JAMANI BABA SEHEMU YA 02

JAMANI BAABA(2)


hakuona tabu …
“Mwenzio nimekuja kwa mama Dar , sipo Tanga ,
hajakwambia Mwanakombo?”
“Sijasikia. Unarudi lini ?”
“Mh ! Sijui kama nitarudi tena huko . Mama
hataki.”
“Kwa hiyo ina maana umenimwaga?”
“Jamani sijakumwaga , siku mojamoja we njoo
huku Dar . ”
“Mi sijawahi kufika Dar itakuaje?”
“Mi nitakuelekeza.”
***
Asubuhi Masalanda aliomba kupikiwa chai ili
anywe kabla ya kwenda kwenye biashara zake. ..
“We Mwaija ,” aliita mama.
“Abee mama. ”
“Hebu mpikie chai baba yako sasa hivi .”
Chai ilipikwa ingawa mama Mwaija alishangaa
sana kwani haikuwa kawaida kwa mumewe
kunywa chai asubuhi pale nyumbani.
Baada ya dakika kumi na tano tu, chai ilipelekwa
mezani. Mwaija alibeba kwenye sinia akiwa
ndani ya kanga moja. ..
“Loo !” alihamaki moyoni Masalanda lakini
Mwaija hakusikia.
“Shikamoo baba.”
“Marhaba Mwaija , hujambo mwanangu ?”
“Sijambo baba sijui wewe umeamkaje?”
“Mimi mzima wa afya, nakuhofia wewe na
uchovu wa safari.”
“Nimeamka sawa baba .”
“Haya tumshukuru Mungu wetu. ”
“Ni kweli baba.”
Wakati Mwaija anaondoka, ‘mzigo’ nyuma
ulionekana unavyosumbuliwa na kutembea hasa
ikizingatiwa ile kanga moja tu na umbo la Mwaija
sasa!
“Hivi huyu binti ndiyo nini hivi ?” alijiuliza
Masalanda huku macho yake yakimtoka pima
wakati Mwaija anafuata maji ya kunawa .
“Chai tayari wewe?” mama mtu aliuliza kutokea
uani ambako alikuwa akifagia.. .
“Tayari mama.”
“Weka na maji kama nilivyokuelekeza kila kitu
jana usiku .”
“Sawa mama .”
Baada ya mumewe kuondoka ndipo mama
Mwaija alibaini kuwa , mumewe alikuwa
akihudumiwa huku binti yake akiwa ndani ya
kanga moko , ilimuuma sana!
“We Mwaija .”
“Abee .”
“Wakati unamhudumia baba yako chai ulivaa
hivyo?”
“Ndiyo mama .”
“Ha ! Ha ! Haaa ! Yaani kweli unavaa hivyo mbele
ya baba yako Mwaija ? Hebu jiangalie kwanza.
Ona! Hii mikalio yako ulitaka aione siyo?”
“Hapana mama , ila … ”
“Ila nini ? Au unataka baba yako aingiwe na ibilisi
juu yako siyo ?”

