$hide=mobile

MTAA WA TATU  SEHEMU YA 01

*MTAA WA TATU  EP 01* Sehemu Ya Kwanza (1) Ndani ya nyumba moja hivi, kuna kelele ziliweza kusikika. kelele ambazo bila shaka mpigaji atakuw...

*MTAA WA TATU  EP 01*


Sehemu Ya Kwanza (1)
Ndani ya nyumba moja hivi, kuna kelele ziliweza kusikika.
kelele ambazo bila shaka mpigaji atakuwa kapandisha mashetani.
“niachee”……uuwiiiiiiii huyu mchawi
Nimesema tokaa!!!…
ndani ya nyumba hiyo milango yote ilifungwa si uwani wala barazani,
Wakati nyumba hii kelele za Binti aliyepandisha mashetani zikisikika,
Nyumba nyingine kulikuwa na sauti ya vicheko,
sijui wanacheka nini,
nyumba nyingine kulikuwa na sauti ya vilio sijui wanalia nini.
Nyumba nyingine kulikuwa na ugomvi baina ya vijana wawili kila mmoja akisema
“Matrida ni wangu mimi”
Katika purukushani kukuru kakala
baina ya vijana wale mmoja kati yao akadondoka chini huku akipaza sauti jamani….”
Nakufaa”…..kumbe mwenzake alitoa kisu na kuanza kumchanachana.
Yote yanatokea ndani ya kitongoji kimoja,
kitongoji ambacho kipo nchini Tanzania jijini
Dar es salaam, kinaitwa Mtaa wa tatu
Mtaa ambao
Ni zaidi ya sodoma na gomora watu wanaishi kama wanyama,
Wengi wa vijana wanaoishi pande hizo wamepinda sijui kunyongorota,
Katika mitaa yote hiyo
kuna mtaa wa kwanza kisha mtaa wa pili na huo mtaa wa tatu hakika usiiguse kabisa moto wa mitaa hiyo ni hatari tupu.
Mwizi akikamatwa atajuta kuzaliwa
ni zaidi ya Manzese au Tandale,
“Hivi mume wangu unataka
Hafidhi aje kuishi hapa nyumbani hivi uoni kama utamsababishia matatizo, bure”

“kuhusu hilo wala usitie shaka mke wangu, kumbuka
Hafidhi namfahamu vizuri sana, ndio kiboko ya wajinga wote na nimemwita makusudi
Aje kuishi nasi
yani kama moto ule auzimiki hata kwa faya”……

“mmh wee msifie tu sio akija hapa
mtoto wawatu ageuzwe shoga
au akatwe ile naniliu yake”

“Ahaa sasa hizo dharau Ankor wangu Mimi hawezi kugeuzwa shoga kwanza nitake radhi kwa niaba yake”

“haya nisamehe mume wangu”…..
Yalikuwa mazungumzo baina ya wanandoa wawili kuhusu swala la kijana anaesemekana anakuja kuishi hapo,

Tukija ndani ya
Mkowa wa Iringa tunamuona kijana mmoja akiwa kifua wazi akifanya mazoezi ya Wushu akipiga zile style za
hayati
Brandon Lee
hakika alikuwa yuko faster mwepesi mno yani alidank huku na kule kijasho kilimvuja,
siku zote mazoezi ndio muhimili wa hafya ya binaadamu,
“ongera sana mwanangu binafsi inaonyesha ni jinsi gani Mwalimu wako amekufunza vyema”….
Ilikuwa kauli ya pongezi kutoka kwa
Baba mmoja hivi yani mtu mzima kiasi,
Kijana yule
akatabasamu na kusema,
“ndio Baba yangu Master Santos kanifunza vyema hakika najihisi niko
Dunia ya wapambanaji,
na niko tayali kwenda jijini Dar es salaam nikafanye kazi aliyoniitia
Ankor”……

“Hafidhi mwanangu kuna mengi naitaji kuongea nawe kabla hujaondoka nikiwa kama mzazi.
Kwanza kabisa ukifika huko usipende kujionesha wewe ni nani
usimpige au kupigana na mtu yeyote yule pasipo
Chanzo chochote jalibu kutatua matatizo yako au ya wengine kwa maneno ya busara”
kingine kaa mbali na Wanawake kumbuka wewe ni kijana mdogo sana
nafahamu fika kuna vishawishi vingi sana utakutana navyo
huko uendako”….
Wakati wakiwa wanaongea
Sauti ikasikika ikiita
“Hafidhi j Ikram”..
nae akaitikia
“naam Mama”
“embu njoo kila kitu tayali huku,
Bila kupoteza muda akaingia ndani yeye na
Baba yake kumbe
Mama yake kamuandalia kila kitu kwa ajili ya safari
na siku hiyo ndio alikuwa anasafiri.
basi akajiandaa kwa ajili ya safari
yapata saa tatu
Asubuhi ndani ya Bus
Hafidhi j ikram alikuwa ndani yake na kuwapungia mkono wa kwaheli wazazi wake,
Anaiyacha Iringa, na kwenda jijini
Dar es salaam
hakika safari ilikuwa ndefu kidogo
“wee konda mwambie dereva wako apunguze mwendo kasi
Maana hakubeba magunia humu ohoo”….

“mwambie mwenyewe kwani hauna mdomo au?”

“mimi nishamwambia zaidi ya mara tatu hasikii tu,
Tena anaongea na simu huku akiendeesha kwa mkono mmoja si dharau hizi”
Wakati abilia wote wapo kimya
ni mtu mmoja tu tena mwanamama ndio aliyekuwa akikemea kitendo
cha dereva kuendeesha gari kwa speed.
Kibaya zaidi anaongea na simu,
Japokuwa mama yule aliongea hivyo.
Ikawa kama vile kamwambia ongeza mwendo Baba
dereva hakujali mashimo wala matuta
Alikanyaga tu
wenye roho nyepesi wakapiga kelele za tunakufaa!!!
Hafidhi j Ikram akiwa amekaa kwenye siti ya katikati nae alishtuka kutoka
usingizini kumbe alikuwa kalala.
Akacheki mbele
na kutamka neno moja tu
“Mungu wangu”…..
Bus ilikuwa uso kwa uso na scania kama hakika
Mungu akawapigania kwani dereva alikunja kushoto na kuweza kupishana na ile Scani ikiwa nyuma imebeba makontena.
Kila mmoja kiroho kilimdunda.
Mpaka gari inafika pande za Ubungo
yule mama akatapika kabisa
“wee mama embu njoo uzoe matapishi yako”
“wee mshenzi nini nani azoe utazoa mwenyewe aliyekwambia utuweke roho juu nani?
Dereva baada kuona
kajibiwa vile kwa hasira akamfata yule mama na kutaka kumpiga kibao
Ghafla mkono ukadakwa na
Hafidhi kwa sauti ya upole akasema,
“tafadhali kaka yangu hutakiwi kufanya hivyo, tambua kitu kimoja
huyu ni kama mama yako tu”….
Dereva akautoa mkono wake na kumkunja
Hafidhi huku akiwa kamkazia sura
“wee dogo unajifanya unajuwa sio.
Kwanza nani amekuruhusu unidake
mkono?”
kabla
Hafidhi ajataka kuongea chochote yule mama akatoa kitamburisho chake,
Huku akisema
“sikia wewe nyau mimi ni afisa wa jeshi la polisi kuanzia
Sasa upo chini ya ulinzi
Ghafla dereva akawa mdogo kama vile kidonge cha pilitoni
Kitendo bila kuchelewa akafungwa pingu na makofi juu
“haya ongoza njia twende kituoni
Nyie ndio madereva ambao mnasababisha ajali kila kukicha
kitu kingine nimegundua kumbe
Abilia nao wazembe baada ya kukemea wapo kimya tu wacha wafe pumbavu zao embu twende,,,,,,”
“samahani afande, sirudii tena”

Hafidhi j Ikram akabaki kutabasamu tu maana dahaa,
hakika mwanamama yule kacheza kama Pele
ina maana alitapika makusudi akifahamu fika kama si konda
basi dereva atamfata tu.
Kudadeki zake anabahati alivyonikunja nilishaandaa kumpa zinga la
kombora”……
wakati anajisemea hivyo akasikia
anaitwa
“ahaaa Ankor Hafidhi huyoo”
kuangalia ni mjombaake
nae akaenda mbio kumkumbatia kisha wakaingia ndani ya gari safari ya kwenda Mtaa wa tatu ikaanza
“yani siamini kabisa kama mtoto wa Dada yangu mpendwa umekuja”

“kwanini usiamini Ankor ndio nimefika hivi yani hapa kazi tu”…

“ha!ha!ha! kumbe msemo wa muheshimiwa Raisi mpaka Iringa umefika duhuu”…

“Ankor bwana kwanini usifike umefika tena hilo neno wakwanza kulisikia ni sisi hapa kazi tu,
Wacha sukari ipande bei hapa kazi tu kama hamtaki kunyweni uji”
Ndani ya Tax ilikuwa full vicheko mpaka dereva tax
nae akacheka na kuuliza
“hivi mzee huyu kijana wako katokea njombe nini”
Hafidhi akadakia kujibu

“hapana sitokei njombe mimi ni Muhehe original kabisa natokea Iringa yenyewe”

“kwani njombe si ipo ndani ya mkoa wa Iringa au”

“ndio ilikuwepo kipindi hiko sema baada kutanuka sana sasa hivi njombe ipo mkowa wa Makete
kumbuka zote zilikuwa ndani ya Iringa”

“ok! Nimekupata kaka yani inamaana hata hii wilaya ya kinondoni ikitokea siku ikazidi kutanuka itakuwa sio wilaya tena utaitwa mkoa
Au sio?”
“ndio maana yake”
Mpaka wanafika kwenye mtaa mmoja hivi tax ikasimama
kama ujuavyo uswazi watu wambea wakabaki kukodoa
Macho kuangalia nani kina nani wanashuka,
“hii jamani muoneni yule kaka ni handsome balaa”

“wee tulia na nyege zako kila mtu kwako handsome muone kwanza miziwa imekushuka kama vile
Kandambili”…

“toka zako ndio maana unanuka kikwapa”,,,,
Yalikuwa mazungumzo baina ya wamama wa kikubwa wakiwa wamekaa kwenye kibaraza cha nyumba moja
hivi.
Inayotizamana na nyumba ambayo
Hafidhi j Ikram ndio kafikia
“karibu sana Mjomba jisikie upo nyumbani hiki ndicho kitakuwa chumba chako”…
Wakati Mjomba yake anamwambia hivyo, yeye ndio
Kwaanza anashanga shangaa jinsi
alivyo waona mabinti kuanzia ukumbini
kuna wasichana wawili mmoja anakuna nazi
Mwingine anasonga ugali.
Kule uwani ndio usiseme
kuna anaefua anaemsuka mwenzake
sijui anafuma kitambaa kila mmoja
yuko busy
“mmh! Shost umekiona chombo hiko?”

“nimekiona sijui katoka America au South maana mwanaume anang’aa
si mchezo”….

