$hide=mobile

UMEHESABU GHARAMA ZA MAHUSIANO NA UCHUMBA?

UMEHESABU GHARAMA? Mahusiano ya uchumba hadi ndoa yanajengwa. Na kama yanajengwa, basi yana gharama na yanachukua muda, si jambo la mara moj...

UMEHESABU GHARAMA?


Mahusiano ya uchumba hadi ndoa yanajengwa. Na kama yanajengwa, basi yana gharama na yanachukua muda, si jambo la mara moja au ghafula. Kuna gharama za ujenzi wa msingi, kuna gharama za kuinua, kuna gharama za kuendeleza, na kuna gharama za matengenezo (repairs).


Kwa kifupi, mahusiano ya uchumba hadi ndoa ni gharama. Pasipo kulipa gharama hakuna mahusiano, iwe ni uchumba na hasa ndoa. Kushindwa kulipa gharama ni kushindwa ndoa, kwa wale ambao wako kwenye uchumba ni kushindwa uchumba.


Kwa sababu mahusiano ni gharama, ni muhimu sana mtu kabla ya kuingia katika mahusiano na mtu ampendaye akaa chini na KUHESABU GHARAMA YOTE, na akiisha maliza, jambo la Pili ajipime kama ANAO UWEZO WA KULIPA GHARAMA HIZO, na tatu ajipime kama YUPO TAYARI KULIPA GHARAMA HIZO kwa ajili ya mtu huyo anayetaka kuingia naye kwenye mahusiano, la sivyo ataishia njiani.


Moja ya gharama kubwa kabisa ni kumpenda mke wako, Na mke ni kumtii mume wako. Gharama ya pili ni kunyenyenyekeana, na gharama ya tatu ni kuheshimiana, na gharama ya nne ni kufurahiana nyakati zote, na gharama ya tano ni kukubaliana (to appreciate each other), Na gharama ya sita ni kusameheana bila kujali ukubwa au udogo wa makosa, na bila kujali aina ya makosa, na gharama ya saba ni kuchukuliana udhaifu kila mmoja auchukue udhaifu wa mwenzake.


Gharama ya nane ni kila mmoja amtangulize mwenziwe, gharama ya tisa kila mmoja amvumilie mwenzake, na gharama ya kumi ni kila mmoja atafakari mazuri ya mwenzake na si mabaya.


Hizo ni baadhi ya gharama, kama huwezi kuzilipa basi wewe huna nguvu ya kufika mwisho, utamwacha tu. Na hata kama utaoa au kuolewa na mwingine, kama huwezi kulipa gharama, huwezi kufika mwisho, utaishia njiani.


Ndoa ni gharama na inaanza na uchumba. Kama unajua kuwa utaishia njiani USIMSUMBUE BINTI WA WATU au USIMKUBALIE KIJANA WA WATU. Kabla hujamkubalia hata kama una njaa ya kuolewa au kabla hujamwambia hata kama una njaa ya kuoa, KETI CHINI KWANZA KISHA UHESABU GHARAMA, UJUE KAMA UNA UWEZO WA KUZILIPA NA UWE TAYARI KUZILIPA NDIPO UFANYE MAAMUZI.


Tujifunze kwa Yesu Kristo, alihesabu gharama ya wokovu wetu, akaona kuwa ni kifo cha msalabani, kisha akaona kuwa anao uwezo wa kuilipa gharama hiyo, na akawa tayari kuilipa gharama hiyo. Na ndio maana akakubali kufanyika mwanadamu wakati yeye ni Mungu, kufanyika mtumwa wakati yeye ni Mfalme wa wafalme, kufanyika dhambi wakati yeye haijui dhambi kwa kusudi moja tu, la kutukomboa sisi wanadamu wenye dhambi. Kama asingelihesabu gharama, asingeliweza kufika mwisho. Pengine angeliishia katika bustani ya getisemani, au jangwani alipojaribiwa na Ibilisi. Upendo wake kwetu na utii wake kwa Mungu, unyenyekevu wake, upole wake ni vitu vilivyomfanya afike mpaka mwisho na hasiishie njiani bila kumaliza.


