MTOTO WA MAAJABU SEHEMU YA 41 | BongoLife

MTOTO WA MAAJABU SEHEMU YA 41

MTOTO WA MAAJABU: 41

Mariam akamuangalia mtoto na kumuuliza,
“Mtoto wetu, naomba utuambie unaitwa nani?”
Mtoto akacheka na kusema,
“Mimi sitawatajia jina langu ila nitawatajia jina la mdogo wangu huyo ajaye, kwa maana hiyo mtakuwa mnatumia jina hilo kujiita ila mimi endeleeni tu kuniita mtoto”
Mariam na Juma wakaangaliana na kumuuliza tena,
“Haya, jina la huyo mdogo wako ajae ni nani?”
Mtoto akatabasamu na kusema,
“Mtamuita Moza”
Juma na Mariam walishtuka sana.
Yani walijikuta wakiangaliana na kusema kwa pamoja yani kila mmoja alikuwa akimuuliza mwenzie,
“Unamfahamu Moza wewe?”
Mariam akajibu,
“Uwiiii naogopa mimi”
Juma naye akajibu,
“Sitaki hata kumkumbuka huyo mtu”
Mtoto akacheka na kusema,
“Yani nyie hamna tena cha kuchagua, hapo mkubali au mkatae ila uzima wa mtoto wenu huyo ajae unategemea na hili jina mtakalompa, mnatakiwa kumita Moza, kwahiyo kuaniza sana baba na mama mtaitwa baba Moza na mama Moza”
Mariam na Juma walitazamana na hawakuongea neno lolote pale hadi walipomaliza kula na kwenda kulala.

Wakiwa chumbani waliamua kuongelea kuhusu lile swala ambalo liliibuka kwa muda wakiwa wanakula,
“Hivi Mariam umemuelewa huyu mtoto?”
“Mmmh sijamuelewa, ngoja nikuulize. Unamfahamu huyo Moza anayemsema mtoto?”
“Yani mke wangu sijui nikuelezeje, ila hapo kuna stori Fulani imejificha”
“Ipi hiyo? Niambie ili nielewe kuwa kuna kitu gani na tujue kwamba tunaanzia wapi?”
“Mke wangu nitakueleza tu, ila nipe muda. Ngoja na wewe nikuulize, huyo Moza unayemfahamu wewe ni Moza gani maana kama kushtuka na wewe pia umeshtuka”
“Mmmh kweli nimeshtuka ila ni historia ndefu sana”
“Historia ndefu kivipi? Hebu nieleweshe nielewe”
“Siku utakayoamua kuniambia ukweli kuhusu unavyomfahamu wewe na ndivyo mimi nitakavyokwambia ninavyomfahamu”
“Mmmh!! Basi tulale”
Kwa muda huo waliamua kulala tu ila kila mmoja alikuwa na mawazo yake tu.