“sasa sikia nikwambie kitu Zulfa huyu kijana lazima awe wetu sote yani tumuwai kabla kina
Zainabu hawaja mchukuwa, au unasemaje”……

“ndio penyewe hapo kwa ushenzi nitaanza kumtega leo hii hii
tusije kusubilia embe iive wakati wenzetu wamle kwa chumvi”….
Vicheko vya kimbea vikaweza kusikika kutoka kwa mabinti wale
“ha!ha!ha!
Hallo,,,,hallo,,,utanifunuaa,,,manuu”…..
ukishindwa funika,,,,
Hafidhi mwili ukamsisimka kwa yale maneno.
Baada kuelekezwa kila kitu
Mjomba yake akatoka kuelekea kazini maana aliomba ruhusa mara moja tu.
Akatoka mpaka ukumbini na kuongea na mmoja kati ya mabinti wale wawili

“Joyce”…
“abee baba”
“embu shika hii pesa kwanza samahani sana kwa usumbufu kama umeniona nimekuja na mgeni.
Ni kijana wangu naomba umuandalie chakula”,,,,,,

“hapana Baba wala haina haja ya kuniomba samahani wala kunipa hii pesa nitamuandalia kila kitu
Atakacho hitaji wala usijali”
Baada Joyce kusema vile Mjomba mtu akatoka
Joyce akamgeukia Zulfa na kugongeana mikono
“wewee dili limetiki
Mulemule”……

“Sasa Joyce tumuandalie chakula gani mgeni wetu, tusije kubugi hapa tukaandaa mataputapu tukaonekana washamba”

“mimi naona tumpikie ubwabwa na nyama ya kuku au unaonaje hapo,
Hakika mabinti hao walikuwa wakijiuliza
chakula gani atakacho kipenda Hafidhi j Ikram
basi wakaanza kukarangiza,
yapata saa kumi alasir
Hafidhi akiwa bado kajifungia chumbani kwa wakati huo alikuwa yuko busy na
Laptop yake kama ujuavyo yeye ni mtunzi wa story,
na story aliyokuwa akiiyandika ni Chanduka
wakati akiwa busy kuumiza kichwa,
Akashtuliwa na sauti ya mlango kupishwa hodi.
Akaiweka laptop yake pembeni na kwenda kufungua
Mlango
akashangaa baada macho yake
kugongana na sura ya binti mrembo mwenye kila sifa ya kuitwa hivyo.
Akapagawa zaidi
baada sauti
tamu kupenya kwenye ngome ya masikio
yake,
“mambo vipi kaka yangu?”
ilikuwa salamu kutoka kwa binti yule si mwingine ni
Zulfa mtoto kajikwatua mpaka kwenye unyayo,
kwa sauti
ya kubabaika
Mwanaume akaitikia
“ahaa po…aa”
Zulfa alianza kucheka na kusema
“ha!ha!ha!
Kumbe una kigugumizi kaka yangu pole sana”….

“hapana sina kigugumizi mbona naongea vizuri tu”
Hafidhi akakaza face na kuongea hivyo,
“ok! Sasa baba kabla hajatoka kaniachia maagizo nikuandalie chakula
sijui unapendelea chakula gani?”

“niandalie chochote kinacholiwa”

“hata kama ugali wa muhogo?”
Zulfa akauliza hivyo
Mpaka Hafidhi akaguna
“mmh ugali wa muhogo tena
Zulfa akaondoka kumbe msosi ulikuwa tayali kila kitu chakula kikabebwa
mtoto wakike
Kabla ya kukipeleka akajiangalia mara mbilimbili kwenye kioo
kikubwa kilichopo kwenye
Kabati la nguo.
Akaona kama vile hajapendeza
Akavua mavazi yake
kisha akajifunga kanga iliyomkaa kisawasawa.
Kwa juu akajitanda mtandio mwepesi wenye kuonyesha
Maungo yake kwa ndani
akajitingisha makalio yake kisha huyo akapeleka msosi
Wakati anatoka chumbani kwake
kufika ukumbuni,
akapishana na binti mwingine
kila mmoja akamnyali
mwenzake na kuachia msonyo
Zulfa akaenda kubisha hodi
Sekunde si
nyingi mwanaume akafungua
na kumkaribisha
apite tu ndani
Mlango ukafungwa.
“kalibu sana kaka yangu”,,,
Zulfa baada kumkaribisha Hafidhi kile chakula akataka kutoka.
“mbona chakula kingi namna hii kwanini tusile wote”…..

“hapana wewe kula tu mimi teyali nishakula,
Aliongea hivyo
Zulfa akiwa amesimama mlangoni,
Mwanaume akainuka
kutoka kwenye sofa dogo na kumsogelea
Zulfa binti mapigo ya moyo yakaanza kwenda kasi.
Akashikwa mkono na kukalishwa kwenye kitanda
kisha
Mwanaume akazunguka kwenye meza
Na kukaa kwenye sofa.
kila mmoja akabaki kumtizama mwenzie
Mtoto wa kike aibu ikamshika na kujing’ata kidole
“mbona aunzi kula unaniangalia tu”…

“si nasubili unipakulie”
“mmh nawe mpaka nikupakulie tena.
Zulfa akatoa sahani na kuanza kupakuwa chakula
japokuwa kwa macho ya kiwiziwizi kila mmoja alikuwa akimchabo mwenzie.
“haya mi naenda chakula hiko hapo tayali
kabla ajapiga hatua zaidi
Akashikwa tena mkono na kuvutwa mtoto wakike
akapepesuka na kuja kuangukia kifuani kwa Hafidhi mtandio ukiwa tayali ushaachia chuchu
konzi zilikuwa zimesimama wima
wote wakabaki kuhema kama vile majogoo yanayo tamaniana kupigana.

Mtoto wa kiume akatesti zali kama kupeleka mdomo wake hivi.
Zulfa akafumba
macho na kuachia kinywa wazi.
Ishara ya kwamba nipe baba”….
Ndimi zao zilianza kugombana huku kila mmoja akionyesha nia dhahiri ya kuvunja amri ya sita, hasa Zulfa ndio alikuwa ana nyege na, muwashawasha mkubwa kiasi kwamba hata kabla hajashikwa sana alianza kutoa miguno ya kimahaba,
Assssssss,,,,,ohooooo
Hafidhi
hakutaka kuremba,kwa kutumia mkono wake
wa kushoto
Akaupitisha mpaka ilipo ikulu ya
Zulfa na kukiingiza

kidole chake cha kati alimsugua kiarage chake Zulfa aliyekuwa anaweuka kwa raha. alijilaza chali kitandani ambapo ni muda walibakizana kama walivyozaliwa,alijipanua mapaja yake manono na kukiachia wazi kitumbua chake kilichoanza kumwaga chozi wito,,,,chozi wito ni majimaji ambayo yalijitengeza tayari kwenye kitumbua cha Zulfa yaliitwa wito kwasababu ukiyaona yametoka ujue yanaitaji. Mtarimbo
wakati huo
Jogoo wa Hafidhi alikuwa amedinda kisawasawa hakukuwa na haja ya kupoteza muda,alimlaza chali na kutaka kumwingiza jogoo wake Zulfa ambaye japo alikuwa amezidiwa kimahaba lakini hakutaka mtindo huo,kabla hata hajaingiza dudu lake , alimpindua na kumweka chini.
Ambapo
yeye Zulfa alikuwa juu,,,na kusema

“leo nitakukatikia mpaka umsahau demu wako uliemuacha huko utokako”……,aliongea kimahaba huku akiwa ameilegeza midomo yake na macho nayo kama akiyafumba na kuyafumbua.
Tayari mkono wake ulikuwa umeshashika dudu la Hafidhi lililosimama wima,akajipanua mapaja yake vyema.
Kisha
akajibinua kidogo kiuno chake kwa kuyapeleka makalio yake nyuma kidogo, akaanza kujiingiza dudu hilo taratibu kwenye kitumbua chake,,,,aaah,,,aaaaiiiissssssssss,,,,,ooooh,,,aliugulia utamu hivyo kunoga huku dudu likizama taratibu kwenye kitumbua chake kilichokuwa na joto liliilompa msisimko Hafidhi ambaye naye kwa upande wake wakati dudu lake linazama taratibu kwenye kitumbua alihisi raha
ya ajabu.
Jotojoto la ndani ya kitumbua lilimfanya ajisikie tofauti
,,,,,aaaahm,,,,sssssss,,,shhhhhhhh,,,aaaaaaaaaa,,,,aaaaiissssssssss,,,ooooh,,,suguaaaaa,,,,ingizaaaaaa mpakaaaa mwiiii,,,iiii,,,shhhhhhiiiooooooooo,,,,,aaaah,,,alijikuta akiongea hivyo Zulfa huku akilalamika kwa utamu aliouhisi,nafasi ya kukaa juu ya mwili
ilimshinda,alizidiwa sana na hamu hivyo ilimbidi Hafidhi
kumsugua hasa,Akiwa yupo chini aliipitisha mikono yake na kukikamata kiuno chembamba cha Zulfa kisha akawa anakishusha chini wakati akiwa anamwingiza dudu lote na kukipandisha wakati yeye akiwa anashusha dudu lake chini,ilikuwa ni utamu zidisha utamu ambapo jibu lake ni utamu kipeo cha pili
kila mmoja alifika mshindo
Baada kipute hicho cha kushtukiza kila mmoja akiwa hoi
Zulfa akajinyanyua kwa mwendo wa kivivu akatoka nnje
na kumuacha
Hafidhi j ikram akitabasamu
tu, ndio kwaanza kafika kaonjeshwa tunda siku zote mgeni karibu
wenyeji tufurahi
Nae akajinyanyua na kuisogelea meza
Aweze kula japokuwa chakula kilikuwa kimepoa.
Kitendo cha Zulfa kutoka chumbani
mule akakutana na yule binti
akaitwa
“wee Zulfa”……
nae kwa dharau akaitikia

“Abee unasemaje?”
“sio nasemaje hivi kwanini unakuwa Malaya kwa kiasi hiki, yani kaka wawatu ndio kwaanza kafika leo umeenda kumpa kitumbua chako kilicho chacha hiko”
Zulfa akasonya na kubetua makalio yake kitu tetemente akasema
“utajiju” kisha akaingia chumbani
kwake vicheko vya kishambenga
vikasikika
“Ha!ha!ha!ha!
kashamanua manuu”……
Ni sauti ya Zulfa na shogaake Joyce
wote wanaishi chumba kimoja.
Baada kupata msosi
Hafidhi akaitaji kwenda kuoga
kwakuwa sebuleni kulikuwa na ndoo za maji akachukuwa moja wapo
na kutoka zake
Uwani akawakuta Vijana kama watatu hivi wakimpa pole mwenzao
ambaye alikuwa analia.
“pole sana kaka Issa mi nilikwambia yule demu sio kabisa, ukabisha sasa unaona kilicho
kutokea wangekuuwa ohoo”
Yale maneno na kile kilio cha jamaa yule
Hafidhi alisikia kila kitu, akaweka ndoo chini kisha akasogea mpaka pale
Vijana wale walipokaa na kusalimia
“mambo vipi ndugu zangu”
kila mmoja akainua uso wake na kumtizama yeye,
Wakaitikia powa huku akipeana nao tano,
Akauliza
“vipi mbona mshikaji analia?”
hakuna aliyemjibu kila mmoja akabaki kimya, akaona isiwe shida
wacha akaoge.
Mpaka inatimia saa nne usiku hakuweza kumuona mjomba yake wala shangazi, akabaki kujiuliza
“mbona mpaka saa hizi
Ankor hajarudi tu, akajalibu kumpigia simu,
“halloo,,,,Ankor mbona mpaka sasa hivi hujarudi?”
Sauti ikasikika ikimjibu upande wa pili
“samahani sana Ankor kwa leo
sitoweza kurudi mimi wala Shangazi yako,
Ukiwa na shida yeyote mwambie huyo binti aliyekuletea chakula
anaitwa Joyce”……
Hafidhi akaguna kidogo na kukata simu huku akijiuliza
“kumbe yule binti kaniongopea jina lake anaitwa Zulfa kumbe ni Joyce ehee!!!
hakutaka kujiuliza sana akapanda kitandani na kulala.
sijui ilikuwa ndoto au nini hapa tunamuona Hafidhi akiwa kazungukwa na kikundi cha majini, wakiwa wanawaka moto
kwenye macho yao
kupitia tundu za pua na masikio yao ukifuka moshi mzito.
Hafidhi akiwa kawekwa kati
akatizama kushoto na kulia, asijuwe afanye nini,
Majini wale hakika walikuwa wengi mno
kila mmoja akatoa minjino yake
mirefu.
Na mikucha mfano wa reki.
Ghafla Hafidhi nae akafutuka na kuwa kiumbe cha ajabu tena
anatisha zaidi yao. Vile viumbe vikaogopa na kuanza kurudi nyuma kwa uwoga.
Sauti nzito mfano wa radi ikasikika
kutoka kwa kiumbe kisichoonekana akisema
“msiogope mvamieni”……
Mkamateni
mshikeni fanyeni haraka!!!
kitendo bila kuchelewa Hafidhi akavamiwa nae hakuwa na budi ni kupambana tu,
yalikuwa mapambano makali sana baina yake na viumbe vile.
Ghafla akashtuka kutoka usingizini na kupaza sauti akiita
Mamaa!!!…….
kumbe ilikuwa ni ndoto tu,
Mwanaume akiwa anahema pale kitandani utasema mwanariadha wa mbio za kiromita mia mbili.
Wakati huo kulikuwa kumeshakucha tayari,
basi akaitaji kufanya mazoezi
tatizo likaja je atafanyia wapi, akaona sio mbaya akifanya yale yatakayo
wezekana mule chumbani kwake.
akiwa anaendelea na mazoezi
akasikia mlango wake kugongwa akafahamu bila shaka atakuwa ni
Ankor wake, akajifuta jasho na kwenda kufungua,
tofauti na alivyojiwazia hakuwa Ankor wake
Alikuwa ni binti mmoja hivi
kila mmoja akabaki kumtizama mwenzie pasipo kuongea chochote
“za Asubuhi kaka yangu?
Binti yule akavunja ukimya kwa kusalimia,
“nzuri tu Dada yangu hofu kwako!”

