UTAMU WA MAMDOGO SEHEMU YA 01& 02 | BongoLife

UTAMU WA MAMDOGO SEHEMU YA 01& 02

*"UTAMU WA MAMDOGO"*        (Part. 01)


MTUNZI: Geofrey Mustafa, Artist Jafa.
Mahali: Ubungo Riverside, DSM
WhatsApp: 0713024247.
Umri__+
               
"KISA NA MAJINA SIO KWELI NI STORY TU"

**SEHEMU YA KWANZA**.
Naitwa Tizo Mtindo nimezaliwa mkoani TABORA wilaya ya urambo kijiji cha Mpunze elimu ya msingi niliipata hapo hapo katika kijiji chetu cha mpunze, mwaka 2003 Baba aliona tumbako imeshuka sana bei kuliko gharama za uandaaji wake maana lazima uchukue mbolea za luzuku na madawa bado inabidi uwalipe wafanya kazi wako pesa ya msimu mzima, alafu Pesa zenyewe hazifiki kwa muda muafaka. Akajaribu kutundika mizinga ili tujaribu kuuza asali, lakini bado mahitaji yalikuwa ni makubwa kuliko kipato ambacho tunapata tukiuza iyo asali.
 Basi baba akamkabidhi familia Mama pamoja na wajomba zangu, kisha yeye akaondoka zake kuelekea mkoani morogoro kutafuta maisha maana alipata sifa ya uzuri wa mkoa wa morogoro kwa kilimo akaona bora afike kabisa.
Kwa bahati nzuri mwaka uo huo wa 2003 tukaama mkoani TABORA nakuamia morogoro katika wilaya ya Kilombero kijiji cha Mbingu kata ya Igima, Baba aliuza kila kitu kuanzia Nyumba na vinginevyo vyote, tulipofika tu morogoro tulifurahi maana ilikuwa ni nchi yenye kupendeza nchi yenye kijani kibichi nchi yenye matunda na ndizi zakutosha kwa Mara ya kwanza tukiwa bado tupo Tazara nilishuudia fungu au chani moja la ndizi mbivu likiuzwa Tsh: 200.! Ndizi kubwa na zimeiva vizuri kabisa....Niliishangaa safi ya milima ya Udizunga jinsi inavyo tiririsha maji kama Juggle au Paradise vile, ilikuwa inavutia kwakweli na ni ajabu sana....maana maji yanatoka mlimani juu kabisa hayakatiki...aisee so amazing..!!
Basi baada ya miaka kadhaa kupita baba alijenga Nyumba kubwa Sana tu na tulikuwa tukilima mashamba makubwa makubwa kuanzia heka 10 nakuendelea za mpunga maisha yalibadilika sana tena sana. Basi Baba aliamua kuwapa taarifa za iyo neema    nakuwashawishi kabisa ndugu zetu wangine waamie morogoro huku akiwaambia waachane na kilimo cha biashara ya tumbako ambazo wanunuzi wasipokuja inakuwa ni hasara kubwa Sana sababu tumbako sio Chakula huwezi kula zaidi yakuzishangaa tu. Kwaiyo waje morogoro kuna kila aina ya kilimo na ardhi haichaguo mmea ata ukipanda mguu wako unaota, wee fikiri mpunga unavunywa Mara mbili ndani ya msimu mmoja yani mwezi wa 3 na 6.
Basi walikuja wajomba zangu watatu na familia zako kisha tukawapokea hapo nyumbani tulipofika wapuzike ndio watafute Nyumba yao. Walikuja wengi sana kumfuata Baba isipokuwa alibaki mmoja tu bamdogo Erasto ambaye alikuwa anasubiri afunge ndoa na mchumba wake wa muda mlefu Mamdogo wangu mtarajiwa anayeitwa Sakina.
Basi baada ya wiki moja wakawa tayari wamefunga ndoa huko matwiga kijijini kwao Mamdogo Sakina kunakoitwa Majojoro.
