JAMANI BABA SEHEMU YA 06

JAMANI BAABA(6)


ILIPOISHIA
Mwaija alitoka, akarudi nyumbani huku miguu
ikimtetemeka. Alijua mama yake atamla nyama
siku hiyo. Alipofika, alisukuma mlango akaingia
ndani. ..
“Ukitaka salama yako Mwaija uniambie ukweli ni
mwanaume gani uliyekuwa naye pale gesti ? .
Usinidanganye maana mimi nilimwona kwa
macho yangu ,” alisema mama Mwaija .
ENDELEA …
Mwaija alianza kutetemeka kwa mbali akiamini
mama yake atamtoa sikio kama si kiganja cha
mkono.. .
“Mama nisamehe sana .”
“Nikusamehe kwa sababu gani?”
“Nisamehe tu mama, najua nimekukera sana.”
“Nimekuuliza ulikuwa na nani?”
“Na mwanaume mmoja hivi .. .”
“Anaitwa nani?”
“Abdallah .”
“Anaishi wapi ?”
“Kule chini.”
“Mlikutana wapi mpaka mkakubaliana kuingia
gesti?”
“Siku ile ulinituma mayai dukani ndiyo nikakutana
naye akaomba namba yangu.”
“Ahaa ! Sasa kumbe wewe umekuja Dar kwa ajili
ya kufanya uhuni siyo?”
“Hapana mama … ”
“Huyo Abdallah kijana mzee ?”
“Yuko kama baba wa hapa ndani .”
“Kwa hiyo kumbe wewe siku moja utaweza hata
kunisaliti mimi mama yako ?”
“Hapana mama , siwezi kufanya hivyo . ”
“Unaweza ,” alisema mama Mwaija huku
akimsogelea mwanaye amchape makofi mawili
matatu kabla hajampa ushauri wa kimapenzi,
mara alisikika mtu akiingia akajua ni mumewe na
yeye hakutaka mume wake ajue kuhusu habari
ya yeye kumkuta Mwaija gesti …
“Vipi mbona kama hamna amani humu ndani ?”
aliuliza Masilinde akijifanya hajui chochote na
sura za wote wawili zilikuwa zikionekana kuwa
na tafrani …
“Si huyu Mwaija .”
“Amefanya nini ?”
“Nimekwenda msibani, nimerudi hajafanya kazi
yoyote ile .”
“Kwa nini , ye anasemaje ?”
“Hala na kusema ndiyo maana nikawa namsema
hapa.”
“Ah! We Mwaija , umeanza uvivu wako siyo?”
“Hapana baba , nilikuwa nahisi kama kichwa
kinaniuma ndiyo maana .”
“Umekunywa dawa ?”
“Sijanywa .”
“Sasa mama Mwaija kumbe mtoto anaumwa
kichwa angefanyaje kazi ?” aliuliza Masilinde…
“Mimi siamini ndiyo maana nimemgombeza .”
Kurudi kwa Masilinde kidogo kulituliza hali ya
hewa kiasi kwamba mama Mwaija alikwenda
kufanya kazi zake za ndani huku akimtaka binti
yake akanunue dawa anywe , apumzike. ..
“Nenda kanunue dawa sawa , unywe halafu
upumzike,” alisema…
“Sawa mama .”
***
Usiku, muda wa kulala ulifika, Mwaija alitangulia
