoka eneo lile, vijana wawili wa Joel walisogea mpaka eneo lilipokua gari la Michael na walipofika walizunguka upande ambao Suzan ndipo alipokuwa amekaa na kugonga kioo cha upande huo, Suzan alifungua kioo ili kutaka kumsikiliza aliyekua akigonga kioo hicho alikua anashida gani, hilo likawa kosa kubwa kwani kitendo cha kufungua kioo alikutana na mdomo wa bastola ukimtazama usoni, Suzan alishtuka sana na almanusura ajikojolee…. “Toa lock za mlango wa nyuma” mmoja kati ya jamaa wale aliongea kwa sauti nzito na ya kukwaruza.. Suzan kwakua alikua katika hali ya uoga alijikuta akitoa lock za mlango huo wa nyuma, hilo nalo likawa kosa jingine, kwani yule jamaa wa pili aliingia katika mlango huo na hapo Suzan alistuka akiwekewa kitambaa puani na hazikupita hata sekunde tano Suzan alipoteza fahamu kutokana na ukali wa madawa ambayo yaliwekwa katika kitambaa kile, wale jamaa walimbeba Suzan na kumuingiza katika noah waliyokuja nayo na baada ya hapo waliliondoa gari hilo kwa kasi na safari ya kuelekea Bagamoyo ilianza, lakini wakati gari hilo likiondoka kwa kasi eneo hilo Michael nae alikuwa ndo anafika eneo hilo ambapo kwa haraka alipatwa na hofu na kuhisi kuna jambo baya limefanyika hivyo aliliangalia gari hilo kwa umakini wa hali ya juu…

MY SUZAN SEHEMU YA 12


TZ 750 CWK, hizo ndizo namba ambazo alizinukuu Michael katika diary yake ndogo ambayo muda wote alikua akitembea nayo, baada ya kumaliza kunakili namba hizo Michael aligeuka na kuelekea sehemu ambayo alikua amepaki gari lake, kabla ya kulifikia aliona milango miwili ikiwa wazi ilihali wakati anatoka alikua ameifunga na alikua amemuacha mpenzi wake mle ndani, Michael alianza kutembea kwa tahadhari kubwa kuelekea eneo lile ambalo ndipo alipokua amepaki gari lake, Michael alipigwa na butwaa baada ya kutokumuona mpenzi wake Suzan na wakati anaondoka alimuacha kwenye gari, hakika alipagawa, alivuta pumzi kwa nguvu na kuzitoa taratibu jambo ambalo lilifanya arudi katika hali yake lakini bado alikua na kitete, alivyoangalia vizuri katika siti aliyokua amekaa Suzan hapo alikiona kitambaa, alikichukua na kukikagua na kutokana na ujuzi aliokua nao aliweza kutambua kuwa kitambaa hicho kilikuwa kimewekwa dawa ya usingizi, hapo alishusha pumzi ndefu na baada ya hapo alibonyeza kitufe kidogo kilichopo katika dash body ya gari na baada ya sekunde kadhaa kiscreen kidogo mfano wa tv kilitokea kwa upande wa dereva, hapa alibonyeza kitufe ambacho kiliandikwa play na baada ya muda kile screen kikaanza kuonyesha matukio yaliyotokea…. “Oooh shiit!!” alizungumza Michael baada ya kuona tukio la kutekwa kwa Suzan lilivyokuwa, alitoa ili diary na kuangalia ile namba ya gari aliyoinakili, Michael alipoinua macho yake na kutazama mbele aliona kuna kijana ambae alikua akimuangali kwa kuibia ibia huku akibonyeza bonyeza simu yake, Michael alimtilia wasiwasi, hivyo alishuka katika gari lake na alipo hakikisha milango ameifunga vizuri alianza kusogea eneo ambalo alikuwepo yule kijana, lakini wakati amekaribia kufika lile eneo, yule kijana alikurupuka na kuanza kukimbia, Michael kwa kasi ya ajabu alichomoka kama mshale na baada ya hatua kumi tuu alimkaribia yule kijana.. “Tiii!!” ndicho kishindo kilichotokea baada ya Michael kumpiga ngwala yule kijana, na kabla hajakaa sawa ngumi nzito ilitua katika shingo yake hali iliyomfanya apoteze fahamu, Michael aliangalia kushoto na kulia na kuona hakuna mtu ambae alikua akimfuatilia, hapo alimbeba yule kijana ambae alikua hana fahamu na kuelekea nae sehemu ambayo alikua amepaki gari lake, baada ya kufika sehemu ambayo alikua amepaki gari lake alienda mpaka sehemu ya nyuma ya gari ambapo alifungua buti na gari na kumuweka yule
