MTOTO WA MAAJABU SEHEMU YA 15 | BongoLife

MTOTO WA MAAJABU SEHEMU YA 15

MTOTO WA MAAJABU: 15


Alichukua kinu kidogo na kuanza kuyaponda yale majani, ila muda kidogo mtoto wake alifika pale alipokuwa anaponda halafu akamuuliza Juma,
“Baba, kwanini unapenda uvivu wa mama?”
Yani Juma alishangaa sana leo na kujikuta akiacha hata kuponda na moja kwa moja kuingia ndani, halafu akamkunja Anna,
“Jamani shemeji nimefanyaje tena?”
“Mchawi mkubwa wewe, mchawi mkubwa, umemaliza kwa mke wangu umeanza kwa mwanangu”
Mariam akasogelea ili kujua kuwa tatizo ni kitu gani,
“Kwani Juma kuna nini?”
“Nenda ukamsikie yule mtoto nje anaongea”
“Mtoto gani?”
“Mtoto wetu, anaongea sababu ya uchawi wa huyu binti”
Mariam alianza kucheka tena alicheka sana na kumwambia mumewe,
“Unajua unachekesha wewe, sasa kuongea kwa huyo mtoto na Anna kuna uhusiano gani? Inamaana siku zote hizi ulikuwa hujui kama mtoto wako anaongea? Ameanza kuongea huyo mtoto siku ya kwanza kuzaliwa, sembuse kwasasa? Mimi nishamzoea mbona, ulitaka mtoto awe bubu? Si ndio jibu lako hili toka mwanzo? Halafu huo uchawi wa Anna una uhakika nao?”
“Ndio mke wangu, huyu Anna ni mchawi”
“Hebu muache binti wa watu”
Mariam alimvuta Anna pembeni na kuongea na mumewe,
“Unajua mara nyingine uwe unafanya vitu kwa kufikiria sio unakurupuka tu, una ushahidi gani wa uchawi wa Anna?”
“Pole mke wangu, najua sio akili zako hizo, najua huyu Anna ameshakuteka”
“Muache aniteke tu, mimi nimeridhika”
Hilo jibu lilimkera sana Juma, kiasi kwamba alienda nje na kutupa ile dawa kabisa na kurudisha kinu ndani maana anayemuhangaikia tayari amesharidhika kwahiyo akaachana nayo.

Juma alichukia sana siku ya leo na moja kwa moja alienda kulala tu kwani alikuwa na hasira sana hata chakula cha usiku hakuhitaji kula wala nini, kwahiyo ni Mariam tu na Anna ndio walikaa na kula,
“Dada, sasa shemeji hali chakula?”
“Atajijua mwenyewe kama amedhira”
“Mmmmh dada!”
Anna hakumalizia kula bali aliinuka na kumfanya Mariam amuulize,
“Vipi mbona huli tena?”
“Nimeshiba gafla dada”
“Kheeeee!! Haya”
Basi Mariam aliendelea zake kula chakula na alipomaliza alienda zake kulala ambapo alimkuta Juma amelala huku akiwa na mawazo sana ila hata Mariam hakujisumbua kumuuliza wala nini kwani alilala tu.
Kwenye mida ya saa saba usiku, Juma alijihisi njaa sana yani hakuwa na namna zaidi ya kuamka kwenda kula tu.
Alitoka na moja kwa moja alienda mezani maana bado chakula kilikuwepo mezani, basi akapakua na kuanza kula, muda kidogo alitoka na Anna ambaye alishangaa,
“Khaaaa shemeji ndio unakula muda huu!”
“Ndio, unataka kuniroga au?”
Anna hakujibu kitu zaidi zaidi aliamua tu kuondoka zake na kurudi chumbani.
Baada ya kumaliza kula ndipo alirudi tena chumbani kwake kulala.