kwenda chumbani lakini alivizia baba yake
amekaa sebuleni akapita hapo akiwa na kanga
moja tu. Safari hii alimtingishia makusudi
wowowo lake ili kumpa ujumbe kwamba wako
pamoja. ..
“Daaa ! Huyu mtoto ni wa kupangishiwa nyumba,
kweli tena. Haiwezekani akawa ananifanyia hivi
wakati anajua sina uwezo kwa usiku huu .”
Moyoni Masilinde aliamua kwamba , mkewe
atakapoingia kulala amzukie chumbani Mwaija .
Kwa hiyo aliendelea kuwepo sebuleni huku
mkewe naye akiendelea kuwepo jikoni lengo lake
mumewe akiingia chumbani tu aende chumbani
kwa Mwaija kumpa semina ya mapenzi mapema.
Kila alipotokea sebuleni, alimwona mumewe
amekaa macho pima …
“Mh ! Huyu naye halali ?” alisema moyoni mama
Mwaija.
Masilinde naye, kila aliposimama na kuchungulia
jikoni, alimwona mkewe bado jikoni .. .
“Mh ! Huyu leo vipi kwani? Wenzie tunataka cha
kulalia yeye anaweka ukuta , ” alisema moyoni
Masilinde.
Saa saba kamili usiku , mama Mwaija na
mumewe walikuwa bado hawajaingia chumbani .
Lakini mwisho wa yote , mama Mwaija alishindwa
yeye, akaenda kulala…
“Mimi nakwenda kulala,” alisema mwanamke
huyo.. .
“Sa. ..aaawa ,” Masilinde naye alisema huku
akisinzia. ..
“Wewe bado kwani ?” aliulizwa Masilinde…
“Naangalia taarifa ya habari ya ITVT ,” alijibu
Masilinde bila kutambua kwamba muda ulikuwa
umekwenda sana .
“Taarifa ya habari saa hizi mume wangu ?”
“Kwani kuna nini ?”
“Ipo ?”
“Si ndiyo nasachisachi hapa, ” alijibu Masilinde
huku akiminyaminya rimoti.
Mama Mwaija alikwenda kulala, Mwaija kule
chumbani alikuwa hoi kwa usingizi, alikuwa
akikoroma lakini mlango wa chumba chake
ulikuwa wazi kwani wakati anakwenda kulala
aliamini Masilinde anaweza kuzama ndani kama
alivyowahi kufanya .
Masilinde alipoona ukimya ndani mwake ni
asilimia mia moja , alisimama sebuleni,
akajinyoosha kisha akaanza kutembea polepole
kuelekea chumbani kwa Mwaija. Njiani alikuwa
akijiambia…
“Nitalala mwepesi sana leo . Mtoto haishi kiu ,
ukimwangalia tu kiu inapanda , jamani! Kuna watu
ni wanawake wengine ni wana wa wake .”
Alishika kitasa, akakizungusha , mlango
ukafunguka, akaanza kuzama ndani taratibu .. .
“Nasikia akikoroma , amelala muda mrefu sana, ”
alisema moyoni Masilinde na kuingia chumbani
humo …
“We baba Mwaija , huko nako kwa mtoto unaingia
kufanya nini mume wangu jamani?