kijana na baada ya hapo alilifunga buti la gari na kuingia katika usukani na safari ya kuelekea kwake ilianza. Mida ya saa mbili kasoro usiku Michael alikua akipaki gari lake katika nyumba yake ya siri ambayo ilikua maeneo ya kigamboni, kutokana na uzio kuwa mkubwa hakuna aliyejua ni kitu gani kimejengwa ndani ya uzio huo, ni Michael na Suzan pekee ndie waliokuwa wanajua eneo hilo, Michael alimtoa jamaa yule na kumuingiza katika chumba kimoja ambacho kilionekana ni chumba cha mateso kutokana na vifaa vilivyo kuwa humo ndani, hapo Michael alimkalisha yule kijana katika kiti ambacho kilikua kimesimikwa humo ndani na kumfunga kwa vyuma maalum vilivyokua katika kiti hicho,baada ya hapo michael alitoka na kufungua geti la jumba hilo la siri, alipotoka alielekea katika duka la karibu na kununua kiberiti cha gesi baada ya kununua alipita kwa street venders(machinga) na kununua taulo na baada ya hapo alirejea katika jumba lake na kuingia katika chumba ambacho alimfunga yule kijana, aliingia na kumkuta yule kijana bado amepoteza fahamu, alitabasamu kisha akachukua maji ya baridi ambayo aliyatoa katika fridge na kumwagia yule kijana, kijana yule alikurupuka na kutaka kukimbia lakini juhudi zake hazikufua dafu kutokana na vyuma ambavyo alikuwa amefungwa… “Tulia usiwe na papara, kuwa mpole” alizungumza Michael kwa sauti ya kukoroma Almanusra yule kijana azimie, nah ii ni baada ya kumuangalia aliyekua akimsemesha na hapo alikutana na mtu ambae alikua kavaa kininja, hakika alipagawa na asielewe mtu huyo ni nani. “Kupona kwako wewe ni kunijibu maswali yangu kwa ufasaha” alizungumza Michael kwa sauti ya kukoroma na yenye kitetemeshi kikubwa
“U… uu..likuwa un…a…se….m…a.je” alizungumza yule kijana kwa sauti iliyojaa woga “Unaweza ukaniambia mwanamke mliyemteka maeneo ya Coco beach mmemteka kwasababu gani?” alizungumza Michael kwa sauti isiyokua na masihara “Aaah!! Mimi sijui, unazungumzia kuhusu nini?” alijibu yule kijana kwa sauti kavu “Okay hamna tatizo.” Alizungumza Michael kwa sauti ya kukwaruza huku akiwa katika vazi la kininja kumaanisha kwamba alikua tayari kwa vita ambayo ipo mbele yake kwaajili ya kumtafuta mpenzi wake, alifungua kibox kidogo ambacho kilikua mezani na hapo alichukua kile kiberiti cha gesi alichonunua, alimsogelea kijana yule na kukiwasha kile kiberiti, alikisogeza mpaka karibu kabisa na uso wa kijana yule na hapo alimuuliza tena.. “Una hakika haujui ninachozungumzia? Aliuliza Michael kwa sauti ya ghadhabu.. “Ndio sijui unachozungumzia!!” alizungumza yule kijana kwa sauti ya kufoka, na hapo alicho kifanya Michael alikizima kile kiberiti, alichukua taulo alilokua amelinunua kwa machinga na kumfunga nalo yule kijana usoni na baada ya hapo alichukua maji ya baridi na kuanza kuyanyunyiza taratibu katika taulo lile, kadri muda ulivyokua ukienda ndivyo yule kijana alivyozidi kupata tabu katika upumuaji.
