MTOTO WA MAAJABU SEHEMU YA 40 | BongoLife

MTOTO WA MAAJABU SEHEMU YA 40

MTOTO WA MAAJABU: 40

Yani hapo Juma na Mariam walijihisi kama miguu inaisha nguvu kabisa, hata hawakuelewa na walikuwa hawaoni kitu chochote kweli, basi mtoto alienda mezani na kuchukua poda yake kisha aliwapulizia Juma na Mariam usoni, hapo hapo walishangaa sana kumuona mjomba wa Juma yupo kwenye dirisha la mtoto wao.
Kwa pamoja walijikuta wakimtazama mtoto sasa ila Mariam akasema,
“Hivi mtoto unajua kama sisi tunaogopa zaidi? Kama na wewe unaogopa itakuwaje sasa?”
Mtoto akawaangalia na kusema,
“Mimi siogopi ila nimewaita ili muone kinachoendelea, baba hiki ndio kinachoendelea kwenye ukoo wako kwasasa wanahitaji kumtoa mama kwa gharama yoyote ile. Mjomba wako ni mchawi ila hata na uchawi wake hawezi kuwaona kama mmemuona, au nifanye awaone?”
Mariam na Juma walikaa kimya kisha mtoto akawaambia,
“Uoga wenu ndio unafanya make kimya, baba nakuomba kesho uende huko kwenu wanapokuita kwenye kikao cha familia ila kuna madawa tayari wamekuandalia ili uwasikilize kile wanachotaka ukifanye na ukifatilie, lengo lao kubwa ni wewe kumuoa yule binti, tatizo la dunia ya sasa ni kule kumshindwa mtu na kuamini kama yule mtu ni mchawi zaidi yako, na ndicho kinachoendelea kwenye ukoo wako, wanaamini kuwa mama ni mchawi zaidi yao na wanaamini kuwa mimi nipo kwaajili ya kumsaidia mama, ila sipo kwaajili ya kumsaidia yoyote yule. Mnataka awaone?”
Juma akatikisa kichwa kuwa wanahitaji awaone na kweli muda ule ule yule mjomba aliwaona wakina Juma na kuogopa sana huku akionekana kwenye harakati za kujiyeyusha ili aondoke mahali hapo, mtoto akacheka na kumwambia,
“Mpaka mimi niruhusu kuwa uondoke, ukiwa kwenye hali yako hiyo hiyo waambie wazazi wangu kuwa ulikuja kufanya nini? Na kwanini ulianzia chumbani kwangu?”
Yule mjomba alikaa kimya ila gafla alikuwa kama mtu anayewashwa maana alikuwa akijikuna, basi yule mtoto alikuwa akicheka sana yani yule mjomba alijikuna sana hadi alikuwa akitia huruma, kisha yule mtoto akamwambia yule mjomba,
“Ondoka zako mchawi wewe”
Yule mjomba akayeyuka halafu Juma na Mariam walikuwa wakiangaliana huku wakitetemeka ila mtoto wao akawaambia,
“Sasa mnaweza kurudi na kulala”
Kwakweli ile ilikuwa ni ngumu kabisa, walienda kukaa sebleni huku wakiogopa sana na kujiuliza kuwa ni kitu gani kile? Walihisi kama wakienda kulala basi yule mjomba anaweza akawajia chumbani kwao, mwishowe wakajikuta wakilala pale pale sebleni.
Kulipokucha, wakajikuta wapo pale sebleni huku mtoto wao akiwa pembeni yao yani Juma alikaa na kutikisa kichwa sana na leo aliweza kumuuliza huyu mtoto,
“Hivi kile kilichotokea usiku kina maana gani?”
“Baba, nenda kwenye kikao kwenu utajua”
Juma akaenda kujiandaa ila Mariam alitaka kwenda nae sema Juma alimkatalia kwenda nae kwahiyo Juma aliondoka mwenyewe kwenda kwao.