“Hapana mama , mimi sikujua kama kwa kuvaa
hivi baba anaweza kuingiwa na ibilisi .”
“We hivyo ulivyovaa unaona ni sawa siyo?”
“Ulivyoniambia ndiyo nimegundua si sawa sasa .”
Mama alimwangalia bintiye kwa macho makali
kwa karibu dakika moja nzima huku Mwaija naye
akishindwa kuondoka na kusimama palepale.. .
“Nisamehe mama.”
“Usirudie tena, sawa ?”
“Sawa mama .”
“Haya , kaendelee na kazi zako .”
***
Shughuli zilikuwa haziendi sawa kwa Masilinde.
Kila baada ta muda alivuta picha ya Mwaija. ..
“Yule binti, daa ! Ni shida kwelikweli. Au kuishi
mbali na mama ndiyo kawa vile ? Sasa ni kuvaa
gani vile mbele ya baba ’ake ?”
***
Jioni Masilinde aliporudi nyumbani alimkuta
Mwaija, mama yake alikwenda kudai pesa zake
kwa watu aliowakopesha vitenge .. .
“Shikamoo baba.”
“Marhaba Mwaija , mzima ?”
“Mi mzima baba, pole sana kwa kazi.”
“Nimepoa . Mama yuko wapi?” aliuliza baba mtu
huyo huku akikaa kwenye sofa…
“Alisema anakwenda kudai madeni ya vitenge
sijui.”
“Ooo! Ni ile biashara yake.”
“Nikupikie chakula baba?”
“Hapana, kama kuna juisi naombeni. ”
“Ipo ,” alisema Mwaija huku akienda kuifuata hiyo
juisi…
“Mh !” aliguna Masilinde akimwangalia Mwaija
alivyovaa jioni hiyo. Alivaa gauni fupi , magoti yote
yalikuwa nje huku miguu yenye umbile la chupa
za bia ikionekana vizuri sana na kumfanya
baba’ake azidi kung’ata ulimi .
“Karibu juisi baba .”
“Asante sana mama. ”
Wakati Mwaija anaondoka kwenda kuendelea na
shughuli zake , Masilinde alimtolea macho pima
huku akitingisha kichwa . ..
“We Mwaija .”
“Abee baba .”
“Njoo hapa. ”
Mwaija alirudi haraka …
“Hebu kaa hapo .”
Mwaija alikaa…
“Hivi hizo nguo zako za ajabuajabu unazovaa
hapa kwangu una maanisha nini? Nani
kakwambia hapa ni hosteli ?”
“Samahani baba, sikujua kama nitakukwaza .”
Mara mama yake aliingia …
“Afadhali umekuja mama Mwaija … ”
“Nini tena ? Halafu wee Mwaija …”
Kabla mama’ake hajamaliza kusema, Masilinde
aliendelea…
“Nilikuwa namuonya mwanao na hivi viguo
vyake… ”
“Na ndiyo nilichotaka kumwambia na mimi .
Asubuhi nimemsema sana, akabadili . Nashangaa
saa hizi namkuta hivi tena. ”
“Nisameheni sana.”
“Tukusamehe kwani we mwenyewe huoni ?
Kama utaendelea hivyo hapa nyumbani kwangu
utahama haraka sana ,” alikuja juu Masilinde.
“Na kweli utahama hapa. Nilishakwambia tangu
unakuja kwamba hayo mavazi yako mimi
sikubaliani nayo lakini nahisi kama hunielewi
vile. ”
“Nimewaelewa. ”
“Haya kabadili haraka sana ,” alisema Masilinde.
Mwaija alisimama kwenda kubadili nguo . Wakati
anatembea macho ya Masilinde yalikuwa kwake
huku akisema .. .
“Unavaa viguo vya ajabuajabu kama hosteli !”
Mwaija alianza kukata tamaa ya kuendelea
kuishi kwenye nyumba ile kwani mavazi ya ajabu
yanayopigwa vita ndiyo zake . Hakuwa na nguo
ye heshima hata moja.
“Sasa itabidi kila gauni nivae na kanga juu ,”
alisema moyoni huku akilitungua gauni jingine na
kulivaa, akatupia na kanga moja juu yake,
akatoka…
“Si hivyo sasa, ulikuwa unashindiwa nini tangu
mwanzo?” alihoji Masilinde huku akiachia
tabasamu pana !
Mwaija alipoona baba huyo anatabasamu na
yeye akaachia la kwake, wakatabasamu wote …
“Hapo sasa unaonekana binti mzuri, uliyelelewa
kwa maadili ya wazazi wako , si kama saa zile .
“Asante baba .”
Mwaija aliondoka kwenda nje . Wakati anakwenda
macho ya Masilinde yakamsindikiza , akashtuka …
“Mamaaaa. ..kumbe ishu si viguo vifupi , ishu ni
kwamba amejaaliwa makalio. Ona. ..eee . ..laaa!”
alisema moyoni huku akisimama kumwangalia
vizuri binti huyo .
Japokuwa alivaa kanga juu ya gauni lakini
wowowo lake lilionekana wazi na kutingisha kwa
kadiri mguu mmoja ulipokuwa unakwenda mbele
na kuacha mwingine nyuma. ..
“Haiwezekani ! Hivi kweli mama yake ni huyu
mke wangu au alipewa mwingine siku
anajifungua?”
Hapo mama Mwaija alikuwa chumbani kwake …
“We Mwaija ,” aliita Masilinde lakini kwa sauti
ambayo kama hakutaka mkewe asikie kule
chumbani.
“Abee baba .”

“Unaweza kuniletea maji ya kunywa?”
“Sawa baba .”
Mwaija alitoka kwa kasi kwenda kuchukua maji,
nyuma wakati anaondoka , Masilinde
alimtumbulia macho mpaka akataka kusimama
kabisa.. .
“Mama wee! Huyu si mtoto, ni mkubwa
mwenzangu,” alisema moyoni baba huyo.
“Karibu maji baba ,” Mwaija kwa heshima zote
alimpa maji baba yake huyo tena akionesha
ishara ya kupiga magoti.
“Asante .”
Wakati Mwaija anaondoka, Masilinde akaita
tena…
“Mwaijaaaa .”
“Abee baba .”
Mwaija alirudi mbiombio. ..
“Abee baba .”
“Hivi, naweza kupataa. ..aaa .. .kupata aaa ! Dah!
Sijui kupata nini ? Naweza kupata kipande cha
mkate?”
“Ndiyo baba , ngoja nikaangalie kule. ”
Mwaija aliondoka. Kwa jinsi alivyolitingisha safari
hii, Masilinde alijikuta akisimama na kusema kwa
sauti ya juu …
“Noo.. .oooo !”
Mama Mwaija alishtuka kumsikia mumewe
akisema noo kwa sauti kubwa sana, akatoka
chumbani mbio …
“Nini mume wangu?”
Masilinde alishindwa kusema ni nini? Jasho
jembamba lilikuwa likimchuruzika mfano wa mtu
aliyetoka kunywa chai ya moto bila kupumzika .. .
“Eti Mwaija, kuna nini ? Mbona baba yako
amepiga kelele?”
“Hata mimi sielewi mama, nimemsikia tu
akisema noo !”
“Mh ! Mume wangu, unadhani ni nini ?”
“Nahisi kama nipo hovyo kimoyo !”
“Kwa nini ?”
“Nadhani basi tu, siku hazilingani mke wangu. ”
“Pole sana mume wangu .”