. “Koh koh koh..” alikohoa yule kijana baada ya kuona anaweza akapoteza maisha kizembe ingawa alikua hana hakika sana kama atatoka salama katika eneo hilo ambalo mpaka mda huo alikua hajafahamu eneo hilo liko wapi, Michael aliendelea na zoezi hilo na aliporidhika alilitoa lile taulo usoni mwa yule kijana “Koh koh koh” alikohoa yule kijana huku akitapika maji ambayo aliyanywa kipindi ambacho taulo lilikua usoni mwake “Nafikiri sasa unaweza ukaniambia kwanini mlimteka yule binti kule maeneo ya Coco beach” alizungumza Michael katika hali ya utulivu “Tulimteka kwasababu tuliagizwa na boss wetu.” Alizungumza yule kijana huku akipumua juu juu “Huyo bosi wenu ni nani?” aliuliza Michael “Ni Joel, yule muhasibu msaidizi katika benki ya CRDB tawi la Posta.” Alijibu yule kijana “Wewe unaitwa nani?” aliuliza tena Michael “Naitwa James, ni mdogo wake na Joel tafadhali usiniue!” alizungumza yule kijana aliyejitambulis
ha kwa jina la James katika hali ya uoga hasa alipomtazama mtu huyo aliyekua akimuhoji akiwa ndani ya vazi la watu hatari duniani, yani maninja.. Michael moyoni mwake alifurahi sana baada ya kuona kuwa alikuwa amemshikilia mdogo wa adui yake mkubwa Joel na aliapa kuwa kitu atakachomtendea Joel hatokuja kukisahau katika maisha yake.. “Mlivyomteka mlimpeleka wapi?” Michael alimuuliza James.. “Wamempeleka katika pori la Bagamoyo na huku ndipo ilipo kambi ya siri ya kaka Joel kwaajili ya kufanyia mambo maovu” alizungumza James kwa kirefu “Okay sawa wasalimie kuzimu..” alizungumza Michael na hapo alichomoa jambia lake la kininja ambalo alikuwa ameliweka mgongoni kwake na hapo alitenganisha kichwa na kiwiliwili cha mdogo wake Joel, Michael alishaamua kurudi katika hali yake ya zamani hali ya kuwa na roho ya kikatili, na hapo hakuna kingine alichokua akiwaza zaidi ya kuua tuu, aliubeba mwili wa James ambao ulikua hauna kichwa na kwenda kuutupa katika bwawa la mamba ambao alikua akiwafuga humo ndani na baada ya sekunde kadhaa James alikua tayari ameshaliwa na mamba wale, Michael baada ya kumaliza zoezi hilo alirudi mpaka katika kile chumba cha mateso na hapo alikichukua kichwa cha James na kukinyunyiza dwa flani hivi ambayo ilisababisha damu iliyokua ikitoka kuganda, baada ya hapo alikiweka kile kichwa katika mguko wa rambo na kukiingiza katika box na kulifunga box hilo vizuri, baada ya kulifunga vizuri box hilo, alilibeba na kwenda kulipakia katika buti ya gari, alirudi ndani na kuchukua silaha zake za kininja na kuingia kwenye gari ambapo safari ya kwenda katika pori la Bagamoyo kwenda kumuokoa mpenzi wake ilianza…

MY SUZAN SEHEMU YA 13