Mapema kabisa siku ya leo, Juma alijiandaa na kuondoka zake maana alikuwa na mawazo sana ingawa aliamka usiku kupata chakula cha usiku ila alikuwa na mawazo sana yaliyompelekea kuwa na njaa sana, ila asubuhi hii hakula wala nini.
Moja kwa moja leo alienda kwa mama yake, yani hakutaka kupitia popote pale zaidi ya kwenda kwa mama yake maana aliona kuwa huko anaweza kuelewa mengi sana.
Juma alipofika kwao, cha kwanza kabisa, alikula kwanza na ndipo aliongea na mama yake ambapo alimueleza tena kuhusu yule msichana wake wa kazi na kuhusu mtoto wake alivyomwambia na jinsi alivyojibiwa na mkewe,
“Pole sana, ila hii yote Juma inayokupata ni ile inayoitwa asiyesikia la mkuu huvunjika guu. Hakuna mke hata mmoja uliyeoa aliyekuwa na baraka kwangu, yule wa mwanzo sikumpenda hata kidogo na ninamchukia hadi kesho, haya ukaja na mauzauza haya ya Mariam, yani hukutaka kusikia la Muadhini wala la Shabani, yani wewe ulichoamua umeamua tu, familia nzima tulikwambia Juma huyu Mariam hakufai, familia yake yenyewe inamlalamikia, ukadai oooh ananifaa sana, haya kiko wapi sasa? Unajuta kila siku, haya nakuja kuhusu mtoto wako hii wewe usishtuke ile siku aliyonisonya uje ushtuke kukwambia kuwa unaupendea nini uvivu wa mama yake? Na mimi nakuuliza kama huyo mtoto wako, unaupendea nini uvivu wa mkeo?”
“Khaaaa mama jamani, yani na wewe badala ya kunifariji unanikandamiza jamani!”
“Nikufariji nini sasa? Kuna cha kukufariji hapo jamani Juma? Mara ngapi nimekupa jibu kuhusu hayo mauzauza ya nyumbani kwako? Mara zote sikubaliani na uvivu wa mkeo, muache akomeshwe na huyo binti kama ni mchawi kweli, yule mkeo amezidi kwakweli”
Yani Juma aliona leo ndio amekoma kabisa kuja kumuuliza mama yake ingawa ni mara nyingi tu huwa anakuja kumuuliza, basi muda huu alimuaga na kuondoka zake.

Mariam akiwa na Anna nyumbani, yule Anna alimlalamikia Mariam kuhusu swala la yeye kuitwa mchawi yani alikuwa akilalamika huku analia,
“Yani mimi mchawi mimi jamani!! Yani dada hata huo uchawi siujui, hata uchawi unafanyweje dada yangu sijui kitu halafu anatokea mtu na kuniita mimi mchawi kweli jamani! Roho yangu imeumia sana”
“Pole mdogo wangu, pole sana”
“Hakuna mtu mchawi kwenu, kama mmenichoka dada niambie niondoke tu”
“Utaenda wapi sasa Anna?”
“Nitaenda kurandaranda tu huko mitaani, siwezi dada kuvumilia kuitwa mchawi! Yani nikawe mchawi mimi hamani khaaa!!”
Basi Mariam akafanya kazi ya kumpa moyo pale ili Anna asijihisi vibaya maana Mariam hakuna chochote kibaya alichokihisi kuhusu Anna.
Halafu akamuuliza Anna,
“Leo utapika chakula gani cha usiku mdogo wangu?”
“Kwani wewe unataka chakula gani dada?”
“Chochote tu utakachopika nitakula”
“Sawa dada, nitapika unachotaka wewe”
“Utajuaje ninachotaka?”
“Kwani sijui ni kitu gani unapenda jamani dada? Tumeishi muda mrefu lazima niwe najua mambo yako mengi tu”
Mariam alitabasamu na alifurahia tu vile alivyokuwa anajibiwa na Anna.