Basi siku ya ijumaa saa mbili usiku tulienda kumsubiria bamdogo Erasto Tazara wakitokea mbeya maana usafiri mkubwa wakufika hapa Mbingu ilikuwa ni Trein tu, vinginevyo mpaka uzungukie mikumi uje mpaka Ifakara uchukue Noah au Trector ndio ufike Mbingu mngeta chita na mlimba. Sasa watu ili kukwepa gharama iyo na mzunguko ndio wanaamuaga kupanda treni tu toka mbeya moja kwa moja hadi hapa Mbingu. Basi ilipofika saa tatu kasoro trein aina Express ikawa imewasili Station ya Tazara hapa Mbingu.
"Hii treni ni Mali ya wazambia na safari zake ni Tanzania to Zambia inaishia huko kampliposhi sasa ipo speed sana tofauti na Ordinary ambayo ni ya Tanzania hii inapiga ruti za Dar es salam mpaka Mbeya sababu inatembea taratibu sana ata gharama zake ni nafuu kwa kifupi hii inaitwa mkombozi wa wanyonge"
Ayo yalikuwa maneno ya Baba akiniambia huku tunakimbia kurudi mabehewa ya nyuma kabisa maana ndio bamdogo alisema wapo huko na kilichofanya tuwe na wasi wasi ni mizigo aliyibeba inaweza kupitiliza...!!
"Bamdogo Erastoooooo....Mimi Tizoo ukwapii Baba... Weee bamdogo Erasto weee huko wapi Baba jamani..Mimi ni Tizo..!!"
"Aisee sisi tupo hapa bwana... Wee Tizooo..!!"
Niligeka nikamuona Bamdogo Erasto kasimama huku pembeni yake akiwa amekaa mdada wa umri wa kati rangi ya ngozi yake ni maji ya kunde, huku USO wake ukiwa ni wa duara macho ya goroli alafu jicho laini najua mafundi wamehelewa yani lile jicho ambalo demu akikutazama unaweza kusema anakutega kumbe Hana habari na wewe kabisa ila ndio alivyo umbwa..!!
"Weee Tizo unashangaa nini wewe alala..!!"
Baba alinishitua kwa kunitikisa begani maana nilikuwa nimemtumbulia jino uyu Dada mpaka nikajikuta nimepoteza direction yangu.
Muda uo huo na Mama pamoja na Mdogo wangu Assani pamoja na Juma wakawa wamefika Tazara basi ikawa ni furaha ilioje.
"Waooooohhh....Jamani Sakina karibu kwenye nchi za watu huku..!!"
"Asante Dada nimeshafika tayari"
"Khaaaaa! Poleni na safari mwee, kufuma pa TABORA mpaka hipa mmmhh! Safari ndefu sana mwee wa yaya mweee!!"
Basi alikuwa ni Mama akiongea na Mdogo wake uyo Mamdogo Sakina, Mimi nikaabiwa na Baba nitafute vijana wa pikipiki ili waje kubeba uwele na ulezi Bamdogo alileta mwigi tu maana sisi wanyamwezi hatuwezi kuishi bila kula ugari wa uwele au asubuhi uji wa ulezi. Mama alijaribu kupanda ulezi  hapa Mbingu ila uligoma kutokana na maji kuwa mengi kwaiyo Baba alisema bora waagize tu nyumbani TABORA alafu msimu ujao tutaenda milimani huko Ilola tukajaribu kuchoma mabiwi alafu tumwage ulezi tunaamini utakubali tu.
Asubuhi saa kumi na mbili niliondoka zangu na baiskel aina kamongo mayai kuelekea shule, nilikuwa nasoma St. Merry  shule ya Masister hapa Londo iyo nikutokana na uwezo wangu kuwa mkubwa darasani kwaiyo Baba hakutaka nisome shule za yebo yebo, nilishukuru maana ni wazazi wachache sana wenye imani na watoto wao.....
"NDIO TUNAANZA SAFARI YA HADITHI YETU, KWAIYO NAOMBA TUWE PAMOJA MPAKA MWISHO. MAONI YAKO NI MUHIMU."