Mida ya saa tano kamili katika pori la Bagamoyo kulikua na vijana ambao walikua wakibishana kuwa nani aanze kumbaka mwanamke ambae alikua amepoteza fahamu huku akiwa amefungwa kamba katika mikono yake na miguu yake, naam hao walikua ni vijana wa Joel wakiwa wanabishana juu ya nani aanze kumuingilia Suzan ambae kwa muda huo alikuwa amepoteza fahamu na wakati huo Joel alikuwa yupo ndani ya jengo lililoonekana la kisasa katika pori la Bagamoyo mahali ambapo Suzan ndipo alipokua na hata amri ya kubakwa kwa Suzan ni yeye ndiye aliyeitoa, wakati huo yeye alikua amejilaza katika sofa lililokuwa sebuleni huku akitazama runinga aina ya flat screen nchi 32, muda wote ambao vijana wake walikua wakibishana juu ya nani aanze kumbaka Suzan yeye alikuwa akiwasikia vyema na alikua akitabasamu huku akiamini kwamba muda mchache ujao atakua amemvurugia Michael maisha yake kwa ujumla. Wakati vijana wale wakiendelea kubishana, ghafla walianza kuona upepo ukivuma kuelekea sehemu ambayo walikuwepo na wakati wakitahamaki kufunga na kufungua vijana nane tayari walikua wapo chini huku miili yao ikiwa haina uhai, hivyo kufanya idadi ya vijana wale kubaki wanne ambao nao ndani ya sekunde kumi, miili yao ilikua haina uhai, naam alikua ni Michael akiwa katika vazi jeusi la kininja huku mkononi akiwa kashika upanga wake wa kininja na vijana wale kumi wote aliwauwa kwa kuwachinja, baada ya kumaliza vijana wote, alirudi mpaka katika kichaka kimoja na kubeba lile box ambalo ndani yake kilikuwepo kichwa cha James ambae alikua ndie mdogo wa pekee wa Joel, alienda kukihifadhi sehemu salama kisha akaenda eneo ambalo mpenzi wake alikuwa amefungwa na alipofika alimpatia huduma ya kwanza na baada ya nusu saa Suzan alirejewa na fahamu.. “We ni nani?” aliuliza Suzan katika hali ya uoga baada ya kumuona mtu akiwa kavaa kininja “Ni mimi mpenzi wako, vipi unaendeleaje?” alijibu Michael huku akitoa kofia ya kininja kichwani mwake na sura yake ikaonekana vyema “Haa!! yani kumbe wewe ni ninja mpenzi, na kwanini ulinificha juu ya jambo hilo?” Suzan alishangaa na kuuliza katika hali ya masikitiko
“Haina haja ya kuwa na hofu, sasa hivi yakupasa urudi nyumbani, mimi kuna jambo bado namalizia huku, tutakuja kuongea nyumbani, sawa mpenzi?” “Sawa mume wangu nimekuelewa, sasa nyumbani narudije?” Suzan alikubali kurudi nyumbani na kumuuliza Michael ni njia gani atatumia kurudi nyumbani “Usijali kuna gari ile pale nimekuja nayo, wewe nenda mimi nitakuja kesho” aliongea Michael huku akimuinua mpenzi wake na kumpeleka sehemu aliyoficha gari lake, na alipohakikisha Suzan ameshakaa katika usukani, alimbusu na kumtaki safari njema na hapo Suzan safari ya kwenda nyumbani Mbezi ilianza na muda huo ilikua yapata saa kumi na moja kasoro alfajiri.. **** ***** **** Mida ya saa kumi na mbili kamili asubuhi Joel aliamka katika chumba chake lakini alishangazwa na ukimya uliokuwa katika eneo lile, alipochungulia dirishani almanusra azimie, aliwaona vijana wake wote wakiwa wamekufa tena kwa kuchinjwa kama kuku, hakika alipagawa sana, alikurupuka na kuelekea sebuleni na hapo alipiga mueleka na kuinuka na kabla hajatoka nje alikuta kuna box limetengwa katika meza ya chakula, alilisogelea lile box kwa tahadhari akidhani kwamba ni