Hii siku, Juma alichelewa sana kurudi maana alirudi wakati muda umeenda sana kwahiyo moja kwa moja alifikia kulala na hivi mkewe hakuwa na muda wa kumuuliza chochote ndio kabisa yani.
Kulipokucha tu, Juma alijiandaa kwaajili ya kuondoka na wala Mariam hakujisumbua kumuuliza.
Hii ikawa ndio ratiba ya Juma kwa siku hizi yani kwa wiki nzima Juma alikuwa akifanya ratiba hii, ya kuchelewa kurudi na kuwahi kuondoka.
Leo Mariam alipokuwa amekaa, Anna alienda kumuuliza,
“Dada, mbona shemeji siku hizi anachelewa sana?”
“Sijui mwenyewe na matatizo yake”
“Ila dada, wewe ndiye unayetakiwa kuyajua matatizo ya shemeji, yani wewe ndiye unayetakiwa kujua kuwa ni kitu gani kinamsumbua”
“Hatuna ratiba hiyo humu ndani, ukiwa vibaya unatakiwa mwenyewe kusema. Halafu kingine, yani Juma huwa haumwi jamani tena haumwi kabisa, mgonjwa mgonjwa ni mimi bhana tena nimepumzika sasa hivi ila mimi huwa naumwa sana. Ila Juma yupo freshi tu kila siku”
“Ila dada kuna umuhimu wa kumuuliza, vipi mnashiriki tendo la ndoa?”
“Mmmmh yani toka nijifungue sitaki kabisa hayo mambo, nahisi kama nitabeba mimba nyingine na mimi sitaki kuzaa kwasasa”
“Kheee dada wewe jamani yani kila sehemu upo”
“Kivipi?”
“Uvivu upo, kutokupenda kulea upo, saivi tena na wasiotaka kuzaa upo, duh dada na wewe!”
“Ndio, mimi kama uvivu najijua jamani tena toka nipo mdogo. Mimi ni mvivu hatari nakumbuka wakati mdogo niliwahi kujisemea kuwa mimi nitaweka wasaidizi wa kazi hadi wa kuniogesha na kunilisha kwahiyo kwasasa uvivu nimepunguza maana sina wazo hilo ila mimi ni mvivu sana, na ninajijua na hata Juma ananijua pia”
“Mmmmh ila hongera dada yangu maana hicho kipaji chako duh! Wengine hawapendi kujisema ila wewe unajisema kabisa dada yangu”
“Kama muda huu nataka nikalale”
Halafu muda ule ule aliinuka na moja kwa moja kwenda chumbani kulala.

Juma akiwa kazini, siku hizi mara nyingi sana kuna mdada alijikuta huwa anaongea nae hadi muda unaenda sana halafu ndio anaenda nyumbani kwake ndiomana alikuwa akichelewa sana, mdada huyu aliitwa Pendo, ni mara nyingi sana alikuwa akimuuliza Juma kuhusu matatizo ya familia yake.
“Kwakweli Pendo wewe ni mwanamke wa ajabu sana, una upendo kama jina lako hebu ona jinsi unavyonijali jamani hadi huwa napata amani na faraja”
“Ila tatizo huwa kuna mambo unanificha, mimi huwa nataka kukushauri vyema kuhusu familia yako lakini kuna mambo unanificha Juma”
“Kama yapi?”
“Mengi tu, hata huwa sielewi ni nini kinakutatiza, maana muda wote husema kuwa ni familia ndio inayokutatiza, mimi kama mimi naumia sana kusikia hayo Juma, nakuhurumia kwakweli ila nitakusaidiaje? Hapo ndio pagumu”
Waliongea mengi kama kawaida yao kisha ndio Juma akaondoka zake, ila wakati anaondoka, aliongozana na rafiki yake aliyeitwa Hakim ambapo rafiki yake alimwambia Juma,
“Ndugu yangu, yule mdada Pendo anaonyesha kukupenda sana lakini kwanini wewe hutaki kumtongoza?”
“Aaaah jamaa yangu, si unajua kuwa nina mke lakini!”
“Ndio, ila inavyoonyesha huyo mkeo ndio anakufanya ukae ofisini hadi muda huu. Najua familia yako ingekuwa na amani basi ungekuwa unawahi kurudi ila familia yako haina amani ndiomana unajichelewesha”
“Kwahiyo unataka nifanyeje?”
“Kuwa na Pendo, ningekuwa mimi ni wewe ningekuwa na Pendo, angalia upendo wake kwako. Yule binti kalelewa bhana”
Juma alitabasamu tu na kuagana na rafiki yake ila njiani aliona kama maneno ya rafiki yake yana ukweli ndani yake ila hakujua kuwa ataanzia wapi ukizingatia huyu Pendo ni amemzoea sana, je ataanzia wapi kumuhitaji kimapenzi? Hapa palikuwa pagumu sana kwa Juma.

