MTOTO WA MAAJABU SEHEMU YA 39 | BongoLife

MTOTO WA MAAJABU SEHEMU YA 39

MTOTO WA MAAJABU: 39

Kisha mtoto akamwambia tena,
“Unajua ni kwanini ndugu zako wanamchukia mke wako?”
Juma aliacha kufagia na kumuangalia yule mtoto kisha akamuuliza,
“Kwanini?”
Mtoto yule akachukua kijiti na kuandika maneno chini ambapo Juma aliyasoma na kushangaa sana.
Juma alimtazama tena yule mtoto kisha akamuuliza,
“Kwani umeandika nini hapo?”
Yule mtoto akasema,
“Kwani baba huwezi kusoma?”
“Mmmmh siwezi, hebu nisomee”
“Acha utani baba, soma hapo halafu kama hujaelewa niambie nikuelezee”
“Mmmmh!! Umeandika Mishi, sasa hiyo Mishi inahusiana vipi na mke wangu na ndugu zangu?”
Mtoto akacheka na kusema,
“Baba, wewe ulimpenda sana Mishi bila kujali chochote kile kilichokuwepo kwake, na ndugu zako hao hao ndio waliofanya ukaachana na Mishi na ndio hao hao leo hii wanataka wakufanye uachane na mama, ila kitu usichokifahamu vizuri ni kuwa mama na Mishi wanajuana vizuri sana, waliwahi kuwa marafiki wakubwa sana”
Hapa Juma alikaa na chini ili amuulize vizuri huyu mtoto, alipokaa tu akamuuliza,
“Mbona mama yako huwa nikimuuliza habari za huyu Mishi anakataa na huwa hataki kuziongelea?”
“Je wewe umeshawahi kumwambia mama ukweli kuhusu maisha yako na huyu Mishi? Usikute unachokificha wewe ndio hiko hiko anachokificha mama”
“Mmmmh jamani mbona mtoto unanishangaza sana, kwanza yote haya umeyajuaje?”
Mtoto akacheka, muda huu Mariam na yeye akatoka ndani kwenda pale nje ila Juma alifuta yale maandishi ambayo mtoto kayaandika pale chini hadi Mariam akauliza,
“Ni kitu gani umefuta Juma?”
“Aaaah huyu mtoto anajifunza kuandika, kwahiyo aliandika makorokocho”
“Aaaah ndiomana nasema kuwa huyu mtoto tumpeleke shule jamani, aanze shule huyu maana hapa nyumbani hapamfai”
Mtoto akacheka tena na kumwmabia Mariam,
“Mama, mimi sina sababu ya kwenda shule. Kama kusoma najua, kuandika najua na kuhesabu najua sasa shule mnataka niende kufanya nini?”
Mariam alimuangalia Juma na hawakujibu kwa muda huo bali Juma aliinuka na kuendelea kufagia, wakati huo Mariam alirudi kusafisha ndani.

Usiku wa siku ile, Mariam aliongea na mumewe kwani alitamani sana kujua ni kitu gani mumewe alikuwa akiongea na mtoto wakati anafagia uwanja,
“Ni nini ulikuwa unaongea na mtoto Juma?”
“Hata mimi mwenyewe sijui”
“Hujui kivipi Juma? Nilisogea pale ukasema kuwa mtoto alikuwa anajifunza kuandika ila yule mtoto akakukatalia na kusema kuwa yeye anajua kusoma na kuandika hana sababu ya kujifunza”
Ila Mariam alikaa kimya kwa muda hapo, ingawa Juma hakumjibu vile ila alimwambia Juma kitu ambacho alikifikiria kwa muda ule,
“Hivi Juma, ngoja nikuulize mwenzangu. Hivi ule muda huyu mtoto kasema kuwa yeye anaweza kusoma, kuandika na kuhesabu wewe uliwaza kitu gani kwa muda huo?”
“Mmmmh pagumu hapo, yani moja kwa moja mimi nimefikiria kuwa huyu mtoto wetu ni wa ajabu”
“Tena sio kidogo, huyu mtoto ni wa ajabu haswa Juma, yani mtoto mdogo anafanya mambo ya ajabu kiasi hiki kweli? Unajua inaogopesha sana eeeh!!”
“Kweli inaogopesha, hata alivyoongea pale tumeshindwa hata kuongea zaidi tumebaki kuangaliana tu”
“Ndio lazima tuangaliane, unadhani ni kitu cha kawaida hiko! Mtoto mdogo kama yule aweze kufanya vyote hivyo na wala hakuna shule aliyoenda wala nini”
Muda huo simu ya Juma iliita, alipoangalia aliona kuwa ni baba yake mdogo anampigia, basi akapokea ile simu,
“Bamdogo mbona usiku huu jamani!”
“Ndio, sababu nikipiga mchana huwa hupokei simu”
“Hapana baba, hujawahi kunipigia”
“Wengine wote huwa wanakupigia mchana na wala huwa hupokei simu zao ndiomana mimi nimeamua kupiga usiku”
“Sawa, nisamehe kwa hilo baba yangu. Nakusikiliza”
“Fanya hima Juma uje nyumbani, kuna kikao cha ukoo Ijumaa hii”
“Sawa, nitajitahidi”
Juma hakuongea nae sana kwani muda huo huo alikata simu na kuamuangalia mke wake kisha kuanza kumuelezea kuhusu ile simu, Mariam akasema,
“Mmmmh mbona Ijumaa!! Wanataka kwenda kukufungisha ndoa nini?”
“Wamfungishe nani ndoa? Mimi sio mjinga kabisa, kwahiyo wasifikirie kuwa ninaweza kukubali ujinga, kama mwanamke hawamtaki wao basi ni wao ila mimi namtaka, waniache nikae na Mariam wangu”
Mariam alitabasamu yani alikuwa anaona raha sana akiambiwa hivyo na kumwambia Juma,
“Asante sana Juma, nitakupenda hadi pumzi yangu ya mwisho”
“Asante mke wangu”
Walikumbatiana kwa furaha na kulala kwa muda huo.