bomu, alipolifungua alijikuta anakaa chini kutokana na miguu kushindwa kuhimili uzito wa kiwiliwili, aliona kichwa cha mdogo wake James huku pembeni pakiwa na kikaratasi ambacho kilionekana kuwa na ujumbe “Siku zote mshahara wa dhambi ni mauti, na hiyo itakua zawadi yako ya mwisho kuiona katika dunia, nipo nje nakusubiri uje nikupe tiketi yako ya kwenda kuzimu, karibu sana” hivyo ndivyo ujumbe ulivyosomeka, Joel alipatwa na hasira kupita kiasi alisimama na kuelekea chumbani kwake ambapo alichukua bunduki yake aina ya SMG(Sub machine gun) ambayo ilikua ina risasi thelathini, aliikoki vyema na kisha kutoka nje, alivyotoka alikutana na mtu akiwa kasimama huku amempa mgongo, alichokifanya ni kuruhusu risasi mfululizo zitoke katika bunduke kuelekea upande aliokua yule mtu, lakini mpaka risasi zimeisha katika bunduki yule mtu alikua bado kasimama vile vile, ilibidi asogee mpaka eneo alilokuwa yule mtu na hapo alipigwa na butwaa baada ya kugundua kua alikua akimimina risasi kwenye kifusi cha majani ambacho kilitengenezwa na kuvalishwa vazi la kininja na huo ni moja ya uchawi ambao maninja hua wanatumia katika mapambano, wakati akitafakari alisikia sauti kutoka nyuma… “Hello Mr Joel, nafikiri ni muda muafaka wa wewe kwenda kuzimu” alikua ni Michael akiwa katika vazi la kininja huku akiwa amening’iniza upanga wake mgongoni Kwakua Joel alikua anahasira na mtu aliyemuua mdogo wake alijizoa pale chini na kuja kwa kasi sehemu ambayo yule ninja alikua amesimama, lakini kabla hajafika, kwa kasi ya ajabu yule ninja aliruka flight kick iliyotua vyema kwenye kifua cha Joel na kumrusha umbali wa sentimita kadhaa, na hapo joel alikua hawezi tena kusimama kutokana na pigo hilo, na kujikuta akiuliza.. “Wewe ni nani? na kwanini unafanya hivi?” aliuliza Joel huku akiwa katika maumivu makali “Naitwa Michael na huo ndio mshahara wa dhambi zote ulizozifanya” alizungumza Michael sambamba na kufua uso wake Joel alipigwa na butwaa baada ya kumuona Michael “Ni….n..i w..e…we. mwana..ha..r…” kabla Joel hajamalizia kauli yake upanga ulitua katika shingo yake na kutenganisha kichwa na kiwiliwili, na hapo ndipo ukawa mwisho wa Joel “Watu kama ninyi hamstahili kuishi katika dunia hii ya watu wema” alizungumza Michael na kufunika uso wake kwa kofia ile ya kininja nahapo akaonekana kuwa full ninja, hapo alirudisha jambia sehemu yake na kuanza kutafakari jinsi ya kurudi nyumbani “Jamani muuwajiiiiii!! Muuuwajiiii!! Uwiiiiiii jamani wanakijiji!! muuwajiiiii!!” ni sauti ambayo ilimgutua Michael katika mawazo, walikuwa ni kuna mama watano wakiwa wamebeba majembe wakielekea shambani na hapo walijikuta wakipiga kele hizo baada ya kumuona Ninja akiwa amezungukwa na miili kadhaa ambayo ilikuwa imetenganishwa na vichwa vyao, Michael baada ya kuona hali hiyo akajua tayari lishakua tatizo hivyo alichokifanya ni kutupa bomu la kininja na baada ya sekunde kadhaa alitoweka eneo lile kimuujiza… Dakika