Kama kawaida Juma alifika usiku na kukuta ndio wanakula, aliwasalimia na kutaka kwenda chumbani ila kabla ya hapo, Anna alimuuliza Juma,
“Shemeji, mbona siku hizi huli usiku? Tatizo ni nini?”
Juma alimuangalia Anna halafu akamuuliza,
“Unaniuliza hivyo wewe kama nani?”
“Jamani shemeji, sio hivyo, nimekuuliza kwa uzuri tu shemeji maana sielewi naona siku hizi unafika na kupitiliza kulala”
Juma hakujibu zaidi zaidi alienda zake chumbani kulala kama kawaida yake.
Anna alimuangalia Mariam na kumwambia,
“Dada, unaweza kupoteza ndoa yako kwa ujinga wako”
“Kwahiyo mimi mjinga?”
“Hapana dada, ulimi umeteleza tu. Nilitaka kukuuliza ni kwanini humlazimishi shemeji kuja kula?”
“Yule ni mtu mzima bhana, nianze kumbebea chakula nikakabane nae kama tunalishana na mtoto? Huyo mtoto wangu mwenyewe sijawahi hata mara moja kuchukua chakula na kumlisha”
Anna alimuangalia na kuishia kuguna tu maana alishindwa hata kuendelea kumuelekeza.

Asubuhi ya leo, Mariam aliwahi sana kuamka kuliko siku zozote na alipoamka tu moja kwa moja alienda nje na kuangalia jinsi mboga na mahindi aliyopanda Anna yalivyochipua, basi akamwambia Anna,
“Yani hadi raha, vitu vimeshtawi balaa”
“Ni raha kweli dada, kila kitu ni maamuzi tu”
“Ni maamuzi ndio ila usiwe mvivu kama mimi maana ukiwa mvivu kama mimi hakuna utakachoweza”
“Mmmmh!”
“Sasa Anna, leo nataka twende pamoja kuangalia samaki, nimetamani sana kula samaki ila huyu mtoto tumuache, upo tayari?”
“Dada hapana, kwanini mtoto tumuache?”
“Nani atambeba sasa?”
“Mimi nitambeba mwenyewe dada”
“Sawa, nenda kajiandae basi”
Anna alienda kujiandaa kisha alipomaliza, akambeba mtoto halafu akaongozana na Mariam kwenda huko kwenye samaki ambapo Mariam alikuwa akienda zamani sana ila kwa kipindi hiki hakwenda siku nyingi kwani kuna mtu alikuwa anapitisha samaki ila hakupita pia kwa kipindi kidogo ndiomana leo aliona bora aende kununua mwenyewe.
Walifika na kununua samaki, ila kuna mtu ambaye anamfahamu Mariam alipowaona aliwasalimia na kumvuta Mariam pembeni kisha akamuuliza,
“Huyu binti umemtoa wapi?”
“Kwanini?”
“Nimekuuliza tu Mariam?”
“Ni mdada wangu wa kazi”
“Mmmh sio mtu mzuri, hakufai huyo”
“Kwanini?”
“Macho yake yanafuka moshi”
Mariam alimshangaa huyu mtu kwani kila siku huwa anamuangalia Anna na wala haoni kitu cha namna hiyo, kisha Mariam akamwambia huyu mtu,
“Hapana, mbona macho yake yako sawa tu!”
Kisha yule mtu akamwambia tena Mariam,
“Tena macho yake ukiyaangalia vizuri utaona yanawaka moto”
“Kheee jamani, hebu niache na familia yangu”
Mariam aliachana na huyu mtu kisha alirudi kwa Anna na kuondoka nae kuelekea nyumbani.

