KIJIJINI KWA BIBI SEHEMU YA 15

RIWAYA : KIJIJINI KWA BIBI SEHEMU YA KUMI NA TANO.

MTUNZI : ALEX KILEO. .

______________
ILIPOISHIA
_______________

"sasa si ungenitaharifu nimwambie
mjomba
ako yuko pale ni polisi pia" Mama
kayoza akaongea huku sura yake
ikiwa na huzuni.

"mama bwana, sasa
we si ungenitaharifu kwanza kwamba
una ndugu dodoma" Kayoza alisema
maneno hayo kwa kudeka mbele ya
mama yake.

"mimi nina mambo
mengi mwanangu" Mama kayoza
akajitetea.

"ulisema ni polisi eeh?,
anaitwa nani?" kayoza akamuuliza
mama yake.

"ndio ni polisi, tena ana
cheo cheo, anaitwa Joel Minja, ila
wenzake wamezoea kumuita sajenti
Minja" Mama kayoza akajibu.

"mh, Sajenti Minja!!!!?" Omari akajikuta
anauliza bila kutarajia...

_____________
ENDELEA..
_____________

"ndio mwanangu, kwani
unamjua?", Mama Kayoza akamuuliza
Omary.

"ndio mama, namfahamu"
Omary akajibu.

"si unaona mwenzio
anamjua, ni mtu maarufu pale Dodoma" Mama Kayoza akasema
huku akimuangalia Kayoza.

"kaka umemjuaje hadi mimi nisimjue?"
Kayoza akamuuliza Omary.

"huyo jamaa ndio anaeshikilia kesi yetu"
Omary akajibu.

"ni yule jamaa white
tuliyekutana nae siku zile
hospitali?", kayoza akamuuliza
Omary.

"eeeh, ndio yule yule, na
tena siku ile ya ajali ulitaka kumnyonya damu, ila ulimuacha",
Omary akajibu.

"eh, ulitaka kumnyonya damu?", Mama kayoza
akaingilia kwa swali.

"ndio mama, hayo ndio
matatizo ambayo yananiandama
mama, na sasa tunavyoongea,
tunatafutwa nchi nzima na polisi kwa
kosa la kunyonya watu damu na
mauaji ya polisi" Kayoza akamjibu
mama yake huku akiwa katika sura ya
huzuni.

"ina maana bado hayajaisha
tu?" Mama kayoza akauliza huku
akionekana ana mawazo.

"hayajaisha?, kumbe mama unajua
matatizo yangu?" Kayoza akamuuliza
mama yake huku akimshangaa.

"ni hadithi ndefu
mwanangu", mama kayoza akajibu.

"nisimulie hata kwa kifupi" kayoza
akamchachamalia mama yake amsimulie.

"nitawahadithia baadae,
ngojeni kwanza nikapike chakula cha
mchana, maana nikisema tuongee tu,
tutashinda na njaa
hapa" Mama Kayoza alijibu kisha akanyanyuka na kuelekea jikoni huku akionekana ni mtu mwenye mawazo mengi sana.

**************

Sajenti Minja alikuwa na dhamira ya kuacha kazi, tena alipania haswa kuacha kazi. Aliona bora mjinga alie hai, kuliko kujifanya shujaa alafu mwishowe ufe.

Alipotoka katika mgahawa ambao alikuwa na mkuu wa Polisi, alielekea moja kwa moja kwa secretary wa ofisi ya polisi kwa nia ya kwenda kuchukua ujuzi wa namna ya kuandika barua ya kuacha kazi kabisa. Aliona bora ahache kwa maana akisema aombe aondolewe katika ile kesi ni lazima angekataliwa kwa kuwa hakuwa na sababu za kutosha.