“ahaa mi mzima ndio maana nikaja kukujulia hali
vipi mbona kijasho kinakuvuja kuna wifi nini unampa cha
Asubuhi asubuhi?”

“hamna bwana nipo tu nafanya mazoezi”

“mmh mazoezi yanafanyika ndani si ungeenda hapo mbele kuna uwanja mkubwa tu,
Vijana wengi wanacheza mpira
Au beach maana hatupo mbali nayo
Ni hatua kadhaa tu”…..
Kwanza
Hafidhi akatabasamu kusikia kumbe kuna
Uwanja wa mpira
pande hizi kingine hadi
Beach ipo dahaa mbona raha
“kwanza nashukuru sana Dada yangu kwa kunifahamisha kuhusu ilo.
Si unajuwa mi mgeni”…..

“mgeni unakamba mguuni au?”
Hafidhi akacheka
“ha!ha!ha!”

“sema nini kaka yangu nilikuja kukujulia hali tu kwajina naitwa
Beatrice ukipenda niite Bite
Naishi chumba kile pale upande wa kushoto”

“Nashukuru kwa kuweza kukufahamu mimi naitwa Hafidhi j Ikram ndio kwanza jana nimetokea
Iringa”…..

“ahaha kumbe unakula Dog sio?”
Hafidhi mbavu hana kwa kicheko maana huyu binti anaongea hatari
“hapana bwana sili mbwa
hizo ni zilipendwa unaweza kusema
Wakristo ndio wanakula nguruwe kumbe si wote wanaokula hiko kitu
Hata Waislamu wapo wanaokula nguruwe japo si wote.
Utasikia Wamakonde wanakula panya
kumbe ni baadhi tu na itabaki zilipendwa”…..

“hapo nimekupata kaka yangu
Sasa ningependa uje chumbani kwangu tupate chai pamoja au unaonaje?
Hafidhi akaguna
Mmh!”………

“mbona unaguna”
Beatrice aliuliza hivyo,
“naguna kwasababu inaonyesha unitakii mema yani nije chumbani
kwako nikipigwa je?”

“wewe nawe atakaye kupiga ni nani wakati Mimi nipo”…

“si shemeji”
“mmh shemeji yako huyo atokee wapi naishi mwenyewe kwa kifupi nipo singer”
Hafidhi akaitikia
ok! nitakuja,
Beatrice akafurahi huku akisema
“nitashukuru sana ukija sema usije ukakosea chumba. Nishakuonyesha kile
chenye panzia ya kijeshi”
Basi wakaagana Hafidhi akafunga mlango na kuanza kujiuliza,
inakuwaje mabinti wanaanza kumzoea hivi tena ghafla kwani ana nini”…..
Akaona sio mbaya wacha wajilete wenyewe,
akatoka na kwenda kuoga pamoja na kupiga mswaki

“wee kaka mbona ujapiga deki huko chooni?”
ilikuwa sauti kutoka kwa binti mmoja hivi akimwambia Hafidhi baada kutoka
bafuni kuoga.
Nae akauliza
“unasemaa”…….

“inamaana hujanisikia au dharau tu nakuuliza hivi mbona haujapiga deki huko chooni?”
Mara kuna binti akaingilia kati si mwingine ni
Joyce
“hivi wewe hujui kama huyu ndio
Baba mwenye nyumba, kwanza tokea
lini mtoto wa kiume akapiga
deki.
Wakati basha wako hata kulenga shimo la choo hawezi mikimba inaenda pembeni.
muone kwanza
pua imemkauka kama kikwapa cha mbuzi”
ndani ya nyumba hiyo
kuna mabinti wanaongea hatari tupu mmoja wapo ni Joyce
kisha kuna Beatrice. tisa kumi
kuna Zainabu hakika huyo ni kiboko
ana mdogo wake anaitwa Amina
kama bange basi wanavuta zile mbichi moshi wanatolea makalioni.
Watoto wamedata vibaya mno yani wakasahau kama kuna kufa, baada
Joyce kumchamba yule binti akamgeukia
Hafidhi na kumwambia
“hata usijali kaka yangu wee nenda kaendelee na
mambo yako. Kama kudeki
atadeki yeye kishankupe”
Hafidhi akatabasamu tu na kuingia ndani
Akiwa anakatiza ukumbini
kuna binti akapigana nae kikumbo bila shaka mmoja kati yao
kafanya makusudi
Hafidhi akamtizama yule binti hakika mtoto maishaallah
binti kaumbika si mchezo.

“Mijitu mingine bwana sijui ikoje inatembea macho juu kama vile kabeba jeneza”
Aliongea hivyo huyo binti huku akitoka zake nnje.
Hafidhi nae akamshiti
yapata saa nne Asubuhi ilimkuta
Hafidhi akiwa chumbani kwa bibiye
Beatrice akinywa chai
katika kupiga piga story za hapa na pale
“kwanza asante sana Dada yangu kwa
chai ni watu wachache sana wenye mioyo ya kujitolea kama yako”

“usijali kabisa kaka yangu wee jisikie uhuru tu”
Hafidhi akasema
“kuna story moja hivi naikumbuka kipindi nipo nyumbani kwetu Iringa”….
Beatrice akakaa vizuri na kuomba asimuliwe hiyo story
Ndipo Hafidhi akaanza kwa kusema,

Sauti ya kilio kutoka kwa Binti mdogo iliweza kunishitua kutoka usingizini.
Hakika sauti yake ilikuwa kali sana, binafsi alilia kwa kulalamika msinipige jamani nioneeni huruma”…….
Nikabaki kujiuliza huyu binti kafanya kosa gani.
Sikutaka kujiuliza sana zaidi ya kuinuka kitandani na kutoka zangu nnje,
Nilipiga hatua kadhaa na kufika kwenye nyumba moja wapo, nilikuta umati wawatu umejaa
huku msichana mdogo akiwa kabeba mtoto mgongoni, akilia kwa kuomba msaada.
Kuanzia mama mwenye nyumba na watoto wake kama watatu
Wakimtukana na kumpiga masingi yule binti,
Nikataka kufahamu nini chanzo
nini tatizo, nikamsogelea yule
binti na kumuuliza

“Khadija nini tatizo mbona unakifurushi cha nguo umekataa kufua au?”
Hakika binti huyu namfahamu tokea tukiwa wadogo tunasoma shule ya msingi.
Akanitizama huku machozi yakimtoka
kama vile bomba la vua, akaniambia
“Hafidhi kaka yangu tafadhali nisaidie”…..
kwa sauti ya huruma yenye kuambatana na kwikwi ya kilio
Khadija aliongea nikamtizama mtoto wake aliyekuwa amelala
mmoja kati ya Mabinti wa mama mwenye nyumba ni Demu wangu.
Akaja na kuanza kubwata

“baby haya mambo hayakuhusu kabisa tuachie mbwa koko wetu”…….
Hakika niliumia sana moyoni mwangu kwa binaadamu huyu kumwita mwenzie Mbwa koko.
Kama haitoshi akataka kumpiga kofi kama nisingewai kuudaka mkono wake angeshampiga,
akapaza sauti huku akiruka ruka

“niachee!!!
Sikutaka kumuacha nikamkazia macho nikiwa nina hasira macho yangu yamekuwa mekundu.
Ndipo Khadija akaaza kusimulia”……

“Kwa jina naitwa Khadija Saidi ni mzaliwa kutoka Arusha, wazazi wangu wote walifariki kwa ajali ya gari.
Hakika nilibaki kuwa mtoto yatima tu,
mpaka mzee Kitwana alipotokea kunichukuwa na kuja kunilea
maana yeye alikuwa ni rafiki kipenzi na marehemu baba yangu.
Akanilea na kunisomesha hakika alinipenda na kunithamini kama mwanae wa kunizaa.
Hatimae nimekuwa mtu mzima akaniomba niweze kuolewa na mwanae,
sikutaka kukataa ijapokuwa aliyeniowa nilikuwa namuheshimu kama kaka.
Hatimae nikaolewa
siku si nyingi nikashika ujauzito, na kujifungua mtoto huyu unaemuona,
Hakika baba mlezi alifurahi sana kwa kuitwa babu,
Hafidhi kaka yangu kama ujuavyo juzijuzi tumetoka kumzika mzee wetu,
leo hii nafukuzwa ndani ya nyumba hii.
Nitaenda wapi Mimi”…..
hakika history ya Khadija ilinifanya nidondoshe chozi.
Wakati anauliza ataenda wapi yule
mama akapaza sauti kwa kumjibu
“uwende kaburini kwani hujui aliyekufadhiri yuko huko”….
Hafidhi nikafanya tukio ambalo kila mmoja akabaki kinywa wazi,
kwani nilianza kumtandika makofi yule
Mama hakuna aliyesubutu kuingilia kwani nikikasirika nakuwa sishikiki”…
Wakati
Hafidhi anasimulia hivyo
Beatrice akawa anatetemeka mpaka
Hafidhi mwenyewe akashangaa na kumuuliza
“Beatrice vipi mbona hivyo”

Kwa sauti ya uwoga
Beatrice akajibu
“hapana hamna kitu, ehee ikawaje baada kumtandika makofi huyo mama, maana kama ni hivyo mbona mtaani
kwetu tutakoma”……
Hafidhi kuna kitu aliweza kuhisi sema akutaka kuongea zaidi
Nae akauliza
“mtakoma vipi kwani huu mtaa una nini?”

“wee acha tu kaka yangu
sitaki kukwambia chochote wewe mwenyewe utajionea”….
Beatrice alisema hivyo na
kumuacha njia panda Hafidhi j ikram
Kwakuwa chai alishakunywa hakutaka kuendelea na story zaidi ya
kusema ataendelea siku nyingine.
Akatoka mpaka ukumbini na kukutana
uso kwa uso na bibiye
Zulfa
“wee Mwanaume umetoka kufanya nini ndani ya chumba cha ngedere?”
kumbe lile swali
Beatrice akalisikia akatoka na kusema
“ngedere Baba yako mwanaizaya mkubwa wewe,
yani kujipeleka chumbani kwake ile
jana leo hii unajiona ndio
Mother house sio”……
Zulfa hakutaka kuongea sana mziki anaupeleka kwa Joyce
wakati
Beatrice tegemeo lake Zay mbona balaa
yapata saa saba mchana
Hafidhi akiwa chumbani kwake akichezea
Laptop yake sijui anaandika story ya
Chanduka akashtuka
baada kusikia kelele za kama ugomvi hivi
zikitokea nnje,
Siku zote Hafidhi si mtu wa kupenda kufatilia mambo ya watu.
Au kudadisi, sema zile kelele zikamfanya atoke nnje ya Idea,
Akaona si vyema yeye kuendelea kukaa ndani, akaamua kutoka mpaka kibarazani hakuweza kuamini
baada kuona watu
wamejazana pande hizo utasema kuna mechi ya mpira wa miguu.
Au rusha roho kumbe kulikuwa na ngumi baina ya wasichana wawili
“nishakwambia huniambii chochote wee Malaya tu unagawa nyuma na mbele”

“Anaegawa nyuma Mama yako
M****nge wewe
na ukoo wenu wote”……
Sauti za watu zikasikika zikisema
Piganenii”,,,,,heshima iwepo
Asha mautupu piga huyoo…….”
Ni kauli ambazo zilimshangaza sana
Hafidhi na kuona ni mambo ya kitoto.
Mwanaume akajitosa kati kwenda
kuamulia.
“tafadhalini Dada zangu acheni kutukanana ugomvi sio ishu tumlaani Shetani”
Hafidhi baada kufika pale akaongea hivyo.
Watu wakaanza kumzomea
hiloo,,,,,huyooo,,,,umetokea wapi wewe wa mbwinde nini waache waonyeshane
Kudadeki zako, yule binti mwingine akataka kumvamia mwenzake
Hafidhi akamzuia kwa kumdaka
“wee kaka niachie usinishike wee shoga nini
K***ko zako”
Masikini ya Mungu binti hakuweza kufahamu kama anafanya kosa kubwa sana kumtukania
Hafidhi mama yake kwa kasi ya ajabu binti alijikuta akipigwa kibao na kwenda chini.