Leo Juma alikuwepo nyumbani sababu hakuna mahali ambako alienda, basi alikuwa akisafisha safisha nyumba yake. Alipokuwa nje kuna baba mmoja wa makamo kidogo alifika na kumsalimia Juma kisha alimuuliza,
“Samahani, namuulizia Zayana”
“Zayana!! Itakuwa mdogo wake Mariam huyo, haishi hapa”
“Haishi hapa kivipi wakati alinionyesha kuwa anaishi hapa”
“Lini alikuonyesha kuwa anaishi hapa?”
“Kuna siku nilimuona kule kwenye machinjio ya kuku, alikuwa akihitaji kuku na nikamnunulia kuku wa nne, nikamsindikiza hadi hapa, aliniambia kuwa anaishi hapa, basi nilimuacha akiingia ndani na mimi nikaondoka”
“Ooooh basi pole Zayana haishi hapa, kuna dada yake tu hapa ambapo mimi ndio mume wa huyo dada yake, kuna siku kama mbili tatu ndio Zayana alikuwa hapa kusalimia tu lakini haishi hapa”
“Dah!! Kwahiyo kanidanganya, naomba namba yake ya simu”
“Samahani, Zayana ni mchumba wa mtu siwezi kutoa namba yake ya simu”
“Khaaaa kumbe kaniingiza mjini sio!! Poa bhana tutakutana tu”
Yule baba akaondoka zake na kumfanya Juma amshangae tu, kisha Juma alirudi ndani kwa mke wake na kumuelezea, halafu akamwambia,
“Kumbe wale kuku huyo Zayana ni alihongwa?”
“Ndio, mbona niliyasema yote siku ile nimekuja kwenu? Niliongea kila kitu kiwa mdogo wangu kajineng’enesha huko na kupata kuku halafu wanasema kuku umetoa hela wewe!! Ila ndugu zako nao loh!! Wangeuliza basi, hata hivyo hivi wangesema wanataka kuku tusingewapikia? Jamani watu wengine wanapenda maneno”
“Mariam acha kubadili mada, tunaongelea kuhusu mdogo wako hapa. Si mchumba wa mtu yule? Ataanzaje na mwanaume mwingine”
“Juma, kama hakuna cha kujadili basi tunyamaze kimya na tulale maana haiwezekani ukanifanya nijadili mambo ya Zayana, wakati Zayana ni mtu mzima anayejitambua, atajijua mwenyewe, akifanya ujinga na mwanaume wake akajua basi atajijua mwenyewe”
“Sasa Mariam ni muda wa kulala kweli huu?”
“Jamani Juma mbona unapenda marumbano yasiyokuwa na maana? Aarggh unakera sasa”
Juma alishindwa cha kuendelea kuongea, basi kwa muda huo Juma akaamua kuelekea sebleni ambapo Mariam na yeye alitoka ila walivyofika sebleni tu, yule mtoto akawauliza,
“Hivi mmeshawaza kuwa muende mkatembelee nyumba ambayo mmemuacha Anna?”
“Mmmmh!!”
Waliguna na kuangaliana maana hawajawahi kufikiria hilo jambo kabisa, basi Juma ndio akasema,
“Unajua hatujawahi kuwaza kama kuna umuhimu wa kufanya hivyo, itabidi tufanye hivyo”
“Hakuna umuhimu kivipi wakati ile ni nyumba yenu!”
“Ni nyumba yetu ndio lakini ina mambo ya ajabu”
“Unadhani ni nani anayeweza kufanya nyumba yake isiwe na mambo ya ajabu zaidi ya nyie wenyewe, mara nyingine mjifunze kutafakari zaidi”
Mtoto akainuka na kwenda chumbani kwake, na hapo Juma na Mariam wakapanga namna ya kwenda kwenye nyumba ambayo wamemuacha Anna huko.

Usiku ule, Juma na Mariam walipanga kuwa kesho yake waende kutembelea ile nyumba ila wakati wanapanga hayo, simu ya Juma ilianza kuita na kumfanya kuipokea maana aliyekuwa anapiga alikuwa ni mama yake,
“Ndio mama?”
“Ila Juma mwanangu kwanini uko hivyo? Kweli ukaamua kuondoka bila hata ya kuaga kweli?”
“Ila mama jamani, yani toka siku ile ndio unanipigia simu leo? Tulishindwa kukaa maana njaa zilitushika tukaamua kurudi kwetu kula”
“Hivi Juma una akili mwanangu au ni kitu gani kinakusumbua Juma jamani! Mke wako alishindwa kuingia jikoni na kupika kweli? Mbona mambo mengine ni ya ajabu sana mwanangu”
“Sasa mama, Mariam ni mjamzito kwahiyo asingeweza kupika”
“Kheeee Mariam kabeba mimba tena!! Huyo na yeye anayataka jamani!! Haya ngoja nikuulize, inamaana wajawazito wote hawali wala hawafanyi chochote maana hawawezi kupika sababu ya ujauzito”
“Sio hivyo mama, tukiwa nyumbani mbona Mariam anapika, ila hawezi kupika chakula cha watu wengi na hali yake hii aliyokuwa nayo. Hata mimi binafsi siwezi kumruhusu afanye hivyo mama, kwahiyo sio kama alijifanyisha ila ni sababu yupo hivyo”
“Mmmmh!! Laiti kama wanaume wote wangekuwa kama wewe duniani basi wanawake wangekuwa wanajivunia sana, yani Juma huwa hutaki mkeo aonekane kuwa kakosea, utatumia kila njia kumtetea duh!! Haya na kwanini hamjaaga?”
“Mama, naomba utusamehe ni njaa tu”
Mama Juma aliamua kukata ile simu basi Juma akamuangalia Mariam naye Mariam akamuangalia Juma na kusema,
“Kwakweli nina kila sababu ya kushukuru na kujivunia kukupata wewe katika maisha yangu maana umekuwa ni mwanaume wa tofauti sana, kila jambo Juma unanitetea jamani. Naahidi kujirekebisha mume wangu, naahidi kila siku iendayo nitakuwa najirekebisha”
Juma alitabasamu tu na kumkumbatia mke wake, yani Juma alimpenda sana huyu mwanamke kiasi kwamba alimtetea kwa kila kitu.
Kulipokucha leo, walijiandaa maana waliona kuwa safari ya kwanza ni kwenda kumtembelea Anna, basi Mariam alimuuliza mtoto wao,
“Je tutaenda wote au unaacha twende wenyewe?”
“Aaaah nyie nendeni tu mama, mie mtanikuta tu hapa hapa nyumbani”
Kwahiyo Juma na Mariam walijiandaa kwa muda huo na kuondoka zao.