Aliingia pale kwa secretary huku akiwa na mawazo mengi sana,

"Naweza kupata nakala moja ya barua iliyoandikwa mtu aliyeomba kuacha kazi?" Sajenti Minja aliuliza baada ya salamu,

"Zipo nyingi tu, hata ukitaka kumi utapata" Dada aliyepo alimjibu kwa utani lakini Sajenti Minja hakuonekana kuwa katika sura ya utani, badala yake alikuwa mnyonge sana kiasi kwamba yule dada akamshangaa kwa maana Sajenti Minja anajulikana sana pale ofisini kwa kupenda utani,

"Naomba moja tu, tena iliyoandikwa na mfanyakazi aliyeacha kazi muda mfupi baada ya kuanza" Sajenti Minja aliongea huku akiangalia chini,

"Mh...wewe unaitaka ya nini?" Dada alimuuliza huku akitilia shaka hali aliyokuwa nayo Sajenti Minja,

"Kuliko kuendelea na hii kesi, nimeona bora niache kazi" Sajenti Minja alitoa kauli iliyomshangaza yule Dada,

"Kwanini usingeandika barua ya kuomba hiyo kesi apewe mtu mwingine?" Dada aliuliza,

"Nikiulizwa sababu nitajibu nini?" Sajenti Minja aliuliza,

"Dah, kweli mtihani" Dada alijibu baada ya kufikiria kwa muda mfupi,

"Sasa kama wewe uliye mzoefu na kazi hii unaona huo ni mtihani, je mimi ambaye sina uzoefu wa kutosha?" Sajenti Minja aliuliza huku akiamini hawezi kujibiwa,

"Ila hiyo sio sababu ya kuacha kazi, wewe si umeanza kazi juzi tu? Ungeizungusha hii kesi muda mrefu bila mafanikio yoyote ni lazima angepewa mtu mwingine" Dada alijaribu kumshawishi Sajenti Minja,

"Mafunzo niliyopitia mimi sio uliyopitia wewe, mafunzo niliyopitia mimi yananifundisha kusimamia Ukweli" Sajenti Minja aliongea,

"Hakuna mafunzo ya uaskari yanayofundisha kusema uongo, ila mimi nimeona bora utumie hiyo njia kuliko kuacha kazi" Dada aliongea kwa huruma ili kumshawishi Sajenti Minja akubaliane nae,

"Naomba nipatie hiyo nakala ya barua, nitaenda kufikiria mbele ya safari" Sajenti Minja aliongea kuonesha amedhamiria kutekeleza hadhma yake,

"Sawa bwana" Dada aliongea kisha akamtafutia hiyo nakala na kumpatia, Sajenti Minja akapokea na kuondoka.

***************

Mama kayoza
ni jina lake la ukubwani tu, jina
alilozaliwa nalo ni Aika John Minja,
ni mtoto wa tatu kutoka familia ya
watoto wanne, na ni mtoto wa kike
pekee katika familia yao, kaka zake
wawili ni wafanya biashara wakubwa
kiasi katika jiji la Arusha, na mdogo
wake ni afisa wa polisi, anaitwa Joel
John Minja.

Mama Kayoza alipokuwa na umri wa
miaka kumi na saba, alijiingiza katika masuala ya mahusiano ya
mapenzi, ila aliambulia kupata ujauzito na kukataliwa na mwanaume
aliempa huo ujauzito na mbaya zaidi hata nyumbani kwao alifukuzwa.

Baada ya kuangaika na mimba yake mtaani na Maisha kumuendea vibaya, aliamua arudi nyumbani na kuwaomba msamaha wazazi, wazazi wake wakamkubalia kwa hali aliyonayo ila
kwa kuwa alikuwa bado mwanafunzi,
wazazi wake wakamshauri akaitoe ile
mimba, nae akakubali.

Ila katika
utoaji wa hiyo mimba ilipelekea au kile kitendo cha Kutoa mimba kilitaka
kumgharimu maisha yake, kwani alivuja damu nyingi kiasi kwamba
ilimbidi alazwe hospitali takribani mwezi
mmoja na nusu kutokana na damu kumpungukia mwilini.

Alipotoka hospitali
akahapa kutopenda tena
mwanaume na akaahidi kutilia mkazo katika masomo yake.

Baada ya kupona kabisa,
aliendelea na shule na Mungu akamjaalia kumaliza
kidato cha nne salama, ila alama aliyopata haikua salama kwani haikumruhusu kujiunga au kuendelea na madarasa yanayofuata.