Mariam akiwa na huyu mtoto wake ndani, aliona hakuna namna pale zaidi ya kuendelea tu kumzoea huyu mtoto, kwahiyo alianza kuongea nae pale kwa kumuuliza,
“Samahani mtoto wangu, hivi mimi kwanini umekuja kwenye maisha yangu?”
Mtoto akatabasamu na kumwambia Mariam,
“Kwasababu ya Mishi”
Mariam alishtuka sana na kumuuliza,
“Kuna uhusiano gani kwa wewe kuja kwenye maisha yangu na Mishi?”
“Mama, usijifanye hukumbuki kitu. Mishi alikuwa ni rafiki yako mpendwa sana, kumbuka ni kipi kilichovunja mahusiano yako wewe na Mishi ndio utaelewa ni kwanini mimi nimekuja katika maisha yako.”
Mariam aliguna tu na kubadili mada,
“Mmmmh!! Naweza kwenda kwenye kikao cha ukoo wa baba yako?”
“Unaweza kwenda ndio ukiamua”
“Ndio, nahitaji kwenda na nitafanya maamuzi hayo. Naomba ruhusa yako”
“Nimekuruhusu ila kila unapotembea unatakiwa kufikiria kuhusu Mishi, fikiria kilichotokea baina yako na Mishi, halafu ndio ufikirie ni kwanini mimi nimekuja katika maisha yako.”
Mariam hakusema neno ila moja kwa moja alienda kujiandaa ili aweze kwenda kwenye kikao kwakina Juma.

Juma alifika hadi nyumbani kwao na kumkuta mama yake akiwa anaanika mahindi kwa muda huo, kwakweli Juma alifika na kufoka,
“Yani mama, ndio mkaamua kunitumia uchawi kabisa jamani! Kwanini?”
“Usiwe mkali Juma, unatakiwa kwanza ujue sababu ya kufanya hivyo ni nini?”
“Haya, sababu ni nini?”
“Juma, mkeo yule ni mchawi sana. Yule mtoto ambaye mkeo amemzaa ni mtoto wa kichawi, najua kuwa umemuona mjomba wako, kaja kutusimulia yote, ila ni sababu ya yule mtoto na mjomba wako alikuwa pale kumdhibiti yule mtoto”
“Kwahiyo mama wewe na mjomba ni wachawi eeeh!!”
“Hapana mimi si mchawi na wala uchawi siujui mimi, ila mjomba wako ni mganga wa jadi anashughulika na madawa, tena mjomba wako ndiye aliyetoa dawa za kumuwezesha mke wako kujifungua yule mtoto aliyejifungua, bila ya hivyo mke wako angekuwa na mimba hadi leo. Sio kwamba tunawachukia Juma, tunawapenda sana ila kuna mambo lazima tuyaondoe katika maisha yenu ili muwe sawa”
“Ila mama, kama mna lengo zuri ni kwanini mtake kuniachanisha na mke wangu?”
“Juma naweza kuongea sana ila kama hujaamua kunielewa huwezi kunielewa, ngoja wote wafike hapa tuanze kikao”
Juma alikuwa na jazba na kukaa ila badae akawaza kama mjomba wake alikuwa na lengo baya kwao ni kwanini ndio aliyetoa dawa mkewe aweze kujifungua baada ya kukaa sana na ile mimba? Hapo Juma hakuelewa kabisa, yani hakuna alichokuwa anatambua wala nini.