Kama kawaida, Juma leo alijiandaa na kwenda kwenye kazi zake kwahiyo nyumbani alibaki tu Mariam na mtoto wake, na siku ya leo Mariam hata alikuwa hana hali nzuri kwani alikuwa akijihisi uvivu zaidi kiasi kwamba alitoka tu sebleni na kukaa, ila alipokaa kwa muda bila kumuona mtoto aliamua kwenda kumuangalia chumbani kwake na kumkuta amekaa yani Mariam ilikuwa ni ngumu kwake kumzoea mtoto wake moja kwa moja, kwani alishindwa hata kuongea ni mtoto ndio aligeuka na kumuangalia Mariam,
“Umekuja kuniangalia mama?”
Mariam akatulia kidogo na kujibu,
“Ndio, maana leo hujatoka kabisa”
Basi yule mtoto akashuka kitandani na kutoka sebleni na Mariam, ambapo Mariam alikaa tena kwenye kochi kisha mtoto akamwambia Mariam,
“Pole sana mama”
“Asante”
“Nakuona kuwa umechoka sana leo, usijali nitakusaidia”
Mariam alimuangalia tu huyu mtoto ambae alichukua fagio na kuanza kufagia pale sebleni na kudeki yani Mariam alikuwa akimshangaa kabisa maana alikuwa akijiuliza mbona hakuna kitu cha ajabu ambacho anakiona pindi huyu mtoto akiwa anafanya kazi? Ila alikuwa akimuona ni mtoto mdogo tu akifanya kazi kawaida kwa kitoto ila tu ile kazi ilionekana kama ilifanywa na mtu mzima ndiomana Mariam alikuwa akishangaa sana.
Mtoto alipomaliza kudeki alienda moja kwa moja kupika ambapo kama kawaida alimwambia tu Mariam amuandalie kila kitu na kuanza kupika.