Hafidhi nae akashtukia akichotwa zinga la mtama akaenda hewani kimo cha mbuzi.
Akadondoka chini puhuu
kabla hajakaa sawa akiwa pale chini. Akapigwa teke la mbavu mpaka akahisi kutapika damu
hakika mwanaume kimbelembele kilimpoza
Alipigwa vibaya mno,
Watu wakabaki kushangilia tu,
“pigaa huyoo”,,,,
ilibidi kina Joyce waingilie kati kuja kumuokoa
“Tafadhali kaka yangu Cholo msamehe
ni mgeni huyu hajui chochote”
Aliongea hivyo
Beatrice kumwambia huyo jamaa aliyekuwa akimpiga Hafidhi,
“pumbavu zake kama mgeni ndio ampige demu wangu sio?”
Akamshindilia na teke la tumbo kisha akamshika demu wake hao wakaondoka huku kila mtu akisema
Lake kumwambia Hafidhi
“karibu sana dogo kwenye mitaa ya
jahannam unabahati
Aisee angekuuwa yule,
Hafidhi akainuka huku akipaza sauti kumwita Cholo “wee bwege nyau kuja hapa”…..
na kusema kuwaambia kina Beatrice msinishike
Binafsi Hafidhi akasahau kauli ya Baba yake asijionyeshe yeye ni nani alichokihitaji ni
heshima atapigwaje mbele ya
Mademu ujinga huu”….
“Kaka yangu punguza hasira yule jamaa atakuuwa huwa atanii”
Cholo baada kusikia anaitwa bwege nyau
Akageuka na kuja kumaliza kazi.
Hafidhi kama nyau akatoka mbio tena speed akaruka juu na kuachia
mateke mawili double
yaliyompata Cholo
moja kifuani lingine usoni kidume kikayumba na kwenda chini,
Hafidhi akakunja ngumi
na kumwambia Cholo
“inuka mtoto wa Mama njoo kwa baba yako”….ni kauli ambayo ilimfanya Cholo awe na hasira akajizoazoa pale
chini na kuitaji
kumvamia Hafidhi siku zote ngumi ni mipango sio kuwa na mwili mkubwa ndio kujuwa ngumi
Mcheki yule mchina sijui Jet le jinsi anavyo
wakalisha watu.
Wakati Cholo anakuja kama vile nguruwe pori
Hafidhi aliuvuta mguu wake wa kushoto kwa nyuma kidogo kitendo bila
kuchelewa Cholo akakutana na kifuti cha pua.
Huku ngumi double double zikitua mwilini mwake,
Mwanaume akafanywa Basin beg akapigwa kama mtoto binafsi
Cholo akadebweda hakuna aliyeweza kuamini
Kidume kama Cholo kupigwa na mtu kutoka bush
Kibaya zaidi mbele ya demu wake.
Hakuna kitu kibaya kama kupigwa mbele ya demu wako,
ni aibu kubwa aisee!
kina Beatrice wakaja kumshika
Hafidhi wakimuomba aache
“kaka inatosha basi muache”…..
Hafidhi akaona isiwe shida akaingia ndani moja kwa moja chumbani kwake huku akijilaumu kwanini kafanya
vile
Akakumbuka kauli ya Baba yake
na kujiona tayari ni mkosaje.
Kama mwanamke kalala nae tu siku aliyofika, leo hii kashindwa kuzidhibiti hasira
zake mpaka kapigana
(Why”…….??

“yani hata siamini kabisa”
“huamini nini Dada Beatrice?”
“yani Cholo ninaemfahamu mimi leo hii kapigwa kama mtoto vile”
“ndio kapigwa siku zote mmbabe anapata
Mmbabe mwezie, kwahiyo sishangai kwa Cholo kupigwa
Alikuwa ni
Beatrice Zulfa Joyce wakiwa na baadhi ya wasichana wengine wakiongelea swala la Cholo kupigwa siku hiyo
“naona mabinti kazi kukalia umbea tu,
Kumdisi Cholo sasa kwa taarifa yenu
mwambieni huyo bwege wenu ajipange.
Kama moto kauwasha ajuwe na kuuzima”…
Ilikuwa kauli kutoka kwa kijana mmoja hivi aliongea hivyo, huku akiingia chumbani kwake.
Nae anaishi nyumba hiyo hiyo,
Beatrice na
wenzake wakaangua vicheko vya kishambenga
“hahahahaa,,,,,utanibeba mieeee ukishindwa nilazeee”……
Zulfa akasema
“eti mwambieni ajipange
Wakati wewe mwenyewe kulenga shimo la choo tu huwezi,
Matokeo yake kila ukinya kitu kinaenda pembeni.
Bila shaka
Malaya wako anapata shida kukuonyesha
sehemu
ya kipochi manyoya kulenga hujui”….
Vicheko vikazidi kusikika
Jamaa akakunja ndita na kusema
“wewe Zulfa ipo siku yako”

“bwanaee embu nenda zako tutamwita mchina mweusi akufinyange kama
Cholo ohoo”….

“muiteni hivi mnafikilia nani atamuogopa kwanza Cholo mwenyewe ni boya tu ndio maana kapigwa na wabush”
wakati wanaongea
Ghafla yule kijana akakunjwa
“hivi wewe Bulongo ushaniona mimi wa kunitapeli sio,
yani unishike makalio yangu uingize vidole vyako kwenye kitumbua changu kisha ukaniahidi kunipa shilling elfu
Kumi tokea siku ile mpaka leo unanikimbia
Sasa leo nimekunasa nipe changu”….
Bulongo akabaki kubabaika tu
Ukicheki
mkewe yuko hapohapo tatizo ni binti mpole sana.
“Zay usifanye
hivyo umuoni wife yupo hapa bwana”..

“ahaaa kumbe unamke ehee sasa kisa kilichokutoa kwa mkeo ukaja chumbani kwangu kunichezea
Ulitegemea nini
sasa kwa taarifa yako radha ni ileile nipe changu nijikatae
Maana patanuka sasa hivi”…..

Mke wa Bulongo akainuka na kuingia chumbani kwake,
sekunde si nyingi akatoka na pesa akamkabidhi
Zay iyo shilling elfu kumi, nae akaipokea huku akisema
“una bahati kudadeki zako.
malaya wako
kakulipia,
Yani usingenipa leo ningekubaka mbele ya bwege wako
Shenzi zako
Malaya wa kiume wee!!!
Zay binti mtukutu akaondoka zake huku akiyatikisa Matako yake
makubwa
yaliyonona.
Kina Beatrice wakaangua vicheko tu na kumzomea
Bulongo
yani mpaka aibu dahaa,
“hillooo,,,,pyeeee,,,,leo ange kubaka na kukupa mimba usifikilie wanawake
hatudindishi tunasimamisha”….
Zulfa akauliza
“hivi kaka yangu Bulongo kitu gani umekosa kwa mkeo.
Mpaka uwende kwa Zay au umedata na ile mitako mikubwa mbona
Mkeo anakitu cha
maana tu mcheki
kitu kipotabo’
Zulfa kuonyesha msisitizo
akayashika kabisa na kusema
kwa taarifa yako Zay mitako yake ni
Mchina ule,
Bulongo akapaza sauti kwa kusema
“Embu achana na mimi bwege wewe”
Hatimae usiku ukaingia
Hafidhi akiwa kajifungia chumbani kwake hakutaka mtu yeyote kwa wakati huo amsumbuwe
Akiwa amelala yapata majira ya saa mbili usiku hivi akasikia mlango wake
unagongwa.
Akauliza
“nani wewe”… anaegonga hakujibu kitu
akazidi kugonga tu, kitendo
kilichomuuzi Hafidhi na kujisemea
huyu malaya nitamnasa makofi Ohoo
Akainuka na kwenda kufungua mlango laa haula macho yake yakagongana na binti mrembo
kila mmoja akabaki kumtizama mwenzie,
Binti akakata ukimya

“za saa hizi kaka yangu?”
Hiyo sauti sasa
mbona balaa Hafidhi akabaki kukodoa macho tu pale mlangoni
Maana. Mtoto uongeaji wake tu kama anasinzia hivi. Kudeka sio kudeka
yani sijui
yukoje”……
Rangi ya ngozi yake ni.
Weupe uliofifia ilimfanya kuonekana mzuri sana, umbo lake.
Number
nane yaani shepu yake kama chupa ya soda. Coka cola
kwanza
mtoto hakuwa mnene wala mwembamba yupo
saizi ya kati,
ila alijaaliwa matako makubwa
ya
wastani. Tena matako yake yalikuwa malainii kama nimeyashika vile. Hiyo tembea yake aliacha lawama nyuma kwa waliokuwa wakimtazama.Hapo kati sasa maeneo ya hipsi na kiuno jinsi palivyo hata kama hukuwa na wazo ukimwona utajua kuwa ana nyege.
Kwa mbali alikuwa na mwanya uliompendeza hasa
hata kama alinyimwa dimpozi lakini haikumpunguzia chochote.Huo mguu kama chupa ya shampeni.
ambao kwa mbali tu ulionekana haujazoea kazi ngumu.
Amini nakuambia ungemuona laivu ungetamani kuoa kumbe ni Student tu kutoka shule
fulani hivi ndio kwanza katoka kumaliza kufanya mitihani ya
Form 4
Sifa kubwa ya mtoto huyu aliyepewa jina la Salma wengi hupenda
kumwita
Salma mitako maana kama vile kasusiwa.
Alikuwa na Chuchu nzuri ambapo hata yeye mwenyewe alijijua,mbali na sifa zote alizobarikiwa,hii ndio ilikuwa kiboko ujuaji wake wa kuwa ana Chuchu nzuri ulimfanya. Kuzitengenezea mazingira mazuri sana. Na aliamini hiyo ndo silaha yake kwa mwanaume yeyote.
Rijali
Huyo ndio Salma kwa wakati huo yuko face two face
na Hafidhi,

“mbona unaniangalia hivyo salamu yangu hujaisikia au wewe ni kiziwi”……
Salma akaukata ukimya baada kuona
Mwanaume kapagawa na umbo
lake.
Hafidhi akagutuka na kujibu
“ahaaa hapana binti si
unajuwa tena mtoto mzuri kama wewe
lazima utupumbaze wanaume kama sisi”,,,,,

“mmh tusiongee sana nimekuja kukuita unaitwa na baba yupo hapo sebuleni”