Masilinde alisimama mlangoni na kugeuka
kumwangalia mke wake . ..
“Nimesikia kama Mwaija analia, sasa nimekuja
kumwangalia , hebu ingia wewe,” alijitetea
mwanaume huyo …“ Kinachomliza ni nini sasa,
asisemwe?” alisema mama Mwaija huku akienda
chumbani kwa Mwaija . ..
“Na mimi nimehisi hivyohivyo , pengine
ulivyomsema.”
Kule chumbani, kumbe Mwaija alikuwa macho .
Hata yeye alijua baba yake huyo wa kambo
angeenda kumpa msosi wa usiku ndipo alale
kwa hiyo alisikia mlango ukifunguliwa na alisikia
swali la mama yake kumuuliza mumewe
anakwenda kufanya nini chumbani kwa mtoto.
Pia, Mwaija alisikia utetezi wa baba yake
kwamba alimsikia akilia . Kwa hiyo aliposikia
mama yake anakwenda akaanza kulia …
“Ooo.. .uuui! uiiii … ”
“Wewe nini?” aliuliza mama yake baada ya
kuzama ndani .
“Kichwa mama .”
“Dawa si umekunywa?”
“Nilikunywa .”
“Ulikunywa ngapi ?”
“Vidonge viwili. ”
“Ulibakiza vingine ?”
“Ndiyo.”
“Basi vimalizie, ” alisema mama Mwaija , lakini
mume wake akagoma . ..
“Hapana! Hawezi kunywa dawa nyingine muda
huu . Lazima yapite masaa manne mpaka
matano .”
“Haya , lala mpaka yapite masaa matano ndipo
unywe tena , umesikia ?”
“Sawa mama ,” alisema Mwaija huku moyoni
akisema.. .
“Wewe, umekutana na watu wajanja kuliko
wewe, kalale mama, utazeeka bure kunifuatilia
kila saa .”
“Labda na wewe baba Mwaija ungeingia umpe
moyo kwamba asiwe na wasiwasi maana naona
kama anatetemeka ,” mama Mwaija alimwambia
mumewe aliyekuwa amesimama nje ya mlango …
“Kweli ,” alisema baba huyo huku akizama .
Kutokana na udogo wa chumba, mama Mwaija
hakuona sababu ya kubaki humo , akatoka na
kusimama nje .. .
“Au kama anahisi kichwa kimekazana akitie
maji,” alisema mama Mwaija …
Masilinde alipozama ndani tu alirudisha mlango
huku akisema .. .
“Naona leo kuna mbu wengi sana.”
Alikwenda kusimama jirani na kitanda na
kumwinamia Mwaija, akamsogelea na kutoa
ulimi, Mwaija akaudaka…
“Mmmmm.. ..”
“Mmmm.. .mmmm.”
Waligugumia wote lakini kwa tahadhari kubwa ili
mama Mwaija asisikie kule nje ya mlango. ..
“Lakini huyo tangu utoto kichwa chake si kizuri ,”
mama Mwaija alisema. ..
“Halafu naye ana tabia ya kutopenda kutumia
chandarua,” aliendelea kusema mwanamke
huyo.. .
“Mwaija ,” aliita Masilinde…
“Niambie mpenzi wangu. ..”
“Mbona mama anaongeaongea sana ?”
“Hata mimi namshangaa …”
“Basi nipe tena denda mpenzi wangu ,” alisema
Masilinde, akapewa .. .
“Mmmm.. .”
“Mmmmm.. .mmm.. .”
“Mwambie asilie , akizidiwa asubuhi nitampeleka
hospitali akapime malaria ,” mama Mwaija
aliendelea kushauri , kukosoa na kuelekeza
wakati wenzake walikuwa wamezama kwenye
dimbwi la mahaba mazito , denda hadi mate
yanachuruzika. ..
“Akikusumbua mchape makofi mume wangu ,
mtoto mdogo kama huyo asitupelekeshe sana ,”
aliendelea mama Mwaija .
Sasa, Masilinde alianza kumshikashika Mwaija
sehemu mbalimbali za mwili kiasi kwamba,
Mwaija akajikuta anashindwa kuvumilia na
kuanza kuweweseka …
“Jamani baba … ”
“Haaa ! Atasikia mama yako wewe , kelele za nini
sasa?” alisema Masilinde lakini akaendelea,
safari hii akamshika nido na kuminyaminya. ..
“Baba jamani !”
“Weee . Acha kusema kwa sauti. ..”
“Halafu kama hataki kulala mwache si tukalale,”
kule nje mama Mwaija aliendelea kusema huku
akipiga mwayo wa usingizi…
“Hebu lala basi tumalizie hapahapa chapuchapu ,”
Masilinde alimwagiza Mwaija .. .
“Weee , mama akiingia je ?”
“Si chapuchapu ? Kwani hujui maama ya
chapuchapu?”
Mwaija aliamini kuwa , kwa uchapuchapu
aliousema Masilinde kila kitu kingekwenda
sawasawa. ..
“Lakini iwe chapuchapu kweli mpenzi , ” alisema
akitoa kanga mwilini mwake na kuitupia kando,
akalala.
Kule nje , mama Mwaija alijiuliza swali moja tu,
kwamba tangu mumewe ameingia chumbani kwa
Mwaija hajamsikia akisema chochote wala
Mwaija kuendelea kulia , kuna nini ?
“Halafu huyu mume wangu vipi sasa ? Mbona
nampa maagizo lakini na yeye hasemi chochote