Baada ya miaka miwili ya kukaa nyumbani, kwa bahati nzuri akatokea mwanaume, mwenyeji
wa Bukoba, alieitwa Ezekiel Kayoza
Lutashobi na kutoa posa kwa wazazi
wa Aika, wakamkubalia bila kipingamizi kwa sababu ya fedha
alizokuwa nazo na pia waliona binti yao tayari amefikia umri wa kuishi na mume.

Baada ya miezi kadhaa ya kufuata utaratibu wa dini na mila, bwana Ezekiel na bi Aika wakaoana kwa ndoa ya kikristo iliyokuwa na kila aina ya furaha kutoka kwa ndugu wa pande zote mbili, yaani upande wa mwanaune na upande wa mwanamke.

Walikaa miaka miwili bila kupata mtoto, hapo ndipo chokochoko zikaanza kutoka kwa upande wa mwanaume wakidai wifi yao ni mgumba.

Baada ya uvumilivu wa maneno na kashfa nyingi kutoka kwa mawifi, Aika alifanikiwa kupata ujauzito na kujifungua mtoto mmoja wa kiume aliyefuatiwa na wengine wawili wote wakiwa wa kiume na jumla ni kwamba alibahatika kupata watoto watatu.

Wa kwanza aliitwa
Zakaria, wa pili, Buguzo na wa tatu ndiyo huyu bwana mdogo alisebabisha niandike huu mkasa, anaitwa Kayoza.

**********

Mama Kayoza akatayarisha
chakula, akawatengea wanae mezani,
kisha akajumuika nao kula. Wakati wakiwa wanakula hakuna aliyemkumbusha mama Kayoza kuwa awasimulie ule mkasa, wote walikuwa kimya.

Baada ya kula na kuoga, wote walikaa sebuleni
wakawa wanaangalia filamu za
Tanzania, kayoza akavunja ukimya,

"mama, baadae yenyewe si ndio sasa
hivi?, tuadithie basi" Kayoza alimkumbusha mama yake,

"khaa!, nawe
nae usahau?" Mama kayoza
akamwambia mwanae kwa utani
huku anacheka.

"matatizo
yanasahaulika nini?", kayoza akamjibu mama yake.

"haya basi,
nianzie wapi?" Mama kayoza akauliza huku akimuangalia mwanae.

"anzia mwanzo" kayoza
akajibu huku akitega masikio ili kusikiliza kisa kilichopelekea yeye kuwa mtu wa kubadilika na kuwa kama mnyama.

Mama kayoza akaanza
kuwaelezea...

******ITAENDELEA******

KIJIJINI KWA BIBI SEHEMU YA 15 Bongo Life 5 of 5
RIWAYA : KIJIJINI KWA BIBI SEHEMU YA KUMI NA TANO. MTUNZI : ALEX KILEO. . ______________ ILIPOISHIA _______________ "sasa si ungenitaha...
KIJIJINI KWA BIBI SEHEMU YA 15

