Young Paster sehemu ya thelathini na sita (36)

YOUNG PASTER EP 36



Ilipoishia ………..

MCHUNGAJI MCHANGA

Sasa huku nyumbani adam katega sikio ingalia sisi tayari tumeshajua kuwa adam sio mtoto wa mr Jacob, ila adam mwenyewe bado hajajua kuwa yeye sio mtoto wa mr Jacob na anadhani ndicho alicho itiwa na mama yake…
“mama una maana gani kuongea hayo”
Adam alimuuliza mama yake, wakati huo Jessica kakaa kimya hana la kusema na yeye pia anajua kuwa adam hakuzaliwa nae… Lakini hajawahi kumdokezea hata kidogo
“adam…. Huyu baba yako… Sio baba yako mzazi…. Wewe umezaliwa katika koo za Kiislamu… Jina lako unaitwa Sharbiny Rashidi Kingazi”
Aliongea mama huyo huku adam akishangaa na kitoa macho
“Whaaaaaaaaaaaat????…. Unasemaje mama??”

SONGA NAYO……..

Adam alishangaa sana kuskia kuwa yeye amezaliwa katika koo za Kiislamu, kwahio adam ni damu y Kiislamu,… Adam alitamani kujua chanzo cha yeye kufika
“hapana mama, mimi siwezi kuamini maneno yako mama,… Hebu mwogope mungu mama angu,.. Jana tu tumeomba hapa na sasa familia nzima tumetakasika kwa maombi toka kwa mchungaji alienifundisha Biblia, sasa kwanini unene uongo mama yangu”
Aliongea adam kama vile hataki kuamini jambo hilo.
“Jessica…. Hebu mwambie mdogo wako, kwanini hataki kuamini kwamba yeye sio mtoto wa mr Jacob”
Mama alimwambia Jessica kuwa amwambie adam kuwa sio mtoto wa mr Jacob,
“ni kweli mdogo wangu… Ulikuja kwetu ukiwa na umri wa mwaka mmoja…. Kwetu nilikuwa mimi peke yangu, mana mama yangu mimi aliachana na baba, hivyo hata huyu mama yako wewe, sio mama yangu mimi, mimi nina mama yangu japo hakuwahi kuja kunisalimia kama mtoto wake, lakini huyu ndio mama yangu mimi”
Aliongea Jessica huku adam akianza kuamini, lakini kabla hajaamini ametaka kuambiwa kuwa ilikuwaje mpaka kufika katika falme ya kikristo, mama hakutaka kumficha kitu mtoto wake
“mama?….. Kabla sija waamini nahitaji ukweli zaidi juu ya hili… Ilikuwaje”
Aliongea adam huku mama akilia kwa kutoboa ukweli siku hii ya leo,
“nitakwambia baba… Wala siwezi kukuficha”
“halafu, Samahani kabla hujaendelea, umesema mimi naitwa nani”
Adam aliuliza kwa msisitizo jina aliloitwa kipindi akiwa muislamu…
“wewe uliitwa Sharbiny Rashidi Kingazi…. Babu yako mzaa baba anaitwa kingazi”
“hebu ngoja kwanza… Pale ofisini kwangu,… Kuna bwana mmoja anaitwa Abdallah Rashidi Kingazi… Hili jina vipi hapa”
“baba…. Nitakwambia yote baba yangu, utayajua tu”
Sasa adam kumuuliza yule kijana mwenzie aliomwajiri pale kwenye kampuni yake,… Na anajua kuwa kuna mtu kamwajiri ana jina hilo… Lakini adam hakujua kwasababu hakuwahi kuambiwa kua ana baba wa Kiislamu na hata hilo jina amelijua leo, hii kuwa linamuhusu yeye

SASA HAPA, TUPATE HISTORIA YA ADAM NA MAMA YAKE KABLA YA KUJA KATIKA NGOME HII YA KIKRISTO NA KUOKOKA KABISA

ikiwa ni miaka ya nyuma kabisa miaka 22 iliopita kutoka sasa, katika jiji hilo la arusha maeneo yaitwayo Ngarenaro, uswahilini kabisa huko,..