Story:  *"UTAMU WA MAMDOGO"*
                          (PART: 02)

*ILIPOISHIA==>*
Basi alikuwa ni Mama akiongea na Mdogo wake uyo Mamdogo Sakina, Mimi nikaabiwa na Baba nitafute vijana wa pikipiki ili waje kubeba uwele na ulezi Bamdogo alileta mwigi tu maana sisi wanyamwezi hatuwezi kuishi bila kula ugari wa uwele au asubuhi uji wa ulezi. Mama alijaribu kupanda ulezi  hapa Mbingu ila uligoma kutokana na maji kuwa mengi kwaiyo Baba alisema bora waagize tu nyumbani TABORA alafu msimu ujao tutaenda milimani huko Ilola tukajaribu kuchoma mabiwi alafu tumwage ulezi tunaamini utakubali tu.
Asubuhi saa kumi na mbili niliondoka zangu na baiskel aina kamongo mayai kuelekea shule, nilikuwa nasoma St. Merry  shule ya Masister hapa Londo iyo nikutokana na uwezo wangu kuwa mkubwa darasani kwaiyo Baba hakutaka nisome shule za yebo yebo, nilishukuru maana ni wazazi wachache sana wenye imani na watoto wao.....
*Artist Jafa*
                     __ENDELEA SASA__
Ilipofika saa tisa safari yakurudi nyumbani toka shule ikaanza maana Hostel za wavulana zilikuwa bado walikuwa wanakaa Hostel wasichana tu kutokana na usalama wao. Nilifika nyumbani saa kumi na nusu nilichelewa sana maana baiskel yangu ilipata pancha njiani nikatembea kwa miguu mpaka magenge makubwa nikaziba Ndio nikaendelea.
"Wee Juma mbona mji mpo kimya ivi.?"
Nilimuuliza Mdogo wangu baada yakuona Nyumba ipo kimya kabaki yeye tu.
"Mama na Mamdogo walienda kununua ndizi za kuchemsha asubuhi, ila Baba na bamdogo wameenda kutafuta Nyumba yakupanga huko nimebaki Mimi kulinda mji hapa.."
Basi nikala zangu msosi nikaanza kujisomea somea maana izi shule za mission sio mchezo ukivulunda tu kwenye mtihani unarudishwa nyumbani ukaanze primary upya, hawataki kabisa kukaa na wanafumzi mabongo lala.
"Ujambo"
"Sijambo Mama, shikamoo"
"Marhaba, tena bora nimekukuta... nenda kasaidie kuingiza ndizi ndani hapo nje"
Basi nikafunika kitabu nikaweka madaftari vizuri nikaenda zangu nje,  Ooh! Shiit nikamuona vizuri kabisa Mamdogo umbo lake kwa upande wa mgongoni, "Aisee yani bamdogo kapata mwanamke mzuri jamani mmh! Cheki kiuno chake..rudi makalio sasa ndio balaa utadhani kaweka vipande vya maboga kumbe makalio yake original kabisa daah! Kweli Mamdogo Sakina sio poa..!!"
Yalikuwa ni mawazo yangu kichwani Mara tu baada yakuona sura au wazungu wanasema view ya mgongoni.
"Shikamoo Mamdogo Sakina"
Akageuka shingo tu maana mikono yake ilikuwa busy kuizuia ile baiskel kubwa na chakavu aina ya Avon au maarufu Kama Anitha kama wengi wanavyo penda kuziita baada ya mwanamuziki wa Ubongo wa fleva kutoa ile hit song ya Anitha. Basi nikasogea nakumuomba Mamdogo nimsaidie kushikiria iyo baiskel, akasema, "Nashukuru mwanangu maana mikono yangu ilikuwa tayari imeisha nguvu"
Mamdogo akasogea pembeni kidogo nikaikamata baiskel ile chakavu iliyojaza mikungu kadhaa ya ndizi Mzuzu zilizo komaa wataalamu wa ndizi uziita Ndwanga...!!
"Jamani Mimi nipo ndani huku"
"Sawa Dada"
Mamdogo aliaga nakuingia zake ndani huku Mimi nikibaki na uyu jamaa  msomba ndizi, tulipomaliza kutelemsha mikungu yote na wakina Baba wakawa wanafika muda uo huo ilikuwa tayari ni saa moja kasoro. Tukasaidia kuingiza store mikungu yote kisha tukaingia zetu ndani kusubiri Chakula cha usiku.
Wakati tunakula nilimsikia Baba akimwambia Mama kuwa wamepata Nyumba nzima yakupanga maeneo ya jilani tu hapa japokuwa ilikuwa ni ubarozi mwingine kwaiyo dalali kasema tusubiri baada ya siku mbili ili Mwenye Nyumba atoe toe vitu vyake. Mama akasema sawa mradi isiwe kwenye unyevu nyevu maana Baba Tizo wee unajua masika jinsi Mbingu panavyokuwa unyevu unapanda mpaka juu kabisa ya kwenye msingi wa Nyumba. Baba akasema kuwa anamkubali sana yule Dalali anayejiita BK Dalali, hawezi kumpa Nyumba mbaya mbaya.