Moja kwa moja walienda mpaka kwenye ile nyumba ambayo anakaa Anna, ila palikuwa ni kimya sana, walipoangalia kwa mbali walimuona kama Anna analima na kupanda vitu kwenye bustani ya pale pale nyumbani, basi Mariam akamuita,
“Anna, Anna”
Basi Anna alienda mpaka pale na kuwasalimia ila kitu walichomshangaa ni kuwa Anna alionekana kupooza sana yani kama kuna kitu kimemkumba, alionekana kutokuwa na raha kabisa, basi Mariam alimuuliza,
“Tatizo ni nini Anna?”
“Dada, nauchukia uchawi, nauchukia uchawi mimi natamani kuacha ila nashindwa sijui nifanyeje”
Mariam na Juma waliangaliana kwa muda, kisha Juma alimuuliza Anna,
“Kitu gani kimekukumbua hadi uuchukie uchawi ikiwa kila siku ulikuwa ukikataa kuwa wewe si mchawi?”
“Jamani, mimi sikupenda kuwa mchawi ila mama yangu alinipa uchawi toka nikiwa mdogo kabisa na uchawi ule ulifanya nimsaidie kufanya mambo yake mengi sana. Sikuwa mtoto mzuri, sikuogopa mkubwa wala mdogo maana wote nilikuwa ninawamuda, shule niliyokuwa nasoma nilisoma kwa kiburi na hakuna mwalimu hata mmoja aliyenibabaisha ila baada ya kufa mama mambo yalibadilika sana, ndio hapo nilishindwa hata kuishi na ndugu zangu, niliwaua kaka zangu kiuchawi yote kutaka kuongeza nguvu ila badae nilijilaumu sana, toka siku ile yule dada yangu hataki kabisa kuniona, ananichukia sana ingawa aliahidi kunitunza baada ya kifo cha mama ila yeye ndiye amekuwa wa kwanza kunifukuza, siwezi kumlaumu sana, kwani ni mimi na uchawi wangu ndio nimesababisha yote yaliyotokea. Ila sasa hapa kwenye mtaa wote hawanitaki wananiita mchawi, siwezi hata kwenda kununua chumvi, ndiomana mnaona napanda ili angalau nipate chakula maana hakuna pa kwenda kununua labda nikachukue kiuchawi, yani nauchukia uchawi kwasasa, hakuna mtu anayetamani kuwa kama mimi wote wananichukia”
Mariam aliamua kukaa kabisa na kumsikiliza kwa makini Anna, kisha akamuuliza,
“Kwahiyo ni wazi kabisa unataka kuacha uchawi?”
“Ndio dada, nimechoka kuwa mchawi”
“Ngoja nikuulize Anna, kwanini mama yako alikufa? Alikuwa anaumwa au ni kitu gani?”
“Hapana, mama yangu hakuwa mgonjwa ila hapo kati kuna historia ya ajabu sana ambayo ilitokea katika maisha yetu na kupelekea mama yangu kufa”
“Historia gani hiyo, hebu tuambie kinagaubaga leo Anna”
“Ni hivi dada, kuna mdada wa kazi alipatikana kwetu na huyo mdada alikuwa na mambo ya ajabu sana, alikuwa ni mbea kupita kiasi, yani kila kitu lazima achunguze hadi mimi nikagombana nae sana sababu ya tabia yake hiyo, hata mama aligombana nae. Ila nahisi mama ndio aliamua kumuua yule mdada, kitu ambacho kilienda vibaya sababu ya dawa ambayo mama alitumia, maana makaburini hali ilibadilika na baada ya hapo yule mdada alikuwa akitutokea ndani na kutusumbua sana hadi mwisho wa siku alimuua mama yangu kwa kumchoma ndani na nyumba, sisi tulinusurika basi tu kwa kutolewa nje kabla ya tukio ila yule dada ndiye aliyemuua mama yetu. Siwezi kusahau ila mama yangu na yeye alikuwa ni mchawi sana”
“Mmmmh hatari, mama yako aliitwa nani?”
“Aliitwa Rose”
Hapo Juma alishangaa kidogo na kuuliza,
“Sasa mbona dada yako kampa mtoto wake jina la mama yako ilihali mama yenu alikuwa ni mchawi sana?”
“Sikatai, ni kweli mama yetu alikuwa ni mchawi sana ila bado inabakia pale pale kuwa mama ni mama hata iweje bado mama atabaki kuwa ni mama. Alikuwa mchawi ila alituzaa na kutulea, na kutusomesha alitusomesha, na maisha mazuri sana tumeishi na uchawi wake ila tumeishi vizuri sana, uchawi wa mama yetu bado hauwezi kubadili jambo kuwa yule ni mama yetu. Mimi sipendi uchawi ila mama nampenda hadi kesho, huwa namkumbuka sana”
“Duh!! Kweli mama ni mama”
“Ila yule mdada wa kazi alikuwa wa ajabu sana, huwa nikikumbuka hata jina lake nasisimka sana”
“Aliitwa nani?”
“Alikuwa anaitwa Moza”
Hapo Juma na Mariam walishtuka sana na kuangaliana kwa makini huku kila mmoja kujikuta akishindwa kusema chochote na hapo hapo walimuaga Anna, huku wakimuahidi kuwa watampelekea mahitaji ila hawakutaka kuongelea tena habari ile.