Sasa hapa mama anaanza kusimulia

“kipindi baba yako ananioa, hakuwa na mke mwingine, zaidi yangu… Lakini ndoa yangu ikiwa bado mbichi, ina mwezi mmoja tu na siku kadhaa, bba yako akanitaarifu kuoa mke mwingine, kiukwe nililia sana, haswa ukizingatia maisha yalivyo magumu, kwani tulikuwa tumepangisha chumba kimoja tu,… Nililia lakini haikusaidia kitu, nilimkubalia baba yako aoe huyo mke wa pili, mana kwa imani ya dini ya kiislamu, mwanamke akikataa mumewe asio mke wa pili, anatakiwa aachwe na apewe talaka zote…. Kwakuwa nampenda mume wangu, nikakubali aoe lakini nikamuuliza…. Sasa tutaishi vipi katika chumba kimoja akanijibu kuwa atampangishia chumba chake na atatutimizia mahitaji yote, baba yako ni fundi wa magari,… Hakuwa na kipato chochote kikubwa cha kukidhi mahitaji ya wanawake wawili kwa pamoja… Basi nilimwacha baba yako, afanye anachojua, ilimradi tuishi kila mtu kvyake,… Kweli alioa lakini hata kwenye hio ndoa yao sikuenda mana sikupenda kuletewa mke wa pili,… Baba yako hakutaka kutuweka mbali sana, alimpangishia nyumba ambayo sio mbali na hapo nilipo mimi… Hivyo hata kuombana vitu, tulikuwa tunaombana… Mana ni kama nyumba ya kumi kutoka nilipokuwa naishi mimi…

Maisha alikwenda, mimi na mke mwenzangu tulikuwa tukijifanya tu kupendana…. Lakinj kila mmoja alikuwa hampendi mwenzie…

Kwa bahati nzuri tulishika ujauzito wote,… Ila tulipishana mwezi mmoja mmoja tu,… Mimi ndie wa kwanza kupata ujauzito, ambaye ni wewe,… Miezi ilisonga na hatmae nikajifungua, wakati yeye ndio ana miezi nane.. Huduma haikuwa mbaya sana, na labda ni kutokana na maisha magumu tulio nayo… Mana kilo moja ya nyama, nilikula siku nne.. Kitu ambacho hakitakiwi kwa mzazi.. Anatakiwa ale supu mpya kila siku.. Lakini kwangu haikuwa hivyo…. Lakini baba yako kila siku alikuwa akikushika anakuangalia sana usoni, mana ulikuwa ni mweupe,… Katika uso wako kuna kitu alikuwa akikiangalia lakini hakuwahi kuniuliza, miezi ilisonga… Hatimaye mke mwenzangu nae akajifungu,… Nakumbuka yule mtoto alikuwa ni wa kiume, na aliitwa Abdallah,…

Lakini toka mke mwenzangu ajifungue, mahitaji kwangu yalipungua, nikaona labda mume wangu kazi sio nyingi,… Ilifikia mahali mpaka unga unaisha ndani… Yaani aliachana na mimi kabisa,… Hata uzazi sijamaliza… Na sijui kosa langu, siku moja nikasema ngoja niende kwa mke mwenzangu, mana baba yako ilifika mwezi sasa haji nyumbani, japo katusahau….