Basi maisha yaliendelea huku Bamdogo akiendelea kumfaidi Mamdogo zile siku za mwanzo mwanzo wazungu uziita Honeymoon. Atimaye ilifika siku na ndipo Mamdogo na Bamdogo wakaondoka nyumbani kwetu nakwenda kwenye Nyumba yao ambayo mali ya mzee Mnora ambaye ni bwana mifugo hapa Mbingu ana Nyumba nyingine nyingi tu ila aliyopanga Bamdogo ndio ilijegwa kisasa zaidi, basi Mamdogo sakina aliomba awe anakaa na Mdogo wangu akike Mdogo Sauda ambaye alikuwa yupo Darasa la tatu ikawa ndio ivyo, maisha yakaendelea huku Mzee mzima naendelea kupiga kitabu na kila Annual Examination Mimi nilikuwa nabukua tu huku nikifuatiwa na rafiki yangu Amani Kainga aliyekuwa anaishi mashambani huko Nyangudi, alikuwa anajitahidi sana maana ni mbali alafu masika kunakuwa na maji mengi sana na matope lakini rafiki yangu hakukata tamaa.
Basi baada ya wiki kadhaa, Bamdogo alikuja nyumbani nakuaga kuwa anasafiri kwenda Tabora kwenye biashara zake maana hapa Mbingu yeye ni mgeni hajui mchongo wowote zaidi ya kilimo, basi Baba akamwambia hakuna tatizo ila ni bora abebe chochote toka hapa Mbingu apeleke huko TABORA  kama kikilipa basi iwe Ndio biashara yake iyo kila aendapo TABORA. Basi Bamdogo akachukua Samaki wakavu wakutosha Kama wa Laki tatu ivi ambao kwa hapa Mbingu ni wengi sana Kama tenga nne ivi tena wakiwa wamepasuliwa kwa jina lingine wanaitwa baibai.
Basi alifuatilia kibali Kama siku tatu toka mamlaka usika ili asije kusumbuliwa na mali ya siri njiani, alipoona anazungushwa zungushwa alitamani aghaili alafu mzigo aupige mnada ata kwa hasara lakini Baba akamwambia;
"Kufanya ivyo sio sulusheni, Unatakiwa utoe pesa ndugu yangu ivi wewe unadhani lushwa imeisha nchi hii..? Lushwa imeisha  kwenye radio, Television, na midomoni mwa watu hasa wanasiasa. Sasa endelea kusubiri upate icho kibari bure bure uone Kama Samaki ujawamwaga wote ikawa mali ya mbwa na paka, wee mshike mkono mtendaji uone..!!"
Basi baada ya Bamdogo Erasto kupata ilo wazo akalifanyia kazi, kisha akarudi nyumbani nakumwambia Baba kuwa kafanya kama alivyo mshauri anasubiri majibu. Baba akamwambia kesho unapewa kibari chako utaniambia.
Kweli kesho yake ilipofika mida ya saa sita tu mwakipesile ambaye Ndio mtendaji alifika nakumpa vibari vyote vya biashara yake ya Samaki wakavu ambao wanafaa kabisa kuvuliwa kwa njia sahihi nakuuzwa.
Basi siku ya jumanne Bamdogo alipeleka Samaki Tazara kwa ajili yakuwafanyia Booking akawaacha hapo hapo Tazara maana Trein ilikuwa inapita usiku..kidogo, tulikaa nyumbani tukipiga piga mastory Mama aliniambia niende kulala sababu asubuhi natakiwa kwenda shule, ila Mimi nikamwambia wala usijali Mama ile ni mission shule ya gharama hakuna habari zakuhesabu namba pale Kama shule za buku buku izi za zinazoitwa za bure alafu elimu yenyewe hakuna..!!
Basi wote wakacheka pale ndani ila Mamdogo yeye alitabasmu tu kidogo, basi Baba akaniambia;
"Usiache mbachao kwa msara upitao, wewe Mwenyewe umesoma huko primary mpaka umefaulu vizuri nakufika hapa."
"Baba bidii na juhudi zangu zakujisomea Ndio zilisaidia Kama ni walimu mbona wenzangu walifeli wengi sana..!!"
Nikamjibu Baba huku nikiwa na furaha, Muda uo huo Bamdogo akasema kuwa ni saa  tatu na dakika 48 inamaana ni saa NNE kasoro. Basi ikabidi tuanze kusogea Tazara ili bamdogo akasimamie Samaki wake wanapopakiwa ndani ya Lageji....Ile tunafika tu Tazara kuli mmoja akagonga kengere kuashilia Trein ndio imetoka Mgeta tayari kwaiyo kila mmoja akaye tayari waliombali wasogee sogee......!!
Tunasonga wazee na ili dubwana....
                 ____ITAENDELEA____