Njiani walijikuta wakijadiliana sana kuhusu lile swala lililoongelewa na Anna, na haswa hilo swala la moza, basi Mariam alimuuliza mume wake,
“Hivi Juma, mpaka sasa hapo umeelewa kitu gani?”
“Yani kwa haraka haraka nilichoolewa ni kitu huyo Moza ndio anayetusumbua sisi”
“Mmmmh ila sisi tulimfanya nini hadi atusumbue?”
“Hapo, sijui ila moja kwa moja ni yeye ndio yupo katika maisha yetu”
“Yani unajua naongea huku nahisi uoga wa hali ya juu kabisa, najiuliza swali nakosa jibu inamaana huyo Moza ndiye aliyemleta Anna katika maisha yetu maana Anna anamfahamu vizuri sana. Ila kama huyo Moza alishakufa anafanya nini katika maisha yetu? Na kwanini yule mtoto na yeye aseme kuwa huyu mtoto ajae ndio nimuite Moza? Kwanini asijiite yeye na maajabu yake?”
“Hapo ndio pagumu mke wangu, ila naomba nikuulize kwanza. Wewe binafsi Moza unamuelewa kama nani? Leo tuelezane na tusifichane maana ukweli utatufanya tuwe huru”
“Hebu nieleze wewe kwanza maana ninachokumbuka mimi huyo mtu anayeitwa Moza aliwahi kunitokea nikiwa na rafiki yangu”
“Rafiki yako yupi? Huyo Mishi?”
“Mmmmh umemjua haraka sababu alikuwa mke wako eeeh!!”
“Hayo sio maswala maana hata mimi niliwahi kutokewa na huyo mtu wa kuitwa Moza nilipokuwa na huyo Mishi, na hadi sasa nilijua mambo ya huyo mtu yameisha katika maisha yangu”
“Mmmmmh pagumu hapo, alipokutokea alikwambia nini? Inawezekana mimi na wewe ni watu tuliowekewa mtego tangu mwanzo ila tulikuwa hatujijui tu”
“Yani mke wangu habari za huyu mtu naongea hadi nasisimka, sina raha kabisa, nasisimka kwa uoga hapa nilipo. Ukizingatia nishawahi kumuona huyo Moza tena kwa macho haya haya”
Mariam alihisi kuingiwa na hofu zaidi ya pale na kuamua wabadili mada kwanza na warudi nyumbani kwao.