Mwanangu, roho iliniuma sana pale nilipomkuta baba yako anafurahi na mke mwenzangu,… Tena alikuwa akinywa supu ya bata… Na hapo nje nikaona mabata kama matano hivi, na kila siku anachinjiwa bata… Naapa kwa mungi, mimi sikuwahi kuletewa hata kuku kwenye uzazi wangu… Nanunuliwa kilo ya nyama, naitumia ndani ya siku nne, maana yake kila siku natumia robo kilo,… Na bado hata sijamaliza uzazi baba yako akakata mawasiliano na mimi kabisa hata kulala haji, hata kuja kusalimia alikuwa Haji.. Roho iliniuma sana baada ya kukuta hali ile, tena alikuwa akimbembeleza mtoto wake aitwaye Abdallah,… Nililia sana pale nje ya ile nyumba, wakati huo mke mwenzangu anakula nyama ya bata,… Lakini mpaka hapo bado sikuwa na kinyongo na baba yako,.. Nikaingia ndani na kumsalimia,… Kisha nikamuuliza kuhusu sisi… Kabla baba yako hakunijibu, yule mwanamke alinicheka sana… Lakini bado nikamuuliza baba yako,… Ndipo akaniambia kuwa…. Unaona sura ya Abdallah, inafanana na mimi… Sawa wewe ni mweupe na mtoto wako ni mweupe,.. Sikatai kachukua weupe wako…. Sasa na hiki kidoti hapa… Mbona mimi sina kidoti.. Huyu mtoto ana kidoti hapa usoni… Mbona mimi sina…. Nilistaajabu sana kumsikia baba yako akiongea maneno yale,… Lakini hata yule mwanamke alishangaa kuskia kosa ambalo mimi nimesuswa nalo,… Kana kwamba kama mimi nimesusiwa mtoto eti kisa una kidoti cha usoni,.. Je yeye siku akiona tofauti pia si ataachwa.. Yule mke mwenzangu kuanzia siku ile aliacha kunicheka mana aligundua wanaume hawatabiriki… Nilimwambia baba yako huyu ni mtoto wako, lakini alikataa katu katu. Kumbe ndio mana pale alipokuwa anakushika alikuwa akikuangalia sana, sasa alikuwa anasubiri mtoto wa mke wa pili kama atakuwa na kidoti basi wote ni damu yake, lakini akikosa kidoti, basi wewe atakuwa sio mtoto wake… Baba yako alinikataa na kuniambia ameniachia kila kilicho huko ndani, nitajua mwenyewe kuanzia sasa hivi,… Nilirudi nyumbani, huku nikiwa nalia sana….

Ilibakia mwezi mmoja kodi ya nyumba iishe, nilikuwa na kahakiba kangu kama elfu kumi, mana kipindi hicho kuwa na elfu kumi ni nyingi…. Basi nilianza biashara ya kuuza miguu ya kuku, utumbo wa kuku, bichwa vya kuku.. Uswahilini huko.. Wakati huo una miezi mitatu,.. Nakatazwa na wanawake wenzangu nisikutembeze juani, lakini nitafanyeje wakati kodi ya nyumba inaisha,… Basi nikawa nalipa mwezi mmoja mmoja hivyo hivyo siku zikazidi kwenda nawe ukakua… Nikaschana na miguu ya kuku nikaanza mtaji wa vitumbua… Hapo ulikuwa na miezi saba…. Maisha yalikuwa ni magumu sana… Hata afya ulikuwa huna,…

Ilifikia hatua sasa baba mwenye nyumba anataka miezi sita sita… Na uwezo wa hata miezi miwili sina,.. Huo mmoja wenyewe najitahidi sana, najibana nashinda njaaa… Mana kipindi hicho kitumbua kinauzwa shilingi ishirini, hivyo hakukuwa na pesa…

Ilifikia hatua mpaka tunadaiwa kodi ya nyumba, mana mtaji ulikufa pale ulipoumwa homa ya manjano, hapo ndipo kichwa kikaanza kuuma, nilimfuata baba yako anipe hata pesa ya hospitalini lakini hataki anasema nimpeleke mtoto kwa baba yake, kwani yeye sio baba yake….. Kuliko ufe mwanangu ilibidi niue mtaji wote, nikakupeleka hospitali, tena kulikuwa kuna redio la baba yako nikaliuza ili nizidi kupata pesa ya matibabu… Ulipona lakini niliporudi nyumbani, tumekuta mwenye nyumba kafungua nyumba yake… Alisema katuvumilia sana sasa imetosha, na ili tukomboe vitu vya ndani, basi tulipe kodi tunayo daiwa ya miezi minne bila kumlipa.. Nakumbuka ulikuwa na mwaka mmoja na ulikuwa umeshaanza hata kukimbia kimbia… Kweli sikua na la kufanya,.. Nilianza kuzunguka kwenye majumba na kutafuta hata kazi za ndani, mana nilikuwa bado ni msichana mdogo…. Nilikutembeza juani mwanangu,… Uliugua sana, nasaidiwa na watu… Nilikuwa nikilala kwenye vibaraza vya watu,.. Nalala kwenye majumba mabovu watu wamejisaidia lakini nitafanyeje,.. Nilitamani hata kwenda kuwa omba omba kule barabarani, lakini nilishindwa kwakua nina viungo vyangu vyote na naweza kufanya kazi.. Kiukweli mwezi mzima ulikuwa wa mateso ya kulala nje,…. Ilifikia hatua nikaamua kuvaa nguo chafu na kwenda kua omba omba pale safina.. Ili watu wakitoka katika maombi wanipatie angalau ya kula, mwanangu ulipigwa na jua haswa… Nilikaa pale takribani wiki… Na wala sikuwa nawakariri watu waliokuwa wakiniwekea hela katika bakuli langu,