Muda wa kikao ulifika na ndugu wote walikusanyika pale na kuanza kikao, kila mmoja aliongea kile ambacho alikifahamu kuhusu mke wa Juma na wengi walimshutumu kuwa mchawi,
“Yule mwanamke ndiomana ni mvivu, ule uvivu wake upo sababu ya uchawi yani yule mwanamke ni mchawi sana. Anajiamini na anajua wazi kuwa Juma huwezi kumuacha”
Mwingine akajibu na kusema,
“NI ustaarabu gani huo eeeh! Hebu angalia, baba mkwe wako yupo hapo unamlisha mchicha na maharage halafu ndugu zako unawalisha kuku tena makuku ya maana, halafu mkweo anakuja hata kumkaribisha na kumpatia chakula unashindwa, kama sio uchawi huo! Yule mwanamke wa Juma ni mchawi kupindukia”
Muda huo huo Mariam alifika kwenye mazungumzo yao kwahiyo yale ya mwisho alikuwa ameyasikia vizuri sana, Mariam aliwasonya pale tena bila kuwasalimia na kuwajibu kwa jazba,
“Hivi nyie ni ndugu gani mnaokaa na kuzungumza maneno ya uongo bila kuuliza kwa undani zaidi? Ndugu zangu walikula kuku sababu waliwatafuta wenyewe, muulizeni huyo Juma kama aliacha hela ya kununulia kuku pale? Mdogo wangu kaenda kujineng’enesha huko na kupata wale kuku halafu mpo kuonge hapa bila aibu kuwa ndugu zangu wanakula makuku, halafu kingine huyu mama mkwe naye ana gubu, mimi na ndugu zangu tulimkaribisha hadi basi ila alikataa katakata, kama nadanganya hapa basi nife muda huu. Halafu kitu kingine, kumpa huyo baba maharage na mchicha kila siku sijaona kama ni dhambi sababu hiyo ni lishe, mtu umri ushaenda kwasasa halafu unataka ule vitu gani? Kwanini mtake kula vitu visivyokuwa na faida katika miili yenu? Sijapenda kabisa, huo uchawi mmenipa nyie? Yani mchawi aache kuwa huyo mjomba anayekuja usiku wa manane kwenye vijumba vya watu kuwanga iwe mimi kweli?”
Mama Shamimu alimuangalia Mariam na kusikitika kisha akamwambia,
“Yani wifi ulivyokuja na jazba na kuongea hapo kanakwamba watu wote hapa ni watoto kwako au ni wadogo zangu, huo ni utovu wa nidhamu, ndiomana unaitwa mchawi, ni mtu gani usiyekuwa na heshima? Unashindwa hata kutambua kuwa hawa ni wakwe zangu? Unashindwa kutambua hawa ni wakubwa zangu? Wote tuliokuwepo hapa hakuna hata mmoja unayelingana nae Mariam, unadhani watu watasema unajivunia nini kama sio uchawi? Kwanini umekuwa mwanamke wa ajabu kiasi hiko?”
Mariam alikuwa kimya kwani alijiona ni wazi kuwa kwa stahili ile amefanya makosa, akakumbuka na maneno ambayo aliwahi kuambiwa na mama yake kuwa anatakiwa kuwa na heshima sana kwa wakwe zake, awe anawaona kama vile ni wazazi wake na si vinginevyo. 
Basi hapo aliamua kuwa mpole na kupiga magoti kuwaomba msamaha wakwe zake kwani alijiona kuwa hajafanya kitu kinachofaa kabisa.
Kisha yule mjomba ambaye walimuona usiku akaongea sasa ila Mariam alishtuka sana baada ya kumuona yule mjomba, akasema pale,
“Ni kweli nilikuja nyumbani kwenu kama mchawi ila mimi sio mchawi, mimi ni mganga nilichokuja kufanya ni kugundua kuwa yule mtoto ana kitu gani kikubwa ila yule mtoto ananizidi maana haiwezekani mlikuwa mnaniona halafu mimi nilikuwa siwaoni, nimekuja kuwaona badae, ile ni ajabu sana kwangu. Mimi sio mchawi jamani, Mariam ile dawa ambayo ulipewa na kuweza kujifungua ni mimi ambaye niliitafuta na kumpatia dada ambapo alikuletea wewe, ila kiukweli Mariam mmezaa mtoto wa ajabu na mkimshuhudia kwa macho ya ndani mngeshindwa kuishi nae, tatizo lako Mariam ulikosea kutumia dawa ndiomana imekuwa hivyo ila ungetumia dawa kwa jinsi inavyotakiwa basi toka mwanzoni ingekuwa rahisi kumdhibiti yule mtoto katika maisha yenu”
Hapo Mariam akawa mpole zaidi maana ni kweli alikosea masharti katika kutumia ile dawa sababu tu alichoka kukaa na ile mimba na alitamani iwe haraka sana aweze kujifungua, basi Mariam aliongea kwa upole,
“Jamani naomba mtusaidie cha kufanya, sio kumchukua Juma aoe mwanamke mwingine maana mimi bado mnaniacha kwenye wakati mgumu. Nisaidieni na mimi niondokane na hili tatizo”
Yule mjomba akasema tena,
“Laiti mngejua nimtoto wa aina gani mnaishi nae basi nina uhakika msingekubali tena kwenda kuishi na yule mtoto, msingekubali kwenda kulala nyumba moja na yule mtoto maana yule mtoto ni wa ajabu na sijajua ni kwanini amekuja katika maisjha yenu”
Yale maneno yalimfanya Juma na Mariam kushikwa na uoga wa kurudi kwenye familia yao, yani walijikuta wakiogopa kuwa itakuwaje kwa mtoto huyo kwenda kuishi nae tena ndani ya nyumba? Wakajikuta wakiogopa.
Basi familia ilianza kujadili cha kufanya na yule mtoto na wakajadili ili wajue nikitu gani kwa muda huo kitawafaa Juma na Mariam,
“Je tutarudi tena kule nyumbani kwetu jamani? Mbona uoga sasa?”
“Kwa leo hamtarudi maana yule mtoto hafai kabisa katika maisha yenu”
“Kwahiyo leo tutalala hapa hapa?”
“Ndio, hadi tutafute dawa ambayo itawawezesha nyie kwenda kule bila kudhurika chochote toka kwa yule mtoto”
“Asante mjomba”
Basi walikubaliana pale kuwa kwa siku hiyo watalala hapo hapo hadi ambapo dawa itatafutwa na kuwawezesha wao kutokudhurika tena na yule mtoto.