Sio kwa sababu yeye ni Mungu ndio maana aliweza, ni kwa sababu yeye alikuwa na upendo lakini pia alikuwa mtii naam, hata mauti ya msalaba. Na wakati akilipa gharama ya kifo, yeye hakuwa tena Mungu, alikuwa mwanadamu Yesu Kristo, alisikia maumivu, alisikia kukataliwa, aliona kuachwa na Mungu kwa sababu ya dhambi zetu, lakini bado aliwasamehe wote waliomtesa na kumkataa ili makusudi akamilishe kazi ya ukombozi kwa njia ya msalaba.


Alivumilia, alistahimili, alinyenyekea, alituchukulia mizigo yetu na udhaifu wetu, alitusamehe dhambi na makosa yetu, alitutakasa kwa damu yake mwenyewe, ijapokuwa tulikuwa hatusitahili, lakini kwa mauti yake alitusitahilisha mbele za Mungu, ijapokuwa tulikuwa wachafu lakini alituosha na kututakasa kwa damu yake, unajua ni kwa nini? Kwa sababu alitupenda upeo na akakubali kulipa gharama yote. Unajua ni kwa nini? Kwa sababu alikuwa mtii na mnyenyekevu kwa Mungu kiasi kwamba akakubali kulipa gharama yote.


Kama unampenda utakubali kulipa gharama zote, na kama unamtii utakubali kulipa gharama zote. Kama hauko tayari kulipa gharama, wewe humpendi na wala humtii, na kwa sababu hiyo hakuna haja ya wewe kuingia kwenye mahusiano ambayo unajua kabisa huwezi kulipa gharama au unao uwezo lakini hauko tayari kulipa gharama. Nimalize kwa kusema tena, Mahusiano ni gharama unayopaswa kulipa kila siku wakati wowote ule unapopaswa kufanya hivyo.Kama hauko tayari kulipa, basi usiingie.


Mungu akubariki sana.