utamu was mamdogo

COMMENTS

BLOGGER
Name

Affiliate Marketing,3,AFTER DEATH (BAADA YA KIFO),4,Afya Yako,168,AJIRA/JOBS,8,ANGA LA WASHENZI,1,ASIA DIGITAL,2,Baba Kiumbe Wa Ajabu,20,BAKING,1,BARUA ILIYOWAHI KUNIUMIZA,7,betting,1,Biashara,16,biashara mtandaoni,5,BIKIRA YANGU,1,BIKRA YANGU HAKI YA BABU,25,BISCUITS,2,BLACK AMERICA,33,blogging,1,BONGO MOVIES,12,Bora ungekufa kesho,1,CHOICE OF MY HEART (chaguo la moyo wangu),16,CHOICE OF MY HEART (chaguo la moyo wangu),1,CHOMBEZO,56,CHOZI LISILOFUTIKA,1,Chunusi,1,CHUPI MKONONI,4,CITY LIGHT,5,Classified,11,DARASA LA MAHUSIANO/MAPENZI,69,Darasa la mapenzi na ndoa,211,DEREVA TAXI,18,DUDU WASHA,4,Elimu na ushauri wa maisha,126,FIFA.com - Latest News,18,Hadithi,73,HALIMA,2,HOUSE GIRL WA DADA,8,I WILL BE BACK,15,I'M NOT A BOY,1,Jam,1,JAMANI BABA,8,JAMBAZI MTAMU,3,JAMII MEDICAL AWARENESS(JMA),1,JASTINA,7,JIBU,2,JIKONI,1,JINSI PAKA ALIVYOMALIZA FAMILIA YETU,5,Jobs,19,Joke,5,Kampuni,2,Kanyago,8,KEKI YA CHAI,1,kibamia,9,KIFO MKONONI (BIKIRA YA BIBI HARUSI),20,Kijijini kwa bibi,19,Kilimo,2,kofia za steaming,2,loans,1,LOVE BITE,10,Love Story,12,Mada,3,Mada ya Leo,7,Mahusiano,126,Makala,13,make money online,3,Mapenzi,2,Mapenzi na ndoa,3,MAPENZI YA KICHAWI,6,mapenzi/Ndoa,115,Mapishi,241,Mfalme Gilbert,4,Micro loans,1,MOYO ULIOJAA MAUMIVU,46,MPENZI CHEUPE | WHITE LOVER.,8,Mpiga Picha,3,MTOTO WA MAAJABU,44,MUME WANGU SHUJAA WANGU,3,MUUZA MAZIWA,10,MWAJUMA UTAMU,11,MWALIMU MKUU,10,MWANACHUO,5,Mwanafunzi Mchawi ( A Wizard Student ),9,NAITAFUTA FURAHA YANGU,3,NAMTAKA MPENZ WANGU ARUDI,8,Natura shampoo,2,Natural hair,6,Ndoa,1,News,41,Ngozi,1,Ngumu Kumeza,11,Nguvu za kiume,2,NILIKUWA NA MPENZI,4,NILIOLEWA NA JINI BILA YA KUTARAJIA,2,NILIYOYAONA DARFUR YANATISHA,1,NIPE KIDOGO,2,NISAMEE RATIFA,25,Noti Bandia,6,Nyama,1,Nyumba ya maajabu,1,Nywele,3,ONLY YOU,10,PENZI KABLA YA KIFO,5,PENZI LA MME WA MAMA,3,PENZI LANGU LINAVUJA DAMU,10,PENZI TAMU,6,PENZI ZITO,7,Riwaya,107,Roast,1,ROSTI YA