“Haya asante sana . We nenda kaendelee na kazi
zako.”
Mama Mwaija alirudi chumbani, Mwaija naye
akaendelea kwenda kuchukua kile kipande cha
mkate.
“Hiki hapa baba ,” alisema Mwaija baada ya
kurudi.
“Nashukuru sana ,” alisema Masilinde huku
akiangalia ukutani ili asilione lile wowowo la binti
huyo.
***
Usiku uliingia , mama Mwaija alitangulia kulala
siku hiyo kwani alichoka sana, mumewe
Masilinde alikuwa akifuatilia habari kwenye tivii
huku Mwaija akiosha vyombo.
Mara zote alipokuwa na vyombo vingi alikatiza
navyo sebuleni kuvipeleka kabatini kulingana na
ramani ya nyumba yenyewe.
Hali hiyo ilisababisha kusindikizwa na macho ya
baba yake huyo wa kambo mwanzo hadi mwisho
na kufuatiwa na kutingishwa kwa kichwa .. .
“La! Mtoto huyu ! Sijui !”
Mwaija alipomaliza kuosha vyombo aliingia
chumbani kwake na kuvua nguo, akatungua
upande wa kanga na kujifunga kukatisha kwenye
nido, akatoka ili akaoge , kwa hiyo akapita
sebuleni tena , Masilinde akashtuka
alivyomwona …
“Mwa … aaija!”
“Abee baba .”
“Unakwenda kuoga ee?”
“Ndiyo baba .”
“Haya , kaoge vizuri mwanangu , ujisugue ee !”
“Sawa baba .”
Mwaija alizama bafuni akiwaza upendo wa baba
huyo kwamba ni wa hali ya juu kuliko alivyokuwa
akifikiria kabla !
“Mama alitaka kunionesha huyu baba ni mkatili
lakini kumbe wala,” alisema Mwaija huku
akijimwagia maji.
Masilinde alishindwa kujizuia, alisimama ,
akaenda kwanza chumbani kwake . Alimkuta
mkewe amelala fofofo, akatoka kwa kunyata hadi
kwenye mlango wa bafuni, akasimama hapo !
“Sijui nisukume mlango niingie ? Lakini kwa
mshtuko anaweza kupiga kelele mama’ke
akaamka. Labda nisimame hapahapa mpaka
atakapotoka,” aliwaza moyoni Masilinde.
Akiwa bado kwenye mawazo , ghafla Mwaija
alitoka bafuni …
“Ha !” alishtuka Mwaija akasita kuendelea
kutoka.. .
“Babaa!”
“Mwaijaa. ”
“Nimeogopa baba .”
“Umeogopa nini mwanangu jamani ?”
“Nilidhani nimekutana na mwizi.”
“Hamna , ni mimi baba yako Mwaija . ”
“Sawa ,” alisema Mwaija, akampita baba yake ili
kwenda ndani .
Masilinde akageuza kichwa kumwangalia . Na
vile alitoka kuoga, kanga ilimshika mwilini na
kule kutembea, baba akamtungia mlio, akawa
anasema. ..
“Mbende. ..mbende. ..mbende. ..mbende …Mwaija , ”
akamalizia na kumwita .
Mwaija aligeuka haraka sana .. .
“Umebakiza maji na mimi baba yako nioge ?”
“Hapana baba , ngoja nikuwekee tu dakika moja. ”
“Sawa mwanangu , nasubiri hapahapa. ”
Mwaija aliweka chini kikopo chenye sabuni,
akageuza kwenda kumuwekea maji baba yake .
Alimpita mlangoni , akazama bafuni kuchukua
ndoo! Masilinde kwa vile alikuwa amevaa suruali,
alijikuta akiingiza mkono mmoja mfukoni.
Mwaija wakati anatoka na ndoo alimgusa kwa
bahati mbaya baba yake. ..
“Ha ! Samahani baba. ”
“Samahani ya?”
“Nimekugusa kwa bahati mbaya .