Nyumbani kwao hakuna jambo lolote lile waliloulizwa na mtoto wao kuhusu kule walikokuwa wameenda hadi walipoenda kulala bado mtoto hakuwauliza kitu chochote kile na wenyewe hawakuzungumzia kitu chochote na kuamua tu kulala.
Kulipokucha, Juma leo alijiandaa na kwenda kwenye shughuli zake ambapo alifanya kazi kidogo na kufatwa na Pendo kuwa akamsalimie mume wa Pendo, na kweli Juma aliondoka na Pendo hadi nyumbani kwake na kumkuta yule mwanaume akiwa ndani, basi alikaa nae na kuongea nae,
“Samahani, kwani jirani huwa unaitwa nani?”
“Mimi naitwa Abraham, ila wengi huwa wananiita Abrah”
“Aaaah sawa, maana nilizoea tu kukuita jirani basi. Hebu niambie kwasasa unajihisi vipi?”
“Unajua sijielewi yani, nilikuwa kifungoni mimi hadi wakati huu sijielewi”
“Kivipi ndugu? Kwani ilikuwaje hadi ukamuacha mkeo?”
“Yani sielewi, nakumbuka siku hiyo nilienda kwetu vizuri kabisa kulikuwa na msibani ila tulipotoka pale walinipa maneno mengi sana kuwa mke wangu hafai, sijui mchafu ila nashangaa sijui ilikuwaje nikaondoka na yule mwanamke mwingine na tangia hapo sikuwahi kwenda tena kuonana na mke wangu”
“Duh!! Watoto ulikuwa unawaona lakini?”
“Ndio, sababu watoto walikuwa kwa mama yangu na hata hivyo watoto bado wapo kwa mama yangu yani hapa ndio najifikiria ili nikachukue watoto halafu mimi na mke wangu tukae pamoja tulee watoto wetu pamoja”
“Ooooh huo ni uamuzi mzuri sana, hilo ni swala zuri kabisa kuamua kufanya hivyo. Pendo alinifata ili nije niongee na wewe kidogo”
“Ndio nimemwambia anifanyie hivi maana hata sielewi, sikia jirani yani sitamani tena kurudi kwa yule mwanamke niliyekuwa naishi nae, simtaki wala simuhitaji tena”
“Kwanza pole, ni wazi kuwa yule mwanamke alikupa dawa ila katika maisha dawa zina mwisho wake, na mwisho wa dawa alizokupa umefika na ndiomana akili zako timamu zimekuja, na ndiomana hujataka ujinga tena, umeona ni mambo ya kukukera na hayana nafasi”
“Ndio hivyo, sasa naomba ushauri wa namba ya kwenda kwetu na kuchukua watoto wangu”
“Usiende kwa papara, nenda zako kwa utaratibu kabisa na uongee na mama yako akupatie watoto”
“Sijui lakini naona kama itashindikana”
“Hapana, usiwe na mashaka, amini kuwa itawezekana tu”
Basi Juma alimpa ushauri huyu na kuagana nae, kisha Juma alimua kurudi nyumbani kwake kwa muda huo.