Jioni ya siku hiyo, Mariam na Juma walikuwa wamekaa pamoja wakijadiliana kuhusu yule mtoto ambaye wanaishi nae na ambaye wameambiwa kuwa ni mtoto wa ajabu, basi wakajiuliza pale,
“Kama yule mtoto ni mbaya ni kwanini asitudhuru siku zote hizi ambazo tumaishi nae?”
“Mmmh hapo pagumu kuelewa, pengine leo kaujua ukweli halisi ndio atatudhuru”
“Ila mimi sidhani hiko kitu, unajua kwanini Juma? Yule mtoto tulianza kuwa na mashaka nae toka mwanzoni ila mbona hajawahi kutudhuru? Mbona hajawahi kutuletea tatizo lolote lile? Mmmmh sijui lakini”
Waliongea ila waliamua kwenda ndani ili kuangalia kama chakula kitakuwa tayari ukizingatia siku hiyo toka asubuhi ni hawakula chakula, ila walipofungua malango walishangaa sana kujikuta wakiingia ndani ya nyumba yao na mtoto wao ndio alikuwa mezani na kuwakaribisha,
“Karibuni mezani baba na mama”
Juma na Mariam waliangaliana ila hakuna aliyeweza kukimbia wala nini, badala yake waliamua tu kusogea pale mezani alipo mtoto wao na kukaa, kisha mtoto akawaambia,
“Mbona mmekaa tu, pakueni chakula muweze kula”
Bado hawakujibu kitu, walipakua chakula na kula ila kile chakula ndio kilimfanya Juma aongee,
“Kheee mbona chakula ni kitamu sana?”
Mtoto akacheka na kusema,
“Sababu nimepika mimi ndiomana chakula ni kitamu”
Basi waliendelea kula na walipomaliza sasa mtoto akawaambia,
“Mnataka kurudi kule kule mkapewe dawa ya kuwazuia mimi kuwadhuru au mnataka kubaki hapa hapa nyumbani? Mimi nimewaonea huruma, hamjala tangia asubuhi ndiomana nikawaita kuja kula”
Walijikuta wakiangaliana tu na kuwa kimya, kisha mtoto akasema tena,
“Ila mama mara nyingine unachekesha sana, wewe ni mwanamke umefika ugenini umetulia ili na wewe uitwe kula chakula kama wanaume wanavyoitwa, na leo ungekomeshwa wewe maana ilikuwa ni kipimo cha kukupima akili na ufahamu wako kuwa utafanya nini? Toka asubuhi unaona kabisa hakuna chakula mlichopewa, kama mwanamke umeshindwa kabisa kujiongeza, kuwa jamani mama mkwe, vitu viko wapi nipike? Ungeonekana hatankuwasha moto na kufanya mambo mbalimbali ila ndio kwanza umekaa ukiongea ukisubiri kuitwa kula, halafu mmekaa na kujifikiria kuwa njaa zimewawashika sana, mnataka mwende ndani kuangalia kama kuna chakula, ni mzima kwlei wewe mama? Yanio leo familia nzima ingekubaliana kuwa ni sahihi kabisa kwa baba kutafutiwa mwanamke mwingine maana wewe ungeonekana humfai kabisa, mwanamke mvivu umepitiliza, upo ukweni unasubiri kuitwa ili uandae tumbo na kula tu! Ni hasara kwa mwanaume kuoa mwanamke wa aina yako mama, kwahiyo muda mwingine muwe mnanishukuru nimewaokoa, yani dawa ambazo mngepewa ni za kusahauliana ili baba apate nafasi ya kuoa mwanamke mchapakazi na sio mvivu kama wewe mama!”
Hapo Mariam alikaa chini tu na kuinamisha macho chini, kisha alimwmabia mume wake kuwa waende chumbani tu kulala maana kila alichoambiwa na yule mtoto kilikuwa ni cha kweli kabisa.