“Baba yako wewe ananiita Mimi
kwanza anaitwa nani huyo mzee wako?”
Hafidhi akauliza hivyo
maana ni ajabu kwa yeye kuitwa usiku ule
Akajiuliza au atakuwa Baba yake yule jamaa nini”
Wakati anajiuliza Salma akamshika mkono na kumwambia
“embu twende yani unataka kusema hata Ankor wako ushamsahau sio”……
Ndipo Hafidhi akatambu
kumbe anaitwa na Ankor wake
Akasindika mlango wake na kuongozana na
Salma kwenda sebuleni
mtihani ukaja kuhusu utembeaji wa
Salma maana yeye alikuwa mbele
Hafidhi nyuma kitu kikatutumuka
vibaya mno.
Baada ya kufika sebuleni akapokelewa na sauti ya Ankor wake
Akimwambia
“karibu sana Ankor wangu, kwanza pole kwa kukuacha peke yako tokea jana”
Hafidhi kama vile hakusikia kile ambacho Ankor wake anamwambia muda wote macho yake yapo
kwa Salma hakika alitokea kumpenda ghafla,
Sauti ya Ankor wake ikamshtua baada kuanza utamburisho.
“Kwanza napenda kukutamburisha huyu
ni Dada yako anaitwa Salma, kama unakumbuka vyema
nilishawai kuja nae kipindi kile akiwa mdogo kabisa. Yani alikuwa yeye pamoja na Sada na Husna”
Hafidhi likamshuka shuu kumbe Dada yake
akajiambia moyoni mwake
Dada binamu hata hivyo tunakulaga”…….
“Salma mwanangu huyu ndio kaka yako
niliekwambia juzi kuwa atakuja kuishi nasi hapa kama unakumbuka alitaka kukuchinja baada
kubomoa tundu lake la ndege ukamrushia ndege wake sijui chiriku tongwa”
Kila mmoja akaanza kucheka
Hafidhi akauliza
“Kumbe Ankor huyu ndio Salma ehee mbona atanilipa ndege wangu “…….
Salma nae akadakia kwa kusema
“usijali baba watoto nitakulipa tu hiyo sauti sasa
Hafidhi akakunja nne maana kitu
kinazidi kucheza.
Shangazi mtu nae akauliza swali
“Hafidhi nasikia leo umepigana?”
ni swali ambalo Hafidhi alichelewa kujibu binafsi alitambua ni moja kati ya sifa mbaya kwa mgeni kama yeye
kufanya kitendo kama hicho.
“Hafidhi nijibu mwanangu je leo umepigana”…….

“ndio shangazi hata hivyo mnisamehe tu
Shetani alinipitia nikashindwa kudhibiti hasira zangu”
Ajabu Ankor wake akashangilia na kusema
“vizuri sana Ankor wangu hakika wewe ni mwanaume wa shoka piga wapuuzi wote.
Kwanza huu mtaa umezidi mambo ya kipuuzi.
subiri nikwambie kitu
Mwanangu au Shangazi yako atakusimulia kila kitu kwakuwa yeye ndio kakuuliza swali”…….
Basi ikabidi Hafidhi apewe full story
“Hafidhi mwanangu sijakuuliza kwa mabaya hapana
nataka ukae utambuwe kitu
kimoja tu ndani ya kitongoji hiki kuna mitaa mitatu.
Kuna mtaa wa kwanza huo mtaa umejaa laana kubwa tena sana uvutaji wa bange kubwia madawa ya kulevya.
Mabinti kubakwa au kuuliwa ni jambo la kawaida kwa kifupi tunaishi kama vile tuko
Afghanistan au Iraq
kisha unakuja mtaa wa pili nao baala tu dada yako Sada alishawai kubakwa hadhalani.
tukaenda kutowa taarifa kituo cha polisi
watuhumiwa wakashikwa leo kesho wapo ulaiyani kwa kifupi tu hatuna polisi wote ndio haohao.
Tisa kumi unakuja huu mtaa wa tatu sijui nisemeje
Mwanangu unielewe usioni watu tunalala tunaenda makazini au watu wanauza vitu madukani
kwa kjfupi wengi wetu mishahara ikitoka tunagawana pasu kwa pasu na wababe wa mtaa huu.
Yani wao hawafanyi kazi yeyote ile, wanakaa tu kusubiri pesa
usione
Ankor wako kajenga nyumba kubwa hivi hii nyumba kubwa ina vyumba nane na kule uwani
Mabanda yenye vyumba saba ukihesabu vyumba kumi na tano
kwa taarifa tu wapangaji watano ndio wanalipa kodi wengine wote wanaishi kibabe”………
Kabla shangazi yake ajaendelea zaidi
Hafidhi akanyoosha mkono na kusema
“baasi inatosha usiendelee kusimulia tena
Ankor orodhesha majina ya watu wote hiyo kazi niachieni mimi nipo tayari kufa.
Nitatetea haki za wanyonge wote Salma kalete daftari na peni”…..
kalete nasema!!!

“Hafidhi tulia kwanza kumbuka nilichokuitia hapa ni kukutafutia kazi si kitu kingine kuhusu ilo swala wachilia mbali kama serikali imeshindwa kulifanya.
Achana nalo please nakuomba kaa chini”

Japokuwa kwa shingo upande mwanaume
Akarudi kukaa kwenye sofa
binafsi alishapaniki.
Mazungumzo mengine yakafata kabla ya
Salma kusema
“Mama mi nasikia njaa”
“wee mtoto mwehu kweli kama unasikia njaa na sisi tusikie nini, kwanza ndio kwanza saa mbili na nusu inuka hapo uingie jikoni”
Salma kwa sauti ya kudeka
sijui ndio sauti yake akasema
“Mama bwana mimi nimechoka siwezi kupika muda huu”…….

“sasa kama huwezi kupika si ukale mavi chooni,
hivi unafikilia utakula nini na kupika umechoka!!!

“nataka chipsi na mayai”
“Baba Salma umeona mambo ya boarding hayo mtoto kupika hataki. Yani anataka chipsi yai
sijui sisi tule nini”…….
Hafidhi akasema
“Shangazi embu mpeni tu hiyo pesa akanunue hizo chipsi akila yeye usiku huu hamna shida.
Kwanza mimi nishakula yangu mihogo nimeshushia na kombe kubwa la maji kitumbo ndii”…….
Kila mmoja akacheka baada Hafidhi kusema kitumbo ndii…ndii
Sijui mimba au
Salma akapewa pesa shilling elfu kumi na kumuomba
Hafidhi amsindikize.
“Mume wangu nisindikize basi usiku huu”

“usijali mke wangu nipo kwa ajili yako twenzetu mamaa”……
Hafidhi akaitwa na Ankora wake
“Hafidhi”…..
“naamu Ankor”
“naona mshaanza kuitana mke na mume sasa mahali iko wapi?”
Hafidhi akacheka kidogo na kumjibu
“mahali wale ndege”…….
Basi wakacheeka Ankor akasema
“embu tokeni zenu huko!!!
mtu na Dada binamu wakaongozana kwenda kununua chipsi.
Hafidhi hakuacha kumsaminisha dada yake
kufika sehemu moja hivi kwenye kichochoro
tena kuna kigiza fulani
Salma akasema
“kaka kuna kitu nataka nikunong’oneze”
Hafidhi akatega sikio ajabu
Salma akaudaka mdomo wa Hafidhi na kumnyonya denda
kumbe hata
Salma kamtamani Kaka yake binamu kinyama cha hamu
huliwa kwa awamu siku zote akiishi hamu
Hafidhi akakamatia dodo na kumbambanisha ukutane
Binamu yake.
Basi kila mmoja akiwa na mzuka na mwezie, wakaingia kwenye mjumba mbovu
Salma akaivua kanga yake na kuitandika chini.
Yani ilikuwa full mamzuka kama ndege atalipwa leo,
Hafidhi
Alimlaza binamu yake chali na kuanza kuzinyonya zile Chuchu alizozitamani tangu alipoziona. Kama ujuavyo urafiki wa Chuchu na ncha ya ulimi,basi
Hafidhi
alianza tu kumnyonya mtoto naye alianza balaa lake vidole vyake vyenye kucha ndogo vilianza kumtekenya masikioni huku akiguna kwa utamu wa kunyonywa Chuchu
Hafidhi akabarizi mpaka kwenye kitovu huku akitia mbwembwe zake,aliwasili mpaka ikulu na kukuta mandhari mazuri inayofaa kufanywa chochote. Mtoto alikuwa msafi hasa,hakukunukia harufu yeyote zaidi ya ute
Hafidhi hakutaka
kuremba. Alianza kunyonya kiarage cha Salma,,,aaaaaaaa
aaaaaaashiiiiiiiiiiiii,,,masiiiiiiiiiiiiiiiii
iiiii,,,aaaaaaaaaaahsiiiiiiii,
,,,mmmmh,,,aaaaaaaaaaaaaaaaah,
,,,,mmmmmmmh,,,,,yani hizo kelele utasema wapo chumbani kumbe kwenye mjumba
“Mume wangu
unasikia mambo hayo”….
Ilikuwa kauli ya mama mmoja wa kikubwa akimwambia mumewe.
Baada kuisikia sauti ya
Salma akilalamika
Mumewe akaitikia
”ndio nimesikia haswaa mpaka
Mkomboti wangu
umetutumuka.
Vua basi tufatishe mapigo”…….
huku
Hafidhi akatumia mkono kumziba
mdomo Salma
maana hana siri
mtoto kawehuka kwa utamu.
Wa kunyonywa
Kiarage chake.
Hafidhi
aliendeleza zoezi hilo la kumnyonya kitumbua chake mpaka Salma alilegea kabisa na kujipiga bao moja.
Hapo ndipo mwanaume alimjia kwa juu kama kawaida kwa mtindo wa watu wengi. Salma akiwa amelala chali vile vile akaishika miguu yake na kuanza kumpanua mapaja manono yaliyoshiba utamu kisha akamwingiza dudu lake lenye afya,,,,aaaaaaaaaaaaaaaaaaaaam
mmmmmmmmmmmmmmm
mh,,,aaaaaaaaaaaaaaaah,,,,alilalamika kwa utamu Salma huku Hafidhi naye akiunguruma. Wote walipagawa kwenye dimbwi la mapenzi ambapo mwanaume alimsugua hasa Salma aliyekuwa akimshikashika Chuchu zake kama anazifuta hivi
,,,,aaaaaaaaaaaaaaaaah,,,nakupendaaaaa kakaaaaaaaa,,,aaaaaaaaaaaa
aaaaah,,,alipoambiwa hivyo Hafidhi naye alijibu kuwa anampenda,aliahidi vitu vingi ambapo
kitumbua cha Salma kilikuwa mnato hasa,misuli yake ya kitumbua ilikuwa imara
yote sababu
ya kutopata dudu muda mrefu.
Kutokana na shule
anayosoma ni yawasichana tu.
Hafidhi alianza kumsugua kwa
kasi. Kwani kojo lilikuwa linakaribia,Salma naye
alianza kumshikashika mgongoni mpaka matakoni mwake na kuzidi kumsisimua hasa,,aaaaaaaaa
aaaaaah,,,,aaaaaaaaaaaashiiiiiiiiiiiii binamuuuuuu,,,,aaaaaaaaaaaah,,
wote wakamwaga
Salma alihisi
raha ya ajabu
“Thank you mume wangu”….
Kila mmoja akavaa nguo zake safari ya kwenda kununua chipsi ikawa nyepesi
“ahaaa wee
Mwanaume gani bwana hata dakika moja bado ushakojoa kitu kimelala
Sasa nani atanitoa nyege zangu”…..

“nisamehe Mke wangu nilipitiwa tu
si unajuwa sauti ya huyo binti imenitamanisha mpaka nakojoa mapema”

“Embu toka zako huko Mwanaume wewe ninavyo kuchukukia
sijui kwanini nilikubari kuolewa nawe”…..

“si ulikubari sababu ya kutaka dudu”
“toka zako hivi dudu au kidudu yani ukiingiza hata sishtuki kabisa ndio kwaanza nakunywa maji”…..

“Ahaa mke wangu dharau hizo inamaana tupo ndani ya ndoa miaka kumi sasa hujawai kushtuka
mbona unaliaga ohoooo,,,,,,,,, assssss,,,,,naumia
kumbe unaigiza tu”

“Ndio naigiza basi mwenyewe unavimba bichwa hilo kwa kujiona mwanaume wa shoka kumbe kimbirimbi
Ha!ha!ha!
Yani yalikuwa mazungumzo baina ya mume na mke waliotaka kufatisha mapigo ya
Salma na Hafidhi
ajabu mume akamwaga kabla wenzao hawajamaliza ingwe.
Mke akachukia na kuamua kumpa makavu mumewe.
Wakati
Salma anakalibia kwenye kibanda cha chipsi
ghafla kuna kijana wa kiume akaja kwa kasi na kumshika makalio
huku akisema iny’e”
Hafidhi akakunja ndita”…..