Wakati wakila chakula cha usiku, yule mtoto alipaliwa na kukohoa sana hadi Mariam aliinuka na kumshikilia mtoto wake kifua kwa mara ya kwanza maana hakuwahi kufanya hivyo hata mara moja, kisha alimpa maji ambapo yule mtoto alikunywa kisha akasema,
“Sikutaka kuongea na ndiomana nimepaliwa maana natakiwa kuongea hili”
Mariam na Juma walimtazama na kumsikiliza kuwa anasemaje,
“Ni hivi, baba mpigie simu yule jirani yani yule mume wa Pendo. Mwambie asiende kwao kutaka watoto bali ampigie simu dada yake na akubaliane nae mahali dada yake alete watoto halafu akishawaleta ndio arudi nao nyumbani, halafu kikifanyika kikao cha familia afanye pale pale wanapoishi. Mpigie sasa hivi”
Juma alipumua kisha alichukua simu na kumpigia mume wa Pendo kisha akaongea nae vilevile, hakupunguza neno wala kuongeza kisha waliendelea kula huku wakiwa na mawazo mengi.
Usiku ule wakati wa kulala, Mariam hakuwa na usingizi kabisa, basi alikaa na kumwambia Juma,
“Mume wangu, unajua nini Mishi alikuwa rafiki yangu mkubwa sana ila nilimpeleka kwa mganga”
Juma alishangaa na kumuuliza,
“Mlienda kufanya nini kwa mganga?”
“Mmmmh sijui ila naomba twende kwa yule yule mganga ili nijue ni kitu gani kiliendelea maana hakuna ninachoelewa hapa, usingizi hauji yani kila kitu naona sielewi”
“Ndio huelewi mke wangu, ila sema ukweli kuwa kuna kitu gani kati yako na Mishi?”
“Aaaah, naomba kesho twende kwa huyo mganga”
Juma aliamua kuitikia tu ila kiukweli hakumuelewa kabisa mke wake kwa hilo.

Asubuhi na mapema, Mariama alimka na kujiandaa huku akimtaka Juma na yeye kujiandaa ambapo Juma alijiandaa na kisha kuondoka hapo na kwenda kwa huyo mganga.
Ilikuwa ni safari ndefu maana tangu asubuhi waliyoondoka kwao, walifika mwa huyo mganga saa kumi jioni ila mazingira yalikuwa yamebadilika kiasi hata Mariam asijue pa kuanzia kuuliza ila alimuona kijana mmoja na kumsalimia kisha kumuuliza,
“Eti, babu yupo?”
“Aaaah yule babu mbona alishakufa”
Mariam alishtuka na kuuliza,
“Alikuwa anaumwa au ni kitu gani?”
“Sijui, ila toka amekufa kuna chizi huwa analala kwenye banda la yule mganga kila siku, yani asubuhi, mchana, jioni na usiku yule chizi lazima utamkuta pale”
“Duh!! Hebu tuonyeshe alipo maana mazingira yamebadilika”
Basi yule kijana aliongozana na wakina Mariam hadi kwenye mibanda cha huyo mganga, na kweli walimuona chizi mwanamke yupo nje ya lile banda, walipomuangalia vizuri walishtuka sana.

Itaendelea……!!!
Kwa mawasiliano 0714443433 au 0765692210
By, Atuganile Mwakalile.
Story ya MWANAUME WA DAR inaendelea leo.