Sasa wakiwa nyumbani tu, muda huu walikuwa nje halafu Mariam akamwambia Anna,
“Basi Anna kalete maji uwaoshe hao samaki”
Anna alienda kuleta maji na kusogeza wale samaki kwa Mariam na kumwambia,
“Dada, waoshe tu mwenyewe”
“Kwanini Anna?”
“Mimi huwa sipendi shombo la samaki”
“Kheeee kwahiyo mimi ndio napenda? Hata mimi sipendi shombo, napenda kuwala tu. Siwezi kuosha samaki mimi”
Mariam alikuwa akiongea hayo huku akimuangalia Anna machoni kwani alitaka kujaribu kuona kile ambacho yule mtu alimwambia, ila Anna hakujibu kitu sema baada ya Mariam kumuangalia sana Anna, akajikuta tu akivuta wale samaki na kuanza kuwaosha na kisha alienda mwenyewe jikoni kuwakaanga.
Kwenye mida ya saa moja jioni Juma alirudi ila alivyowasalimia tu alipitiliza chumbani, basi kweye mida ya saa mbili walitenga chakula huku Anna akimwambia Mariam,
“Dada, leo shemeji amewahi kurudi, nenda kamuite aje kula”
“Anna, nilishakwambia kuwa mimi sifanyi huo upuuzi. Yule ni mtu mzima, aje mwenyewe kula akitaka”
Anna alitikisa kichwa ila hakusema zaidi, basi waliendelea kula tu na maongezi mengine.

Leo, Juma kama kawaida yake aliondoka ila siku hizi alikuwa hajishughulishi kabisa na chakula cha hapo nyumbani kwake, kwahiyo alikuwa akiondoka bila kula chakula chochote.
Alipofika kwenye shughuli zake tu, akakutana na Hakim kwanza ambaye alimwambia,
“Leo nimekuandalia mazingira Juma, ushindwe wewe tu”
“Mmmmh mazingira gani sasa?”
“Sikia nikwambie, nilikueleza mapema kuwa Pendo anakufaa wewe, kwahiyo twende nyumbani kwa Pendo”
Juma alikubali tu, kiukweli kwasasa alianza kumchoka mkewe na tabia zake, basi moja kwa moja Hakim alimpeleka nyumbani kwa Pendo na kumuacha hapo ambapo Pendo kwanza aliondea nae,
“Unajua nini Juma, rafiki yako kanieleza ila ubaya ni kuwa mimi huwa sitembei na waume za watu”
“Dah!! Pendo”
“Ila sijakuangusha, kuna rafiki yangu yupo na yeye anahitaji sana mtu wa kufarijiana nae. Yupo chumbani tayari”
Juma moja kwa moja alienda kwenye chumba alichoonyeshwa, akaingia hapo na kumkuta mwanamke kalala huku mgongo ndio ukiwa juu, akamsogelea na kumpapasa mgongoni ila gafla akasikia sauti ya mtoto wake.
“Yani baba unataka kumsaliti mama?”

Itaendelea……!!!
Kwa mawasiliano 0714443433 au 0765692210
By, Atuganile Mwakalile.
Story ya MWANAUME WA DAR inawajia muda sio mrefu.