ITAENDELEA

COMMENTS

BLOGGER

[HOT NEWS]$type=blogging$count=4$source=random-posts

Jina

Afya Yako,101,AJIRA/JOBS,8,ASIA DIGITAL,2,BAKING,1,BARUA ILIYOWAHI KUNIUMIZA,7,Biashara,10,BIKIRA YANGU,1,BIKRA YANGU HAKI YA BABU,25,BISCUITS,2,Bora ungekufa kesho,1,CHOICE OF MY HEART (chaguo la moyo wangu),7,CHOICE OF MY HEART,1,CHOICE OF MY HEART (chaguo la moyo wangu),1,CHOMBEZO,56,CHOZI LISILOFUTIKA,1,Chunusi,1,CHUPI MKONONI,4,Classified,10,DARASA LA MAHUSIANO/MAPENZI,69,Darasa la mapenzi na ndoa,131,DUDU WASHA,4,Elimu na ushauri wa maisha,96,FIFA.com - Latest News,4,Hadithi,72,HALIMA,2,Jam,1,JAMANI BABA,8,JAMBAZI MTAMU,3,JAMII MEDICAL AWARENESS(JMA),1,JASTINA,7,JIBU,2,JIKONI,1,JINSI PAKA ALIVYOMALIZA FAMILIA YETU,5,Jobs,18,Joke,5,Kampuni,2,Kanyago,8,KEKI YA CHAI,1,KIFO MKONONI (BIKIRA YA BIBI HARUSI),10,Kijijini kwa bibi,19,Kilimo,2,kofia za steaming,2,loans,1,Love Story,12,Mada,2,Mada ya Leo,6,Mahusiano,126,Makala,10,Mapenzi,2,Mapenzi na ndoa,3,MAPENZI YA KICHAWI,6,mapenzi/Ndoa,115,Mapishi,197,Mfalme Gilbert,4,Micro loans,1,MOYO ULIOJAA MAUMIVU,46,Mpiga Picha,3,MTOTO WA MAAJABU,2,MUUZA MAZIWA,10,MWANACHUO,5,Mwanafunzi Mchawi ( A Wizard Student ),9,NAITAFUTA FURAHA YANGU,3,NAMTAKA MPENZ WANGU ARUDI,8,Natural hair,4,Ndoa,1,News,35,Ngozi,1,Ngumu Kumeza,11,Nguvu za kiume,2,NILIYOYAONA DARFUR YANATISHA,1,NIPE KIDOGO,2,NISAMEE RATIFA,25,Noti Bandia,6,Nyama,1,Nywele,3,ONLY YOU,10,PENZI KABLA YA KIFO,5,PENZI ZITO,7,Riwaya,107,Roast,1,ROSTI YA MBUZI,1,SAFARI YA KUZIMU,19,SALA YA SARAH,1,SANGARE,25,Shahiri,1,SIFA ZINAUWA,3,Simulizi,156,SIMULIZI - ULIKUWA WAPI,8,Soup,1,SPHAGETTI BOLOGNESE,1,Sports News,4,Tangazo,4,U KILL ME,3,Ujasiriamali,12,ULIKUWA WAPI,2,ULIMWENGU WA MBWA MWITU,1,UTAMU WA JIRAN,1,UTAMU WA MAMDOGO,3,Videos,46,VISA NA MIKASA,1,Young paster,40,YouTube,74,
ltr
item
Bongo Life : JAMANI BABA SEHEMU YA 02
JAMANI BABA SEHEMU YA 02
Bongo Life
https://www.bongolives.com/2018/12/jamani-baba-sehemu-ya-02.html
https://www.bongolives.com/
https://www.bongolives.com/
https://www.bongolives.com/2018/12/jamani-baba-sehemu-ya-02.html
true
170677852813010960
UTF-8
Loaded All Posts Not found any posts VIEW ALL Readmore Reply Cancel reply Delete By Home PAGES POSTS View All RECOMMENDED FOR YOU LABEL ARCHIVE SEARCH ALL POSTS Not found any post match with your request Back Home Sunday Monday Tuesday Wednesday Thursday Friday Saturday Sun Mon Tue Wed Thu Fri Sat January February March April May June July August September October November December Jan Feb Mar Apr May Jun Jul Aug Sep Oct Nov Dec just now 1 minute ago $$1$$ minutes ago 1 hour ago $$1$$ hours ago Yesterday $$1$$ days ago $$1$$ weeks ago more than 5 weeks ago Followers Follow THIS PREMIUM CONTENT IS LOCKED STEP 1: Share to a social network STEP 2: Click the link on your social network Copy All Code Select All Code All codes were copied to your clipboard Can not copy the codes / texts, please press [CTRL]+[C] (or CMD+C with Mac) to copy