“ahaa Salma mbona unakuwa mkali wakati kipindi kile ulikuwa unapenda kushikwa kila muda”
Aliongea hivyo huyo kijana na kuitaji kuyashika tena.
Kabla hajafanya hivyo akajikuta anashikwa mkono.
Alikuwa Hafidhi akamuuliza yule
jamaa
“unapenda kushika matako sio”…..
Jamaa kwa hasira akautoa mkono wake huku akisema
“niachie wewe boya nini,
kwanza wewe kama nani mpaka uniulize hivyo?”
Salma ndio akajibu
“huyu ndio Mume wangu ana haki ya kuuliza mjibu na umuombe msamaha kabla
hajakupiga makofi sasa hivi”…….
Kauli ya Salma ikamfanya jamaa acheke kwa dharau
“ha!ha!ha!….yani nimuombe msamaha huyu basha wako mbona ni mtoto wa mama tu,
wewe Salma naweza kukufanya chochote kile tena mbele ya macho yake na asifanye kitu,
Kuonyesha msisitizo jamaa akamshika
Salma usoni na kuitaji kumnyonya denda.
Wee hapo ndipo pabaya,
Hafidhi kama nyau akamsukutua ngumi ya kidevu yule jamaa, maana akapepesuka kama mlevi wa gongo
kabla hajakaa sawa,
Hafidhi akadank kwenye nguzo moja hivi ya umeme na kuachia mateke mawili double
na kumpata yule jamaa kifuani
akarushwa hewani na kwenda chini puhuu”…
“hivi Ashura yule jamaa si ndio kampiga Cholo leo mchana au sio?”

“ndio yeye yani ukiwa na Mwanaume kama yule nitatembea kifua mbele
mitaa yote hii”

“mmh Aziza usiseme hivyo kumbuka kuna
kikundi cha
Black ninja na wale
Sneak finger ni makundi hatari sana huyu mbona atakufa mapema tu,
Mungu wangu Thabiti anakufa leo,
yalikuwa mazungumzo baina ya mabinti wawili nao walikuwepo pande hizo.
Wanapouza chipsi.
Wakati huo
Hafidhi kamkaba roba yule jamaa sijui anaitwa Thabiti kisha akakibamiza kichwa chake kwenye mstimu
yani nguzo ya umeme Thabiti damu zilimtoka puani na mdomoni.
Hakika amekutana na chuma cha pua.
Salma ikabidi aingilie kati kumuokoa
Thabiti,
“kaka basi muache achana nae
Please nakuomba muachee”……
Siku zote
Hafidhi akipigana kuna kama kitu hivi kinaingia ndani ya mwili wake, yani anabadirika nakuwa kama vile sio yeye.
Hatimae jitihada za
Salma zikazaa matunda baada
Thabiti kuachiwa akiwa hoi”……
“mmh! mbona balaa mtu wa pili huyo anapigwa na mtu mmoja tu”

“yani hata siamini itakuwa anawapiga mabwege wenzake ikitokea siku akakutana na Vidume vya shoka atajamba”
Alikuwa Beatrice na shosti wake Zay nao walikuja mbiombio baada kusikia kuna ugomvi.
Ankor wake nae akafika na kuuliza
“kuna nini hapa?”
Hafidhi alikuwa kimya hakutaka kuongea chochote,
Ankor wake baada kuona ajibiwi kitu
Akasema kumwambia muuza chipsi
“embu wapatie hizo chipsi haraka
sana tuondoke!”
Chipsi zikafungwa sijui hata kama aliambiwa za shilling ngapi.
Thabiti alikuwa kalala chini ajitambui kabisa.
Baada
Hafidhi kuondoka ndipo
Thabiti akabebwa na kupelekwa kwao,

mpaka wanafika nyumbani
Hafidhi hakuongea chochote akapitiliza moja kwa moja chumbani kwake.
Kama kawaida yake mwanaume akaanza kujiraumu kwanini kapigana.
Akaichukuwa simu yake na kubofya bofya kisha akaiweka sikioni
sekunde si nyingi siku ikapokelewa akasema kwa kuanza salamu
“Assalam alaykum ewe baba yangu”…..
“Waaleykum ssalam vipi hali yako mbona unanishtua kwa kupiga simu usiku huu kuna tatizo au?”
Baba yake alisikia akiuliza maswali mfurulizo.
Hafidhi akavuta pumzi kwa ndani na kuzishusha
“opsii…hapana baba yangu naomba utambuwe kitu kimoja tu,
Mwanao nimeshindwa kuufata ushauri wako leo hii baba yangu, nimepigana mara mbili”…
Sauti ikasikika ikiuliza
“kwanini umefanya hivyo mwanangu
Ngoja nikwambie kitu sijakwambia usipigane, wewe pigana tu huo ndio uwanamume,
Hafidhi mwanangu kumbuka umeanza kujifunza mapigano tokea angali una
miaka sita tu umepitia kila aina ya mafunzo, nikakuchukuwa na kukupeleka
Depo huku ukafunzwa style zote za kicommando kwa kifupi
pambana wala usiwe na mawazo ukishindwa niambie nije na kikosi cha kata funua kamua mavi”…..
Hafidhi akacheka baada
Baba yake kutaja kikosi cha kata funua kamua mavi,
Ni moja kati ya kikundi hatari sana kule Iringa na kipo ndani ya Jeshi
huku baba yake akiwa kama mkuu wa majeshi
Hafidhi atake nini tena akose.
Baada kuongea na baba yake akatoka chumbani kwake kwa mwendo wa kunyata mpaka sebuleni,
Akachungulia na kumuona Salma akiwa busy kula chipsi basi akamsogelea na kumtekenya
Salma akashtuka na kutoa mguno bila shaka wadudu washamtambaa
akageuka kumtizama aliyemtekenya
kwa sauti iliyotokea puani
akasema.
“ohoo kumbe wewe bwana”……
Mtoto kalegeza macho
utasema yanataka kuanguka,
Hafidhi baada kuona binamu yuko hoi
ikabidi akae kwenye sofa na kumuuliza.
“vipi Ankor yuko wapi?”

“Baba ameenda kulala vipi kwani”……
Kwa sauti ya chini mwanaume akauliza
“sasa je?”
Mpaka hapo Salma akaelewa binamu anataka tena, mtoto wakike akainuka kwa mwendo wa minyato
huku akitikisa makalio yake akapiga hatua saba misili ya mtu anaetaka kukaba.
Na kumwita Hafidhi kwa ishara ya
Kidole cha shahada.
Mwanaume akabaki kujiramba midomo maana mtoto ana makusudi huyu.
Salma akaingia chumbani kwake,
Hafidhi akatizama kushoto na kulia huku na kule
Baada kuona hakuna mtu yeyote anaemuona haraka akajitoma chumbani
kwa Salma, embu nasie
tukapige chabo watoto fumbeni macho
mtapofuka ohoo”………
Kitendo cha Hafidhi kuingia tu
akajikuta anavamiwa kwa fujo mtoto anataka denda yani ilikuwa kama ugomvi vile
Kukuru kakara kwenye mpaka kwenye
Sofa,
waliangukia
hapo
ambapo mtoto wa watu tayari mvua ilishanyesha kwenye kitumbua chake.
Alilowa hasa lakini Hafidhi alijifanya akama hajaona.
Na vile Salma alivyokuwa hajavaa kitu chochote ndani
Kumbe
mtoto wa kike
ameshavua chupi
zamani akabaki na
kanga tu.
Nayo ikaenda chini.
Ndio ikawa kazi mbonyeo kwa Hafidhi
aliyemweka hapo kwenye sofa kama anataka kumvalisha mtoto pampasi.
Yeye akapiga magoti sakafuni.
Alimpanua mapaja
Salma
aliyekuwa amepagawa kwa nyege, mwanaume kwa makusudi kumnyegesha aliupeleka ulimi wake uliokuwa na mate kidogo mpaka kwenye kitumbua kitamu cha Salma na kuanza kukichezea kiarage na ulimi wake,,,,aaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa
shiiiiiiiiiiiiii ooooo
iiiiiiiiiii,,,mamaaaaaaaaaaaaa,,,,mtoto wa watu alilalamika na kumwaga bao lake lililoruka juu kabisa,,,,Nyege zilimpanda hasa,alikuwa hajielewi kabisa
Basi Hafidhi sasa aliufungulia
huru Mtutu wake wa nguvu anaouaminia kwenye shughuli za maangamizi kama hayo. Ulikuwa umedinda
hasa mpaka mishipa ilijitokeza. Hakuwa haba maumbile yake,alijaaliwa Dudu kubwa nchi kama
Kumi hivi
mkubwa na mnene kwa afya ya mwanamke.
“babiiiiiii ingi,,,zaaaaaaa,,,,,aaaaaaaaaa
aaaaaaaaaaaaaah,,,,mtoto alikuwa moto hasa,alichokifanya hakuchelewa,alimweka sawa na kulishika dudu lake,kile kichwa alikilengesha vyema kwenye kitumbua
huku kidole chake cha kati kikichezea
Mpododo kitendo kilichozidi
kumsisimua
Salma,
na kuanza kukandamiza taratibu ili dudu lizame
,,,,aaaaaaaaaaaaaaaah,,,,sssss
ssssssss,,aaaaaaaaa
aaaaaaaah,,,,oooshiiiiiiii……..
Alilalamika Salma huku dudu likizama taratibu kwenye kitumbua chake.
Tena liliteleza vyema hasa,hapo ndipo alizidi kuchanganyikiwa,kwanza hakuamini kama anasuguliwa
kwa mara ya pili.
Kwani ni muda mrefu sana umepita,na mzigo wa Hafidhi ulibana vyema kwenye kitumbua chake
Taratibu nje ndani,mchezo juu ya Sofa ulimi ulikuwa kifuani mwa Salma ukimnyonya Chuchu zake,
ya kulia na ya kushoto kwa zamu.Hapo ndio alimchanganya hasa, utamu ulizidi mpaka akawa anamkumbatia kwa nguvu kiasi ambacho Hafidhi alikuwa akipampu kwa shida,,,,aaaaaa
aaaaaaaaashiiiiiiiiii,amamamaaaaaa,,,,oo
oousssssssssssss,,
,aaaaaaaa,,aliendelea kukolezwa na utamu ambapo Mwanaume aliongeza kasi kidogo.Salma alikuwa akipaza sauti pale ambapo alikaribia kumwaga Uzuri wa nyumba hiyo sauti ya chumbani ni chumbani tu kwanza juu Gpsamu ya uwakika madirisha ya vioo tofauti na vyumba vya uwani.
Salma akajiamini,
mpaka muda huo tayari alishamwaga bao mbili mfululizo,
wakati
Kidume
ni kama alikuwa anamwotea,aliunyanyua mguu wake na kuushikilia kwa juu ambapo aliendelea kumsugua kwa kasi mpaka akakojoa tena,,,,“nakupendaaaaaaaaaaaaa babiiiiiiiiiii,,,mamaaaaaaa
aa yangu mzaziiiiiiiiiiiiiiiii uwiiiiiiiiiiiii
iiiiiiii aaaaaaaaaaaaaaaaaah,,,,alilalamika hivyo wakati akimwaga bao lake la tatu Mwanaume sasa ndio akaanza kujikongoja akilitafuta bao lake.
Maana kina
Pepe wamekaba kila kona mpaka dakika ya kumi na tano
winga teleza hajatikisa, nyavu
ukicheki
huku
Pepe kule Ramos
kati Marcelo
utapita wapi ukafunge”……..
Hafidhi.
alikuwa akimsugua huku mawazo yako sehemu nyingine,alicholinda ni uimara wa dudu lake tu.
Hakutaka kumwaga haraka,ila alipoona mtoto mwenyewe ameshakojoa mara nyingi,
naye aliona ni muda muafaka,ndani ya dakika kumi na saba,,,,aaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa
aaah,,,ooooghaaaa,aaaaaaaah,,,,,alilalamika hivyo na kumwaga bao lake,hakuchomoa dudu lake,walibaki wakiangaliana huku kila mmoja kijasho kikimtoka”……
Hatimae kesho yake
Asubuhi na mapema Hafidhi akaamka na kuitaji kwenda beach kufanya mazoezi.
akavaa track suit yake na Rana
juu akatinga kikoti fulani chenye kofia
kisha mwanaume akatoka
Na kukufana na
Salma nae anaenda mazoezini kila
mmoja akatabasamu
Salma akasema
“haya twenzetu”
mdogo mdogo wakatrokti safari ya kwenda beach.
kila sehemu waliyopita watu walioweza kuwaona wakabaki kuona gere.
Hakika walipendezana mtu na binamu yake
wakafika beach na kuanza kufanya mazoezi
ya hapa na pale, ghafla
Hafidhi akaweza kuona kikundi cha watu
kama sita hivi wakija eneo hilo
kibaya zaidi wamekamata siraha
mwenye nondo
mwenye chupa sijui panga
kisu yani bila shaka wanamfata yeye akasema
“Salma kimbia”…