Siku moja nikiwa sijapata kitu,.. Bakuli lilikuwa jeupe sana… Nilishangaa kuona emedondoshwa elfu moja kwenye bakuli langu, na kijana mmoja wa makamo aliokuwa akibuliza redio lake akiwa anatoka kuitangaza injili ya bwana wao yesu,. Kiukweli nilimshukuru mpaka nikaamua kumsaidia kubeba lile redio lake, mana alikuwa kachoka, na hata viatu vyake vilikuwa vimeisha upande mzima kwa kutembea… Kijana huyo ambae alikuwa ni makamo yangu, lakini alinizidi umri kwa kiasi fulani.. Nilimbebea redio lake zito mpaka ndani safina,… Watu walinishangaa sana kuingia safina nikiwa mchafu, lakini pamoja na uchafu wangu wapo wanaume waliouona uzuri wangu…. Bwana yule aliniuliza kilichonisibu, lakini na yeye hakusita kuniambia matatizo yake,.. Aliniambia kuwa kaachwa na mke wake kwasababu amekuwa mtu wa kunuka jasho kila siku, mana alikuwa akiitangaza injili kwa miguu, yaani anatembea hapa na huko… Na redio lake yote ni kumsifu mungu wake,.. Baba yule alinionea huruma sana.. Na aliniuliza naishi wapi… Hapo ndipo alipochoka mana sikua na mahali pa kuishi…. Namshukuru mungu kwamba mwanaume yule hakua na subira hata kidogo… Aliniambia yeye ameachwa na mwanamke kwa kunuka jasho kila siku bila faida…. Hivyo mwanamke akaondoka na kumwachia msichana mdogo…. Sikuamini siku hio ananiambia twende nikapumzike kwake,.. Kiukweli sikusita kwakua nilikuwa nina shida…

Nilifika kwake, alikuwa ana nyumba ya urithi wa wazazi wake… Kwani alifiwa na wazazi wake kwa ajali ya gari,.. Nilikaa nyumbani kwake ingali anajua mimi ni muislamu,.. Lakini kila anapofanya maombi yake nami nilikuwa nikiungana nae,.. Akiondoka kwenda kutangaza Injili aliniacha na mtoto wake wa kike aitwaye Jessica, alikuwa na mika minne hivi au mitano.. Basi nikawa namlelea mtoto wake,.. Nilimaliza mwezi nikiwa pale, hata afya yangu ilirudi, wewe ulikuwa na afya nzuri, kila ukiumwa alikuwa anakupeleka hospitali kama mtoto wake….

Kuna siku alinishtua sana… Aliniambia kuwa, kwanini nisiwe mama wa watoto wake, yaani anioe.. Kiukweli kuolewa nae nilitamani toka mwanzo lakini nilikuwa nasubiria aanze yeye kusema…. Nilimwambia lakini mimi ni muislamu,.. Akasema najua kuwa ni muislamu… Na alisema kuwa mwanamke hana dini, ila kama nitapenda kuokoka sawa kama sintopenda sawa tuoane kwa ndoa ya kiserikali… Lakini alisema ndoa ya kiserikali, hua inachanganya watoto, wasijue waelekee dini gani… Kiukweli niliamua kuokoka moja kwa moja pamoja na wewe, kwasababu baba yako angekukubali basi usingeokoka, lakini kakukataa.. Na hata huyu mr Jacob nilimwambia baba yako kakukataa… Na yeye akasema kama kakataliwa na baba yake, basi nae aokoke na kuanzia siku unaokoka, akakupa jina la adam  na kumaanisha kuwa adam ni binadamu alioshushwa na mungu duniani, hivyo hivyo kwake akaona kama bahati kupata mtoto wa kiume,