Juma akiwa kwenye shughuli zake, alijikuta ameshasahau mambo ambayo Pendo alimwambia, basi Pendo alimfata na kumuuliza,
“Juma umenifanyia kazi yangu?”
“Kazi gani?”
“Kheee Juma jamani, nilikuomba uwasiliane na mume wangu yani baba wa watoto wangu ili na mimi nipate nafasi ya kukaa na watoto, nimewakumbuka sana jamani!”
“Oooooh nimekumbuka jambo Pendo, kwanza naomba unisamehe nimeshindwa kuifanya kazi yako vile unavyotaka”
“Khaaaa jamani Juma, nimekuona una busara sana, halafu kweli umeshindwa kufanya hiyo kazi jamani Juma?”
Basi Juma akamuelezea Pendo kuwa huyo jamaa ni jirani yake kiasi kwamba kashindwa hata kuongea nae moja kwa moja kwani ilikuwa kama kumshtukiza tu, kisha Juma akamuuliza Pendo,
“Umewahi kumpigia simu?”
“Yani mimi nikipiga simu naongea na ndugu zake tu, nikimpigia yeye anakata. Halafu hata nikimpigia kwa namba nyingine, akipokea na kusikia sauti yangu anakata, kwakweli huyu mwanaume basi jamani!! Nilimpenda sana ila kwasasa hakuna cha upendo tena, ila nimekumbuka sana watoto wangu, nilitamani hata mimi nipate wasaa hata wa wiki moja tu kukaa na watoto wangu”
“Pole sana, hata mimi sijaweza kuongea nae huyo jamaa”
“Hivi umesema ni jirani yako, inamaana unapafahamu nyumbani kwake eeeh!!”
“Ndio napafahamu”
“Basi, Juma usimwambie tena. Ila nakuomba tu unipeleke nyumbani kwake”
“Kheeeee kwanini?”
“Nahitaji tu kumuona, unajua ni miaka mingapi imepita tangu niachane nae bila kumuona? Ni miaka mitatu sasa, naishi kwa masononeko na masikitiko, natamani hata nimuone tu, niongee nae macho kwa macho kuwa nilimkosea hadi akaamua kunifanyia hivi? Alisikiliza ndugu zake na kuona mimi ni takataka, nilimkosea nini?”
Juma akapumua kidogo na kumuuliza Pendo,
“Si kama unataka kufanya ukorofi?”
“Hapana, mimi sitafanya ukorofi wa aina yoyote ile, ila nilihitaji kuonana nae”
Juma alifikiria jambo la haraka haraka na kuona hapo labda awakutanishe tu bila yule jirani yake kujua, yani yeye ajifanye kama anataka kuongea nae halafu awakutanishe na Pendo, aliongea jambo hilo na Pendo alikubali, kwahiyo alikubaliana nae kufanya hivyo kesho yake yani Juma alimuonea huruma pendo kwakweli.

Juma akiwa njiani, alikutana na yule jirani yake mmama ambaye aliahidi kwenda kumchukua mke wake na kumpeleka msibani, ila huyu jirani alimsalimia vizuri leo Juma hadi Juma alimshangaa na kujikuta akisimama kumuangalia,
“Kheeee mbona unaniangalia hivyo?”
“Hapana jirani, leo umenisalimia vizuri sana tofauti na siku zote”
“Sijaona sababu ya kutokukusalimia jirani yangu, moyo wangu umenisuta ingawa mke wako alinifukuza”
Juma akatulia kwanza na kumuuliza huyu mama vizuri,
“Hivi ni kweli mke wangu alikufukuza?”
“Ndio alinifukuza hata nikashangaa maana alinifukuza kabisa”
“Pole sana jirani, nitakaa na mke wangu tutayamaliza hata usijali jirani, kukiwa na jambo usisite kuja kutuambia”
“Nitajitahidi ingawa kiukweli kabisa naogopa kuja kuwaambia jamani”
Juma hata hakuwa na ya kuongea zaidi na huyu jirani yake kwani alimuaga tu muda huu na kuondoka zake kuelekea nyumbani kwake.

Usiku wa leo, bado Mariam alilalamika kuwa hali yake sio nzuri na kumfanya Juma ampe pole tu, huku akimuuliza,
“Kwani tatizo ni nini?”
“Mmmh hujui tatizo kwani? Si hii mimba, mara nyingine uzazi unasumbua ujue”
“Pole mke wangu jamani, sasa kazi za humu ndani anafanya nani?”
“Mtoto ananisaidia”
Hapo Juma hakutaka kuongea zaidi kuhusu mambo ya pale nyumbani kwake, na muda huo walilala tu.
Kulipokucha, Juma alijiandaa na kwenda kwenye shughuli zake, kwahiyo pale nyumbani alibaki Mariam na mtoto kama kawaida ila hata leo mtoto ndiye aliyemsaidia Mariam kuhusu kazi za ndani na chakula.
“Halafu leo mama, tutapika chakula kingine”
“Chakula gani hiko?”
“Chakula kimoja hivi, kizuri sana mama. Nitakipika mwenyewe leo ila tu utaniandalia vifaa vya kupika”
“Sawa, nitakuandalia hakuna tatizo”
Yani Mariam kwenye swala la kusaidiwa kazi na huyu mtoto alikuwa akiona furaha sana, yeye alikuwa haelewani na huyu mtoto sehemu ndogo tu ila kwenye kusaidiwa kazi alikuwa anapenda sana.