Kwa sauti ya ukali Hafidhi akazungumza hivyo.
Salma nae huku akianza kulia akasema
“tafadhali kaka yangu tukimbie wote
watakuuwa wale”….
Ikabidi mwanaume atumie hasira kwanza
akampiga kibao cha shavuni
na kumsukumiza
“kimbia nimesema fanya haraka”
Salma akaona ehee isiwe shida wacha niondoke,
Kumbe wakati wanabishana wale majamaa washafika.
Na kusimama mbele yao kidogo.
Kisha mmoja wao akasema
“naona ni jinsi gani kijana unavyo jiamini kupita kiasi,
baada ya kukimbia wewe unataka binti ndio akimbie.
Sasa kwa taarifa yako tu roho yako ni yakwetu”….
Mwingine akasema
“kijana tambua umeingia anga sizo kabisa sasa basi cbagua moja
ukubali uwe Demu wetu au tukuuwe?”
Hafidhi akawatizama na kuwajibu
“acheni kuongea saana embu njooni kwa baba yenu, mabinti zangu mshakuwa
(Come on)
Njooni watoto wazuri ehee”…..
Kauli ya Hafidhi ikawachefua kabisa yani waitwe warembo kudadeki mmoja kati yao akawaambia wenzake.
“nyie tulieni hii kazi nitaifanya peke yangu”
Akaja na kurusha ngumi kama tatu double
Hafidhi akapanchi na kuachia ngumi moja tu iliyompata mdomoni
jamaa maji akaita mma, kwanza aliyumba na kwenda chini, wenzake wakabaki kutizamana tu wote kwa pamoja wakaja na kumzunguka.
Hafidhi akawekwa mtu kati
watu sita kwa mmoja ajabu
Hafidhi akaanza kufuka moshi (Why?…….
“oyaa jamaa kawasha bange”
kwa kutumia siraha zao wakaanza kumshambulia
Mwanaume akawa ana wakwepa tu akiruka huku na kule na kuwapa ngumi na mateke ya maana.
Jamaa mmoja akajiandaa kumpiga
Hafidhi chupa ya kichwa ile anapiga tu
Mwanaume kwa kasi ya ajabu akaishika shingo ya jamaa mwingine na kumzungusha akamleta kwa mbele,
Chupa ikatua usoni kwa mwenzake
yani akamchanachana vibaya sana kitendo bila kuchelewa
Hafidhi akafutuka na zinga la take kumpiga yule aliyepiga chupa.
Akarushwa hewani na kutua chini kichwa kikadidimia chini ya mchanga.
Mwingine akapiga panga
Mwanaume akadaka ikawa jamaa kashika mpini Hafidhi kashika kwenye makali.
Kila mmoja akavuta
mkono wa Hafidhi ukawa unatoa damu si kashika kwenye makali, kwa kasi ya ajabu akafanya kama kuliachia hivi na kuzunguka
yule jamaa akajikuta anapigwa kiwiko
cha taya, mpaka panga akaliachia.
Mwanaume akakamata panga ndio ikawa balaa tupu.
Salma baada kuambiwa akimbia akatoka mbiombio kurudi nyumbani kwao
kutoa taarifa
wakati anakatiza kichochoro fulani hivi
akasikia anaitwa
“Salma”
Akasimama na kumuangalia huyo anaemwita ni nani,
“whao Devid kipenzi changu umerudi kumbe?”
Akauliza hivyo huku akienda kumkumbatia
basi Devid akamtekenya kidogo mtoto akatoa mguno
“ahaaa,,,,,opsiiiiiii,,,,,
Wakakutanisha midomo yao na kuanza kupata denda, yani
Salma kashajisahau kabisa kama kule binamu yake yupo katika hali ya hatari.
Huku sasa mwanaume akatembeza kichapo kwa kutumia lile
Panga alikuwa akipiga kwa kutumia ubapa.
ndani ya dakika kumi kila mmoja alikuwa kalala chini
Akiugulia maumivu tu huyu kichwa
yule mguu mwingine kiuno.
Hafidhi baada kuona kamaliza kazi akaichana T-shirt ya jamaa mmoja na kujifunga mkononi
pale alipojikata na panga kisha akaondoka zake kufika home
Beatrice akamfata kwa nia ya kumkumbatia
sema Zulfa akawai yeye.

Kitendo cha Zulfa kuja kumkumbatia Hafidhi
Beatrice akachukia vibaya mno,
yani akatamani hata kumtia ngumi.
Zulfa nae kwa makusudi tena kwa sauti kubwa akasema
“whaoo baby wamie huyo ametoka mazoezini”
ajabu
Hafidhi kwa sauti ya ukali kidogo akasema
“niache usinishike”
Kisha akamtoa mwilini mwake na kumuweka pembeni.
Zulfa binafsi
hakutambua kama mwenzake kavurugwa huko alipotoka.
Basi kina Beatrice wakaangua vicheko
“ha!ha!ha!ha! kujifanya kimbelembele kama
shipa la kunguni hillooo”…..
Zulfa akabaki kujiuliza
huyu mwanaume vipi juzi tu nimemvulia chupi leo hii
anitaki, kumkatikia kote kule”…….
akamkata jicho la hasira
Beatrice akijuwa huyu ndio mchawi wake baada
Hafidhi kuingia ndani dakika si nyingi akatoka na kuuliza
“jamani Salma yuko wapi?”
wakati huo Zay alikuwa anakaanga chapati za maji, sauti yake ya kusonya ndio iliyosikika kisha akasema
“hivi wewe mwehu kweli kwanza umetupita hapa bila kutoa salamu
ukaingia zako ndani.
Kisha utoke uanze kumuulizia malaya wako
inahusu”
Hafidhi akamtizama yule binti akauliza tena
“jamani Salma yuko wapi”……
Beatrice akajibu
“mimi sijamuona tokea niamke kamcheki chumbani kwake”
Zay akaendelea kusema
“bwana wewe embu usitupigie makelele kama
Malaya wako kamtafute huko”…….
Hafidhi kwa kasi akaenda na kukipiga teke kikaango na ile sahani ya chapati kisha akamshika Zay shingoni
utasema kuku kishingo.
Yani akazivuta zile nywele sijui wigi au kashonea.
Akapiga kelele niachee wee m***nge”…..
Akanaswa kibao akayumba kabla hajaenda chini akadakwa na kukaziwa face kitendo cha kutizamana macho kwa macho na
Hafidhi
Zay akaanza kutetemeka kwa sauti yenye kuunguruma akaulizwa
“nani malaya?”
Akajibu
“ni mimi ndio malaya” yani kulia alitaka kujamba akajamba
“haya unaweza kunijibu Salma yuko wapi”……

“mi sijui’
“ok! hayo ndio majibu sio kuanza kutukana watu pasipo sababu kama kusalimia ungeanza wewe kuna ubaya
gani”….pumbavu zako,
Hafidhi kama haitoshi akamuwasha kofi na kumuacha binti wawatu akienda chini.
Kisha mwanaume akatoka zake kuingia kitaa, ile anatoka tu kuna vijana kama wawili hivi wakaingia wakiwa wanahema,
Zay baada kupigwa kibao na kudondoka chini
akabaki kulia na kutukana matusi
“hiiiiiiii nyau wewe mshenzi malaya mkubwa wee nipige tu hunijui ehee kama mimi ndio commando”…..
wakati analia na kuongea hivyo alipowaona wale vijana tu
akanyanyuka huku akisema.
“afadhali Sheby umekuja mwenzako nimepigwa”…..
Mmoja kati ya wale vijana akauliza
“nani kakupiga baby, niambie haraka nikamtoe utumbo”

“ni yule jamaa mgeni”
Sheby kusikia jamaa mgeni akauliza
“unataka kusema yule aliyempiga Cholo jana au sio huyo?”

“ndio yeye baby, yani kanipiga huku na hapa”……
Sheby akamtizama hizo sehemu alizopigwa mpenzi wake na kumpa pole kwa kumwambia
“pole sana baby sema nini angalia na watu wa kuwachokoza yule
Jamaa hafai kabisa,
asubuhi hii hii kakunikisha huko beach,
Cholo si kamtumia kikundi cha Nyonya mavi kwa urimi,
Kufika kule beach jamaa kawafinya wote sita, hivi ninavyoongea
Cholo anajiandaa kuukimbia mtaa,
sijui huyu jamaa Commando au jini maana watu sita walioshiba tena wana siraha kawafyeka fyuu”……
Wakati Sheby anaongea hivyo kikundi cha wapangaji wa nyumba ile wakawa wamejikusanya kusikiliza tu
Bulongo akajisemea
“kama mambo yenyewe ndio haya tujiandae kulipa kodi kulala saa moja”…..
Hafidhi akiwa kavurugwa akaingia kichochoro hiki na kutokea kile
Ghafla akaweza kumuona
Salma amebambanishwa ukutani akiliwa denda huku akishikwa shikwa maziwa yake mtoto wakati huo yuko
ndembendembe,
Hafidhi akasogea ile sehemu na kuuliza
“nyie mnafanya nini hapo?”
Salma akashtuka baada kugundua ni kaka yake akabaki kubabaika tu,
David akatema mate chini na kusema
“wee boya potea faster watu tujilie vyetu, kama chabo kapige kwa wazazi wako”…..
Hafidhi hakutaka kuongea sana akamshika mkono Salma na kumpiga kofi huku akimwambia nikukute nyumbani”
David akajifanya kujuwa eti amzuie wee
akachotwa zinga la mtama na kwenda chini.
David akaishia kusema
“mamaa kiuno changu wakati Salma akatoka mbio.

“sikia nikwambie kitu wewe bwege, siku zote usitake kumdharau mtu usiemjuwa kingine ukiulizwa swali jibu kama inavyotakiwa.
Sasa basi yule binti ni
Dada yangu ole wako nikukute nae nitakata shingo yako”
Hafidhi akachimba mkwala kisha huyoo akaondoka na kumuacha
David akisema dahaa”…..
Wakati Sheby akitoa maelezo kwa kusema
Hafidhi hafai hata kidogo
Ghafla kila mmoja akashtuka na kuitaji kukimbia baada Salma kupita pale uwani mbiombio,
“vipi mbona Salma yuko vile”…..Bulongo akauliza hivyo
Joyce akajibu
“wee umuoni analia kama ajapigwa zinga la mbao atakuwa kapigwa dole”
“wee Joyce acha matusi yako kidole unakijuwa au unasema tu”

“ndio nakijuwa si hiki ndio kidole au nini”
Joyce akaongea hivyo huku akimuonyeshea Bulongo kidole cha kati, wengi hupenda kukiita cha matusi
Bulongo akakasirika na kutaka kumvamia
Joyce kisa kamtukana
“Bulongo embu tulia kwanza wenzako tuko hapa kudiskasi jinsi ya kujiunga na Mchina mweusi wewe unaleta nyege zako
nitakutwanga ohoo”……
Sheby akiwa na hasira akaongea hivyo na
kumkunja Bulongo kidogo hali ikatulia
Hafidhi baada kuachana na David akawa anatafuta kibanda cha mama ntilie kama wanauza supu akanywe
akiwa anatizama huku na kule akasikia anaitwa
“wee kijana”
Akageuka kutizama je anaitwa yeye akamuona mama mmoja wa kikubwa
hivi kwa ishara ya mkono akaitwa. Basi akasogea mpaka pale kibarazani yule mama alikuwa akiuza vitumbua na chapati.
“Shikamoo mama yangu”
“marhabaa kijana vipi hujambo?”