Lakini kabla hajaniona tulifuata taratibu za kuomba talaka kwa baba yako mzee rashidi,.. Mana usipopewa talaka, huruhusiwi kuolewa, na atakaenioa atafunguliwa kesi kwamba kaoa mke wa mtu…. Kiukweli baba yako alinipa talaka zote tena bila hata kufikiria.. Ndoa ya mimi na mr Jacob ilifungwa pale kwenye ukumbi wa safina nikiwa tayari nimesha okoka na kiwa Mkristo,…. Maisha yalienda, mr Jacob akajitahidi na maisha yake… Mpaka siku maisha yanakuwa makubwa, nikamzaa Martha, nikamzaa maria… Kwa upako wa baba yako alizidi kukua.. Na kila baada ya mwaka anaongeza kanisa moja au mawili… Maisha yalikuwa juu sana mpaka akaanza kumiliki kampuni nyingi na wewe ulishakua mkubwa,… Akakupeleka shule nchini Uingereza,.. Kisha ukasomea chuo huko huko… Uliporudi ndio ukakaa mwaka mmoja akakukabidhi kampuni ili ujikimu kwa mahitaji yako.. Na wewe ukawa na akili ukaanza kujenga nyumba na kanisa… Baada ya mwaka mwingine, ndio akakutafutia chuo cha Biblia huko Nigeria ndio ukaenda…..

Sasa ulipoenda Nigeria, mimi ndio nilikuwa msimamizi wa kampuni yako, na nyumba yako, na kanisa lako

Sasa Siku moja nikiwa ofisini kwako, nikasikia wafanyakazi wako wanaitana majina ya wazazi wao, sasa walikuwa wanamtania huyo mfanyakazi wa kiume alioitwa Abdallah, walikuwa wanamuita, kingazi cha kupandia… Niliwafokea wakaacha hio tabia… Nikasikia wakamuita mtoto wa rashidi kingazi, niliposikia hilo jina nikamuita yule kijana na kuanza kumhoji anapokaa na baba yake kila kitu nikamuuliza na documents zake, CV zake nikazisoma… Lakini yeye hakujua nimemuuliza kwa niaba gani… Alijua ni mambo ya kazi… Hapo ndio nikajua yule ni mtoto wa mzee rashidi ambaye ni mume wangu wa zamani, na sikutaka kukuambia… Lakini bora ujue…. Yule ni ndugu yako”

HAPA NDIO MWISHO WA HISTORIA YA MAMA NA MTOTO WAKE….

Adam alichoka baada ya historia hio, wakati huo mama analia sana tena jasho lilikuwa likimtoka kwa kuongea kwa muda mrefu….
“kwahio mama? Mimi ni mtoto wa Kiislamu si ndio”
Aliongea adam huku mama akimjibu kuwa
“hapana.. Wewe sio mtoto wa Kiislamu, bali ulikuwa mtoto wa Kiislamu”
Aliongea mama huku adam akiamka na kusema kuwa…
“Samahani mama kwa maamuzi nitakayo amua… Naomba usinichukie mana siri hii umeniambia mwenyewe, hivyo uniache na maamuzi yangu…”
Aliongea adam huku mama akikubali
“sawa mwanangu… Sasa umeshakuwa sikuona haja ya kukuficha”
Aliongea mama huku akilia sana tu mana hajui maamuzi ya mtoto wake yatakuwa ni yapi,.. Kurudi katika dini ya kiislamu, au kubaki kua Mkristo
“mama…. Samahani sana…. Ila Kuanzia leo hii mimi sitaki ku….