Juma kama jinsi ambavyo alipanga siku ya leo kuwa Pendo akutane na yule mume wake ambaye ni jirani yake, basi moja kwa moja aliwasiliana kwanza na yule jirani yake,
“Jamaa, nahitaji kuonana na wewe”
“Tuzungumzie nini tena?”
“Aaaah kuhusu majirani wa hapa, unajua wewe unawafahamu vizuri sana, kuna mambo nahitaji kuyafahamu pia”
“Sawa, uko wapi?”
“Nipo njiani hapa kuelekea kwangu”
“Nakuja, muda sio mrefu”
Kweli kwa muda mfupi kabisa yule jirani alikuwa amefika na kusalimiana na Juma pale ambapo Juma alimgelesha pale kwa kuulizia habari za majirani wengine.
“Hivi yule mama jirani yetu ni mkweli yule?”
Muda huo alimtumia ujumbe Pendo aweze kufika pale,
“Aaaah yule mama ni muongo sana, kuna muda huwa ni mkweli ila kuna muda ni muongo sana, hapatani na mke wangu kabisa yule”
“Aaaah yani hata mke wangu hapatani nae kabisa”
“Tatizo la yule mama ni……”
Muda huo huo Pendo alifika, yani yule kaka alikuwa kama kaona kitu gani vile maana alishtuka sana na kujikuta akisema kwa nguvu,
“Pendo!!!”
Yani ilikuwa kama ni ajabu kwa huyu kaka kumuona Pendo kwani alimfata na kumkumbatia kwa nguvu sana, yani Juma alibaki akicheka tu kisha akawaacha pale na kuondoka zake kurudi nyumbani kwake.

Wakati wakila chakula cha usiku, Juma alihisi ladha tofauti ya chakula na kuuliza maana chakula ambacho mke wake huwa anapika anakielewa vizuri sana,
“Mmmmh chakula kina ladha nyingine hiki, kapika nani?”
“Mmmmh na wewe Juma, yani unamaana siku nisipopika mimi unajua eeeh! Haya kapika mwanao, umekipenda?”
“Ndio nimekipenda ni kizuri ila mbona ladha ya leo ni tofauti kabisa na kile ambacho aliwahi kutupikia?”
“Mmmmh hayo sijui, waswahili husema ukimchunguza sana bata basi hautaweza kumla, na tule tu hiki chakula tuache habari za kukijadili zaidi tutakosa amani ya moyo bure”
“Mmmmh haya”
Waliendelea kula pale na kuongea kidogo tu halafu walienda kulala, ila usiku wa siku hiyo walishtuka kusikia mlango wa chumbani kwao ukigongwa na hapo Juma aliinuka na kwenda kufungua walishangaa kumuona mtoto wao ndio yuko mlangoni, basi wakamuuliza,
“Kuna shida gani?”
“Chumbani kwangu kuna kitu”
Juma na Mariam wakashtuka na kuogopa, Juma alimuuliza,
“Kitu gani?”
“Twende ukaone baba”
Juma aliogopa zaidi hata kwenda kuangalia aliogopa ila Mariam alimshika mkono Juma na moja kwa moja walienda chumbani kwa mtoto kwa uoga sana ila hawakuona kitu chochote kile na kumwambia,
“Mbona hatuoni kitu”
Mtoto akawauliza,
“Jamani hamuoni yule mtu pale dirishani”
Yani hapo Juma na Mariam walijihisi kama miguu inaisha nguvu kabisa, hata hawakuelewa na walikuwa hawaoni kitu chochote kweli, basi mtoto alienda mezani na kuchukua poda yake kisha aliwapulizia Juma na Mariam usoni, hapo hapo walishangaa sana kumuona mjomba wa Juma yupo kwenye dirisha la mtoto wao.

Itaendelea……!!!
Kwa mawasiliano 0714443433 au 0765692210.
By, Atuganile Mwakalile.
Story ya MWANAUME WA DAR inaendelea leo.