“mimi sijambo tu nilikuwa naulizia sehemu hii hakuna sehemu yeyote wanapouza supu”

“sehemu ipo hapo kwa mbele kidogo sema nimekwita hapa nikwambie kitu hivi wewe ni mgeni ehee”…..

“Ndio mama yangu sema sina kamba mguuni”
yule mama akacheka na kusema
“ndio hauna kamba mguuni. Nimekwita hapa nikwambie
kitu kimoja mwanangu’
nilikuona jana kwa jinsi ukimpiga Cholo
kwa kifupi tu yule kijana wazazi wake ni wachawi wakubwa sana
kama usipofanya jambo watakupoteza.
Mimi nafahamu kila kitu kuhusu Cholo
usione mtu anajiamini kufanya mambo ya ajabu basi tambua kitu kimoja ana siri nzito ndani ya moyo wake”…..
Hafidhi akatabasamu na kusema
“wala usijali mama yangu kuhusu mimi kila kitu kitakuwa sawa wala usiohofie
Wacha mimi niwai kunywa supu si umesema kwa nyuma hapo”……

“ndio kwa nyuma ukipita kichochoro kile tu
Sasa mbona unaondoka hata kuniungisha vitumbua au chapati hutaki ehee”
Ikabidi Hafidhi anunuwe chapati kama tatu
Chenji akamwambia abaki nayo tu maana alitoa elfu tano
ndani ya kibanda kulikuwa na vijana kwa
wazee wakipata supu wengine chai
Hafidhi akaingia kila mmoja akashtuka
kama vile kaingia simba hata story walizokuwa wakipiga
zikanyamaza ghafla kama vile tanesco washafanya yao
Hafidhi akatafuta sehemu na kukaa.
Kuna binti kashombe shombe akaja
na kuuliza nikusaidie nini kaka yangu” kabla ya kujibu mwanaume akatamani zigo yani
Mtoto kajazia si mchezo hapo kifuani sasa”
Akaulizwa tena
“nakuuliza wewe kaka yangu nikusaidie nini?”

“Ohoo samahani sana mrembo niletee supu
na chapati nne”…
yani Hafidhi kadata mpaka kajisahau kama kaja na chapati.

Basi akaandaliwa na kuanza kunywa supu yake wakati wote macho yapo kwa binti,
“duhuu kumbe nimekuja na chapati kudadeki mawazo mengine mabaya sana”
yule binti akaitwa na kijana mmoja hivyo
“Mwajuma ehee”

“abee Musa niambie mpenzi”
Kusikia neno mpenzi Hafidhi akakunja ndita wivu ukamshika kama vile tayali amekuwa demu wake.
Basi
Mwajuma akatoka nnje kwenda kumsikiliza
Musa wakati
Hafidhi kakodoa macho tu
“vipi niambie kipenzi changu”

“unakosea kuniita kipenzi chako bwana umemuona yule jamaa aliyeingia sasa hivi?”

“ndio nimemuona kwani kafanyaje?”

“sikia nikwambie kitu yule jamaa ndio habari ya mtaa wa tatu ndio aliyemfumua
Cholo na Thabiti jana
na leo asubuhi
kakupiga kikundi cha
Nyonya mavi kwa urimi
kwa kifupi jamaa ni
Jinnias
anatisha kama njaa
sasa tufanye kitu nimeona kama kakupenda hivi.
Sasa wewe jilengeshe tupate shemeji
Mashine”……

“umejuwaje kama kanipenda?”
“si nimeona fanya hivyo sister dada binamu nitakutowa mshiko maana akiwa shemeji yetu
kuanzia
Mtaa wa kwanza hadi wa pili tutafunga ile”…….

Mtoto wa kike baada kuambiwa vile, kwa mwendo wa mapozi akarudi kibandani.
Tena kwa makusudi zaidi akiyatikisa makalio yake.
Hafidhi akabaki kutoa macho kama mjusi kabanwa na mlango,
Ndani ya kibanda kile wateja wengi walishaanza
kuondoka hatimae akabaki
Mzee wa nyapu na Mwajuma
“samahani Dada yangu supu ndio shilling ngapi?”
Hafidhi akauliza huku
akitowa wallet yake
“ayiii wee kaka yani umekunywa
supu yote
kisha unauliza bei je kama ukitajiwa pesa ambayo
hauna hapo itakuwaje?”

“si nitaacha smart phone yangu hii”….
“yani uache simu kisa supu mbona vituko”
“sio vituko si umesema kwa mfano
au”……
Basi bibiye akasogea na kuitaji kutoa vyombo
kitendo cha kuinama tu
Hafidhi akacheki kushoto na kulia baada kuona hakuna soo
Kwa kutumia mkono wake wa kushoto
akalishika tako la mtoto wakike
“mmmmm,,,,,hooooo,,,,wee kaka mbona mchokozi”…
Kwa sauti yenye kutia huruma
Mwajuma akaongea hivyo na kujikuta akimkalia Hafidhi mapajani
Kumbuka mtoto amepewa ishu,
“vipi unataka au?”
Mwajuma akauliza kwa macho ya aibu akimtizama
Mwanaume usoni
“ndio nataka hakika wewe ni binti mrembo sijawai kuona kama wewe katika dunia hii”…..

“Mmh wee kaka acha uwongo bwana hivi katika warembo wakiambiwa watoke mimi nitatoka kweli”

“ndio utatoka tena utashika number moja
Samahani unaitwa nani?”

“naitwa Mwajuma ukipenda niite Mwajey
sijui wewe waitwa nani?”

“mimi naitwa Hafidhi j ikram
Ukipenda Dhifiha j.
Ndani ya utamburisho mwanaume akiwa anaitomasa chuchu ya
Mwajuma na kumfanya atatalike kwa nyege.
sauti kama katoka usingizini vile
Mwajuma akatamka
“mmh tuingie mule basi”
Mwanaume hakutaka kuzubaa mtoto si kakubali mwenyewe.
basi akamshika na kuingia kwenye kichumba fulani kidogo hivi sijui ni
Store ile
kitendo cha kufika tu wakaanza kunyonyana denda
Assssssssss,,,,,,,ah

COMMENTS

BLOGGER
Jina

Affiliate Marketing,1,Afya Yako,149,AJIRA/JOBS,8,ANGA LA WASHENZI,1,ASIA DIGITAL,2,Baba Kiumbe Wa Ajabu,20,BAKING,1,BARUA ILIYOWAHI KUNIUMIZA,7,betting,1,Biashara,12,biashara mtandaoni,2,BIKIRA YANGU,1,BIKRA YANGU HAKI YA BABU,25,BISCUITS,2,BLACK AMERICA,33,BONGO MOVIES,12,Bora ungekufa kesho,1,CHOICE OF MY HEART (chaguo la moyo wangu),16,CHOICE OF MY HEART (chaguo la moyo wangu),1,CHOMBEZO,56,CHOZI LISILOFUTIKA,1,Chunusi,1,CHUPI MKONONI,4,CITY LIGHT,5,Classified,10,DARASA LA MAHUSIANO/MAPENZI,69,Darasa la mapenzi na ndoa,196,DEREVA TAXI,18,DUDU WASHA,4,Elimu na ushauri wa maisha,110,FIFA.com - Latest News,15,Hadithi,73,HALIMA,2,HOUSE GIRL WA DADA,8,I WILL BE BACK,15,I'M NOT A BOY,1,Jam,1,JAMANI BABA,8,JAMBAZI MTAMU,3,JAMII MEDICAL AWARENESS(JMA),1,JASTINA,7,JIBU,2,JIKONI,1,JINSI PAKA ALIVYOMALIZA FAMILIA YETU,5,Jobs,19,Joke,5,Kampuni,2,Kanyago,8,KEKI YA CHAI,1,kibamia,9,KIFO MKONONI (BIKIRA YA BIBI HARUSI),20,Kijijini kwa bibi,19,Kilimo,2,kofia za steaming,2,loans,1,LOVE BITE,10,Love Story,12,Mada,3,Mada ya Leo,7,Mahusiano,126,Makala,11,make money online,3,Mapenzi,2,Mapenzi na ndoa,3,MAPENZI YA KICHAWI,6,mapenzi/Ndoa,115,Mapishi,207,Mfalme Gilbert,4,Micro loans,1,MOYO ULIOJAA MAUMIVU,46,Mpiga Picha,3,MTOTO WA MAAJABU,44,MUME WANGU SHUJAA WANGU,3,MUUZA MAZIWA,10,MWAJUMA UTAMU,11,MWALIMU MKUU,10,MWANACHUO,5,Mwanafunzi Mchawi ( A Wizard Student ),9,NAITAFUTA FURAHA YANGU,3,NAMTAKA MPENZ WANGU ARUDI,8,Natural hair,4,Ndoa,1,News,39,Ngozi,1,Ngumu Kumeza,11,Nguvu za kiume,2,NILIKUWA NA MPENZI,4,NILIOLEWA NA JINI BILA YA KUTARAJIA,2,NILIYOYAONA DARFUR YANATISHA,1,NIPE KIDOGO,2,NISAMEE RATIFA,25,Noti Bandia,6,Nyama,1,Nywele,3,ONLY YOU,10,PENZI KABLA YA KIFO,5,PENZI LA MME WA MAMA,3,PENZI LANGU LINAVUJA DAMU,10,PENZI TAMU,6,PENZI ZITO,7,Riwaya,107,Roast,1,ROSTI YA MBUZI,1,SAFARI YA KUZIMU,19,SALA YA SARAH,1,SANGARE,25,Shahiri,1,SIFA ZINAUWA,3,Simulizi,161,SIMULIZI - ULIKUWA WAPI,8,SITO ISAHAU,8,Soup,1,SPHAGETTI BOLOGNESE,1,Sports News,4,SUBIRA HUVUTA HERI,21,Tangazo,4,U KILL ME,3,Ujasiriamali,13,ULIKUWA WAPI,2,ULIMWENGU WA MBWA MWITU,1,UNBREAKABLE LOVE,1,UTAM WA KITUMBUA,2,UTAMU WA JIRAN,1,UTAMU WA MAMDOGO,3,Videos,46,VISA NA MIKASA,1,Young paster,40,YouTube,74,
ltr
item
BongoLife : MTAA WA TATU  SEHEMU YA 01
MTAA WA TATU  SEHEMU YA 01
BongoLife
https://www.bongolives.com/2018/12/mtaa-wa-tatu-sehemu-ya-01.html
https://www.bongolives.com/
https://www.bongolives.com/
https://www.bongolives.com/2018/12/mtaa-wa-tatu-sehemu-ya-01.html
true
170677852813010960
UTF-8
Loaded All Posts Not found any posts VIEW ALL Readmore Reply Cancel reply Delete By Home PAGES POSTS View All RECOMMENDED FOR YOU LABEL ARCHIVE SEARCH ALL POSTS Not found any post match with your request Back Home Sunday Monday Tuesday Wednesday Thursday Friday Saturday Sun Mon Tue Wed Thu Fri Sat January February March April May June July August September October November December Jan Feb Mar Apr May Jun Jul Aug Sep Oct Nov Dec just now 1 minute ago $$1$$ minutes ago 1 hour ago $$1$$ hours ago Yesterday $$1$$ days ago $$1$$ weeks ago more than 5 weeks ago Followers Follow THIS PREMIUM CONTENT IS LOCKED STEP 1: Share to a social network STEP 2: Click the link on your social network Copy All Code Select All Code All codes were copied to your clipboard Can not copy the codes / texts, please press [CTRL]+[C] (or CMD+C with Mac) to copy Table of Content