Usiku ule hata Juma aliamua kumsema mke wake maana aliona wazi kuwa alichosema yule mtoto kilikuwa ni cha kweli,
“Inawezekana kwa asilimia zote kuwa huyu mtoto ni wa ajabu na anafanya mambo ya ajabu ila kila anachokisema kwako mke wangu ni cha kweli maana Mariam mke wangu sio uvivu huo bali ni balaa maana wewe ni mvivu umepitiliza mke wangu”
“Jamani Juma, nimesikia vizuri alichoniambia mtoto na imeniuma haswa, hivi ni kwnaini mimi ni mvivu kiasi hiki lakini?”
“Hapo unatakiwa kujiuliza kwa makini zaidi, ni kwanini ni mvivu hivyo? Mtu hadi wakati nataka kukuoa mama yako ananiuliza mara mbilimbili utamuweza huyu mwanamke? Namjua vizuri mwanangu huyu ni mvivu kupitiliza, utamuweza? Nikasema namuweza maana nampenda sana. Ila kiukweli Mariam ni mvivu sana mke wangu”
“Ila kadri siku zinavyozidi kwned anajirekebisha Juma, kwasasa sio mvivu kama kipindi kile cha mwanzoni”
“Ndio umebadilika ila bado hujabadilika kile kiwango ambacho mtoto anataka ubadilike, jitahidi mke wangu utoke katika kundi la wavivu, inawezekana ni kweli kabisa ndugu zangu walitaka kukupima leo maana kwanini hakuna chakula kabisa? Unajua sio kawaida kwa pale nyumbani ukizingatia mama yangu anapenda sana kupika, ila tangia asubuhi kweli hakuna msosi jamani! Imenishangaza sana”
Wakajikuta wanajadiliana sana kuhusu lile swala ambalo limetokea na moja kwa moja kaumua kulala tu.

Juma alipoamka leo, hata hakujali kuwa karudi kwake jana kimiujiza wala nini, badala yake alijiandaa vizuri kabisa na kwenda kwenye shughuli zake.
Nyumbani alibaki mtoto pamoja na Mariam ila leo Mariam alipoamka tu, alianza kusafisha nyumba na kisha alipika kifungua kinywa na kukaa na mtoto kuanza kunywa chai, kwakweli mtoto alifurahi na kumwambia Mariam,
“Ndio, huyu ndiye mama ninayemuhitaji mimi na sio mama wa kutia aibu kwa watu, anaenda ughenini huko anatia aibu tu. Mama unatakiwa kuwa hivi, mama unatakiwa kubadilika maana wewe ni mama. Hakuna sifa yoyote ya mwanamke ambayo imeandikwa kuwa mwanamke anatakiwa kuwa mvivu, huwa wanasema kuwa mwanamke ni mchapakazi, jasiri, anajituma, anaihudumia familia sasa ukiwa mwanamke mvivu utaihumia vipi familia? Utajua vipi anachopenda mumeo na watoto wako? Huna muda wa kumuogesha mtoto wako, huna muda wa kuangalia mwanao anasumbuliwa na kitu gani, hapo unakuwa sio mama tena na wala sio mwanamke”
“Nimekusikia mtoto na nitajitahidi kwa kadri ya uwezo wangu kujirekebisha, nitafanya mambo mazuri kuanzia sasa”
“Na uache hiyo tabia mbaya ya kumjibu baba hovyo, na tabia yako ya kuropoka utakacho popote pale, unatakiwa kuwa na staha mama. Tunafanya hivyo tunaojiamini na ndiomana mtu wa hivyo hujulikana kuwa ana kitu kingine cha ziada”
Yani Mariam alikuwa akimsikiliza huyu mtoto wake na akimuangalia kwa makini sana kwa kitu ambacho alikuwa akiongea.