ITAENDELEA..

COMMENTS

BLOGGER

[HOT NEWS]$type=blogging$count=4$source=random-posts

Jina

Afya Yako,101,AJIRA/JOBS,8,ASIA DIGITAL,2,BAKING,1,BARUA ILIYOWAHI KUNIUMIZA,7,Biashara,10,BIKIRA YANGU,1,BIKRA YANGU HAKI YA BABU,25,BISCUITS,2,Bora ungekufa kesho,1,CHOICE OF MY HEART (chaguo la moyo wangu),7,CHOICE OF MY HEART,1,CHOICE OF MY HEART (chaguo la moyo wangu),1,CHOMBEZO,56,CHOZI LISILOFUTIKA,1,Chunusi,1,CHUPI MKONONI,4,Classified,10,DARASA LA MAHUSIANO/MAPENZI,69,Darasa la mapenzi na ndoa,131,DUDU WASHA,4,Elimu na ushauri wa maisha,96,FIFA.com - Latest News,4,Hadithi,72,HALIMA,2,Jam,1,JAMANI BABA,8,JAMBAZI MTAMU,3,JAMII MEDICAL AWARENESS(JMA),1,JASTINA,7,JIBU,2,JIKONI,1,JINSI PAKA ALIVYOMALIZA FAMILIA YETU,5,Jobs,18,Joke,5,Kampuni,2,Kanyago,8,KEKI YA CHAI,1,KIFO MKONONI (BIKIRA YA BIBI HARUSI),10,Kijijini kwa bibi,19,Kilimo,2,kofia za steaming,2,loans,1,Love Story,12,Mada,2,Mada ya Leo,6,Mahusiano,126,Makala,10,Mapenzi,2,Mapenzi na ndoa,3,MAPENZI YA KICHAWI,6,mapenzi/Ndoa,115,Mapishi,197,Mfalme Gilbert,4,Micro loans,1,MOYO ULIOJAA MAUMIVU,46,Mpiga Picha,3,MTOTO WA MAAJABU,2,MUUZA MAZIWA,10,MWANACHUO,5,Mwanafunzi Mchawi ( A Wizard Student ),9,NAITAFUTA FURAHA YANGU,3,NAMTAKA MPENZ WANGU ARUDI,8,Natural hair,4,Ndoa,1,News,35,Ngozi,1,Ngumu Kumeza,11,Nguvu za kiume,2,NILIYOYAONA DARFUR YANATISHA,1,NIPE KIDOGO,2,NISAMEE RATIFA,25,Noti Bandia,6,Nyama,1,Nywele,3,ONLY YOU,10,PENZI KABLA YA KIFO,5,PENZI ZITO,7,Riwaya,107,Roast,1,ROSTI YA MBUZI,1,SAFARI YA KUZIMU,19,SALA YA SARAH,1,SANGARE,25,Shahiri,1,SIFA ZINAUWA,3,Simulizi,156,SIMULIZI - ULIKUWA WAPI,8,Soup,1,SPHAGETTI BOLOGNESE,1,Sports News,4,Tangazo,4,U KILL ME,3,Ujasiriamali,12,ULIKUWA WAPI,2,ULIMWENGU WA MBWA MWITU,1,UTAMU WA JIRAN,1,UTAMU WA MAMDOGO,3,Videos,46,VISA NA MIKASA,1,Young paster,40,YouTube,74,
ltr
item
Bongo Life : JAMANI BABA SEHEMU YA 06
JAMANI BABA SEHEMU YA 06
Bongo Life
https://www.bongolives.com/2018/12/jamani-baba-sehemu-ya-06.html
https://www.bongolives.com/
https://www.bongolives.com/
https://www.bongolives.com/2018/12/jamani-baba-sehemu-ya-06.html
true
170677852813010960
UTF-8
Loaded All Posts Not found any posts VIEW ALL Readmore Reply Cancel reply Delete By Home PAGES POSTS View All RECOMMENDED FOR YOU LABEL ARCHIVE SEARCH ALL POSTS Not found any post match with your request Back Home Sunday Monday Tuesday Wednesday Thursday Friday Saturday Sun Mon Tue Wed Thu Fri Sat January February March April May June July August September October November December Jan Feb Mar Apr May Jun Jul Aug Sep Oct Nov Dec just now 1 minute ago $$1$$ minutes ago 1 hour ago $$1$$ hours ago Yesterday $$1$$ days ago $$1$$ weeks ago more than 5 weeks ago Followers Follow THIS PREMIUM CONTENT IS LOCKED STEP 1: Share to a social network STEP 2: Click the link on your social network Copy All Code Select All Code All codes were copied to your clipboard Can not copy the codes / texts, please press [CTRL]+[C] (or CMD+C with Mac) to copy