nusu saa baada ya Michael kutoweka eneo, wanakijiji walikuwa wamefurika eneo la tukio na hazikupita dakika tano, ambulance tano pamoja na defender nne za polisi ziliwasili eneo la tukio, miili ilipakiwa na kwenda kuzikwa na halmashauri kutokana na ndugu wa marehemu kukosekana licha ya kutangazwa zaidi ya wiki nzima katika vyombo vya habari **** ***** ***** Zilikatika siku,wiki na hatimae mwaka kupita huku Michael akiendelea vizuri na kazi zake katika benki ya CRDB tawi la posta, Suzan nae alizidi kunawiri na kunekana mpya mbele ya mboni za Michael kila siku, baada ya miaka miwili kupita Michael alipandishwa cheo na kuwa maneger wa benki hiyo ya CRDB tawi la posta kufutia kustaafu kwa Mr Alex ambae umri ulikua umeenda na aliomba kustaafu, ilifanyika tafrija fupi na hapo ndipo Michael aliamua kumvisha mpenzi wake Suzan pete ya uchumba huku zoezi zima likisimamiwa na Mr Alex ambae alimchukulia Michael kama mwanae. Ilikua imepita miezi miwili tangu Michael amvishe pete ya uchumba mpenzi wake Suzan, katika kanisa moja jijini Dar es salaam, Michael na Suzan walikua katika madhabahu huku mchungaji akiwafungisha ndoa, baada ya zoezi la kufunga ndoa kukamilika ambalo lilikua chini ya Mr Alex, Michael alikabidhiwa kipaza sauti ili aweze kuongea neno la mwisho…
“Ndugu waumini wenzangu, napenda niwashukuru kwa wote mliohudhuria katika sherehe hii na kuhakikisha kijana wenu nakamilisha zoezi hili la kufunga ndoa, shukrani za dhati ziende kwa baba yangu mlezi Mr Alex kwa kuwa na mimi katika kila hatua ya maisha yangu, sina cha kukulipa zaidi ya kukuombea kwa Mungu kila la heri, shukrani zangu zingine ziende kwa mke wangu mpenzi kwa kuwa nami na kuhakikisha nasimama imara katika misukosuko yote na changamoto zote nilizokumbana nazo katika maisha, hakika “You’re my real SUZAN” Michael alizungumza kwa hisia na kanisa zima likafurika kwa shangwe huku wakisema “YES SHE DESERVES TO BE YOU’RE SUZAN”. Michael alimchukua mke wake na kuelekea nyumbani kwake Mbezi ambapo waliendelea na maisha yao kama kawaida na baada ya mwaka mmoja kupita walibahatika kupata mtoto wa kiume na walikubaliana kumuita “ZAWADI” wakiwa na imani kuwa ni Baraka kutoka kwa Mungu, kwapamoja walipiga magoti na kumshukuru Mungu kwa kuwapigania mpaka hapo walipofikia.

*MY SUZAN MWISHO*

COMMENTS

BLOGGER
Jina

Affiliate Marketing,1,Afya Yako,137,AJIRA/JOBS,8,ANGA LA WASHENZI,1,ASIA DIGITAL,2,BAKING,1,BARUA ILIYOWAHI KUNIUMIZA,7,betting,1,Biashara,12,biashara mtandaoni,2,BIKIRA YANGU,1,BIKRA YANGU HAKI YA BABU,25,BISCUITS,2,BONGO MOVIES,12,Bora ungekufa kesho,1,CHOICE OF MY HEART (chaguo la moyo wangu),16,CHOICE OF MY HEART (chaguo la moyo wangu),1,CHOMBEZO,56,CHOZI LISILOFUTIKA,1,Chunusi,1,CHUPI MKONONI,4,CITY LIGHT,5,Classified,10,DARASA LA MAHUSIANO/MAPENZI,69,Darasa la mapenzi na ndoa,155,DEREVA TAXI,18,DUDU WASHA,4,Elimu na ushauri wa maisha,107,FIFA.com - Latest News,8,Hadithi,73,HALIMA,2,HOUSE