Juma akiwa kwenye shughuli zake leo, alifatwa na Pendo ambapo Pendo alikuwa akimshukuru sana Juma kwa kile alichokitenda,
“Kwakwlei Juma asangte sana”
“Ndio, imekuwaje?”
“Huwezi amini, siku ile pale niliondoka na baba watoto wangu na kurudi nae nyumbani!”
“Kheeee, kwahiyo kwa mke wake yule je?”
“Yule mwanamke alimpa dawa jamani, alimpa dawa mume wangu. Mbona alivyoniona mimi kashtuka sana, kajikuta akikumbuka kila kitu kuhusu mimi na yeye, walinifanyia dhambi sana kunitenganisha na mume wangu, kiukweli nampenda sana mume wangu ila sababu ya hasira ndiomana nilisema kuwa simtaki tena”
“Ila hongera kama amesharudi nyumbani, nitapanga siku nije kuongea nae huko huko”
“Karibu sana, njoo uongee nae. Ila ndugu zake bado hawajui kama naishi nae kwasasa, kuna watu wamenishauri kuwa niende nae kwe nye maombi kwanza, ndio leo nataka kwenda nae maana na yeye amekubali kufanya hivyo sababu haielewi akili yake”
“Dah!! Pole lakini, nakutakia mafanikio huko uendako”
Muda huo huo Pendo alimuaga na kuondoka zake kurudi nyumbani kwake.

Leo Mariam aliamua kwenda sokoni mara moja maana hapakuwa na mboga kwa siku hii nyumbani kwao, halafu alikuwa anatamani samaki, basi moja kwa moja alipotoka sokoni tu aliamua kwenda kwenye samaki na kununua ila wakati anarudi alikutana na jirani yake ambaye alimsalimia na kumuuliza,
“Samahani, huwa nashindwa kujua jina lako ndugu yangu, hivi huwa unaitwa mama nani maana najua kuwa una mtoto”
Mariam alikaa kimya kwa muda na kusema,
“Aaaah usijali, niite tu Mariam nitakuelewa”
Mariam hakuongea sana na huyu jirani ila alimuaga na kuondoka zake, ila aliona kuna umuhimu wa mtoto wake kuwa na jina, aliondoka kurudi nyumbani kwake huku akiwaza jambo hilo.
Alipofika nyumbani kwake, alipika huku akiwaza sana jambo hilo yani swala la kujua jina la mtoto wao lilimpa shida kwa kipindi hiki.
Sasa muda wa kula chakula cha usiku wakati huo wakiwa wote mezani yani Mariam, Juma na mtoto ni hapo ambapo Mariam alijikuta akisema,
“Jamani leo nimekutana na mtu na kaniuliza kuwa naitwa mama nani? Yani imeniuma sana kwa mtoto wangu kutokuwa na jina, natamani nijulikane jina naitwa mama nani ili iwe rahisi kujitambulisha, nisijiite Mariam wakati nina mtoto tayari”
Juma akamuangalia mtoto na kumuangalia mke wake kisha akasema,
“Ni wakati wa kumuuliza mtoto wetu jina lake sasa”
Mariam akamuangalia mtoto na kumuuliza,
“Mtoto wetu, naomba utuambie unaitwa nani?”
Mtoto akacheka na kusema,
“Mimi sitawatajia jina langu ila nitawatajia jina la mdogo wangu huyo ajaye, kwa maana hiyo mtakuwa mnatumia jina hilo kujiita ila mimi endeleeni tu kuniita mtoto”
Mariam na Juma wakaangaliana na kumuuliza tena,
“Haya, jina la huyo mdogo wako ajae ni nani?”
Mtoto akatabasamu na kusema,
“Mtamuita Moza”
Juma na Mariam walishtuka sana.

Itaendelea…..!!!
Kwa mawasiliano 0714443433 au 0765692210
By, Atuganile Mwakalile.