COMMENTS

BLOGGER

BIASHARA MTANDAONI $type=blogging$cate=2$count=4

Jina

Affiliate Marketing,1,Afya Yako,134,AJIRA/JOBS,8,ANGA LA WASHENZI,1,ASIA DIGITAL,2,BAKING,1,BARUA ILIYOWAHI KUNIUMIZA,7,betting,1,Biashara,12,biashara mtandaoni,2,BIKIRA YANGU,1,BIKRA YANGU HAKI YA BABU,25,BISCUITS,2,BONGO MOVIES,12,Bora ungekufa kesho,1,CHOICE OF MY HEART (chaguo la moyo wangu),16,CHOICE OF MY HEART (chaguo la moyo wangu),1,CHOMBEZO,56,CHOZI LISILOFUTIKA,1,Chunusi,1,CHUPI MKONONI,4,CITY LIGHT,5,Classified,10,DARASA LA MAHUSIANO/MAPENZI,69,Darasa la mapenzi na ndoa,150,DEREVA TAXI,18,DUDU WASHA,4,Elimu na ushauri wa maisha,104,FIFA.com - Latest News,7,Hadithi,73,HALIMA,2,HOUSE GIRL WA DADA,8,I WILL BE BACK,15,Jam,1,JAMANI BABA,8,JAMBAZI MTAMU,3,JAMII MEDICAL AWARENESS(JMA),1,JASTINA,7,JIBU,2,JIKONI,1,JINSI PAKA ALIVYOMALIZA FAMILIA YETU,5,Jobs,19,Joke,5,Kampuni,2,Kanyago,8,KEKI YA CHAI,1,KIFO MKONONI (BIKIRA YA BIBI HARUSI),10,Kijijini kwa bibi,19,Kilimo,2,kofia za steaming,2,loans,1,LOVE BITE,10,Love Story,12,Mada,3,Mada ya Leo,6,Mahusiano,126,Makala,10,make money online,3,Mapenzi,2,Mapenzi na ndoa,3,MAPENZI YA KICHAWI,6,mapenzi/Ndoa,115,Mapishi,202,Mfalme Gilbert,4,Micro loans,1,MOYO ULIOJAA MAUMIVU,46,Mpiga Picha,3,MTOTO WA MAAJABU,44,MUME WANGU SHUJAA WANGU,3,MUUZA MAZIWA,10,MWAJUMA UTAMU,11,MWANACHUO,5,Mwanafunzi Mchawi ( A Wizard Student ),9,NAITAFUTA FURAHA YANGU,3,NAMTAKA MPENZ WANGU ARUDI,8,Natural hair,4,Ndoa,1,News,38,Ngozi,1,Ngumu Kumeza,11,Nguvu za kiume,2,NILIOLEWA NA JINI BILA YA KUTARAJIA,2,NILIYOYAONA DARFUR YANATISHA,1,NIPE KIDOGO,2,NISAMEE RATIFA,25,Noti Bandia,6,Nyama,1,Nywele,3,ONLY YOU,10,PENZI KABLA YA KIFO,5,PENZI ZITO,7,Riwaya,107,Roast,1,ROSTI YA MBUZI,1,SAFARI YA KUZIMU,19,SALA YA SARAH,1,SANGARE,25,Shahiri,1,SIFA ZINAUWA,3,Simulizi,158,SIMULIZI - ULIKUWA WAPI,8,SITO ISAHAU,8,Soup,1,SPHAGETTI BOLOGNESE,1,Sports News,4,SUBIRA HUVUTA HERI,21,Tangazo,4,U KILL ME,3,Ujasiriamali,13,ULIKUWA WAPI,2,ULIMWENGU WA MBWA MWITU,1,UNBREAKABLE LOVE,1,UTAMU WA JIRAN,1,UTAMU WA MAMDOGO,3,Videos,46,VISA NA MIKASA,1,Young paster,40,YouTube,74,
ltr
item
BongoLife : MTOTO WA MAAJABU SEHEMU YA 39
MTOTO WA MAAJABU SEHEMU YA 39
BongoLife
https://www.bongolives.com/2019/08/mtoto-wa-maajabu-sehemu-ya-39.html
https://www.bongolives.com/
https://www.bongolives.com/
https://www.bongolives.com/2019/08/mtoto-wa-maajabu-sehemu-ya-39.html
true
170677852813010960
UTF-8
Loaded All Posts Not found any posts VIEW ALL Readmore Reply Cancel reply Delete By Home PAGES POSTS View All RECOMMENDED FOR YOU LABEL ARCHIVE SEARCH ALL POSTS Not found any post match with your request Back Home Sunday Monday Tuesday Wednesday Thursday Friday Saturday Sun Mon Tue Wed Thu Fri Sat January February March April May June July August September October November December Jan Feb Mar Apr May Jun Jul Aug Sep Oct Nov Dec just now 1 minute ago $$1$$ minutes ago 1 hour ago $$1$$ hours ago Yesterday $$1$$ days ago $$1$$ weeks ago more than 5 weeks ago Followers Follow THIS PREMIUM CONTENT IS LOCKED STEP 1: Share to a social network STEP 2: Click the link on your social network Copy All Code Select All Code All codes were copied to your clipboard Can not copy the codes / texts, please press [CTRL]+[C] (or CMD+C with Mac) to copy