Je? Adam ataamua nini?? Na nyie wadau mnapendekeza awe upande gani?? USIKOSE

COMMENTS

BLOGGER

[HOT NEWS]$type=blogging$count=4$source=random-posts

Jina

Afya Yako,101,AJIRA/JOBS,8,ASIA DIGITAL,2,BAKING,1,BARUA ILIYOWAHI KUNIUMIZA,7,Biashara,10,BIKIRA YANGU,1,BIKRA YANGU HAKI YA BABU,25,BISCUITS,2,Bora ungekufa kesho,1,CHOICE OF MY HEART (chaguo la moyo wangu),7,CHOICE OF MY HEART,1,CHOICE OF MY HEART (chaguo la moyo wangu),1,CHOMBEZO,56,CHOZI LISILOFUTIKA,1,Chunusi,1,CHUPI MKONONI,4,Classified,10,DARASA LA MAHUSIANO/MAPENZI,69,Darasa la mapenzi na ndoa,131,DUDU WASHA,4,Elimu na ushauri wa maisha,96,FIFA.com - Latest News,4,Hadithi,72,HALIMA,2,Jam,1,JAMANI BABA,8,JAMBAZI MTAMU,3,JAMII MEDICAL AWARENESS(JMA),1,JASTINA,7,JIBU,2,JIKONI,1,JINSI PAKA ALIVYOMALIZA FAMILIA YETU,5,Jobs,18,Joke,5,Kampuni,2,Kanyago,8,KEKI YA CHAI,1,KIFO MKONONI (BIKIRA YA BIBI HARUSI),10,Kijijini kwa bibi,19,Kilimo,2,kofia za steaming,2,loans,1,Love Story,12,Mada,2,Mada ya Leo,6,Mahusiano,126,Makala,10,Mapenzi,2,Mapenzi na ndoa,3,MAPENZI YA KICHAWI,6,mapenzi/Ndoa,115,Mapishi,197,Mfalme Gilbert,4,Micro loans,1,MOYO ULIOJAA MAUMIVU,46,Mpiga Picha,3,MTOTO WA MAAJABU,2,MUUZA MAZIWA,10,MWANACHUO,5,Mwanafunzi Mchawi ( A Wizard Student ),9,NAITAFUTA FURAHA YANGU,3,NAMTAKA MPENZ WANGU ARUDI,8,Natural hair,4,Ndoa,1,News,35,Ngozi,1,Ngumu Kumeza,11,Nguvu za kiume,2,NILIYOYAONA DARFUR YANATISHA,1,NIPE KIDOGO,2,NISAMEE RATIFA,25,Noti Bandia,6,Nyama,1,Nywele,3,ONLY YOU,10,PENZI KABLA YA KIFO,5,PENZI ZITO,7,Riwaya,107,Roast,1,ROSTI YA MBUZI,1,SAFARI YA KUZIMU,19,SALA YA SARAH,1,SANGARE,25,Shahiri,1,SIFA ZINAUWA,3,Simulizi,156,SIMULIZI - ULIKUWA WAPI,8,Soup,1,SPHAGETTI BOLOGNESE,1,Sports News,4,Tangazo,4,U KILL ME,3,Ujasiriamali,12,ULIKUWA WAPI,2,ULIMWENGU WA MBWA MWITU,1,UTAMU WA JIRAN,1,UTAMU WA MAMDOGO,3,Videos,46,VISA NA MIKASA,1,Young paster,40,YouTube,74,
ltr
item
Bongo Life : Young Paster sehemu ya thelathini na sita (36)
Young Paster sehemu ya thelathini na sita (36)
Bongo Life
https://www.bongolives.com/2019/06/young-paster-sehemu-ya-thelathini-na_81.html
https://www.bongolives.com/
https://www.bongolives.com/
https://www.bongolives.com/2019/06/young-paster-sehemu-ya-thelathini-na_81.html
true
170677852813010960
UTF-8
Loaded All Posts Not found any posts VIEW ALL Readmore Reply Cancel reply Delete By Home PAGES POSTS View All RECOMMENDED FOR YOU LABEL ARCHIVE SEARCH ALL POSTS Not found any post match with your request Back Home Sunday Monday Tuesday Wednesday Thursday Friday Saturday Sun Mon Tue Wed Thu Fri Sat January February March April May June July August September October November December Jan Feb Mar Apr May Jun Jul Aug Sep Oct Nov Dec just now 1 minute ago $$1$$ minutes ago 1 hour ago $$1$$ hours ago Yesterday $$1$$ days ago $$1$$ weeks ago more than 5 weeks ago Followers Follow THIS PREMIUM CONTENT IS LOCKED STEP 1: Share to a social network STEP 2: Click the link on your social network Copy All Code Select All Code All codes were copied to your clipboard Can not copy the codes / texts, please press [CTRL]+[C] (or CMD+C with Mac) to copy