COMMENTS

BLOGGER
Jina

Affiliate Marketing,1,Afya Yako,149,AJIRA/JOBS,8,ANGA LA WASHENZI,1,ASIA DIGITAL,2,Baba Kiumbe Wa Ajabu,20,BAKING,1,BARUA ILIYOWAHI KUNIUMIZA,7,betting,1,Biashara,12,biashara mtandaoni,2,BIKIRA YANGU,1,BIKRA YANGU HAKI YA BABU,25,BISCUITS,2,BLACK AMERICA,33,BONGO MOVIES,12,Bora ungekufa kesho,1,CHOICE OF MY HEART (chaguo la moyo wangu),16,CHOICE OF MY HEART (chaguo la moyo wangu),1,CHOMBEZO,56,CHOZI LISILOFUTIKA,1,Chunusi,1,CHUPI MKONONI,4,CITY LIGHT,5,Classified,10,DARASA LA MAHUSIANO/MAPENZI,69,Darasa la mapenzi na ndoa,196,DEREVA TAXI,18,DUDU WASHA,4,Elimu na ushauri wa maisha,110,FIFA.com - Latest News,15,Hadithi,73,HALIMA,2,HOUSE GIRL WA DADA,8,I WILL BE BACK,15,I'M NOT A BOY,1,Jam,1,JAMANI BABA,8,JAMBAZI MTAMU,3,JAMII MEDICAL AWARENESS(JMA),1,JASTINA,7,JIBU,2,JIKONI,1,JINSI PAKA ALIVYOMALIZA FAMILIA YETU,5,Jobs,19,Joke,5,Kampuni,2,Kanyago,8,KEKI YA CHAI,1,kibamia,9,KIFO MKONONI (BIKIRA YA BIBI HARUSI),20,Kijijini kwa bibi,19,Kilimo,2,kofia za steaming,2,loans,1,LOVE BITE,10,Love Story,12,Mada,3,Mada ya Leo,7,Mahusiano,126,Makala,11,make money online,3,Mapenzi,2,Mapenzi na ndoa,3,MAPENZI YA KICHAWI,6,mapenzi/Ndoa,115,Mapishi,207,Mfalme Gilbert,4,Micro loans,1,MOYO ULIOJAA MAUMIVU,46,Mpiga Picha,3,MTOTO WA MAAJABU,44,MUME WANGU SHUJAA WANGU,3,MUUZA MAZIWA,10,MWAJUMA UTAMU,11,MWALIMU MKUU,10,MWANACHUO,5,Mwanafunzi Mchawi ( A Wizard Student ),9,NAITAFUTA FURAHA YANGU,3,NAMTAKA MPENZ WANGU ARUDI,8,Natural hair,4,Ndoa,1,News,39,Ngozi,1,Ngumu Kumeza,11,Nguvu za kiume,2,NILIKUWA NA MPENZI,4,NILIOLEWA NA JINI BILA YA KUTARAJIA,2,NILIYOYAONA DARFUR YANATISHA,1,NIPE KIDOGO,2,NISAMEE RATIFA,25,Noti Bandia,6,Nyama,1,Nywele,3,ONLY YOU,10,PENZI KABLA YA KIFO,5,PENZI LA MME WA MAMA,3,PENZI LANGU LINAVUJA DAMU,10,PENZI TAMU,6,PENZI ZITO,7,Riwaya,107,Roast,1,ROSTI YA MBUZI,1,SAFARI YA KUZIMU,19,SALA YA SARAH,1,SANGARE,25,Shahiri,1,SIFA ZINAUWA,3,Simulizi,161,SIMULIZI - ULIKUWA WAPI,8,SITO ISAHAU,8,Soup,1,SPHAGETTI BOLOGNESE,1,Sports News,4,SUBIRA HUVUTA HERI,21,Tangazo,4,U KILL ME,3,Ujasiriamali,13,ULIKUWA WAPI,2,ULIMWENGU WA MBWA MWITU,1,UNBREAKABLE LOVE,1,UTAM WA KITUMBUA,2,UTAMU WA JIRAN,1,UTAMU WA MAMDOGO,3,Videos,46,VISA NA MIKASA,1,Young paster,40,YouTube,74,
ltr
item
BongoLife : UMEHESABU GHARAMA ZA MAHUSIANO NA UCHUMBA?
UMEHESABU GHARAMA ZA MAHUSIANO NA UCHUMBA?
BongoLife
https://www.bongolives.com/2019/04/umehesabu-gharama-za-mahusiano-na.html
https://www.bongolives.com/
https://www.bongolives.com/
https://www.bongolives.com/2019/04/umehesabu-gharama-za-mahusiano-na.html
true
170677852813010960
UTF-8
Loaded All Posts Not found any posts VIEW ALL Readmore Reply Cancel reply Delete By Home PAGES POSTS View All RECOMMENDED FOR YOU LABEL ARCHIVE SEARCH ALL POSTS Not found any post match with your request Back Home Sunday Monday Tuesday Wednesday Thursday Friday Saturday Sun Mon Tue Wed Thu Fri Sat January February March April May June July August September October November December Jan Feb Mar Apr May Jun Jul Aug Sep Oct Nov Dec just now 1 minute ago $$1$$ minutes ago 1 hour ago $$1$$ hours ago Yesterday $$1$$ days ago $$1$$ weeks ago more than 5 weeks ago Followers Follow THIS PREMIUM CONTENT IS LOCKED STEP 1: Share to a social network STEP 2: Click the link on your social network Copy All Code Select All Code All codes were copied to your clipboard Can not copy the codes / texts, please press [CTRL]+[C] (or CMD+C with Mac) to copy Table of Content