GIRL WA DADA,8,I WILL BE BACK,15,Jam,1,JAMANI BABA,8,JAMBAZI MTAMU,3,JAMII MEDICAL AWARENESS(JMA),1,JASTINA,7,JIBU,2,JIKONI,1,JINSI PAKA ALIVYOMALIZA FAMILIA YETU,5,Jobs,19,Joke,5,Kampuni,2,Kanyago,8,KEKI YA CHAI,1,KIFO MKONONI (BIKIRA YA BIBI HARUSI),10,Kijijini kwa bibi,19,Kilimo,2,kofia za steaming,2,loans,1,LOVE BITE,10,Love Story,12,Mada,3,Mada ya Leo,6,Mahusiano,126,Makala,10,make money online,3,Mapenzi,2,Mapenzi na ndoa,3,MAPENZI YA KICHAWI,6,mapenzi/Ndoa,115,Mapishi,202,Mfalme Gilbert,4,Micro loans,1,MOYO ULIOJAA MAUMIVU,46,Mpiga Picha,3,MTOTO WA MAAJABU,44,MUME WANGU SHUJAA WANGU,3,MUUZA MAZIWA,10,MWAJUMA UTAMU,11,MWANACHUO,5,Mwanafunzi Mchawi ( A Wizard Student ),9,NAITAFUTA FURAHA YANGU,3,NAMTAKA MPENZ WANGU ARUDI,8,Natural hair,4,Ndoa,1,News,38,Ngozi,1,Ngumu Kumeza,11,Nguvu za kiume,2,NILIOLEWA NA JINI BILA YA KUTARAJIA,2,NILIYOYAONA DARFUR YANATISHA,1,NIPE KIDOGO,2,NISAMEE RATIFA,25,Noti Bandia,6,Nyama,1,Nywele,3,ONLY YOU,10,PENZI KABLA YA KIFO,5,PENZI ZITO,7,Riwaya,107,Roast,1,ROSTI YA MBUZI,1,SAFARI YA KUZIMU,19,SALA YA SARAH,1,SANGARE,25,Shahiri,1,SIFA ZINAUWA,3,Simulizi,160,SIMULIZI - ULIKUWA WAPI,8,SITO ISAHAU,8,Soup,1,SPHAGETTI BOLOGNESE,1,Sports News,4,SUBIRA HUVUTA HERI,21,Tangazo,4,U KILL ME,3,Ujasiriamali,13,ULIKUWA WAPI,2,ULIMWENGU WA MBWA MWITU,1,UNBREAKABLE LOVE,1,UTAMU WA JIRAN,1,UTAMU WA MAMDOGO,3,Videos,46,VISA NA MIKASA,1,Young paster,40,YouTube,74,
ltr
item
BongoLife : MY SUZAN - SEHEMU YA 01 - MWISHO
MY SUZAN - SEHEMU YA 01 - MWISHO
Simulizi ya kusisimua ya MY SUZAN kwanzia sehemu ya kwanza hadi ya mwisho
https://1.bp.blogspot.com/-otKzqRm97Fs/XY8MkQlgBXI/AAAAAAAAC0E/VvIkYR9qR5Umg7505bNJ48lnBzvUp6pSQCLcBGAsYHQ/s320/MY%2BSUZAN.jpeg
https://1.bp.blogspot.com/-otKzqRm97Fs/XY8MkQlgBXI/AAAAAAAAC0E/VvIkYR9qR5Umg7505bNJ48lnBzvUp6pSQCLcBGAsYHQ/s72-c/MY%2BSUZAN.jpeg
BongoLife
https://www.bongolives.com/2019/09/my-suzan-sehemu-ya-01-mwisho.html
https://www.bongolives.com/
https://www.bongolives.com/
https://www.bongolives.com/2019/09/my-suzan-sehemu-ya-01-mwisho.html
true
170677852813010960
UTF-8
Loaded All Posts Not found any posts VIEW ALL Readmore Reply Cancel reply Delete By Home PAGES POSTS View All RECOMMENDED FOR YOU LABEL ARCHIVE SEARCH ALL POSTS Not found any post match with your request Back Home Sunday Monday Tuesday Wednesday Thursday Friday Saturday Sun Mon Tue Wed Thu Fri Sat January February March April May June July August September October November December Jan Feb Mar Apr May Jun Jul Aug Sep Oct Nov Dec just now 1 minute ago $$1$$ minutes ago 1 hour ago $$1$$ hours ago Yesterday $$1$$ days ago $$1$$ weeks ago more than 5 weeks ago Followers Follow THIS PREMIUM CONTENT IS LOCKED STEP 1: Share to a social network STEP 2: Click the link on your social network Copy All Code Select All Code All codes were copied to your clipboard Can not copy the codes / texts, please press [CTRL]+[C] (or CMD+C with Mac) to copy