COMMENTS

BLOGGER

BIASHARA MTANDAONI $type=blogging$cate=2$count=4

Jina

Affiliate Marketing,1,Afya Yako,134,AJIRA/JOBS,8,ANGA LA WASHENZI,1,ASIA DIGITAL,2,BAKING,1,BARUA ILIYOWAHI KUNIUMIZA,7,betting,1,Biashara,12,biashara mtandaoni,2,BIKIRA YANGU,1,BIKRA YANGU HAKI YA BABU,25,BISCUITS,2,BONGO MOVIES,12,Bora ungekufa kesho,1,CHOICE OF MY HEART (chaguo la moyo wangu),16,CHOICE OF MY HEART (chaguo la moyo wangu),1,CHOMBEZO,56,CHOZI LISILOFUTIKA,1,Chunusi,1,CHUPI MKONONI,4,CITY LIGHT,5,Classified,10,DARASA LA MAHUSIANO/MAPENZI,69,Darasa la mapenzi na ndoa,150,DEREVA TAXI,18,DUDU WASHA,4,Elimu na ushauri wa maisha,104,FIFA.com - Latest News,7,Hadithi,73,HALIMA,2,HOUSE GIRL WA DADA,8,I WILL BE BACK,15,Jam,1,JAMANI BABA,8,JAMBAZI MTAMU,3,JAMII MEDICAL AWARENESS(JMA),1,JASTINA,7,JIBU,2,JIKONI,1,JINSI PAKA ALIVYOMALIZA FAMILIA YETU,5,Jobs,19,Joke,5,Kampuni,2,Kanyago,8,KEKI YA CHAI,1,KIFO MKONONI (BIKIRA YA BIBI HARUSI),10,Kijijini kwa bibi,19,Kilimo,2,kofia za steaming,2,loans,1,LOVE BITE,10,Love Story,12,Mada,3,Mada ya Leo,6,Mahusiano,126,Makala,10,make money online,3,Mapenzi,2,Mapenzi na ndoa,3,MAPENZI YA KICHAWI,6,mapenzi/Ndoa,115,Mapishi,202,Mfalme Gilbert,4,Micro loans,1,MOYO ULIOJAA MAUMIVU,46,Mpiga Picha,3,MTOTO WA MAAJABU,44,MUME WANGU SHUJAA WANGU,3,MUUZA MAZIWA,10,MWAJUMA UTAMU,11,MWANACHUO,5,Mwanafunzi Mchawi ( A Wizard Student ),9,NAITAFUTA FURAHA YANGU,3,NAMTAKA MPENZ WANGU ARUDI,8,Natural hair,4,Ndoa,1,News,38,Ngozi,1,Ngumu Kumeza,11,Nguvu za kiume,2,NILIOLEWA NA JINI BILA YA KUTARAJIA,2,NILIYOYAONA DARFUR YANATISHA,1,NIPE KIDOGO,2,NISAMEE RATIFA,25,Noti Bandia,6,Nyama,1,Nywele,3,ONLY YOU,10,PENZI KABLA YA KIFO,5,PENZI ZITO,7,Riwaya,107,Roast,1,ROSTI YA MBUZI,1,SAFARI YA KUZIMU,19,SALA YA SARAH,1,SANGARE,25,Shahiri,1,SIFA ZINAUWA,3,Simulizi,158,SIMULIZI - ULIKUWA WAPI,8,SITO ISAHAU,8,Soup,1,SPHAGETTI BOLOGNESE,1,Sports News,4,SUBIRA HUVUTA HERI,21,Tangazo,4,U KILL ME,3,Ujasiriamali,13,ULIKUWA WAPI,2,ULIMWENGU WA MBWA MWITU,1,UNBREAKABLE LOVE,1,UTAMU WA JIRAN,1,UTAMU WA MAMDOGO,3,Videos,46,VISA NA MIKASA,1,Young paster,40,YouTube,74,
ltr
item
BongoLife : MTOTO WA MAAJABU SEHEMU YA 41
MTOTO WA MAAJABU SEHEMU YA 41
BongoLife
https://www.bongolives.com/2019/08/mtoto-wa-maajabu-sehemu-ya-41.html
https://www.bongolives.com/
https://www.bongolives.com/
https://www.bongolives.com/2019/08/mtoto-wa-maajabu-sehemu-ya-41.html
true
170677852813010960
UTF-8
Loaded All Posts Not found any posts VIEW ALL Readmore Reply Cancel reply Delete By Home PAGES POSTS View All RECOMMENDED FOR YOU LABEL ARCHIVE SEARCH ALL POSTS Not found any post match with your request Back Home Sunday Monday Tuesday Wednesday Thursday Friday Saturday Sun Mon Tue Wed Thu Fri Sat January February March April May June July August September October November December Jan Feb Mar Apr May Jun Jul Aug Sep Oct Nov Dec just now 1 minute ago $$1$$ minutes ago 1 hour ago $$1$$ hours ago Yesterday $$1$$ days ago $$1$$ weeks ago more than 5 weeks ago Followers Follow THIS PREMIUM CONTENT IS LOCKED STEP 1: Share to a social network STEP 2: Click the link on your social network Copy All Code Select All Code All codes were copied to your clipboard Can not copy the codes / texts, please press [CTRL]+[C] (or CMD+C with Mac) to copy