MBUZI,1,SAFARI YA KUZIMU,19,SALA YA SARAH,1,SANGARE,25,Shahiri,1,SIFA ZINAUWA,3,Simulizi,209,SIMULIZI - ULIKUWA WAPI,8,SITO ISAHAU,8,Soup,1,SPHAGETTI BOLOGNESE,1,Sports News,4,SUBIRA HUVUTA HERI,21,Sumu Mwilini,1,Tangazo,4,U KILL ME,3,Ujasiriamali,13,UKURASA WA 56,10,ULIKUWA WAPI,2,ULIMWENGU WA MBWA MWITU,1,UNBREAKABLE LOVE,1,USO WA FEDHA | FACE OF MONEY,35,UTAM WA KITUMBUA,2,UTAMU WA JIRAN,1,UTAMU WA MAMDOGO,3,Videos,46,VISA NA MIKASA,2,WAPANGAJI WENZANGU,1,Young paster,40,YouTube,74,
ltr
item
BongoLife : UTAMU WA MAMDOGO SEHEMU YA 01& 02
UTAMU WA MAMDOGO SEHEMU YA 01& 02
https://lh3.googleusercontent.com/-nbngQ3qTAfc/XILC5gA5XKI/AAAAAAAACBY/YWmhOhrdsJUEW8HIynz20Uaecdp7zRQrwCHMYCw/%255BUNSET%255D
https://lh3.googleusercontent.com/-nbngQ3qTAfc/XILC5gA5XKI/AAAAAAAACBY/YWmhOhrdsJUEW8HIynz20Uaecdp7zRQrwCHMYCw/s72-c/%255BUNSET%255D
BongoLife
https://www.bongolives.com/2019/03/utamu-wa-mamdogo-sehemu-ya-01-02.html
https://www.bongolives.com/
https://www.bongolives.com/
https://www.bongolives.com/2019/03/utamu-wa-mamdogo-sehemu-ya-01-02.html
true
170677852813010960
UTF-8
Loaded All Posts Not found any posts VIEW ALL Readmore Reply Cancel reply Delete By Home PAGES POSTS View All RECOMMENDED FOR YOU LABEL ARCHIVE SEARCH ALL POSTS Not found any post match with your request Back Home Sunday Monday Tuesday Wednesday Thursday Friday Saturday Sun Mon Tue Wed Thu Fri Sat January February March April May June July August September October November December Jan Feb Mar Apr May Jun Jul Aug Sep Oct Nov Dec just now 1 minute ago $$1$$ minutes ago 1 hour ago $$1$$ hours ago Yesterday $$1$$ days ago $$1$$ weeks ago more than 5 weeks ago Followers Follow THIS PREMIUM CONTENT IS LOCKED STEP 1: Share to a social network STEP 2: Click the link on your social network Copy All Code Select All Code All codes were copied to your clipboard Can not copy the codes / texts, please press [CTRL]+[C] (or CMD+C with Mac) to copy Table of Content