COMMENTS

BLOGGER
Jina

Afya Yako,115,AJIRA/JOBS,8,ASIA DIGITAL,2,BAKING,1,BARUA ILIYOWAHI KUNIUMIZA,7,betting,1,Biashara,11,biashara mtandaoni,1,BIKIRA YANGU,1,BIKRA YANGU HAKI YA BABU,25,BISCUITS,2,BONGO MOVIES,12,Bora ungekufa kesho,1,CHOICE OF MY HEART (chaguo la moyo wangu),16,CHOICE OF MY HEART (chaguo la moyo wangu),1,CHOMBEZO,56,CHOZI LISILOFUTIKA,1,Chunusi,1,CHUPI MKONONI,4,Classified,10,DARASA LA MAHUSIANO/MAPENZI,69,Darasa la mapenzi na ndoa,141,DEREVA TAXI,18,DUDU WASHA,4,Elimu na ushauri wa maisha,103,FIFA.com - Latest News,6,Hadithi,73,HALIMA,2,I WILL BE BACK,15,Jam,1,JAMANI BABA,8,JAMBAZI MTAMU,3,JAMII MEDICAL AWARENESS(JMA),1,JASTINA,7,JIBU,2,JIKONI,1,JINSI PAKA ALIVYOMALIZA FAMILIA YETU,5,Jobs,19,Joke,5,Kampuni,2,Kanyago,8,KEKI YA CHAI,1,KIFO MKONONI (BIKIRA YA BIBI HARUSI),10,Kijijini kwa bibi,19,Kilimo,2,kofia za steaming,2,loans,1,LOVE BITE,10,Love Story,12,Mada,2,Mada ya Leo,6,Mahusiano,126,Makala,10,make money online,3,Mapenzi,2,Mapenzi na ndoa,3,MAPENZI YA KICHAWI,6,mapenzi/Ndoa,115,Mapishi,202,Mfalme Gilbert,4,Micro loans,1,MOYO ULIOJAA MAUMIVU,46,Mpiga Picha,3,MTOTO WA MAAJABU,14,MUME WANGU SHUJAA WANGU,3,MUUZA MAZIWA,10,MWAJUMA UTAMU,11,MWANACHUO,5,Mwanafunzi Mchawi ( A Wizard Student ),9,NAITAFUTA FURAHA YANGU,3,NAMTAKA MPENZ WANGU ARUDI,8,Natural hair,4,Ndoa,1,News,35,Ngozi,1,Ngumu Kumeza,11,Nguvu za kiume,2,NILIYOYAONA DARFUR YANATISHA,1,NIPE KIDOGO,2,NISAMEE RATIFA,25,Noti Bandia,6,Nyama,1,Nywele,3,ONLY YOU,10,PENZI KABLA YA KIFO,5,PENZI ZITO,7,Riwaya,107,Roast,1,ROSTI YA MBUZI,1,SAFARI YA KUZIMU,19,SALA YA SARAH,1,SANGARE,25,Shahiri,1,SIFA ZINAUWA,3,Simulizi,156,SIMULIZI - ULIKUWA WAPI,8,SITO ISAHAU,8,Soup,1,SPHAGETTI BOLOGNESE,1,Sports News,4,SUBIRA HUVUTA HERI,21,Tangazo,4,U KILL ME,3,Ujasiriamali,12,ULIKUWA WAPI,2,ULIMWENGU WA MBWA MWITU,1,UNBREAKABLE LOVE,1,UTAMU WA JIRAN,1,UTAMU WA MAMDOGO,3,Videos,46,VISA NA MIKASA,1,Young paster,40,YouTube,74,
ltr
item
BongoLife : KIJIJINI KWA BIBI SEHEMU YA 15
KIJIJINI KWA BIBI SEHEMU YA 15
BongoLife
https://www.bongolives.com/2019/03/kijijini-kwa-bibisehemu-ya-15.html
https://www.bongolives.com/
https://www.bongolives.com/
https://www.bongolives.com/2019/03/kijijini-kwa-bibisehemu-ya-15.html
true
170677852813010960
UTF-8
Loaded All Posts Not found any posts VIEW ALL Readmore Reply Cancel reply Delete By Home PAGES POSTS View All RECOMMENDED FOR YOU LABEL ARCHIVE SEARCH ALL POSTS Not found any post match with your request Back Home Sunday Monday Tuesday Wednesday Thursday Friday Saturday Sun Mon Tue Wed Thu Fri Sat January February March April May June July August September October November December Jan Feb Mar Apr May Jun Jul Aug Sep Oct Nov Dec just now 1 minute ago $$1$$ minutes ago 1 hour ago $$1$$ hours ago Yesterday $$1$$ days ago $$1$$ weeks ago more than 5 weeks ago Followers Follow THIS PREMIUM CONTENT IS LOCKED STEP 1: Share to a social network STEP 2: Click the link on your social network Copy All Code Select All Code All codes were copied to your clipboard Can not copy the codes / texts, please press [CTRL]+[C] (or CMD+C with Mac) to copy