COMMENTS

BLOGGER

BIASHARA MTANDAONI $type=blogging$cate=2$count=4

Jina

Affiliate Marketing,1,Afya Yako,134,AJIRA/JOBS,8,ANGA LA WASHENZI,1,ASIA DIGITAL,2,BAKING,1,BARUA ILIYOWAHI KUNIUMIZA,7,betting,1,Biashara,12,biashara mtandaoni,2,BIKIRA YANGU,1,BIKRA YANGU HAKI YA BABU,25,BISCUITS,2,BONGO MOVIES,12,Bora ungekufa kesho,1,CHOICE OF MY HEART (chaguo la moyo wangu),16,CHOICE OF MY HEART (chaguo la moyo wangu),1,CHOMBEZO,56,CHOZI LISILOFUTIKA,1,Chunusi,1,CHUPI MKONONI,4,CITY LIGHT,5,Classified,10,DARASA LA MAHUSIANO/MAPENZI,69,Darasa la mapenzi na ndoa,150,DEREVA TAXI,18,DUDU WASHA,4,Elimu na ushauri wa maisha,104,FIFA.com - Latest News,7,Hadithi,73,HALIMA,2,HOUSE GIRL WA DADA,8,I WILL BE BACK,15,Jam,1,JAMANI BABA,8,JAMBAZI MTAMU,3,JAMII MEDICAL AWARENESS(JMA),1,JASTINA,7,JIBU,2,JIKONI,1,JINSI PAKA ALIVYOMALIZA FAMILIA YETU,5,Jobs,19,Joke,5,Kampuni,2,Kanyago,8,KEKI YA CHAI,1,KIFO MKONONI (BIKIRA YA BIBI HARUSI),10,Kijijini kwa bibi,19,Kilimo,2,kofia za steaming,2,loans,1,LOVE BITE,10,Love Story,12,Mada,3,Mada ya Leo,6,Mahusiano,126,Makala,10,make money online,3,Mapenzi,2,Mapenzi na ndoa,3,MAPENZI YA KICHAWI,6,mapenzi/Ndoa,115,Mapishi,202,Mfalme Gilbert,4,Micro loans,1,MOYO ULIOJAA MAUMIVU,46,Mpiga Picha,3,MTOTO WA MAAJABU,44,MUME WANGU SHUJAA WANGU,3,MUUZA MAZIWA,10,MWAJUMA UTAMU,11,MWANACHUO,5,Mwanafunzi Mchawi ( A Wizard Student ),9,NAITAFUTA FURAHA YANGU,3,NAMTAKA MPENZ WANGU ARUDI,8,Natural hair,4,Ndoa,1,News,38,Ngozi,1,Ngumu Kumeza,11,Nguvu za kiume,2,NILIOLEWA NA JINI BILA YA KUTARAJIA,2,NILIYOYAONA DARFUR YANATISHA,1,NIPE KIDOGO,2,NISAMEE RATIFA,25,Noti Bandia,6,Nyama,1,Nywele,3,ONLY YOU,10,PENZI KABLA YA KIFO,5,PENZI ZITO,7,Riwaya,107,Roast,1,ROSTI YA MBUZI,1,SAFARI YA KUZIMU,19,SALA YA SARAH,1,SANGARE,25,Shahiri,1,SIFA ZINAUWA,3,Simulizi,158,SIMULIZI - ULIKUWA WAPI,8,SITO ISAHAU,8,Soup,1,SPHAGETTI BOLOGNESE,1,Sports News,4,SUBIRA HUVUTA HERI,21,Tangazo,4,U KILL ME,3,Ujasiriamali,13,ULIKUWA WAPI,2,ULIMWENGU WA MBWA MWITU,1,UNBREAKABLE LOVE,1,UTAMU WA JIRAN,1,UTAMU WA MAMDOGO,3,Videos,46,VISA NA MIKASA,1,Young paster,40,YouTube,74,
ltr
item
BongoLife : MTOTO WA MAAJABU SEHEMU YA 40
MTOTO WA MAAJABU SEHEMU YA 40
BongoLife
https://www.bongolives.com/2019/08/mtoto-wa-maajabu-sehemu-ya-40.html
https://www.bongolives.com/
https://www.bongolives.com/
https://www.bongolives.com/2019/08/mtoto-wa-maajabu-sehemu-ya-40.html
true
170677852813010960
UTF-8
Loaded All Posts Not found any posts VIEW ALL Readmore Reply Cancel reply Delete By Home PAGES POSTS View All RECOMMENDED FOR YOU LABEL ARCHIVE SEARCH ALL POSTS Not found any post match with your request Back Home Sunday Monday Tuesday Wednesday Thursday Friday Saturday Sun Mon Tue Wed Thu Fri Sat January February March April May June July August September October November December Jan Feb Mar Apr May Jun Jul Aug Sep Oct Nov Dec just now 1 minute ago $$1$$ minutes ago 1 hour ago $$1$$ hours ago Yesterday $$1$$ days ago $$1$$ weeks ago more than 5 weeks ago Followers Follow THIS PREMIUM CONTENT IS LOCKED STEP 1: Share to a social network STEP 2: Click the link on your social network Copy All Code Select All Code All codes were copied to your clipboard Can not copy the codes / texts, please press [CTRL]+[C] (or CMD+C with Mac) to copy