COMMENTS

BLOGGER

BIASHARA MTANDAONI $type=blogging$cate=2$count=4

Jina

Affiliate Marketing,1,Afya Yako,134,AJIRA/JOBS,8,ANGA LA WASHENZI,1,ASIA DIGITAL,2,BAKING,1,BARUA ILIYOWAHI KUNIUMIZA,7,betting,1,Biashara,12,biashara mtandaoni,2,BIKIRA YANGU,1,BIKRA YANGU HAKI YA BABU,25,BISCUITS,2,BONGO MOVIES,12,Bora ungekufa kesho,1,CHOICE OF MY HEART (chaguo la moyo wangu),16,CHOICE OF MY HEART (chaguo la moyo wangu),1,CHOMBEZO,56,CHOZI LISILOFUTIKA,1,Chunusi,1,CHUPI MKONONI,4,CITY LIGHT,5,Classified,10,DARASA LA MAHUSIANO/MAPENZI,69,Darasa la mapenzi na ndoa,150,DEREVA TAXI,18,DUDU WASHA,4,Elimu na ushauri wa maisha,104,FIFA.com - Latest News,7,Hadithi,73,HALIMA,2,HOUSE GIRL WA DADA,8,I WILL BE BACK,15,Jam,1,JAMANI BABA,8,JAMBAZI MTAMU,3,JAMII MEDICAL AWARENESS(JMA),1,JASTINA,7,JIBU,2,JIKONI,1,JINSI PAKA ALIVYOMALIZA FAMILIA YETU,5,Jobs,19,Joke,5,Kampuni,2,Kanyago,8,KEKI YA CHAI,1,KIFO MKONONI (BIKIRA YA BIBI HARUSI),10,Kijijini kwa bibi,19,Kilimo,2,kofia za steaming,2,loans,1,LOVE BITE,10,Love Story,12,Mada,3,Mada ya Leo,6,Mahusiano,126,Makala,10,make money online,3,Mapenzi,2,Mapenzi na ndoa,3,MAPENZI YA KICHAWI,6,mapenzi/Ndoa,115,Mapishi,202,Mfalme Gilbert,4,Micro loans,1,MOYO ULIOJAA MAUMIVU,46,Mpiga Picha,3,MTOTO WA MAAJABU,44,MUME WANGU SHUJAA WANGU,3,MUUZA MAZIWA,10,MWAJUMA UTAMU,11,MWANACHUO,5,Mwanafunzi Mchawi ( A Wizard Student ),9,NAITAFUTA FURAHA YANGU,3,NAMTAKA MPENZ WANGU ARUDI,8,Natural hair,4,Ndoa,1,News,38,Ngozi,1,Ngumu Kumeza,11,Nguvu za kiume,2,NILIOLEWA NA JINI BILA YA KUTARAJIA,2,NILIYOYAONA DARFUR YANATISHA,1,NIPE KIDOGO,2,NISAMEE RATIFA,25,Noti Bandia,6,Nyama,1,Nywele,3,ONLY YOU,10,PENZI KABLA YA KIFO,5,PENZI ZITO,7,Riwaya,107,Roast,1,ROSTI YA MBUZI,1,SAFARI YA KUZIMU,19,SALA YA SARAH,1,SANGARE,25,Shahiri,1,SIFA ZINAUWA,3,Simulizi,158,SIMULIZI - ULIKUWA WAPI,8,SITO ISAHAU,8,Soup,1,SPHAGETTI BOLOGNESE,1,Sports News,4,SUBIRA HUVUTA HERI,21,Tangazo,4,U KILL ME,3,Ujasiriamali,13,ULIKUWA WAPI,2,ULIMWENGU WA MBWA MWITU,1,UNBREAKABLE LOVE,1,UTAMU WA JIRAN,1,UTAMU WA MAMDOGO,3,Videos,46,VISA NA MIKASA,1,Young paster,40,YouTube,74,
ltr
item
BongoLife : MTOTO WA MAAJABU SEHEMU YA 15
MTOTO WA MAAJABU SEHEMU YA 15
BongoLife
https://www.bongolives.com/2019/08/mtoto-wa-maajabu-sehemu-ya-15.html
https://www.bongolives.com/
https://www.bongolives.com/
https://www.bongolives.com/2019/08/mtoto-wa-maajabu-sehemu-ya-15.html
true
170677852813010960
UTF-8
Loaded All Posts Not found any posts VIEW ALL Readmore Reply Cancel reply Delete By Home PAGES POSTS View All RECOMMENDED FOR YOU LABEL ARCHIVE SEARCH ALL POSTS Not found any post match with your request Back Home Sunday Monday Tuesday Wednesday Thursday Friday Saturday Sun Mon Tue Wed Thu Fri Sat January February March April May June July August September October November December Jan Feb Mar Apr May Jun Jul Aug Sep Oct Nov Dec just now 1 minute ago $$1$$ minutes ago 1 hour ago $$1$$ hours ago Yesterday $$1$$ days ago $$1$$ weeks ago more than 5 weeks ago Followers Follow THIS PREMIUM CONTENT IS LOCKED STEP 1: Share to a social network STEP 2: Click the link on your social network Copy All Code Select All Code All codes were copied to your clipboard Can not copy the codes / texts, please press [CTRL]+[C] (or CMD+C with Mac) to copy